iWork cho iOS và OS X được cập nhật với tính năng Continuity, hỗ trợ iCloud Drive

levuongthinh
17/10/2014 3:5Phản hồi: 47
iWork cho iOS và OS X được cập nhật với tính năng Continuity, hỗ trợ iCloud Drive

Apple vừa mới tung ra bản nâng cấp của bộ ứng dụng iWork với nhiều tính năng mới dành cho cả iOS 8 và OS X Yosemite. Trên máy Mac, bộ iWork - gồm các ứng dụng Pages, NumbersKeynote nhận được sự thay đổi về giao diện tổng thể và có cảm giác nó “hoà quyện” hơn với ngôn ngữ thiết kế của Yosemite.

Trên iOS, bảm cập nhật lần này mang đến tính năng Continuity/Handoff, cho phép bạn chuyển đổi giữa iPad, Mac và iPhone khi duyệt web, soạn email, xem bản đồ hay nhiều thứ khác.

Bên cạnh tính năng Handoff, tất cả các ứng dụng trong gói iWork đều sẽ hỗ trợ iCloud Drive, giải pháp đồng bộ và lưu trữ dữ liệu đa nền tảng của Apple. Với iCloud Drive, người dùng sẽ có thể truy xuất vào các dữ liệu lưu trữ trên mây từ nhiều thiết bị khác nhau, bao gồm cả tính năng chỉnh sửa văn bản, kéo và thả dữ liệu để quản lý…

Phiên bản iWork cho Mac có thể tải về từ Mac App Store, với Pages (dung lượng 293MB), Numbers (191MB) và Keynote (408,2MB). Còn các bản iOS có thể cập nhật với các mức dung lượng 278MB cho Pages, 232,2MB cho Numbers và 461MB cho Keynote.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Free là ngon rồi 😁 wá ngon
Iwork dùng rất hay.
Mien phi la tai ve lien 😁
Free từ lâu rồi mà các bác
iwork mua iphone/ipad mới dc free. 😃
Hỗ trợ cho file MS Office quá kém, thích nhưng vẫn chả dùng được.
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
Mình rát thích bộ này trên mac, nhưng khi soạn thảo xong thì ko biết làm sao cho office đọc được...chán
dùng MS office trên mac thấy chậm chậm chán quá
@mrblack01 Export ra docx.
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Xuất ra file doc, xls được mà
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
@Respira bác chỉ em với, em tìm cách xuất ra doc mà ko đc...ko thấy cái doc nó ở đâu cả
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Bác nhấn vào File r chọn export ý, r chọn đuôi cần để xuất là đc 😆
Nhvu88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrblack01 Xuất file ra được mà bạn export --> doc, xls ok mà.
Re0
CAO CẤP
10 năm
ình lên Store vẫn thấy có phí , 😔
@Re0 Chỉ miễn phí với các Máy tính mới. Không nhầm thì từ 2013 thì phải.
Re0
CAO CẤP
10 năm
@dihuta mình máy late 2013 sao không được nhỉ
billho
TÍCH CỰC
10 năm
@Re0 Bạn đăng ký máy mới với id của mình. Hệ thống của Apple sẽ tự động đưa các phần mềm này vô id của bạn. Khi đó bạn down về với id của mình thì miễn phí.
Re0
CAO CẤP
10 năm
@billho bạn cho mìnhcachs làm từng bước nhé , thank bạn .
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Microsoft Ofice kết hợp Ondrive vẫn là ngon nhất trên ipad
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
@doinho Bác xem lại comment của mình bên trên,có video hướng dẫn đó
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Bác cho xin link tải MS office cho iPad với, em tìm mãi trên store ko thấy
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lumia62o Bác cho xin link tải MS office cho iPad với, em tìm mãi trên store ko thấy
@mualarung01 bác dùng tài khoản Itunes nước ngoài là tải được
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko liên quan nhưng, ko có thiết bị apple nào hết. đang dùng google và microsoft.
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng iPad air khi tải bộ iWork này vẫn bị mất tiền, trừ phát 30 usd, đau hơn hoạn
@mualarung01 kiện nó đi bác
@mualarung01 Chắc bạn đã bị người dùng trước lấy bản quyền iWork rồi.
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday Kiện đâu giờ trời?
@mualarung01 thế ko bảo mình cho mượn tài khoản
minhcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@mualarung01 chắc bạn mua hàng xài rồi, và người trước đã tải rồi nên bạn không được free nữa.
Có bác nào có nhu cầu mua bản quyên bộ iwork này không e bán cho, bản quyền từ cái ip6 chưa download 😃
Mình cài iWork '09 sau đó update lên iWork mới bằng App Store thì được free luôn. Giờ cài máy chỉ cần lên Store down iWork về. 😁
free,chiến anh em ơi
Chả ăn thua, có cái sheet được mươi chữ nó export ra cái file gần 2Mb chả dùng làm gì được, MO cho MAC thì hiệu năng quá kém, dùng tạm Libre Office còn tạm tạm.
Vừa lấy em plus về...dùng như hạch...
Không cần maill edu đâu. Chir cần tài khoản mic rồi đk. Vậy active ngon lành
Bộ iwork không qua đươc MO đâu.
mình chỉ thích nó sửa được files .doc vs docx :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019