Lỗi không xóa được tài khoản icloud, hoac tìm iphone

nhacnghe
7/10/2014 15:28Phản hồi: 55
Lỗi không xóa được tài khoản icloud, hoac tìm iphone
1+tình hình là em bị như thế này khi đang nhập vao Find my phone no báo ngoại tuyến

2+Vào icloud để xóa tài khoản thì nó bao " Đã có sự cố khi hủy đăng ký iphone này với Icloud, Hãy Thử Xóa lại Tài khoản của bạn"
3+Hoặc tắt find my phone thì nó báo " Đã có sự cố khi hủy đăng ký iphone này với Icloud, Hãy Thử tắt lại tìm iphone "
3 tình trạng này đi chung với nhau.. Bây giờ máy em không cách nào restore đc máy vì nó báo phải tắt find my ip. Mà cứ tắt find my ip trong icloud thì lại dính lỗi: có sự cố khi huỷ đăng ký ip với icloud 😔(
Bác nào giúp e với
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác giúp e với
@nhacnghe Ktra lại tình trạng mạng của bác
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonny_martin mạng của em bình thường kết nối wifi bình thường , dùng 3G tắt icloud cũng ko dc
@nhacnghe Vậy chạy ra tiệm net đăng xuất icloud từ trang icloud.com thử xem.. Chọn remove from account đừng chọn xoá iphone
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonny_martin Ở đây mình nghĩ là do tại máy chứ không phải tại không đăng xuất duoc tài khoản
makimso
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhacnghe Theo mình đc biết bạn tắt máy xog vào lai mở 3G lên done
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
lâu lâu máy mình báo đibáo lại đăng nhập tài khoản icloud
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng ko dc nhe bạn
memberock
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu icould chính chủ muốn rs thì cứ đưa về DFU rồi rs thôi, dính icloud thì đăng nhập zô
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cac ban cu kieu retose hoai. Ko le ko cach nao sua ha ta
Lên trang icloud.com bằng pc để remove cũng không được sao bạn (chú ý là khi đó điện thoại phải offline được tầm 15 phút)?.
Bạn đã thử vào lúc khác chưa? có thể server của Apple lúc đó lỗi vì mình cũng đã gặp có lúc không thoát được nhưng đợi vài giờ sau thì lại được.
Do mạng wifi hoặc server bị lỗi thôi. Mình cũng từng bị

Sent from my iPhone using Tapatalk
Mình cũng từng bị . Lên trang icloud rồi đăng nhập , xóa điện thoại trong list .
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
không được các bác ơi
Mình restore bằng iLEX R.A.X thì ok , nhưng cài một hồ các tweaks thị bị dính lỗi này
không thoát ra duoc icloud
alycuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng bị, lần đầu thì phải restore mới hết, lần thứ hai lười quá ngồi mày mò thì xóa bớt dung lượng icloud thì mọi thứ trở lại bình thường.
Dung lượng trống mình dùng trên 2 iphone và 1 ipad nên chỉ còn có 135Mb, xóa đi bớt thoát icloud bt. Viết lên cho ai gặp thì thử vận may 😃
Mình đã tìm được câu trả lời. Iphone của người khác thì không biết thế nào nhưng iphone của mình thì có cài Cydia, sau khi cài Byta Font thì bị tình trạng này, GỠ BYTA FONT là hết bị tình trạng như bạn nói.
P/s: mình nghĩ là do Cydia nên iphone thường mất ổn định nên có thể là do một chương trình nào đó khác Bytafont cho nên nếu bị như vậy thì bạn thử xoá chương trình nào mới cài và thử lại xem.
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy bác lock đúng k? 99%
hugo18
ĐẠI BÀNG
9 năm
do cydia và chỉnh vài thứ trong iFile
1 cách là bác thử đưa setup.app (nếu đang là setup.ap, cho ko bắt active) về lại bình thường. restart lại rồi thoát là ok
bạn thử đăng nhập tài khoản Icloud đó sang máy khác. Sau đó vào thoát ra lại thử xem.
@oahnatxd E cg bị như vậy nhưng e thử qa máy khác vẫn thoát Được
tiếc là bạn sai 100% nhé. Mình xài iphone 6 QT
của e cũng bị giờ lên làm thế nào các bác chỉ giùm e với
@nguyễn vũ trung anh bán đồng nát
E có con 5s lock nhà mạng EE đã JB giờ ko thể nào tắt đc mục Tìm iphone. E vào trang chủ icloud. Vào mục tìm IP thì nó báo là chưa bật chế độ tìm ip. Nhưng sao trong đt của e thì mục tìm IP đã đc bật. Giờ e muốn thoát icloud ra. Bác nào giúp e đc ko. E có hậu tạ. Bác nào giúp e thì cho e sdt e alo để giúp e
@Mr.Sơn87hp up lại 8.2
@vvvvvv E đang chạy 8.1.2. Up giờ lên 8.3 thì ko có sóng đc.
@Mr.Sơn87hp bị ẩn thì bó chiếu
@vvvvvv Id chính chủ của e mà. Nhưng e thoát ra thì toàn bị đơ không thoát đc
Bạn nào không thoát được thì thử vào icloud trên web rồi vào thiết bị, chọn phát âm thanh thử xem iphone có kêu ko? Nếu không kêu thì iphone của bạn vì lý do nào đó đã ko kết nối được với apple sever, nên bạn ko thoát được icloud là vì thế.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@lytrongdai jb xong mình mới đăng nhập tài khoản icloud vào bạn à. Đăng nhập phát là vào đc luôn nhưng không thoát đc.
@Mr.Sơn87hp
mình có 1 cách bảo đảm done 100% ,mới thử nghiệm trên máy mình rùi,ok
các bác sử dụng ifle vào chép file lockdown ra ngoài hay xóa đi
tắt nguồn khởi dộng lại,máy sẽ vào active,đăng nhập icloud vào sẽ vào được bên trong và thóat icloud bình thường

cách này chỉ thích hợp với icloud chính chủ nhé,ai quên pass thì đùng thử
@toquocc thế máy ko cài lockdown thì ko làm được à
@toquocc Thank bác. Đã thử và thành công. May quá chứ ko cứ sốt sình sịch lên @@
@somi2209 cài ifile tìm đến file lockdown chứ không phải cài lockdown soft bạn nhé

ae thanks nhớ thank ở công cụ luôn nhé,cám ơn nhiều nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019