Galaxy S5, Note 3 sắp nhận được bản nâng cấp Android 4.4.4 Kitkat

vuhai6
14/10/2014 17:32Phản hồi: 217
Galaxy S5, Note 3 sắp nhận được bản nâng cấp Android 4.4.4 Kitkat

Lộ trình cập nhật phần mềm của Samsung vừa lộ diện cho thấy Galaxy S5Galaxy Note 3 sẽ sớm được cung cấp Android 4.4.4 Kitkat ngay trong tháng này. Bản rom đã hoàn thiện và hoàn tất quá trình thử nghiệm, chỉ đợi ngày chính thức ra mắt mà thôi. Những cái tên khác cũng được liệt kê bao gồm Galaxy S4, Galaxy Note 3 Neo, Galaxy S4 mini, Galaxy Grand 2 và đặc biệt là Galaxy Note 2. Nếu bạn cũng sử dụng điện thoại Samsung mà tên của nó không xuất hiện trong danh sách này thì cũng đừng quá lo, và hãy đợi thông tin chính thức. Thông thường các bản cập nhật này sẽ được phân phối trực tiếp xuống điện thoại thông qua OTA, tuỳ thị trường mà có sớm hoặc chậm hơn vài ngày.

Nguồn: XDA
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai thấy thằng lg nó quẳng con g2 vào só xỉnh nào không ạ 😆)
db9911
TÍCH CỰC
10 năm
@lethangk47 v30 của g2 sẽ là android L luôn
lg ko có thó iquen tung firmware nhanh nhất rồi mấy ngày sau lại ra bản vá lỗi kiểu như bạn sony 😃))
4.4.4 cái ruột nó ko khác 4.4.2 đâu , nếu có thì là fix lỗi và nâng cấp app mặc định lên giao diện mới thôi
@db9911 lại chém gió, thằng LG đợt lên 4.4 than lỗi rầm trời đất, thiếu cha gì thằng xài G2 lên 4.4 ức chế vừa lỗi vừa hao pin quay lại 4.2 ầm ầm. Vài tháng sau từ đợt ra 4.4 mới làm ổn ổn tí
hgs0013
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lethangk47 Sao lại có LG ở đây vậy. Sam là Sam chứ. Mấy con LG LTE2, Vu 2, G quăng hết rồi... sao đú được với anh Sam với quả táo. But nói gì thì nói, mình vẫn thích LG ở cái triết lý Lucky Gold Star, if không fải vì vấn đề cảm ứng hơi bị nhạy cảm thì mình cũng thích giao diện của LG hơn Sam!
db9911
TÍCH CỰC
10 năm
@kool_boyjuly thưa bạn là tớ xài g2 cả năm rồi
v10 là 4.2
v20 là 4.4.2 , từ lúc đó đến h có 4-5 bản cập nhật. nhưng tất cả đều là 4.4.2 chứ ko .3 hay .4 , các bố sony hay ss thì hay thay nền theo bản vá lỗi luôn
pin 4.4 ko bằng 4.2 đúng , nhưng đó đếch phải lỗi :v tất cả các service đều bt, mà 4.4 mượt hơn , nhiều thứ hay ho hơn mà pin vẫn chỉ kém 1 tẹo nên tìm đc ng từ kk về jb là hơi khó đấy :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Mình cbi lên L rồi mà giờ ss mới lên 4.4.4 😆
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kut3prince9x bạn chắc là dùng nexus. sướng vãi.
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@kut3prince9x L chưa công bố lấy đâu mà lên???? Are you f****** kidding me?
@DK Master bạn có thấy chữ cbi k? chiều nay nhiểu khả năng Google tung ra android L rồi nhé
canon2004
TÍCH CỰC
10 năm
@kut3prince9x Rom cook sắp lên L rồi
Note3 còn thấy nhiều thím là "nguời tiêu dùng thông minh vãi đạn" còn cầm sài. Chư S5 có ai mua đâu mà nâng với úp 😁
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sv11221 dẹt thấy thằng nào mua
@tuanhcm.nguyen Bạn giải thích dùm mình thông minh vãi đạn là sao??
tuanlua307
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alex_vt93 Mỗi ng thích dùng 1 loại. T từng bán s5 để dùng note 3 nhưng sau 2 ngày thì lại bán note 3 để quay lại với s5
@tuanhcm.nguyen Ờ thì theo mình thấy thì con gái ở trường mình là fan Samsung rất nhiều. S4 với S5 tè le, có mấy đứa S5 vừa ra là quất liền. Trai thì bọn nó lại iPhone nhiều. Giáo viên nữ cũng Samsung :3
Chúc mừng các bạn đang sài Note 2:rolleyes::rolleyes:
Sao k cho lên L luôn nhỉ
@Kill me or Love me Google còn chưa giới thiệu L thì SS lấy L đâu ăn cho mấy bạn húp 😁
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kill me or Love me L đã ra mắt đâu mà lên. K đọc tin tức gì à
@Đông Bùi Thì chưa ra mắt mới mong nó lên chứ bạn, chứ ra mắt rồi thì đã up rồi cần gì đợi update
Chúc mừng các thím đang dùng S5 . Note 3 nhé .

