Facebook sắp tung ra app mới cho phép dùng tên giả trên Facebook?

TDNC
8/10/2014 0:44Phản hồi: 61
Facebook sắp tung ra app mới cho phép dùng tên giả trên Facebook?
Tờ New York Times cho hay trong vài tuần nữa, Facebook sẽ cho ra đời một ứng dụng mới cho phép các thành viên của họ có thể dùng tên giả, nickname hay bất cứ loại tên gì để lên mạng xã hội đọc, bình luận và tương tác với các loại nội dung trên đó, thay vì phải dùng tên thật như bây giờ. Cách đây không lâu, công ty này đã thay đổi chính sách của Facebook và yêu cầu người ta phải dùng tên thật của mình nếu không muốn tài khoản bị vô hiệu hóa. Đây có thể xem là một tôn chỉ của Facebook nhằm hướng đến mục đích kết nối mọi người lại với nhau, nhưng không phải ai cũng thích dùng tên thật nên có lẽ một phiên bản Facebook dùng tên giả sẽ là giải pháp cho những trường hợp này.

Nếu ứng dụng này có thật thì trong tương lai chúng ta sẽ có 2 ứng dụng Facebook độc lập, một cái đăng nhập bằng tên thật dùng để tương tác với các nội dung "sạch đẹp", còn một cái dùng tên giả hoặc nickname để thoải mái bình luận hay nhấn nút Like lên các nội dung nhạy cảm mà bạn không muốn bạn bè hay người thân của mình biết đến.

Vấn đề đặt ra là: tại sao phải có thêm một app mới trong khi có thể biến nó thành một chức năng trong ứng dụng Facebook cũ? Ví dụ như thêm một nút trong Facebook dùng để chuyển qua lại giữa hai loại tài khoản này. Lịch sử chứng mình cho thấy Facebook phát hành không ít ứng dụng riêng lẻ và không phải cái nào cũng thành công. Có ai còn nhớ Facebook Home không? Có ai dùng Slingshot để thay thế cho Snapchat không? Hay như cái bắt buộc phải dùng như Messenger thì được bao nhiêu người khen? Dù sao thì việc cho phép dùng tên giả trên Facebook là một điều hợp lý nhưng có thành công hay không thì chúng ta còn phải đợi xem Facebook thực hiện điều đó như thế nào.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt, em sẽ tranh thủ tạo 1 cái account tên giả là Cuhiep, 1 cái tên là Ngọc Trinh và để 2 cái in relationship...
@Airblade14 mod ơi em tạo nix penis hiệp dc ko _ có vi phạm luật hình sự ko
hiphopboy
TÍCH CỰC
10 năm
Vậy cũng phải tạo app mới sao trời
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
tốt nhất nới lòng cái "tôn chỉ" ra đừng kiểm duyệt gắt gao là xong :3 đỡ phải thêm 1 cái app nữa 😆 hay mai mốt lại có 1 trang fakebook thì khổ 😃)
Bỏ facebook luôn đi cho đời bớt khổ...
mapu001
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này cũng như kiểu lập 2 acc ak? @@
Facebook dạo này thấy xuống rồi, ngay cả bản thân mình cũng ít dùng facebook và thấy nó chán chán dù có một thời gian nghiện up hình, up stt rồi đếm like, comment.
cool3366
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungkien.ct "Fb đi xuống" thế nào gì, về kêu bà già bỏ i ốt vào canh nào, k hiểu vấn đề à
@cool3366 xuống là ít người quan tâm đến không liên quan chức năng, mà có liên quan thì cũng đúng vì trong năm bị hỏng mấy lần rồi, bà già t mới bán cho mẹ m một ít iot đó ăn nhanh kẽo muộn
cool3366
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungkien.ct Bà già m quên lấy tiền kìa, nhìn biết bà già m quên ăn iot rồi
@cool3366 um bà già m quên trả tiền thôi mà, cũng thông cảm
FB dạo này nhảm nhảm, thay vì ra cái app mới thì làm ơn tập trung vào cái app mess cho nó "mượt" dùm cái @@!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@nvt0211 Mình chat bằng app fb lun, xoá cái mess lâu lắm rùi

Sent from my iPhone 6 using Tinhte.vn
Rukia2005
TÍCH CỰC
10 năm
@nvt0211 Em cũng thấy giống như bác. Cái app Mesenger lúc xài 3G hoặc wifi quán cafe nào yếu 1 chút là nó cứ báo Connecting liên tục, trong khi mở web lên chat phà phà. Em thiệt bó tay luôn.
@Rukia2005 Dzị mà trước đây có mấy cao nhân trên TT nói là để không cần 3G, chỉ cần để E là chat phà phà =)))
Rukia2005
TÍCH CỰC
10 năm
@nvt0211 Cao nhân ấy em hok biết dùng chiêu gì chứ em là...Connecting ngàn năm dù vẫn nhận được mes từ ng khác, chỉ có send là ko đi =.=!
@Rukia2005 Mấy lần bị chửi chảnh cũng vì cái này, toàn là nhận mess-đọc-và không...trả lừoi dc =))
chưa bị đổi tên bao giờ nickface : SeVen Kim :p
Từ lúc messenger nt lag như vậy mình ít vào lắm bây giờ mình nt chủ yếu bằng zalo vs Line
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
@cafeprince có thấy lag gì đâu.
Klq nhưng mình vẫn thích cái giao diện của iOS 6 như trong hình, phải chi mấy phiên bản sau này vẫn xài giao diện như vậy nhỉ
Hy vọng facebook hk bắt dùng tên thật 😃
Tiện dụng cho những ai " hai mặt" trong xã hội, có thể làm điều gì đó trái với lương tâm mà không sợ lộ diện.
Kaolu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện giờ mình vẫn đang dùng đc 2 app face trên 1520 của mềnh.
...
đâu cần phải tạo thêm 1 app nữa.
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
😁Hài!,cài nhiều cho nó chật màn hình. Lên ios 8 mong mỗi cái tin nhắn popup của facebook mà mãi ko có,bực mình dỡ cmn cả facebook lẫn facebook messenger luôn.
trước giờ có dùng tên thật đâu 😁
Chỉ mong fb hợp nhất cái messager vs app fb chính lại thôi
Tức là sau này sẽ có một Face thật và một Face fake.
Fb mua whatsapp roi mog la se co them ung dung goi dien mien phi tren fb :v keke

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
BondKute
TÍCH CỰC
10 năm
Ơ. Vụ bắt xài tên thật ở đâu vậy. Acc mình vẫn tên ảo mà có lsao đâu. Trc nghe nói nhưng ngỡ là ko áp dụng chứ.
@BondKute Trong điều khoản nó bắt xài tên thật chứ gì nữa,....nhưng có mấy ai xài đâu, mà dùng tên giả nó có thánh cũng không biết, chẳng qua theo quy định thì nó ghi vậy thôi.
Hài thật, đã là xã hội ảo mà bắt xài tên thật.
@BondKute cũng ko hiểu fb có ý đồ j. cơ mà mình thấy cả đống vẫn dùng tên ảo đấy thôi. thấy thừa thừa sao ấy 😁
guiqc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BondKute vậy acc của bác tên gì, em giúp cho một vé về bản chất thật của mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019