Gà mờ là em :(

TAAT
12/7/2014 3:45Phản hồi: 16
Việc chụp ảnh khiến e rất thích thú và có phần hơi cuồng nhưng vì là sinh viên nên tài chính của e thật sự không thoải mái. Em muốn mua 1 chiếc máy cũ vừa phải đảm bảo tạp ra những bức ảnh không tệ và giá cả hợp lý, anh chị nào có thể tư vấn giúp e không?
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
canon 1100D + kit
cũ hay mới bạn lên mạng search giá nhé
Vốn đầu tư ?
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn bik giá rùi tích gạo chứ chưa có mức tiền cụ thể
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
cái canon 1100D + lens kit đấy là khoảng 7-8tr cho đồ mới toanh
còn ko thì lên mạng kiếm body 1100D cũ hoặc 600D ( 600D mắc hơn ) rồi mua cái lens 50mm f1.8 để chụp girls

đầu tư khảong 8tr là đủ nghịch rồi
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
ko quan trọng body DSLR thì mua mirrorless đi, nex f3+kit hơn hẳn 1100D+kit nhưng giá thấp hơn nhiều, nếu chỉ tính về chất lượng thì nó hơn cả 600D+kit nhưng thao tác ko nhanh. tuy nhiên DSLR chỉnh đc g thì mirrorless làm được hết. thực ra đối vs ng mới chơi thì mirrorless lại thích hợp hơn, cái g cũng từ từ chậm chạp dễ làm quen trong khi chất ảnh lại tốt hơn so vs mua DSLR cùng tầm giá
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để chụp girls 😆 mình thích điều này
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@TAAT nếu là girl thì mirrorless phải xem lại vì body nhỏ, trong khi các girl thích to to dài dài :v

có thể quan tâm các body xài CCD như nikon D80,D200 (pentax K10D cũng tốt nhưng AF rất tệ), nếu chụp điều kiện sáng tốt thì các body semi pro mới nhất cũng ko ăn đứt được tuy nhiên công nghệ cũ cần tỉ mỉ và chụp tối khá tệ. vote combo D80+18-70, tầm 6.5-7tr. chụp ban ngày thì 1100D+kit chạy dài 😃
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để mình tìm hiểu thử, mình chưa bik gì cả 😔 c.on bạn nha
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Thớt cứ về mà đong lúa đi
Body nào cũng thế...đừng coi trọng thông số...cái nào mới mới bền bền là dc...thiết bị ko quan trọng bằng con người đâu
Cứ mua body nào đó trong tầm tiền của mình và thêm em 50mm f1.8 thì đủ chụp girls rồi
Miroless hay dslr cũng được...thực chất như nhau chỉ khác cái gương lật...nhưng mà cẩn thận lens mirroless giá hơi chát đấy
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok tk mấy bác nhiều nha hè này e cày cuốc 😆
theo như mấy bác thì hình như đầu tư 1 e cũng ít nhất 7tr trở lên, ôi sao mà giá nó..... sẵn bài của thớt cho mình xin hỏi mấy pác câu này chút:
cảm biến CCD 1/2.3 với cảm biến CMOS 1/2.3 thì cái nào ngon hơn vậy các pac :oops: vì e cũng dag hứng làm photographer như thớt đây ak 😁:D:D
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Google đi bác
Hiện tại đa phần dùng CMOS

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
đã google cả buổi lý thuyết về 2 cái này rồi pác, xét về kích thước cảm biến thì 2 cái trên như nhau (mà như nhau thì cảm biến nào cho chất lượng ảnh im hơn), khi cảm biến như nhau thì minh có cần xét đến độ pixxel, tiêu cự của máy để xét vào tiêu chí chất lượng ảnh của 1 máy ảnh ko.
định rước 1 e mà phân vân wa.....
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Khuyên bác thế này. Mua CMOS. Canon 1100D. Bác qtam mấy cái thông số đó làm j cho mệt

LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Trước khi mua máy ảnh e cũng phân vân hàng tá thứ như v. Mua dùng rồi thì mới thấy mấy thông số đó hơi bị vớ vẩn.
Cứ mua cái nào mình thấy thích. Đừng bị ảnh hưởng bởi dư luận. Máy nào cũng có khả năng chụp đẹp. Ăn thua do người chụp. Bác lưu ý là cái dslr nó khác cái điện thoại ở chỗ là phụ thuộc vào ng chụp
Nếu cái máy chụp xấu ng ta sản xuất làm j
Hơn nữa người chụp ảnh đâu phải kĩ sư...bác quan tâm đến cấu trúc mây cái cảm biến làm j? Noi thật chẳng ai quan tâm đâu...ngoại trừ kích cỡ crop hay FF thôi

Giá còn chat wa. :-D. Chắc chuyển wa siêu zoom wa. :-D

Sent from my LG-F120K using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019