Sony sẽ cập nhật Android 5.0 Lollipop cho dòng Xperia Z từ đầu năm 2015

Trung Dt
16/10/2014 17:38Phản hồi: 268
Sony sẽ cập nhật Android 5.0 Lollipop cho dòng Xperia Z từ đầu năm 2015

Android 5.0 Lollipop đã chính thức được công bố, và giờ là lúc chúng ta sẽ chờ các nhà sản xuất điện thoại Android công bố lộ trình nâng cấp. Sony đã chính thức nói về việc cập nhật Android 5.0 cho mọi dòng sản phẩm Xperia Z từ phiên bản đầu tiên, và trong đó mẫu Sony Z Ultra Google Play Edition là mẫu đầu tiên được cập nhật do được hỗ trợ trực tiếp từ Google. Các dòng sản phẩm còn lại được kỳ vọng sẽ lần lượt có các bản cập nhật từ đầu năm 2015, tất nhiên là Xperia Z3 và Xperia Z2 series sẽ được ưu tiên trong đợt nâng cấp lần này.

Các dòng sản phẩm thuộc dòng Xperia Z bao gồm Xperia Z, Xperia ZL, Xperia ZR, máy tính bảng Xperia Tablet Z, Xperia Z1, Xperia Z1S, Xperia Z Ultra, Xperia Z1 Compact, Xperia Z2, máy tính bảng Xperia Z2 Tablet, , Xperia Z3, Xperia Z3v, Xperia Z3 Compact and máy tính bảng Xperia Z3 Tablet Compact. Như vậy nếu xét về cấu hình của Xperia Z thì chúng ta có thể kỳ vọng nhiều mẫu máy Xperia sẽ được lên Android 5.0.

Nguồn: sonymobile
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zing4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
oke good, mình có table z, z2, z3 đều dc lên. quá hay 😁
😃 Z từ đầu năm 13 mà tận đầu năm 15 vẫn có L để ăn. Tưc là support tận 2 năm.
🆒 Sonyfan cuối năm có trận sonyshow rồi đầu năm có L ăn tết, sướng vãi.

😁 Bình chọn cho sony là supporter của năm. Kikat cũng có sớm nhất sau bọn nexus. L mà đc ăn lúc tháng 1-2 là bằng vs thím HTC luôn rồi.

P/s: 1 chút rò rỉ từ Z4:

Sony Xperia Z3X Doesn’t Exist: Z3x là không tồn tại, thay vào đó năm tới sony chỉ làm việc vs Z4 - flagship cao cấp nhất.

Sony Xperia Z4 Specs: 4GB RAM, Exmor RS CMOS Sensor, 32GB storage:
+ Snapdragon 810 2.8ghz, 8 lõi hỗ trợ 64 bit. Gpu Adreno 430.
+ Rom 32gb và ram 4gb.
+ Kết nối LTE cat 6 và bluetooth 4.1.
+ Camera dùng cảm biến cong.

Xperia Z4’s Design & Display:
+ Design: Tương tự Z3, ko thay đổi nhiều.
+ Display: Kích thước tăng lên 5.5 inch và phân giải QuadHD 2560 x 1440.
+ Sử dụng amp chuyên dụng giúp trải nghiệm âm thanh đc nâng cấp.

