Rò rỉ nhiều ảnh mặt trước của iPhone 6: lỗ camera đổi vị trí, cạnh được vát nhẹ

Duy Luân
30/6/2014 22:20Phản hồi: 104
Rò rỉ nhiều ảnh mặt trước của iPhone 6: lỗ camera đổi vị trí, cạnh được vát nhẹ

Trang 9to5Mac mới đây đã nhận được một loạt ảnh chụp mặt kính phía trước của iPhone 6 và trong đó có vài tấm so sánh với mặt trước của iPhone 5s hiện nay. Nguồn tin nói đây là linh kiện của iPhone 6 bản 4,7", không phải bản 5,5" mà chúng ta cũng được nghe đồn. Ngoài kích thước to hơn thì điểm thay đổi dễ thấy nhất đó là lỗ đặt camera trước của iPhone 6 nằm về phía bên trái của loa ngoài, tương tự như iPhone 4/4s chứ không nằm ở trên đỉnh máy như iPhone 5/5s. Tuy nhiên, vì đây chỉ là những bản mẫu nên không loại trừ khả năng Apple sẽ thay đổi những chi tiết này. Ngoài ra, phần viền màn hình dường như cũng được làm cong nhẹ và hơi vát xuống một chút ở rìa. iPhone 6 được cho là sẽ ra mắt vào tháng 9 hoặc tháng 10 năm nay.

Nguồn: 9to5Mac
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LYSM
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thích bố trí camera lệch như 4s hơn. Nhưng vát thế này dán màn hình sẽ khó đây, hay bị bong ra khi sử dụng
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
@LYSM mih đang dùng lu925 nè, cong nhưng dán ko bị bong nha bác..
@vistahome Không bong nhưng nhìn rất là xấu
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@LYSM Giờ toàn xài glass chống trầy ko mà bạn dán màn hình làm gì cho mất đi cái sự long lanh của máy @ @ !!!!
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@LYSM Đã là Sapphire rồi thì dán màn hình chi nữa bạn 😁
Camera lệch về 1 bên sẽ giúp viền trên mỏng hơn 1 tí. Như những đời ip cũ thì viền trên, dưới hơi dầy
@tgianglk có thể mỏng hơn tý thôi, nút home nó nằm chình ình vậy mà
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao thấy cứ dài dài thế nào ấy nhỉ ????
hoàng đế ko vớ vẩn 1 tý nào...
Theo thông tin của trang leduong.vn thì ip6 sẽ sử dụng chip a8 64bit với 1,5G ram và màn hình retina😃
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
@Hiep2014 đàn bà mới dán màn hình đt,mình xài mấy chục con smartphone xưa nay mà chưa bao giờ dán màn hình lẫn dán keo,k bao giờ mua case hay ốp lưng,k bao giờ mua mấy thứ phụ kiện linh tinh.
mua đt về là vứt hết,chỉ giữ lại máy và cục sạc thôi.
@xtmg1 Tùy từng người thôi bác ơi, dán cũng được mà ko dán cũng không sao.
@xtmg1 Cứ ai dán màn hình cũng là đàn bà hết hả bạn.có lẽ nào mình cũng là đàn bà sao:p
@TYA Bác nói chí phải, làm tôi nhớ lại thời đi học nhà trường bắt phải bao sách giáo khoa, tôi tự hỏi thế nhà xuất bản và bộ giáo dục phải mất công in bìa làm gì để rồi phải bao che mất, 9 tháng trời học sách giáo khoa mà chỉ thấy cái bìa sách 2, 3 ngày đầu tiên mới mua thôi.
Hi vọng làm luôn cái màn sapphie luôn , giá thêm tý cũng đc, khỏi đi dán hoài
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ste7en9x91 Nếu mk dung thì k dán cũng đc...nhà có mấy cháu mầm non ko dán là cũng rách việc lắm..
Quá bén. Haha đợi nngà e nó xuất hiện thôi. Hehe
Hình như là 16/9...tỷ lệ vàng đâu rồi?
linkingok
TÍCH CỰC
10 năm
@blueseaN9 Bó tay loại người này!!!
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blueseaN9 Tinh tế....mới phát hiện thêm về con người.....có thể nhai đi nhai lại như...con bê!
Má mới rớt từ trên trời xuống hả, má có thể comment đẹp hay xấu, mạnh hay yếu....chứ sao cứ moi móc chuyện đâu đâu không vậy?
Như đàn bà ế! 😃
@vumapu Hơ hơ....tôi muốn ip6 có tỉ lệ vàng 3/2 ko đk ak? Tỷ lệ vàng thì càng thuận tiện để sử dụng trên sản phẩm màn hình to chứ sao?
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@blueseaN9 Bạn up cái ảnh cho chính bản thân mà ko biết đúng ko? thế nên vẫn ko ngừng đúng ko? :v
Cứ rò rỉ hoài 🆒
Làm người ta thèm chết 😃

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
Siêu phẩm thực sự của năm: iPhone 6. Viền máy khá mỏng, rất ấn tượng.
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 Ấn tượng nhất là kiểu dáng ko hề thay đổi từ lúc iphone 4 tới nay,ước gì cứ như vậy hoài,mình thích thế
Cái mặt trước đem cam qua 1 bên vớt nhẹ tí viền rồi banh to cái màn thế là được cái mặt trước mới 😁
Dân thiết kế có vẻ vừa qua SS để học hỏi kinh nghiệm thiết kế khi lên đời rồi:rolleyes:
@dark1989 Không biết bác này muốn màn hình phải thế nào mới chịu nữa. Chắc bác cho rằng màn hình tam giác mới là sáng tạo. Ôi thiên tài sáng tạo của Việt Nam! ^^
subin101
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dark1989 lại 1 thanh niên fan cuồng SS qua đây gây war à . Hết việc để làm rồi hả bác. Làm như SS phát minh ra tỉ lệ 16:9 ko bằng ấy.
Nhận xét cho khách quan tí đi
Xin lỗi bác, mình là fan trung lập
Sao thấy càng ngày càng dài ra chứ k to thêm nhỉ?
bachtun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangphucvn Bác thử nhìn xem có to hơn ko? Nếu giữ chiều dài như 5/5s mà tăng chiều ngang để màn hình thành 4,7 thì nó sẽ được gọi là iVu 😁
@dangphucvn Đây là ảnh chụp lén tuồn ra ngoài thôi, góc chụp và camera chụp không được chuẩn nên lên hình có cảm giác dài ra
Tung31185
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ăn vải nhiều là bị viêm màng não
Từ ip 2-3 một kiểu dáng đến 4,5 một kiểu thì 6,7 sẽ một kiểu khác mới xứng đáng tiết lý cũng như phong cách của Stẹve jobs.
như galaxy trens hàng trung cấp của ss =))

_khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải CÂM MỒM 😃
@banchat9x Có cần gởi cho cu địa chỉ bệnh viện mắt ko

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
tran_hh
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn hóng
thuyfoet
TÍCH CỰC
10 năm
Và các Sam fan sẽ bảo rằng: ồ, ngày trước các I fan chê điện thoại SS bo tròn kia kìa....:eek:

Nữ tính quá!:rolleyes:😔
@thuyfoet Nữ tính thì ít ra nó cũng bằng kim loại, còn cái loại nam tính mà bằng nhựa rẻ tiền thì cũng vứt.
Linh kiện trông rất nuột nà. Giống Apple rồi đây. Nhìn mấy cái máy mockup đúg là thất vọng. Máy thật chắc chắn trông sẽ rất tuyệt
thấy vẫn như cũ mà ~.~ ko cải tiến gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019