Có thể nói sau dòng Nexus và các phiên bản Google play edition thì SS là hãng chăm update cho sản phẩm của mình nhất !
mrken1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngminhman123 sam đẻ nhiều so tỉ lệ úp vs tỉ lệ sinh thì vẫn hơi bị khiêm tốn
@ngoc1414 Totally agree with u 😆)
Mặc dù đang dùng máy ss và mới sang từ 1 máy ss khác 😃)

Gửi từ SM-G530H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
manhbecon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngminhman123 Con sony z hơn 1 tuổi rưỡi của e lên 4.4.4 cũng khá khá thời gian rồi mà bác
toxicgender
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngminhman123 Cách đây vài năm thôi, ông Sony lẹt đẹt đi sau mà đã up lên 4.4.4 cho tất cả series xperia Z, kể cả Z, Z1, ZU cũ mốc xì từ lâu rồi, giờ ông SS mới cho lên các mẫu ra mắt 1 năm trước mà còn tâng bốc nó lên nữa 😁
Bây giờ mới được nưng cấp, quan tâm vãi
Galaxy J docomo thì sao nhỉ!
ggunf
TÍCH CỰC
10 năm
@Vũ Nguyễn Quang Chờ rom Port chứ sao 😁:D:D
puppygoody
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vũ Nguyễn Quang Mình cũng đang chờ giống bác đấy.
kien.nh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note 2 vẫn được cơ ah, hóng thôi 😁
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kien.nh Cũng hóng :D nhưng quan tâm là có up tính năng note 3 lên ko (ko ham gì ss sẽ cho tính năng note4) -_-
Thôi đợi Android L 5.5.5 rồi update luôn cho đẹp số 😃
@Phuoc Nga 008 555 international, 1 thoi đê nho😃....ma sẽ có gì hay mới lạ với 5.0 L hay 0? 🆒
@phuash2014 Chắc cũng có đột phá hơn tý như kiểu 4.0 lên 4.1. GG sẽ dùng thuật toán thông minh để tối ưu hóa, tương thích 64 bit, tính tương tác cao hơn, tiết kiệm pin hơn, nhẹ hơn....
@Phuoc Nga 008 wow, cũng rành quá nhỉ, an android expert có khác😃
Thô
thôi cứ hóng vậy sớm muộn j chả đk lên,
Tuyệt vời Note 2 thần thánh
Ôi cái note 2 vẫn đc update,thật bất ngờ,quan trọng là s3 bi vứt ở xó xỉnh nào rồi ss ơi
online107
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chavalier s3 bản Hàn đã lên 4.4.4 được một tháng 😃.

Nói thực là cứ hóng lên cũng chẳng để làm gì. Không khác gì phiên bản cũ cả.
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@chavalier đây là thông tin cho các máy bản quốc tế, S3 quốc tế có ram 1gb nên cấu hình thấp, ko đc nâng cấp nữa, có thể hi vọng 1 bản update cho phiên bản S3 hàn
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@online107 về chức năng ko khác nhưng hiệu năng và pin đc cải thiện chứ
tuan09d3
TÍCH CỰC
10 năm
@online107 Bản L nhiều cái đổi mới chớ bản 4.4.x chả khác gì nhau
@chavalier s3 xài 4.3 còn giật cho tung đít, cài 4.4 chắc đơ máy luôn. s3 xài 4.2 còn ổn định hơn là 4.3.
Thế thì mấy ông dùng bản của nhà mạng như DCM hay AU rồi gì gì đấy chắc đợi năm sau rồi
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kelangbat chắn cái ông Sam vl. up thì up cho hết, up kiểu này ức cmn chế. DCM & AU chắc con ghẻ rồi.
@kelangbat mạng au với dcm dùng chung rom với bản qt đk mà bác .
@chauvinhphong Chắc bạn nhầm, bản của nhà mạng và bản QT khác nhau đấy, không thì đã dễ up ROM, và cũng chả cần phải phân biệt bản ROM của nhà mạng với QT làm gì... Au và DCM không dùng chung được nhé bạn nhé chứ chưa nói đến DCM và QT
datmacom
TÍCH CỰC
10 năm
Note2 giờ vẫn được update. Sướng thật
anobis2000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kệ thôi, ai nói kệ ai dùng cứ dùng, đáp ứng được là xài thôi, thừa chức năng chả bao giờ xài.
ruacon86
TÍCH CỰC
10 năm
Dòng xperia z của sony chuẩn bị lên L hết rồi mà h samsung còn lẹt đẹt mới lên 4.4.4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019