@Jang Huang tin tức về cái xperia mới vẫn đang trong giai đoạn chém gió thôi, con kế tiếp chắc chỉ là phalet thay thế ZU thôi, ko phải điện thoại như Z3 đâu
ngheomaham
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan bác Ambi cho hỏi, cái sạc từ nó tiếp xúc ko tốt thì nó bị tụt pin như kiểu pin bị thoát ra đúng không, em mới bị hôm qua
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mandyhades Liên quan gì ko. Có ai đả động gì đến Apple ko mà tự nhiên lôi nó vào đây để gạch đá hả con tinh trùng khuyết tật
LocTrance
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan Mình dùng Zultra 2013 thấy màn hình ko có vấn đề gì, hay kể cả Z 2013 màn sony đẹp mà, mình thích xem phim nên mắt mình nhìn màu khá tốt!
Chả hiểu các thánh ý nghĩ gì cứ chê màn sony hay là cứ phải lòe loẹt rực rỡ mới là đẹp?
Màn đẹp hay ko là do nó thể hiện màu sắc có chân thực hay ko? Có gần với thực tế hay ko mà thôi!
Chắc M7 cũng phải đợi tầm đấy. 😃
@gauto988 hóng bản M7 GPE có trước thì mình up luôn, còn sense thì chắc phải dài cổ 😃
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@gauto988 chưa nghe nói về lộ trình lên L cho các model HTC bác à.
king123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gemini_mobi Bữa nay là giữa tháng 10/2014, 90 ngày sau là qua đầu năm 2015 rồi
@aphu1080 Đận trước khi android L ra bản dev, HTC có nói là sẽ tiến hành cập nhật trong 90 ngày đổ lại từ khi nhận bản android chính thức từ tay Google
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
HDH Android lúc đầu có mỗi SS không bỏ con giữa chợ , thì giờ có thêm Sony 😁
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tn2108 h chỉ còn LG là chậm chạp thôi. samsung, sony, htc cập nhật nhanh lắm.
@tn2108 có thật ko ??!!! Bố tôi có con S3 và vẫn tậm tẹt ở 4.1 nè . Bản thân SS cũng chưa bao h dám tuyên bố 1 cách chắc chắn như sony , nếu có thì chỉ dám nói chắc cho 1 số ít model cao cấp nhất mà mới ra gần nhất chứ chẳng dám hỗ trợ hàng loạt như sony .
@hoanghaidang mình thỉnh thoảng anti samsung như mà phải nói thật là S3 đã lên 4.3 hay 4.4 gì rồi bác àh, gán cập nhật tin tức nhé 😁
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Ơ, Z vẫn được này. Sony khoảng 1 năm nay khá nhanh nhẹn trong việc update cũng như khá nhiều máy được hỗ trợ.
luanpho
ĐẠI BÀNG
10 năm
con Z của e lại có L để ăn r
Xperia Z Ultra sẽ đc cập nhật dầu ăn :-D
wdsaq
ĐẠI BÀNG
10 năm
m7 là con cưng, 1 trong những flagship hiện tại của htc thì ko khi nào họ bỏ đâu, nói về update thì htc chắc chỉ đứng sau samsung, cùi nhất là sony với lg
@wdsaq Bạn xài được mấy cái sony rồi mà phán như thánh vậy bố
3lanh99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teri.nk79 dòng z mới có 4.4.4 được 4 tháng thôi. bạn ấy nhầm đó mà :v
3lanh99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wdsaq "4.4.2 với .3 hay .4 thì khác mẹ gì nhau " nói câu thể hiện cái não vật 😆. Lên gg tự tìm hiểu khác nhau nhé. Kiểu như bác cài adnroid 1.6 + laucher thì có 5. cũng như nhau thôi.
@phuongarch Z1 Sử dung 4.4.4 duoc 4 tháng rồi mà giờ nghe nói ss sắp được nâng cấp lên???
Sony <3
LG Update chậm như rùa, Flagship là LG G mà lẹt đãi mãi nhảy cóc từ 4.1 lên 4.4
@Hungdunghcmc Từng xài LG G Pro, chờ update Android dài cổ. Rom AOSP thì chất lượng cuộc gọi, pin đều tệ, miễn cưỡng chứ ko bằng chính hãng. Xài vài tháng bán đổi Z1, đúng là ko nhìn lầm Sony. Android 4.4.4 ra nhanh cực kỳ, chỉ sau Nexus, giờ L vẫn thế, quá hay. Hahahaah.
@Hungdunghcmc Bác đang dùng Rom gì vậy
