[Hỏi Tinh tế] iPhone 6 plus hay Nexus 6

vuhai6
16/11/2014 2:31Phản hồi: 788
[Hỏi Tinh tế] iPhone 6 plus hay Nexus 6
Nexus 6 cùng với iPhone 6 Plus là hai đại diện ưu tú đến từ Google và Apple, đồng thời bộ đôi này cũng có thể nói là mạnh mẽ nhất của hai nền tảng AndroidiOS. Chính vì thế video dưới đây sẽ so sánh trực diện 2 chiếc điện thoại này với nhau để bạn có thể nhìn nhận sự khác biệt cũng như quyết định lựa chọn cho mình một chiếc điện thoại mới phù hợp hơn. Nexus 6 chạy Android 5.0 Lollipop còn iPhone 6 Plus thì được cập nhật iOS 8.1 gần đây, cả hai hệ điều hành này đều mới được phát hành với rất nhiều những cải tiến, tối ưu hơn với những trải nghiệm người dùng tuyệt vời hơn.

Cả Nexus 6 và iPhone 6 Plus đều có thiết kế bo tròn các cạnh, iPhone 6 Plus với lớp vỏ unibody liền lạc còn Nexus 6 thì chỉ có khung sườn là kim loại nhưng cũng rất chắc chắn. Nexus 6 có màn hình 5.96-inch AMOLED với độ phân giải siêu cao 2560 x 1440 (493 ppi). Nhân hệ thống là Snapdragon 805 với xung nhịp 2.7GHz, 3GB RAM cùng GPU Adreno 420. Máy được trang bị pin dung lượng 3220 mAh.

Trong khi đó iPhone 6 Plus có màn hình 5.5-inch IPS với độ phân giải FullHD 1,920 x 1,080 (401 ppi). Sử dụng SoC của chính Apple là Apple A8 với xung nhịp 1.4GHz, 1GB RAM cùng GPU PowerVR GX6450 GPU. Máy được trang bị pin dung lượng 2915 mAh.
788 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone 6 và Passport... 😁
@hanhnv87 Lịch sự tí đi. Còn không thì đừng nói để người ta xem thường không ai biết dạy bạn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong44 ờ,cho hắn ra đảo "đầu trọc" đi bác😁:D
@hanhnv87 Lần đầu tiên thấy thằng đần độn này nói được một câu thể hiện đúng bản chất đần độn của nó 😁
namxbb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Kết cái kiểu dáng passport hơn 😆
h2ckira
ĐẠI BÀNG
9 năm
IP6 là nhất hạng bây giờ rồi. Hàng android xài 1 thời gian là giật giật thấy ghét lắm
@TrungReset Quan trọng là cùng thời với ip4 thì có đứa nào lên 4.x hay ko thì tính ^^
@biahoi5ngan Mấy ng xài android thanh niên, lên mạng tìm hiểu bit đc chút ít nên tỏ vẻ hay, làm như nguyên thị trường danh cho họ, phụ nữ hay ng già ko phải ng tiêu dùng chắc. Bắt ng ta xoá bớt ứng dụng, reset hay root j đó, rảnh quá mới làm
@h2ckira bậy bạ android L ngon lam 5 giat au
vannh0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h2ckira Giật á :v bạn ghét android từ dòng giá rẻ nên ns thế thôi . Con nexus này mà giật mình die luôn . :3
tommy39
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vote cho IPhone 6 Plus
Dám cá là sẽ chọn ip6 nhiều hơn
Đt Android có con nào ra hồn đâu
@gautrang14 Vậy người dùng ip bị lỗi tiềm ẩn qua bảo hành hư đổi thì cũng thế? như vụ mất sóng hay cong máy apple có đổi cho đâu. ^^ Apple có đổi cũng mang về sửa xong gắn mác hàng mới bán cho ifan khác. Cũng có thể là bạn đã mua 1 chiếc ip lỗi đã sửa lại.
apple không sản xuất máy mà thuê foxcon gia công vì thế apple đâu có sửa mà đổi lấy về đưa cho foxcon sửa lại xong rồi đưa lại apple bán cho người khác.

