Mời tải về Windows 8.1 Update phiên bản chính thức từ Windows Update

Trung Dt
8/4/2014 21:13Phản hồi: 517
Mời tải về Windows 8.1 Update phiên bản chính thức từ Windows Update

Đúng như dự kiến, Microsoft đã chính thức phát hành phiên bản cập nhập Windows 8.1 Update vào ngày 9/4/2014. Không giống như lần cập nhập Windows 8.1 trước đây, phiên bản Update 1 lại được tải về và cài đặt thông qua Windows Update quen thuộc, thay vì người dùng phải truy cập vào Windows Store ở trên máy. Đây là một bản cập nhật không quá lớn, nó có dung lượng khoảng 887.6 MB, chủ yếu tập trung cải thiện trải nghiệm của người dùng máy tính với chuột và bàn phím truyền thống chứ không có nhiều điểm mới về mặt cảm ứng.

Để bắt đầu thao tác cập nhập, bạn truy cập vào Control Panel > Windows Update, chọn mục Check for updates sẽ hiện ra gói cài đặt KB2919355. Sau khi hoàn tất, hệ thống sẽ tự động cài đặt và bạn khởi động lại để có hiệu lực.

Xem thêm: Những điểm cải tiến của Windows 8.1 Update

tinhte_Microsoft_Windows_8_1_update_1.jpg tinhte_Microsoft_Windows_8_1_update_2.jpg

Nguồn: microsoft
517 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zingme94
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao của mình dc có 427 mb nhỉ
active byphone cập nhập bình thường nhé
@tonion Phải gọi là nhục cmn mặt chứ xấu hổ là nhẹ quá : ))
@Huy_Microsoft_Windows bản 32bit chỉ 427 Mb thôi bạn à. sử dụng update trong control panel mà còn phải chọn bản gì nữa bác 😁
@zingme94 Của bạn là bạn 32bit thôi. Còn thớt là 64bt
@zingme94 Của bạn là bạn 32bit thôi. Còn thớt là 64bt
Hy vọng đây là bước đà đầu tiên để chuẩn bị ra mắt bản WP8.1 Preview Dev, nôn nao từng ngày wá rồi 😕
Badi King
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kobebryant Tưởng cái này chính thức rồi chứ, còn bản 8.1 dev phải ra trước đó chứ
@badi_tech cái này là cho windows thôi bạn, nhưng hy vọng là động thái cho bản preview của WP8.1
triofm
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản 32 thì chỉ chừng đó thôi, 64 thì mới 887mb
@triofm Đúng r. Bản 32bit chỉ có 247MB ah
co gan 500MB thui ạ, vừa up xong nay
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
10 năm
có gì hot ko?
@duclinh84bk có lai lai lại giao diện win7 vì yêu cầu của người dùng không thích nghi metro ép buộc nhanh quá..
kết hợp sửa lỗi vá mà đặt tên lại 8.1 thay vì trước đây gọi là Service Pack 1. Service Pack 2, Service Pack 3.
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Net0925345000 Cũng có nhiều cái mới, thanh start bả có trên cả giao diện metro, có thêm cái nút power trên menu start metro, nhiều menu phải chuột hơn trên metro, có cả cái nút close nữa... nói chung là từ win95 đến win 7, người ta đã quá quen với cái giao diện cũ rồi, thay đổi sang metro nhiều cái tù túng.

Mà có một cái tù nhất, trên technet ném đá thôi rồi mà vẫn ko đưa vào, đấy là cái trình wireless manager trên win 7 thì win 8 bỏ biến đi, không làm thế nào mà xoá được các ssid đã nhớ, chuyển ưu tiên kết nối, đúng là tù thật
Hôm nay là ngày của Microsoft 😁.
Em úp từ bữa mới ra rồi. keke
đang kéo rùi, tối qua check mãi mà chả thấy. 😁
@doinnovation Win 8 check duoc ko báC?
@Huy_Microsoft_Windows co ban a.
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
10 năm
của mình là 427 Mb, chắc do 32 bit
doicamcui
ĐẠI BÀNG
10 năm
activ by phone có chơi được không các bác nhỉ
@doicamcui chơi hết
@doicamcui chơi vô tư
@doicamcui bình thường nge bác 😁
fdlb
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang kéo😁, mà thấy tốc độ loading... chậm! :oops:
trong khi đó hôm qua check không có bản update nào, vậy mà sáng nay check có 6 gói lận ~ 1Gb😔
@fdlb Ăn thua gì, của iem tận 2GB:eek::eek:

hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của mình thế nào mà cả office nữa lên đến 2gb lận, update xong bây h thấy giật lòi 😔
@hamanhtrung của mình có cả office 2013 là 1.2Gb! đang chờ xem thế nào..!!
TUTEBO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hamanhtrung bạn nên đọc kĩ và chọn các update cần thiết, nên bỏ chọn hết office đi vì nhiều cái chẳng dùng đến bao h.
@TUTEBO của mình cũng vậy.
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hamanhtrung bác giống em vãi, nhìn thấy 2gb mà ngán quá, chỉ sợ update xong nặng mấy, mà vào đã thấy bác kêu, chả có nhẽ nhịn
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhdoong update đi bạn dùng cảm giác thích hơn hẳn luôn 😁
doicamcui
ĐẠI BÀNG
10 năm
của mình nó bắt update oficce tới 1.5 gb
vào kiểm tra thấy còn cả GB chưa update cho office!
@honghai12a1 của mình cũng như bạn.tưởng update hết rồi.haizzzzzzz
congltce
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình từ lúc cài win8.1 đến giờ chưa một lần update (mình đã tắt nó đi). Giờ mình muốn cập nhật 1 bản update final này có được không? Mình vào win update nhưng không thấy gói KB2919355 như trên bài viết. Xin các bác chỉ giáo.
PS: WIn 8.1 x64
@luongvo
mới mua 2 con lap cùi
bung ghost xp 1 phát rùi ngồi chơi 10 phút vào luot wet ngon lành nè chú
hẹ hẹ
@congltce Chào bạn!
Vì bạn chưa cài đặt các bản update hỗ trợ trước nên windows chưa cho bạn update gói KB2919355.
Bây giờ bàn update những gói hiện tại máy bạn quét được, sau đó khởi động lại rồi bạn tìm bản update mới sẽ có. còn nếu không có ngay lần tiếp theo thì bạn cứ update những gói mà lần 2 quét được, vì máy bạn lâu không update rồi!
UP cho ACE nhà WP :p
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
@tran tuan kiet Windows nha bạn 😁
@der_titan Chém thế mà bác cũng tin :D
vừa check xong, ra 1 đống ---> 900mb😃
Ngon nè ... Vừa check xong tận 6 cái important update tổng cộng 919.3 mb

Active by phone update được không nhỉ ?
family_le
ĐẠI BÀNG
10 năm
@natradk1 được bạn ơi đây là bản update mà bạn.
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@natradk1 tẹt ga đi bạn ah mình vừa update lên rồi vẫn oke
@hamanhtrung Co gi khac biet nhu QC khong ban?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019