Quick Launcher beta, chạy nhanh ứng dụng từ trung tâm thông báo của Windows Phone

Duy Luân
8/5/2014 21:51Phản hồi: 34
Quick Launcher beta, chạy nhanh ứng dụng từ trung tâm thông báo của Windows Phone

Windows Phone 8.1 được tích hợp một trung tâm thông báo cực kì tiện lợi, và điều thú vị đó là bạn không chỉ được phép xem những dòng notification bình thường mà còn có thể chạy app ngay từ đây nhờ ứng dụng "Quick Launcher". Bạn có thể thiết lập những phần mềm mình thường hay dùng để Quick Launcher hiện chúng thường trực trong khu vực Action Center, khi nào cần dùng thì bạn chỉ việc kéo ngón tay từ trên xuống và chọn tên phần mềm tương ứng là xong. Cách này nhanh hơn một chút so với việc sử dụng các Live Tile ghim lên màn hình Start.

Lưu ý rằng Quick Launcher không tương thích tất cả mọi ứng dụng, thay vào đó hiện chỉ có một số app phổ biến như Facebook, Twitter, WhatsApp, Viber, Instagram, loạt app HERE, MyTube, Rap Dialer và một số phần mềm hệ thống (Music, Video, Games, Sports, News) là được hỗ trợ. Trong thời gian tới Quick Launcher sẽ hợp tác với nhiều nhà phát triển khác để mở rộng danh sách nói trên.

Hiện Quick Launcher đang trong giai đoạn beta. Bạn có thể tải nó về từ Windows Phone Store và tất nhiên là hoàn toàn miễn phí. Bạn cũng có thể quét mã QR bên dưới cho tiện cũng được.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái ni hay :3
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nhận bác Duy Luân chịu khó viết bài ghê! ;)😃
Thanks!
cũng nha nhanh hơn nhieu
Ngon, down về 1520 gấp, càng ngày wp càng ổn
nếu gắn lên cái gì khác thì hay chứ còn ứng dụng thì pin lên màn hình chính cũng đc mà, vuốt xuống rồi chọt vào thôi, vẫn tiện hơn phải quét notification ( màn hình to, vuốt khó) rồi mới chọt vô
nhưng dù sao cũng cám ơn Mod đã chia sẻ cho ae 😁
jscaothe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không that sự hay đối với mình
Nghe có vẻ k hữu ích lắm nhưng get về trải nghiệm ít ngày xem sao 😁
hay =))
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này bật tắt 3G hay này.
hình như anh Duy Luân nhà mình đang dùng wp thì phải !
Dùng chán lắm. Đã cài và đã gỡ ra. Dùng battery pin cái cellular ra start là ok rồi
virtue255
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dương MHiếu làm sao để pin cái Cellular đc thế bác ơi?
@virtue255 Bác cài Battery, Insider sẽ có những quick lauch để pin ra màn hình. hoặc dùng Cellular Data chính chủ của M$ cũng dc nhé
virtue255
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dương MHiếu sao em lên store tìm ko thấy pm nào như thế mà của MS nhỉ?
em search vs từ khóa "cellular" và "cellular data" đều ko thấy
@virtue255 Bạn vào store search "Microsoft Corporation". Mình để tiếng anh, vùng Mỹ. Nếu bạn để Việt Nam có thể tìm ko ra nhé
Phải nói là mảng WP đc anh Duy Luân chăm sóc rất tốt, cảm ơn anh !
Thanks bro! 😁
Mình vừa cài xong thì xóa liền.
có bác nào giúp e lên 8.1 với.......
cái này cũng chả khó chịu lắm. có thông báo mới thì cái quick launcher này nó bị đẩy xuống dưới các thông báo mà, chứ k phải lúc nào bó cũng ở trên chiếm chỗ
khanhvlxd
TÍCH CỰC
10 năm
dùng tý nó biến mất phải vào app cài lại. gỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019