@hypous Rom mahdi bác. Cài thêm mấy CM11 lollipop theme nữa là thành android 5 luôn. Ha ha!!!
@Hungdunghcmc Tks bác để lấy đt vợ cài chơi
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
Người ta chuẩn bị lên L hết rồi mà thằng Sam nó mới tới 4.4.4. Nản quá
@dancely20 cái thằng trẻ con này không có gì để cmt à, hay não không dùng để nghĩ
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
@conankcbn7 Không biết ai trẻ con. Mình chưa làm gì bạn nên đừng táp mình. Nên xem lại cách cư xử đi thằng ranh con ạ
Vậy ai xài Z chuẫn bị được ăn L,ngon quá =)
Good, may quá vừa làm chú Xperia Z1
yeusaigon
TÍCH CỰC
10 năm
@tinnhanhvietnam xách tay hay chính hãng chú, xài được hơm, chia sẻ tí, vì thích z3c nhỏ gọn, xài máy to ngán rồi ^^
Vậy là khá sớm rồi còn nữa hi 😁 đang dùng Z1s và chưa thấy muốn thay sang máy khác...
Z mà vẫn còn đc ăn L thì Sony quả thật là bá.
Chắc xịt nhiều quá nên phải khôi phục lòng tin
@ros12810.9 Nói thẳng ra Sony ko có một CEO đủ giỏi để chèo chống sau thời ông Akio Morita . Đầu những năm 2000 khi Walkman vẫn còn đang ở đỉnh cao nhưng Sony lại chọn hướng đi sai lầm khi ra đời những máy nghe nhạc ko tương thích định dạng Mp3 để cho iPod gặm hết thị phần -_- Hồi 2005 - 2006 thì sai lầm khi cho ra mắt Playstation 3 quá muộn , tích hợp đủ thứ vào làm đội giá lên quá cao dẫn đến bị xbox 360 với Wii đập cho te tua tí thì thọt -_- Tivi OLED Sony phát triển ra đầu tiên nhưng éo phát triển tiếp tập trung vào tivi 3D -_- Laptop siêu mỏng VAIO VGN-X505 bàn phím dạng chiclet như macbook air ra từ năm 2004 cũng chỉ để show hàng mà ko biết tận dụng tạo ra xu hướng như steve jobs . Mình vẫn nhớ năm 2008 buổi thuyết trình giới thiệu macbook air khi steve jobs lôi nó từ trong cái phong bì cả đám nhà báo ở dưới vỗ tay rầm rầm như thể là chiếc laptop siêu mỏng đầu tiên 😁 trong bài thuyết trình ông jobs còn lôi một con vaio nào đó dầy dầy có ổ HDD ra để khoe độ mỏng của macbook air ngẫm lại thấy buồn cười :D
@FarmerStyle đi 1 mình, thành công hay thất bại thì tự chịu mà thôi
nhưng thất bại 1 chuỗi mà vẫn ko bỏ cuộc mới là hay :D
nhìn lại thì mọi thứ vẫn là sony đi đầu
cả tivi cong, 4k, oled
thức khuya vậy bác =))
@Mr Prince Mình ở Đức mà h vẫn sớm chán :D
Monsterds
TÍCH CỰC
10 năm
@mandyhades Thực sự bạn nói ra câu này mình còn nghĩ bạn từ trên núi xuống cơ.
Xuống núi vì trên núi làm quái gì có máy PS, chắc cũng có cái đài cát-xét hoặc may ra thì có cái radio. TV nghe vẻ hơi xa vời nhỉ, Walkman và Vaio sợ bạn còn chưa được nhìn thấy, định bảo DVD sợ bạn không hiểu DVD là gì vì không có TV bật thế quái nào được, trên đó điện thoại bàn cước còn đắt hướng chi dùng Smartphone, mà không có smartphone thì thẻ nhớ làm gì không biết. Chắc bạn mới dùng Internet vì nghe nói trên đấy cũng được phủ sóng ít phần chắc cũng được xem phim chiếu rạp rồi chứ gì, xem đến cuối phim xem có dong SONY Picture không nhé 😁
Những cái trên chỉ là một phần, mình nói thêm sợ bạn không hiểu được nên thôi[​IMG]
chúc mừng những bác sắp đc ăn L 😁
thôi xong, LG chắc phải giữa năm sau
Nói chung các hãng cứ update vòng đời tầm 3 năm là đẹp. 😃
@8800 arte Cao cấp đc 2 năm là đẹp, tầm trung 1 năm là vừa. Cập nhật như bạn thì bọn model ra sau có mà ế sặc gạch.
Với lại chi phí cũng như độ ổn định khi ôm đồm thế cũng giảm, ít và từ từ thì nó đảm bảo trải nghiệm hơn.
Cập nhật thì cho đáng, làm cho có thì thà ko làm, chỉ hại người dùng.
@AmbitiousMan Những model sau sẽ có những nâng cấp về phần cứng chứ. 😁
Đề nghị từ nay về sau cấm gõ chữ ăn L.......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019