Transcend giới thiệu JetDrive Lite, thẻ nhớ mở rộng nằm gọn trong khe SD của MacBook

Duy Luân
23/5/2014 13:20Phản hồi: 103
Transcend giới thiệu JetDrive Lite, thẻ nhớ mở rộng nằm gọn trong khe SD của MacBook

Transcend mới đây đã giới thiệu JetDrive Lite, một dòng thẻ SD đặc biệt có khả năng bỏ lọt vào khe cắm thẻ nhớ của MacBook Air và MacBook Pro Retina mà không có phần dư thừa nào. Chính vì nó ôm sát thân máy nên người dùng có thể gắn thẻ thường trực trong máy tính, không cần phải rút ra cắm vào khi bỏ vô túi và cũng không sợ bị gãy. JetDrive Lite có dung lượng 64GB hoặc 128GB với giá bán lần lượt là 49$ và 99$. JetDrive Lite hứa hẹn sẽ mang lại tốc độ đọc và ghi tối đa là 95MB/s và 60MB/s. Nó cũng được trang bị công nghệ ECC (error correction code) để tự sửa chữa các lỗi trong quá trình di chuyển dữ liệu, ngoài ra sản phẩm cũng có khả năng chống nước và chống bụi. Hiện JetDrive Lite đã bắt đầu được bán ra thị trường.

Ngoài Transcend, trước đây PNY đã từng ra mắt một sản phẩm tương tự với tên gọi StorEDGE. Hãng Nifty thì ra mắt chiếc MiniDrive, một bộ adapter thẻ microSD cũng có khả năng nằm gọn trong đầu đọc SD của các dòng MacBook Air và Pro.

Screen Shot 2014-05-24 at 6.33.59 AM.png

Nguồn: Transcend
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mac retina 13" ko có loại 128g ah 😔
@Fatcat88 😆 bạn tỉnh chưa :v 13" 128-256-512 có 3 loại cơ bản vậy.
@huydinhhd90 Mình nói loại thẻ dùng cho mac ấy.
Dùng mấy loại này so với mấy thím hdd di động đỡ hao pin thấy rõ, gọn nhẹ nữa. Mình mua hẳn 3 cái thẻ SD 128g để dùng thay vì cái ổ 1T...
Ngon cho ai chơi Macbook
"Lọt khe" đang là mốt 😁
@manhmanh989 vãi nhỉ
Sướng nhé mấy cha xài macbook.
@thomaspham90 Thì ở đây dùng nà
athena16
TÍCH CỰC
10 năm
@thomaspham90 tùy người mà bác. Như mình lap 320Gb, ổ ngoài 500GB mà vẫn không đủ phải xóa bớt. Đôi với dân chơi phim thì không bao h đủ đâu bác, 1 bộ bèo bèo 13-22gb thì làm sao mà chịu nổi. 😃
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thomaspham90 Vậy đi đâu cũng mang 2 con ổ đi cùng. Trong khi ko cần quá nhiều thì có thêm con thẻ vẫn ngon.
Bác ko nằm trong tập kh mà Trancend quan tâm
Lấy ra như nào?

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@dmt4ukhw4 sao non và xanh thế, nhỏ lớn giờ chưa dùng thẻ nhớ điện thoại bao giờ à.
@buathanqn1 cụ này chưa dùng macbook bao giờ nè.
@tbtvsg có dùng qua máy mượn, nhưng chưa rờ vào cái khe thẻ của nó để làm gì. nếu như khe thẻ của macbook mà phải móc ra như móc của thì apple quá ăn hại.
@dmt4ukhw4 mua mac ma sai l biet ma.
"Đút" vảo rồi "lấy ra" như thế nào nhỉ? Nó đâu có điệm tựa hay vật đẩy để lấy ra?
@ChaiminzThongsang thì móc ra như "móc cua" ấy bạn =)))

nói đùa thôi chứ chắc dùng móng tay, bấm vào cái thẻ để nó đẩy ngược lại ra
@erictrinh276 Móc cua hả? Được đó ....
Đùa thôi chứ mình nghĩ lấy ra chắc kiểu lò xo, bật cái là được.
mấy thánh trên chưa xài thẻ SD lần nào thì phải...
@xuandu1712 dùng cho macbook chứ có phải cho máy ảnh đâu mà nhấn vào nó đẩy thẻ ra cha nội. hôm nào thấy ai dùng macbok pro thì mượn xem thử nha
khác cái thẻ nhớ MMC của n73 hồi trước mình dùng nhỉ đâu nhỉ.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon
tranbao81
TÍCH CỰC
10 năm
VN chưa bán. Khi nào có nhỉ ?
chắc dùng cái nhổ lông lách rùi kéo ra tại ít khi tháo mà chủ yêu tăng dung lương cho macbook luôn rất hay cho nhưng anh 128 GB SSD đó tốc độ đọc ghi vậy là ok rùi ko biết có bền không thôi hay 3 ngày chết éo
@tuanhanh141988 Dành cho anh 256 muốn to hơn nữa, chứ hơn 2tr cái thẻ 128 thì lúc mua máy mua luôn bản 256 cho xong.
thế nỡ nó gãy mất 2 cái lẫy 2 bên của cái thẻ kia thì nàm thao. nấy cái kim tọt tọt cho ló ra hẻ?
Ấn Vào rất sát ,không lồi ra .Đã chưa?
Với giá 99$ cho 128G, mình mua ổ cứng rời Lacie có USB 3.0 dung lượng 500G sướng hơn. Giá cao, dung lượng ít, tốc độ thấp, chỉ được cái gọn nhẹ thôi. Phí tiền!

Sent from my X9006 using Tinhte.vn mobile app
CLong
TÍCH CỰC
10 năm
@Lam Minh Phuong phí tiền với những người như bạn.
còn tiện dụng và gọn nhẹ với người khác, mỗi người 1 cách dùng. đừng bao giờ áp đặt những gì mình không muốn vào người khác
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon, dùng để làm Time Machine đề phòng em SSD chết đột tử, nhưng sao MBP 13 chỉ nhận có 64 nhỉ, hơi ít.
damnthing13
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang xài em Mac Air 2014 128GB, chắc phải sắm con 64GB để có gì sử dụng Time Machine luôn 😁. Không biết có thương gia nào bán ko hay phải đặt Amazon chờ ship hàng về :'(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019