Ipad mini bị lỗi sạc không vào pin

Loc_rabbirt
22/7/2014 15:2Phản hồi: 13
Ipad mini bị lỗi sạc không vào pin
hic mới mua đc con ipad mini retina (mua sang tay), xài được 2 ngày thì hôm nay sạc không vào và báo như trong hình, đã thử cắm sạc con iphone 5 mà cũng y chang vậy, thì kết luận là do pk lô à mấy bác?

13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lỗi này là do dây sạc hoặc củ sạc là hàng lô thôi bạn ak. Bạn mua một bộ chính hãng mà sử dụng nhé😃
máy báo lỗi như thế nhưng để nó vẫn lên pin đấy 😁
đau khổ là nó ko lên pin bạn à 😔, nhưng sáng đc người bán thay cho sợi khác, hy vọng ok 😃
Mình đang dùng sạc của ipax cho ip có sao đâu nhỉ? bạn kiểm tra lại sạc nhé
Lỗi này thg là phụ kiện lô, nếu phụ kiện zin thì bạn thử vệ sinh lại đầu lightning vì do sử dụng thời gian lâu sẽ bám bẩn, gửi bạn link phân biệt phụ kiện iphone ipad cho bạn tham khảo: http://www.tinhte.vn/threads/cach-phan-biet-sac-cap-tai-nghe-zin-may-iphone-ipad-va-hang-linh-kien.2294715/
Sạc ipad phải dùng loại 2A
Sạc iphone dùng loại 1A
Và đương nhiên là phải dùng cáp xịn thì không bị báo lỗi như trên
Còn dùng sạc iphone sạc cho ipad sẽ không đảm bảo nguồn điện vào, máy sẽ vào pin chậm hơn và sẽ báo lỗi như trên màn hình của bạn.
Nếu dùng sạc ipad cho iphone thì sạc vào điện nhanh hơn do nguồn là 2A, máy nóng hơn, và chai pin nhanh hơn.

Khai Nguyên Mobile - 0985673099
@lequocvuong_1991 trc hết m xin đk cám ơi b đã chia sẻ. m đã mang ra thế ggiớ di động để nhờ tư vấn ac ở đó đã thử củ sạc ipad mới và dây cap nữa...cụng vẫn ko báo vào pin. hôm trc m có đọc cộng đồng tinh tế chia sẻ tr hợp này cắm sạc pin vẫn lên nhưng chậm quả thật là đúng như vậy...ko biết có fải do sạc ko ạ mà thử cục sạc khác vẫn ko dk. ko bít mua sạc chuẩn ở đâu ạ?
M dùng iPad 1 cũng gặp trường hợp như trên sạc ko vào thử mua củ sạc mới cũng ko đk. Ko bit phải làm sao nhưng mang ra hiệu căm vào máy tính nó báo đang không sạc nhưng pin Vân lên. Mà thử củ sạc mới lại ko vào điên ko bit máy bị sao ko? Các bác jup e vs ạ. Thanks ạ!
mình vừa làm rơi con ipad mini 2 từ trên giường xuống, cũng văng xa nhưng không mạnh lắm, máy vẫn bình thường nhưng tâm lý thì vẫn thấy lo lo nên muốn test lại máy. Tính hiểu chỉnh nút home nên làm theo cách thông dụng là mở ứng dụng youtube rồi nhấn nút home tới khi hiện "slide to power off" nhưng mà nhán quài vẫn không hiện dòng đó lên
Mình đang hoang mang không biết có phải up lên ios8 nên k làm cách đó được không, ai biết chỉ giùm mình với, sẵn biết cách gì test máy không thì chỉ luôn giùm mình cám ơn nhiều
Bạn o
Bạn ơi, bạn đã khắc phục được lỗi này chưa, mình giờ có máy ipad cũng bị lỗi giống bạn mà chưa biết khắc phục như nào, sạc của mình là sạc chính hãng.
tranbduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cũng bị tình trạng trên,nhưng thay cáp hoặc cóc sạc sẽ hết thui bạn ah.
@tranbduy Mua dây cáp khác hả bạn,
tranbduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
thường thì do cóc sạc nhiều hơn là dây cáp đó bạn
@tranbduy Mình đi khám máy bị lỗi IC sạc ban à, thay mất 400K về dùng ngon lành, đồ điện tử nên rủi ro quá, máy mình đã dùng bình thường hoàn toàn trong 1 năm nay giờ lại hỏng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019