Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple đã kích hoạt bảo mật 2 lớp cho iCloud, yêu cầu tạo mật khẩu riêng để dùng với ứng dụng thứ 3

sonlazio
17/9/2014 23:17Phản hồi: 105
Apple đã kích hoạt bảo mật 2 lớp cho iCloud, yêu cầu tạo mật khẩu riêng để dùng với ứng dụng thứ 3
Apple vừa kích hoạt bảo mật 2 lớp cho các tài khoản iCloud trên toàn thế giới, tức là từ nay bạn có thể dùng nó để bảo mật cho tài khoản của chúng ta kể cả khi đăng nhập vào iCloud.com. Trong trường hợp bạn mất điện thoại thì chúng ta vẫn có thể đăng nhập vào mà không cần xác thực để truy tìm điện thoại đang nằm ở đâu (rất hợp lý vì điện thoại mất thì không có cách nào xác thực 2 lớp được) nhưng các tính năng khác như hình ảnh, email, danh bạ... phải xác thực mới dùng được. Ngoài ra Apple cũng đã yêu cầu tạo lớp mật khẩu riêng thứ 2 khi đăng nhập qua các ứng dụng bên thứ 3. Ví dụ như nếu bạn muốn dùng tài khoản iCloud với một chương trình lịch hay quản lý email nào đó thì buộc phải tạo mật khẩu này (gọi là app-specific password, giống Gmail).

Để tạo mật khẩu theo ứng dụng bạn đăng nhập vào đây:
https://appleid.apple.com/account/manage/security
Xem thêm về bảo mật 2 lớp của Apple ở Việt Nam

