Trình duyệt web IE phiên bản Developer hỗ trợ tay cầm chơi game của Xbox 360

TDNC
17/6/2014 0:59Phản hồi: 88
Trình duyệt web IE phiên bản Developer hỗ trợ tay cầm chơi game của Xbox 360
Screen Shot 2014-06-17 at 8.10.36 AM.png

Hãng Microsoft hôm nay vừa tung ra phiên bản Developer của trình duyệt Internet Explorer, bổ sung nhiều tính năng mới cho các lập trình viên thử nghiệm và đáng chú ý nhất trong đó chính là khả năng dùng tay cầm chơi game của máy Xbox 360 để chơi các game trên web. Hãng cho biết sắp tới sẽ còn nhiều bản Developer nữa được tung ra để các lập trình viên có thể kiểm tra các tính năng mới trước khi phát hành cho toàn bộ người dùng.

Về tính năng chơi game, người ta sẽ dùng bộ mã Gamepad API kết nối trình duyệt với tay cầm để điều khiển các ứng dụng và game trên nền web. Microsoft còn đã chu đáo để sẵn một vài game của hãng Atari Arcade để chúng ta chơi thử. Bây giờ bạn có thể tải IE Developer (link bên dưới) và cài đặt song song với IE 11, tương thích cả Windows 7 và 8.1.
Theo The Verge, MSDN
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

