HTC sẽ bán E8 ở Việt Nam trong tuần sau, giá 11.99 triệu đồng?

sonlazio
25/7/2014 14:16Phản hồi: 110
HTC sẽ bán E8 ở Việt Nam trong tuần sau, giá 11.99 triệu đồng?
Mình vừa nhận được thông tin về việc HTC sẽ bán E8, sản phẩm gần như giống hệt M8 nhưng có vỏ nhựa ở Việt Nam với giá khoảng 11.99 triệu đồng trong khoảng 1 tuần nữa. Với mức giá này thì E8 trở nên cực kỳ hấp dẫn và là một lựa chọn tốt cho những ai cần tỷ lệ hiệu năng/giá cao. Ngoài vỏ kim loại thì E8 không có cổng hồng ngoại và camera kép Ultrapixel như M8 mà dùng cảm biến 13MP. Trên thực tế thì sẽ có không ít người thích camera E8 hơn là M8 và ngược lại. Chưa rõ bản E8 ở Việt Nam có 2 SIM hay không.

Dưới đây là cấu hình của HTC One (E8):
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2, giao diện Sense 6
  • Chip xử lý: Qualcomm Snapdragon 801, bốn nhân 2.5GHz (châu Á) hoặc 2.3GHz (các thị trường khác)
  • Màn hình: 5" Full-HD
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD, tối đa 128GB
  • Camera sau: 13MP, cảm biến BSI, F/2.2, quay phim Full-HD, Flash LED
  • Camera trước: 5MP, cảm biến BSI, quay phim Full-HD
  • Băng tần: 3G, 4G
  • Kết nối: 3.5mm, NFC, BT 4.0 (aptX), Wi-Fi a/b/g/n (dual channel), DLNA, GPS, GLONASS
  • Kích thước: 146,42 x 70,67 x 9,85 mm
  • Nặng: 145 gram
  • Pin: 2.600mAh
  • Hai nano SIM
  • Tương thích với phụ kiện bao da Dot View
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanpro46
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kích thước e8 và m8 hình như ko giống nhau sao vừa dotview nhỉ
Cũng hay nhỉ. Vẫn hoài niệm M7 hơn.
Cấu hình tốt nhưng con pin 2600 không biết được bao lâu
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@duy cường kim Pin M8 được đánh giá là rất tốt. Con E8 này chắc cũng tương tự thôi
vitkon
CAO CẤP
10 năm
@duy cường kim Mình dùng M8 thấy pin 2.600 khá trâu, 1 ngày onl 3G thoải mái từ 7h sáng đến 11h đêm. Mình nghĩ vậy là ổn. Pin có trâu hơn thì đêm vẫn phải xạc
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@duy cường kim pin này giống của m8, xem test pin của m8 thấy rất ổn
@duy cường kim pin m8 2600 ai chê yếu
HTC kg còn như cũ nữa
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá hấp dẫn phết ;)
tu2815
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao tưởng ~10m mà @@

Gửi từ iPod touch của tôi sử dụng Tinhte.vn
legend9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Module Camera giống Desire 816 mà máy 816 trong bài thử nghiệm camera còn thua xa Xperia Z ultra là một máy bị đánh giá rất thấp về chụp ảnh ,khá thất vọng về camera. thà rằng dùng lại module đã từng dùng cho one X với chip imageSense còn đẹp hơn.
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@legend9x có bài nào khẳng định chuyện này chưa bạn
thantai
TÍCH CỰC
10 năm
@legend9x m thấy 816 chụp cũng ok mà bác,gà như m cứ đuwa máy lên chụp auto k thôi nhìn cũng đẹp phết😃
ngon rùi, anh Sam vẩng nhựa mà bán giá trên núi đó thôi. Nhưng e vẩng yêu giá và thương hiệu của dòng Lumia hơn. Hehe
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocxuan2004 em yêu vì dùng lu sướng . 520 muọt như s5 chớ !
Không có gì đáng nói ngoài cái cam trước 5 mp nhỉ, có 12 triệu trong tay thì mình sẽ ko mua con e8 này 🆒
cvn
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon, thay em HTC 816 thôi
Xem ra có vẻ mâu thuẫn với nhau quá vậy anh @sonlazio
@tú tầu Đọc đến dấu chấm đã bạn nhé.
M8 16G xách chân ngon hơn so với giá này. Cao dữ mà mang tiếng M8 giá rẻ.
@Hungdunghcmc Chẳng có thằng nào xem giá xách tay ( hàng buôn lậu) để đặt giá cho sp của mình cả.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@L'expérience Sao biết buôn lậu? Báo ca bắt đi. Hàng ế chi phí cao ăn dày thì bán giá cao chứ giá trị quái gì mà ham chính hãng, mang danh chính hãng lừa gà thôi. Hê hê!!!
@Hungdunghcmc Bạn thử xài máy vài tháng mà bị lỗi hay trục trặc kĩ thuật mà xem ! Lúc đó bạn biết thế nào là xách tay với chính hãng nó lợi chỗ nào. Hàng điện tử không phải lúc nào cũng bền đâu nhé. Mua chính hãng còn biết rõ nguồn gốc chứ xách tay thì gặp hàng dựng đầy.
@Hungdunghcmc Người ta chỉ nói rẻ hơn M8 chứ có nói thuộc điện thoại giá rẻ đâu bạn. Cấu hình thằng S5, G3 mà muốn rẻ thì chịu. Đừng so sánh hàng chính hãng và xách tay.
@quangtaiqn quan trọng người bán uy tín bác ơi. hàng nào mà chả bảo hành 1 năm. smartphone mình dùng từ 2005 hãng bán có ( KM mới mua), còn chủ yếu là xách tay. không cái nào bị hỏng ( trừ làm rớt).
lúc trước mình có tranh luận việc Cambodia bán cgisnh hãng Note 2 giá 13tr, VN bán 18, mà lại made in VN. nên chả tin ai, kể cả SS từ sau S2 ( S2 chính hãng bán 13.5, có km, TGDD bán 11.5 đăng ký on line, sang s3 lên gần 16. ảo. mà Sony HTC còn ảo hơn. LG baest đầu ảo từ G3, mà toàn phải bán thấp hơn 2 tr so với giá niêm yết ngay khi ra mắt. sang mua 930 cho lành, giá 12.9 KM 5 tr mua hàng hiệu còn 8 là ngon bổ, chính hãng phải nhue thế chứ. hê hê!