Screen Shot 2014-09-17 at 15.59.30.png Khi đăng nhập iClouc.com bạn phải xác thực nếu không chỉ dùng được Find my iPhone Screen Shot 2014-09-17 at 15.59.04.png Số điện thoại Việt Nam được hỗ trợ đầy đủ Screen Shot 2014-09-17 at 16.03.47.png Tạo app-specific password
Screen Shot 2014-09-17 at 16.04.13.png Bạn dùng code này đăng nhập vào ứng dụng bên thứ 3 Screen Shot 2014-09-17 at 16.04.26.png Apple sẽ gửi email thông báo đề phòng bị lộ
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng làm thôi nhỉ? Cho an toàn! Đang hóng các bác trải nghiệm IOS8...
@SuLuaChon xác nhận ip5 lên 8 mượt nhé, ko giật như hồi lên 7 đâu, còn chơi game khủng sao thì mình chưa thử
3 lớp cũng vậy
Hiện tại đã có dịch vụ bẻ icloud rồi. Mới đọc hqa trên zing. Dịch vụ này mới,có thể restore các kiểu mà ko bị dính lại. Tất nhiên là hoạt động bt sóng sánh vi vu.
http://news.zing.vn/Dich-vu-be-khoa-iCloud-iOS-7-bang-thu-thuat-moi-tai-Ha-Noi-post453366.html
@Zil87 Remove iCloud imei SẠCH thì đầu tháng 9 mình cũng đã làm đc vài máy (0der server nước ngoài),
chứ hiện tại ngày 18-09-2014 thì các Cửa hàng Ko nhận Remove iCloud nữa riồi.. vì server đóng cửa!
@thieuha01 chuẩn men!
đầu tháng 9, mình cũng rêm0v đc vài cái ip5/5s..
và pio` máy vẫn chạy OK, khôi phục dòng 2, hay Restore Ko hỏi lại tk cũ.
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@Zil87 Thứ nhất là hiện tại ko bẻ đc,thứ hai cái giá trên trời bác ạ, con 4s bây giờ chỉ hơn 4 củ mà bẻ mất 3 củ mốt thế thì thêm triệu mua mợ cái mới cho rồi, con kia để rã phụ kiện bù tiền vào mua con mới chất hơn
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@thieuha01 Vâng! không ai có thể :eek: CHUY 😕 cập. :D
iOS 8 phê quá, dùng trên iPad Air thấy quá nhanh quá nguy hiểm
ngdan90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Slag nhìn avatar của bác cũng phê quá 😃
Sao không cho xác thực vào số điện thoại nhỉ? có khi mail bị hack thì toi
@nhuyhoatronggio sdt vn.PNG
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@nhuyhoatronggio Chuẩn cứ phải xác thực qua số điện thoại đăng ký là an toàn nhất, ko ai sờ tới đc, có mất máy thì cũng báo tổng đài xử lý cái sim đc
Ipad air đang chút giật giật với ios8 ...
"Mất bò mới lo làm chuồng", bảo mật hai lớp thì chắc cú hơn. KLQ nhưng ai dùng Facebook nên cài đặt chế độ bảo mật hai lớp, hiện nay bị hack rất nhiều, chúng hack đượcxin card vay tiền khắp nơi mấy uy tín.
@Phuoc Nga 008 trong app facebook (ios, chắc android cũng có) có cái code generator ấy bác đó bác. Mỗi lần đăng nhập ở trình duyệt, thiết bị lạ là phải nhập cái code ấy (one-time passcode).
@Phuoc Nga 008 😁 vấn đề là code k về đt thì bảo mật 2 lớp cho fb sao đây bác
@allstreet sao ko về đt ? mình dùng hoài có sao đâu ?
huydung0511
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình quên mất câu hỏi bảo mật rồi không có cách nào tạo bảo mật 2 lớp đc các bác nhỉ?
e định lập thêm icloud mới mà trên đt ko cho tạo miễn phí nữa vì hình như mình tạo nhiều lần rồi. giờ phải làm ntn?
1 lớp icloud mà bây giờ làm cục gạch nhiều không kể hết,giờ thêm lớp nữa đem bán phế liệu không biết mấy người thu ve chai có mua không nữa,bảo mật làm chi không biết có gì mầi số người khác xe lên mà fải bảo mật
bangtoto
TÍCH CỰC
10 năm
cũng muốn lên mà lăn tăn vụ JB, tính năng mới nào bạn ấn tượng nhất vậy
Vừa làm lúc 3h sáng nay rùi 😁
Chả biết các thánh có đọc bài không mà phán như đúng rồi, liên quan gì đến việc hack icloud rồi khóa máy đòi tiền đâu, mà là cái vụ lộ ảnh nóng của sao vừa rồi. bảo mật 2 lớp ntn thì dù hack đc pass icloud cũng k đồng bộ đc ảnh, mail,... từ trên icluod xuống
iReview
ĐẠI BÀNG
10 năm
Jailbreak Unlock chắc mệt hơn rồi
đã thử, kết quả cũng đc. 2 lớp thì mạnh hơn
sonlazio tên thật: Đoàn Hoàng Sơn, giới tính: Nam, apple ID: hoangson@vimobi.com
mò tiếp vài bữa hack acc mod sonlazio chơi 😁
đăng nhập vào icloud.com thấy vẫn thế mà, chưa thấy bảo mật 2 lớp đâu????
cho_soi
ĐẠI BÀNG
10 năm
pass dài ngoằng ko thể nhớ nổi nên em turn cmn off bảo mật 2 lớp luôn
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bảo mật này thì rất tốt nhưng cũng có nhược điểm: hôm qua khi reset factory điện thoại, nó yêu cầu active, khi active nó yêu cầu nhập code nhưng code thì được gửi về ngẫu nhiên theo số điện thoại hoặc thiết bị (giả sử mình dùng 5s). Nhưng chưa active xong thì k thể vào được màn hình trong để xem code mà Apple gửi cho, vậy là lại phải tháo sim ra lắp vào điện thoại khác để nhận code, sau đó lại lắp sim vào thiết bị. Hơi bất tiện.
@bacgiang_ah Dù gì cũng chỉ mất công có 1 lần. Với lại nó cho điền nhiều số đt mà bạn.
Tớ điền 2 số + 2 thiết bị. Yên tâm luôn. Vừa vào iCloud thấy nó khoá sạch rồi ^^
quên câu hỏi bảo mật rồi thì phải làm sao đây?
@TTaokhuyet sống trong thời đại số tốt nhất ko nên quên những thứ bảo mật cho tài khoản. Như ở bên mega bây giờ mà quên pass thì thôi mất luôn tài khoản
ImageUploadedByTinhte.vn1411003822.041887.jpg tính năng này kích hoạt từ chiều hôm qua rồi ạ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019