typhu123aaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sẽ sống động lắm đây!
cài windows xong thì bật IE đúng 1 lần để down google chrome =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]
bt90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hybrid Gs chắc bác không thích xài IE 11 trên windows 8.1 _ _! Mình thấy nhanh hơn Chrome nhiều
Một tính năng hấp dẫn và IE được xem là trình duyệt tốt nhất hiện nay
.
.
.
để tải trình duyệt khác.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm nếu ko thích ie thì ngon đừng dùng nó để tải trình duyệt khác! nếu là mình thì mình sẽ cài hẳn 1 hdh khác luônn để né khỏi fai cần đến ie vd như cài Ubuntu thì mặc định ff, mac os thì safari ..... thế mới hay, ở đó mà phán như đúng rùi, mình đang xài win 8.1 và ie11 và ..... chứ ko có bản quyền nên bik là xài như thế này rất bất công vs MS nên mình chọn xài ie11 như 1 cách trả ơn MS đã mang đến win cho chúng ta. Mà nói that IE11 xài tốt chán mình rất thích, bạn thử liệt kê ra IE thua những trình duyệt khác chỗ nào cho mình xem rùi hay phán, bạn that là hồng hài nhi quá
@Nguyễn Bảo Trâm thế bác xem bác có văn hóa ko mà nói ngta ko có văn hóa, bác ko thích thì bác lượn, ko dùng thì bác cứ gỡ nó ra đi, vào turn windows future on or off gỡ đc đấy
@Nguyễn Bảo Trâm m ko dùng IE nhưng cũng chả cùn như bạn. anti thì cũng vừa phải thôi chứ, cùn đến ko thể cùn hơn. Thua!
@cantho_ Vãi cả trả ơn :eek:
Mấy bạn nặng lời thế ^^Công nhận IE xài không ngon bằng FF 😁
vviettan
TÍCH CỰC
10 năm
xài google chrome sau khi cặp nhật xong không tra từ lingoes được nữa,chuyển qua sử dung IE 11 thấy cũng mượt lắm chứ, không biết pb developer nay có gì khc so với IE cũ nữa
thăng one
ĐẠI BÀNG
10 năm
IE giờ dùng nhanh và mượt
tilamdong
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản dev này trên 8.1 bị bug không hiển thị google map, còn bing map thì vèo vèo
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở Việt Nam thì vẫn thích Google Chrome hay Firefox hơn, tuy nhiên không thể lấy đó làm thước đo được trên thế giới thị phần của IE vẫn rất lớn. Cá nhân mình nhận thấy từ thời IE 11 đã có rất nhiều cải tiến về tốc độ tải trang cũng như sử dụng, qua trải nghiệm thực tế thì mình thấy IE 11 mượt mà hơn các trình duyệt khác.
@Phạm Minh Thọ Đã dùng rồi cái hỗ trợ ứng đa điểm thì ko có gì ấn tượng lắm
giờ cũng chả buồn tải vì đang dùng hackintosh là chính, IE giờ chỉ có trong kí ức winxp xoá xong rồi nhưng vào explorer gõ google vẫn là IE 😁
safari+chrome
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yooo win 7 cũng có thể tải IE11 về dùng được mà bạn!
@thereaperr mấy tháng trước m tải về cài không đc, để m cài lại thử.
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yooo WIN 7 của bạn phải nâng cấp lên SP1 thì mới cài được bạn nhé!
Opera Voz
TÍCH CỰC
10 năm
Có cái câu "IE là trình duyệt tốt nhất để......download các trình duyệt khác" mà em thấy các bác nhai đi nhai lại mấy năm nay rồi. Cách đây 2, 3 năm thì đúng là IE cùi thật, nhưng từ khi IE10 ra đời thì em thấy IE cũng rất tốt rồi, giờ còn IE11 tốt hơn nữa. Ai quen dùng trình duyệt nào thì cứ cái đó mà dùng thôi, mà nói thật những người chỉ biết dùng IE để download các trình duyệt khác thì chẳng bao giờ thấy IE tốt cũng phải, vì có dùng cho hắn hoi đâu mà biết nó tốt chỗ nào.
bt90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Opera Voz Rất liên quant đến cái avatar nhỉ, mình cũng thích xài IE và Opera. Trên Mac thì chỉ xài Safari
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
Có bạn nào cài trên win7 được chưa?
hdx_it
TÍCH CỰC
10 năm
Lâu nay mình vẫn thích sài IE, nên luôn ủng hộ IE ra phiên bản mới hơn, nhẹ hơn
IE giờ ít người dùng nhỉ
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
IE ngày càng ngon. Nhưng thi thoảng vẫn lỗi trang mà vụ chặn ad khó quá.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
@yellowcricket90 cài r. dùng chán k ngửi được. Tạm thời dùng bộ lọc mặc định thôi.
TUM LUM
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr.Fly Đây nè bạn
http://www.fanboy.co.nz/ie.html
Mở trang này , click 2 cái Add TPL dòng đầu là xong
Chặn rất nhiều ad đó
@Mr.Fly Bạn dùng your uninstaller xem máy mình có phần mềm nào là Hulatoo ko nhé, nếu có gỡ bỏ nó đi nhé. Trước máy mình cũng bị mấy cái ad, chặn kiểu gì cũng ko dc nhưng sau khi gỡ nó ra rồi thì hết nhé! Vì nó là ad liên kết với mã java độc hại lây nhiễm các trình duyệt được cài đặt của bạn như Internet Explorer, Mozilla Firefox và Google Chrome. 😃 Nói chung bạn nên tìm và gỡ sạch các adware ra thì mới hết dc.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
@l4t1010 k có bạn.
asia_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cố gắng xài IE để ko phải cài thêm chrome khi cài win, nhưng rồi lại phải dấp xó
IE bây giờ lột xác rồi (IE 11).. ai mà bô bô cái miệng kiểu con áo đỏ trên..
thì chứng tỏ chỉ là người dùng sơ cấp, hoặc a dua dư luận, hoặc ko có thói quen thích thay đổi..
chúng tôi dùng ầm ầm đấy thôi.. nhất là Dev nữa.
@bacsidien94 =)) vãi cả áo đỏ
IE11 quá tốt còn gì, chỉ thua chrome hay FF vì ko có extension mấy cái linh tinh thôi
Có 1 điều khi làm web bạn có thể sài tùm lum trình duyệt nhưng cuối cùng cũng phải test bằng IE để hoàn thiện. Nhiều khi test tất cả các browser đều ok nhưng bật IE là ra lỗi...
quen xài Chrome nhưng bỏ IE 11 thì tội lắm, mà Firefox cũng nhiều tính năng hay 😔
Ghét nhất dùng IE để xem phim online,không tiện :p
Nói thiệt xài IE vẫn không kích thích bằng Chrome 😁
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
thấy ie nhanh hơn 2 thằng kia,ý kiến cá nhân đừng quote chửi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095