Facebook thử nghiệm thanh sidebar mới cho app iPad, nhấn mạnh về game

Duy Luân
16/6/2014 22:4Phản hồi: 21
Facebook thử nghiệm thanh sidebar mới cho app iPad, nhấn mạnh về game

Facebook vừa cho biết rằng họ đang thử nghiệm một thanh sidebar mới trong app di động để hiển thị chủ đề, video và các nội dung được nhiều người quan tâm (trending topics). Ngoài ra, tương tự như phiên bản nền web, khu vực này còn cung cấp thông tin về sinh nhật của bạn bè, sự kiện, ngày nghỉ, các game bạn đã chơi gần đây cùng một mục đặc biệt chuyên dùng để quảng cáo các trò chơi "phổ biến" trên Facebook. Facebook cho biết rằng trong số những người dùng app trên iPad trong vòng 90 ngày trở lại đây, 70% đã chơi các trò chơi có kết nối với mạng xã hội này, chính vì thế hãng muốn đưa game cũng như quảng cáo về game đến gần người dùng hơn. Hiện thanh sidebar này mới được áp dụng cho một số lượng người dùng hạn chế tại Mỹ và nó chỉ hiện ra khi người dùng quay ngang chiếc iPad của mình.

Facebook chia sẻ thêm là các thông tin về ngày sinh nhật, sự kiện sẽ luôn nằm trên đầu của thanh sidebar, còn những thứ khác sẽ di chuyển tùy theo cách thức mà bạn tương tác với Facebook. Ví dụ, nếu bạn xem nhiều phim và nói nhiều về nó, bạn sẽ thấy nhiều nội dung liên quan đến video. Hiện chưa rõ bao giờ thì tính năng sidebar sẽ được cập nhật cho người dùng trên toàn thế giới.

Nguồn: Facebook
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Không quan trọng đối với mình vì mình xài Android 😃
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@asimo7777 thế bạn vào đây cm làm gì,chỉ để khoe bạn xài android? 😕
Câu cm chả liên quan gì tới bài viết o_O
giờ chơi game trên ipad là sướng nhất rồi, tuy nhiên cũng lâu lắm rồi ko chơi game trên faceboook
@happyboy28 Chơi game ipad chỉ mấy trò vớ vẩn thui sao bằng pc đc
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có mấy khi để giao diện ngang xài facebook đâu. Chắc là facebook phải làm thêm tính năng nhỏ là theo dõi người dùng đang dùng giao diện ngang hay dọc để còn đưa ra kiểu quảng cáo cho phù hợp, chứ hầu như thấy ai xài iPad vào facebook thì đều để dọc máy hết.
@RicherT Em thấy để ngang nhiều hơn ... bác nói sao chứ . bạn bè em mặc định khóa màn hình ngang hết
951243
ĐẠI BÀNG
10 năm
@RicherT Mình toàn để ngang, lướt web đọc báo cho chữ nó to, xem phim, youtube cũng đều để ngang hết, để dọc xem nửa màn hình ak
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ste7en9x91 mình thấy xài ipad đa số vào face màn ngang bạn ạ
dùng tablet vào fb để dọc đa số là anh em dùng tab cỡ 7 inch android
@ntrvietanh Thì mình xài ngang mà bác , khoá ngang luôn
ImageUploadedByTinhte.vn1402963929.714426.jpg side bar bây giờ là danh sách bạn bè đang online. Có vẻ không hữu ích lắm...

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@cuhiep Bác Hiệp khoe hàng trá hình là có "nguy cơ" quen biết nhiều gái xinh 😕
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Facebook về sau càng nặng,giờ mình chủ yếu chỉ dùng facebook mesenger 😃
kết nhất là hiện sn và game :d
có khi hiện quảng cáo là chủ yếu 😆
Trừ khi là xem phim, clip, chỉnh sửa hình, face time, skype và chơi game mới để màn hình ngang, còn lại toàn để dọc 😃

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Nặng máy
maquan
CAO CẤP
10 năm
Cái sidebar này toàn thấy hiện quảng cáo linh tinh và những cái chẳng liên quan gì đến mình. SN bạn bè thì nó báo ngay trên notification của máy rồi. Trên máy tính em muốn tắt đi còn chẳng đc, bây giờ lại lôi lên cả ipad làm gì @@
Từ ngày có fb messenger mình ít vào fb hẳn.
Thay đổi này chủ yếu để chèn quảng cáo thôi. FB sống nhờ quảng cáo nên việc này là tất yếu.
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
lạ ha, nhiều người xài iPad nằm ngang, còn mình cứ khoái cầm dọc
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lướt web và đọc báo thì dùng tính năng reader của safari là tiện nhất, cầm dọc máy đọc cảm giác dễ hơn và giống một tờ báo hơn với cả cầm dọc trọng lực sẽ giảm nên đỡ mỏi tay hơn. Để ngang máy thì thường là xem phim, chơi game có giao diện ngang. Gần đây xu hướng làm game trên iOS lại là để dọc ví dụ như game FlappyBird...Thực sự là nếu các bạn dùng nhiều và có cách dùng thật thông minh thì cái nút gẩy cạnh bên nên để là khóa xoay màn hình thì rất tiện, khi nào cần khóa thì gẩy phát là ok. Còn tính năng mute âm thanh thực sự không cần thiết với iPad.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019