Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AB125 đột ngột ăn xăng...

huyenblade
8/8/2014 1:29Phản hồi: 16
Cách đây 1 tuần, xe e vẫn đi bình thường, đầy bình đi ~70km mới tụt vạch đầu, 92km mất vạch tiếp theo, 125km mất vạch tiếp, 158km mất tiếp, 185km mất tiếp, 210 nhấp nháy và e đổ đầy bình tiếp thì hết 100k xăng A95. Nếu bị ăn xăng "từ từ" thì cũng là điều dễ hiểu, nhưng lần đầu tiên đổ trong 3 lần vừa rồi thì đi 19km đã mất vạch đầu và 160km đã nhấp nháy và e cũng lại phải đổ 100k xăng (A92 rẻ hơn) thì mới lại đầy bình. Các bác giúp e xem nguyên nhân gì?
E xin cảm ơn!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boynhay
TÍCH CỰC
10 năm
Chuẩn xe e cũng vậy
Ăn xăng kinh ng luôn
Mà k biet do đâu

Gửi từ VTROM - TUYẾT MÙA HẠ !
huyenblade
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boynhay E cũng thay cả bugi và lọc gió rồi mà vẫn vậy. Nagy như tối qua là lần đổ xăng thứ 3 từ khi bị vậy (thứ 2 tuần này) mà sáng đi làm 20km đã mất 1 vạch. Hoang mang với cái giá xăng hiện nay.
kiểm tra kĩ chưa bác? Cũng có thể do cây xăng đổ gian 😁
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@longtg2013 chuẩn bác, chắc cây xăng đổ gian rùi, xe mình thì đi 2 người thì khoảng 50km tụt vạch đầu
huyenblade
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longtg2013 Mình kiểm tra kỹ rồi. Hôm qua mình còn đổ xăng ở nhà mà. Chẳng lẽ mình lại đổ xăng gian cho mình 😔
bugi lọc gió kiểm tra rồi thì xem lại lốp nha bạn, xe mình chạy 6 tháng trời dính đinh lốp nó ko xì hẳn mà cứ chỉ 0.5 - 1kg, bơm lên 3 4 ngày nó lại tụt xuống 1kg hoài chạy tốn xăng ỳ hơn hẳn. Đi vá xong cái lại như xe mới lun 😁
huyenblade
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lovelorn_behind Mình không nghĩ là lốp, vì mình 1 tuần bơm 1 lần mà. Thừa thiếu tự chỉnh 😃
Nản lắm ấy! Với lại nếu là lốp thì cũng ko thể ngốn xăng tới mức ấy đc.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi đồng hồ báo xăng nhấp nháy tôi chỉ đổ được 80k là đầy rồi. Không hiểu bạn bơm kiểu gì được 100k, chắc bị cây xăng ăn gian rồi
huyenblade
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangpaul Vậy bác chưa bao giờ đi còn tầm 200ml rồi. 26130d/l xăng a95 thì bác tính đc mấy lít?
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
Kiếm cây xăng của Petro vô đổ lại xem sao.
huyenblade
ĐẠI BÀNG
10 năm
E đổ xăng nhà e vẫn vậy bác ơi
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
có thể tại xăng lắm.
Vì gần đây ưa đổ cây xăng tư nhân gần nhà thì thấy chạy như đổ Petro (cách khoảng 5km). Nên cứ đổ ở đó, đợt rồi tự nhiên đổ 65k đi dc có khoảng 120km-140km gì đó ko nhớ cụ thể, bình thường đi trên 150km cơ. Nên đổ lại petro để ý lại xăng thì ăn lại như cũ, có thể tại xăng.
huyenblade
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại xe mình đã gần như khắc phục vấn đề ăn xăng. 75k/175km. Tuy nhiên, cái đo xăng của mình bị hỏng hay sao ấy. Đổ đầy bình mà vẫn bị mất 1 vạch. Không full vạch. Ai biết cách chỉnh lại cái phao xăng ko nhỉ?
Bị vậy nên đi cảm giác ... rất sợ hết xăng lúc nào không biết 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019