tóm lại mình chỉ mua chúnh hãng khi có KM.
ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
Mình kết quả 2 sim QT không phải fix lỗi dùng ổn định thích hơn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
12tr em chọn m8 xtay có vẻ ngon hơn ... Build cũng manly hơn
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu đã là nhựa thì thêm 1tr mua g3 16gb 2gb ram cũng đc
Thích sang trọng thì m8,z2,5s
Cứ tránh xa s5 ra là chúng ta có 1 chiếc đt đáng đồng tiền bát gạo
@hihihi133 mình cùng ý kiến với bạn, thêm 1triệu mua g3 là điều đúng đắn, màn hình g3 rất đẹp
@hihihi133 S5 ko đến mức để bạn tránh xa , nó ko đáng mua nếu để so với mấy con kia thôi ( G3 , Z2 , M8 và 5S )
@hihihi133 S5 tuy em xấu nhưng kết cấu em thì quá ngon
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@giangnguyen8688 pin của g3 không tốt bằng con này, màn hình thì chắc đẹp hơn nhưng khó phân biệt bằng mắt thường, còn về ngoại hình thì htc e8 ăn đứt g3 rồi, thương hiệu htc là thương hiệu sang hơn lg
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ đặt tên là htc E8 có phải sang hơn ko... mình ko thích nhét chữ one trong dòng sản phẩm của hãng.
Không quan trọng chuyện chất liệu vỏ thì con này đúng là một lựa chọn tốt
http://www.thegioididong.com/tin-tuc/tren-tay-htc-one-e8-chinh-hang-tai-thegioididong-555612
chả biết phải htc one e8 chính hãng VN không, 1 sim àh các bác, nhìn cái mặt loa xấu kinh, y như tổ ong huyền thoại.
duyson_88
TÍCH CỰC
10 năm
@NamTuLong so với ss thì nó tinh tế hơn nhiều
@NamTuLong loa như vậy mà 😔
@www.ismartphone.vn con của bác hàng xt bên tq, còn ở trên là con chính hãng VN có 1 sim àh, e thấy tụi tgdđ đăng như thế.
@NamTuLong bên mình loại 2 sim, nhưng thiết kế cái loa nhìn đẹp hơn ở TGDD
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
Nghe nói con này vỏ nhựa mà, nếu là nhôm thì tuyệt. Kết e này rồi đấy. Tình hình e này có thay đc pin k mọi người? Nếu thay đc pin thì chiến thôi.
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@AQ.AQ hình như k thay được pin đâu
@hai 1979 máy liền khối nha. nên không thay pin được.
symbian_No1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@www.ismartphone.vn Hình như xu hướng đt bây giờ là thiết kế liền khối gắn pin chết bên trong, sau này nếu pin có bị chai hay hư hỏng thì bỏ cả cái máy, chứ không phải là thay cục pin mới, đẹp nhưng thật quá bất tiện, mỗi khi máy bị treo đến là khổ vì đành vứt đó chờ cho pin nó tự hết thì mới tự tắt được hoặc đang up rom bị lỗi mà bảo tháo pin ra lắp lại cắm cable chạy tiếp thì thua.
mymemory87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@www.ismartphone.vn Chán, giờ chỉ khoái máy 2pin, ko ham nguyên khối nữa
Các bác cứ kêu giá cao, thế này cũng không phải tệ đâu. Nhìn S5, G3 vỏ nhựa hoặc giả kim thì rõ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019