[Android] 1Password ra phiên bản 4.0: miễn phí dùng thử đến tháng 8

vuhai6
11/6/2014 10:50Phản hồi: 54
[Android] 1Password ra phiên bản 4.0: miễn phí dùng thử đến tháng 8
1Password là phần mềm quản lý mật khẩu rất tuyệt vời, trong trường hợp bạn có quá nhiều tài khoản và mật khẩu cần nhớ thì hãy ghi nó vào đây và không cần bận tâm nữa. Để có thể làm quen thì hiện tại 1Password đang cung cấp miễn phí phiên bản đầy đủ tính năng của phần mềm này trên Google Play, thời hạn dùng thử đến ngày 1 tháng 8 năm nay. 1Password có một mật khẩu tổng để ngăn ngừa việc truy cập dữ liệu, dữ liệu luôn được sao lưu lên các dịch vụ đám mây để đảm bảo nó không bị mất. Mình thường dùng 1Password vì nó có thể lưu giữ gần 20 cái tài khoản cùng mật khẩu khác nhau của mình, giúp cho mình không phải sử dụng nhiều mật khẩu giống nhau nữa.

Một số tính năng hay:
  • Lưu giữ tài khoản và mật khẩu với giao diện đơn giản, trực quan
  • Có nhiều mẫu khác nhau cho người dùng lựa chọn
  • Tính năng tự động tạo mật khẩu rất hay và linh hoạt
  • Dữ liệu được lưu trữ trên các dịch vụ đám mây
  • Tính năng Auto-Lock sẽ giúp bạn bảo vệ tối đa các mật khẩu của bạn ngay cả khi thiết bị của bạn bị mất.
  • Chương trình có khả năng bảo mật cao.
  • Mọi mật khẩu khác đều được bảo mật tuyệt đối bởi một mật khẩu duy nhất.
  • Sử dụng công nghệ mã hoá 256 - bit AES.
Tải về ngay tại: Google Play

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

squall1411
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có phần mềm nào tương tự cho Windows không các bác, em có 100 cái password đủ loại, đau đầu quá, toàn phải ghi vào sổ 😔
@squall1411 Dùng lastpass ý
zozozo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@squall1411 dùng lasspass cho chrome hoặc firefox ấy bạn
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Số lượt cài đặt
5 - 10
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Mình có 5 - 10 cái mật khẩu mà theo khuyến nghị mỗi tháng đổi 1 lần, giờ không biết cái nào dùng mk nào nữa.
Không hiểu gì về bảo mật lắm. Sợ sẽ có 1 ngày: mật khẩu hoặc ID không đúng vui lòng nhập lại. Hoặc 1 phần tài sản biến mất mà không có lý do.
Sợ xài thử trial lắm! Xài sau 1 thời gian lại phải gỡ bỏ...
Phiền!
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này tương tự như icloud keychain nhưng được cái chạy đa nền tảng.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Rồi lại phải nhớ thêm cái mật khẩu cho thằng này nữa à.
Sao mà hay bằng KeePass được: đa nền tảng, miễn phí, quản lý theo nhóm (group), theo cơ sở dữ liệu (database) riêng biệt.
Kết hợp Dropbox hoặc các cloud file khác xài vi vu.

http://keepass.info

PC: Mac OS, Linux, Windows
Di động: Android, iOS
Vanthanv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mất là mất hết
Đa phần những phần mềm quản lý mật khẩu kiểu này mình không hề sử dụng vì sợ nguy cơ lỡ bị phát hiện mật khẩu quản lý, sẽ bị phát hiện tất cả.
@dinophan Bạn có dùng tường lửa với trình quét virus không? Có nó cũng hạn chế phần nào nếu bạn không an tâm
Thằng này mắc vãi tè ra, xài lastpass ngon hơn.
Cái pm này giá bao nhiêu nhỉ
Mình dùng 1pass cho tất cả nên chẳng bao h quên

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@kenny81_hp một khi đã quên là quên tất cả
@lhang4470 Trừ khi mất trí thôi bạn, chứ 10 năm rồi mình chưa bao giờ quen 😁
Hack nó hack đc thì toàn bộ mật khẩu đi tong hêt ah
n_bee
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm 1 bài hưong dẫn dùng đi mod ơi
nightbg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cơ chế hoạt động có phải gần giống như Keychain không?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nightbg Keychain chỉ dòng được cho trình duyệt chứ có cho các app được đâu nhỉ? Ngoài ra mình thấy có hạn chế là giả sử như mất máy, vào được OS X là coi như mất hết pass luôn.

Ví dụ như FF thì còn hỏi mật khẩu master rồi mới cho dùng các pass, còn safari thì không có master pass, vào được máy là coi như xong.
ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
Xài cái này đồng nghĩa với việc bao nhiêu chìa khóa ở nhà gửi cho ông hàng xóm hết, có thể ổng tốt nhưng ổng chưa chắc bảo vệ được nhà ổng nữa nói chi đến mình.
Riêng mình có hàng chục password hiện sử dụng mà có quên được đâu, pass nào cũng có chữ thường, chữ hoa, và có số . Hàng tháng hoặc 2 tháng đổi 1 lần cũng chẳng quên được. Quan trọng là cách đặt pass của mình thôi. Cái hay nữa của pass mình đặt là cho dù mình cho bạn xem pass, bạn cũng chẳng làm gì được với cái mà bạn thấy.
Mình chỉ sợ rơi vào trường hợp như ngồi trên chiếc máy bay Malaysia, làm sao có 1 người nào khác biết về các tài khoản của mình mà thôi.
@ndacthien
Bác giống e 😁

Mấy chục tk=>mấy chục pass mà hiếm khi quên cái nào,do cách đặt pass thôi :D Riêng cái tk quan trọng nhất là email thì dùng thêm xác minh 2 bước, mất thế ếu nào đc :p
cái gì quan trọng mình đã nhớ trong đầu; ko quan trọng thì lưu trong note :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019