Hướng dẫn sửa lỗi không nhận driver của Zenfone trên windows 8/8.1

>>Vũ Thắng<<
10/10/2014 10:33Phản hồi: 21
Hướng dẫn sửa lỗi không nhận driver của Zenfone trên windows 8/8.1
Như đã hứa hồi chiều mình xin hướng dẫn các bạn fix lỗi cài đặt driver cho các dòng Zenfone từ 4; 4.5; 5 và 6 trên windows 8/8.1 tại vì thấy một số mem mắc phải mà chưa có cách fix nên mạo muội làm topic hướng dẫn này mong ACE đừng ném gạch!
1. Đầu tiên download driver + chương trình adb
Link download:

Code:
http://www.mediafire.com/download/7u15zm190nc3p0f/fix_asus_demo.rar
2. Thiết lập chế USB Debugging trên điện thoại
- Vào mục cài đặt chọn About
- Chọn tiếp Software information
- Bấm vào mục Số phiên bản 7 lần

- Kế tiếp quay trở lại phần cài đặt bạn sẽ thấy phần Tùy chọn nhà phát triển và chọn vào nó
- Tiếp tục chọn mục Gỡ lỗi USB

3. Mở thư mục driver lên và properties file driver IntelAndroidDrvSetup1.1.5 như hình rồi setup bình thường.
4. Cắm điện thoại vào máy tính và kiểm tra mục Device manager sẽ nhìn thấy lỗi driver như hình
5. Ta sửa lỗi driver trên bằng cách click phải vào driver MTP chọn Update Driver Software và làm theo như hình

Quảng cáo

5. Kế tiếp bạn mở điện thoại và chọn như hình bên dưới
6. Tại đây bạn lại kiểm tra Device manager lần nữa sẽ thấy như sau
7. Các bạn lại làm tương tự như bước 5 nhé
Kết quả sau một thời làm việc cật lực

Quảng cáo

8. Test thử bằng chương trình adb và kết quả là các mem hằng mong ước đã được fix ^^
Ai bị lỗi này đã làm được rồi thì like cho mình 1 phát nha!

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JustaP
ĐẠI BÀNG
10 năm
cách tốt nhất là vứt luôn cái win 8 rồi quay về với win 7 ._.
há há nói như bác thì kêu Microsoft vứt windows 8/8.1 và nó chuẩn bị ra windows 10 cũng vứt lun đi! Chạy về windows XP cho lành cánh đào!!!
JustaP
ĐẠI BÀNG
10 năm
Win 8 toàn lỗi là lỗi, bạn ở trên chậm hiểu thật
Khổ thật.Mình cũng không cài driver để root được. Mình win7 32bit. Có cách nào không
cám ơn nhiều. em dùng win 7 ko cài đc driver và làm theo bài hướng dẫn này đã thành công. đăng nhập like luôn 😃
Vấn đề của tôi là sau khi cài xong IntelAndroidDrvSetup vào kiểm tra trong Device manager vẫn không thấy MTP đâu cả. Bác có thể chỉ giáo thêm không? Cảm ơn nhiều!
@huoutrang cài xong nhưng phải làm tiếp bước 4 và 5 khi đó vào program file X86 tìm đến thư mục driver intel vừa cài xong chứ máy ko nhận tư động thế mới gọi là lỗi, nếu cài xong mà máy nhận luôn thì ko gọi là lỗi nhận driver trên win 8 nữa, bước cài android ADB thực ra để sau này up rom hoặc vọc vạch bằng ADB máy tính nhận ra thiết bị thôi
LLHH
Trứng
8 năm
@huoutrang Mình cũng tương tự. Xài win 10, sang máy win xp cũng vẫn thế @@
Zen 2 cũng làm cách này ok trên win 8.1
bro nào cao tay giúp em cái. ko tài nào kết nối đc zen5 với laptop win8.1
@tamvoi86 dow pc link vê là nó tự động cài drive á
các bạn ơi cho mình hỏi... máy mình xài win 7, đã cài driver đầy đủ...
khi cắm cáp vào máy vẫn hiện biểu tượng USB và âm thanh tắng tằng...
vào Device Manager vẫn thấy ASUS android Device (asus android composite ADB interface và ASUS android composite PC link)
phần Portable Devices vẫn thấy MTP
Mà sao vẫn không thấy máy hiện thị bộ nhớ trong của zenfone... mình đã cho phép gỡ lỗi USB trên zenfone rồi
nhờ các bạn giúp đỡ...
tks các bạn đã xem qua!
cao nhân nào chỉ dõ cho em bước 3 với....em không hiểu lăm...không tìm đk cái bảng kia...hepl
good thanks
Cho mình hỏi:

Win 10, cài driver OK
Zen6 cắm vào nhận và làm mọi thứ đều được
rút ra, cắm con Zen 5 vô thì im, chả thấy biểu hiện gì là sao vậy chủ thớt?
Giúp mình với!
thank
LLHH
Trứng
8 năm
Máy đã không còn vào được trong, giờ sau khi recovery lại chỉ hiển thị đồng hồ, đèn flásh, nhiệt độ thì làm sao chỉnh đc cái debug kia.. Kiểm tra cũng chẳng thấy nhận driver ở win @@
LLHH
Trứng
8 năm
Bực quá, giờ máy không vào được, không làm gì đc luôn @@
ko có cái other đấy thì phải làm tn?
Cảm ơn bác. Em loay hoay từ sáng về cái vụ đã cài intel android driver rồi mà khi cắm zen vào nó cứ chấm cảm thôi. May mà đọc được bài này của bác. Xin phép bác cho em lưu lại để có khi cần dùng đến 😃
Rất mong được giúp đỡ về máy tính không nhận Zenfone5. Mình đã làm đủ cách theo hướng dẫn trên mạng, nhưng máy tính không phản ứng gì khi Zenfone5 kết nối vào. Trên điện thoại chỉ báo là đang sạc thôi, còn máy tính thì không báo gì hết. Mình cài ddriverr vào máy tính, khi gắn vào và ép nhận thì vẫn không được. Muốn vọc Zenfone5 mà chẳng được. Mọi người có cách nào giúp mình không. Cám ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019