Vả lại máy android phần cứng rất ít hư thì làm gì có chuyện lỗi mà đổi? Đa phần lỗi phần mềm hoặc người dùng làm rơi vỡ thì mang ra chỉ sửa chữa. apple lần nào cũng lỗi hàng loạt rồi âm thầm sửa. người nào lỡ mua sớm thì hên xui.
@quanghung1611 Zí dụ vài mẫu xem thế nào! Con zr là con android dùng gần đây nhất có giật con mẹ gì đâu.
P/s bắt lộn bài rầu!
@quanghung1611 bản chip Exynos thì mình ko biết nhưng bản dùng chip Qualcomm thì rất mượt.
@westlifeplaywar Ko biết xài chưa mà phán nghe chắc cú thế 😁
Ip down file với clip nhạc kể cả trên youtube ầm ầm nhé. Chưa cần nói đến JB làm gì, ứng dụng trên appstore 1 đống kìa :D

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ip6+
quang.an
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chọn Passport 😁
@quang.an Chuẩn, cứ Passport mà chơi thôi.
IOS thì chỉ chơi Ipad thôi
không có cái nào đáng mua
@iphone368 Thế theo bạn, pjo cái nào đáng mua 😁
@Kill me or Love me theo mình, ý kiến cá nhân, hiện tại thì chỉ có note 4 mới là đáng mua nhất, xét về yếu tố là điện thoại phablet đấy
vulanlt
CAO CẤP
9 năm
@iphone368 Không có cái nào đáng mua vì bạn không đủ lúa trong bồ để xúc, hi hi... [emoji2]
@vulanlt uh cũng đúng
ip6 plus ra đường người ta mới chú ý nhiều hơn nexus
@Daculacala Mua để dùng hay để khoe? Mà khoe ở đường coi chừng bị giật ngã lăn ra đường tiền mất tật mang
@Daculacala Chú ý "cướp cướp"😁
@Daculacala muốn ra đường người ta chú ý nhiều hơn, thậm chí tất cả đều chú ý thì làm hai cái ip plus mô hình (không cần hàng thật) áp 2 tai + 1 cái ống bơ đá đá cho nó kêu um lên đảm bảo không ai là không chú ý!
@Daculacala Bạn mua dt cho mình xài hay cho người ta chú ý ?
Nexus 6 vs 1280 hết bài..iphone ư..tôi ngán tới già
@ĐăngrousApple Ko biết sao chứ 6+ với N6 nó gần như ngang giá nhau đấy -_-
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@tan.phan.vt Bạn ý bảo bạn ý khinh ip chứ bạn ý có bảo bạn ý có N6 đâu
Đương nhiên N6 android gốc cũng mượt tầm 3/5 ios rồi

Gửi từ iPhone 6 Plus 128gb của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ĐăngrousApple sr mình đọc ko kĩ
Còn android gốc với ios với trải nghiệm của mình thì nó nhanh ngang nhau. Mình thử Nexus 5 chạy Kitkat với iphone 6 thì tốc độ mở app lúc con N5 nhanh hơn, lúc con IP6 nhanh hơn, còn game thì mình thử một vài game thôi, chưa biết rõ nhưng thấy cũng same same.
Mình thấy hiện h hai thằng chỉ còn khác nhau về trải nghiệm người dùng với mức độ gò bó hdh thôi chứ độ mượt của android ko tệ như bạn nói đâu o_O
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@tan.phan.vt 😃 Thực ra mình bảo android mượt tầm 3/5 ios vì đôi khi dùng lâu Android vẫn crash app, và nhiều app ko tương thích ko cài dc, ko ổn định lắm
Ios quản lí ram cũng tốt hơn android phần nào (1gb ram mà chạy thế cơ mà 😃) )
Với cả ios bây giờ cũng ko gò bó, bạn có thế cài dc app tư safari hoặc appstorevn ko cần jailbreak mà (box iOs mình có hướng dẫn đấy)
Chào bạn!

Gửi từ iPhone 6 Plus 128gb của tôi sử dụng Tinhte.vn
Em fan sony nên ko chọn con nào hết 😁
Ị phôn chứ
@hoanglongls Chết cười với cmt của bác! Em chọn Nexus 6.
6 thôi , xài anroid 6 thág nâg cấp 1 đời mệt lắm , tốn kém
@tieuquycodo 4s vẫn lên 8 nhưg lên chán lắm , còn android ngoài update của dòng nexus ra mấy hãg khác hóg mệt thêm , nhưg mình lại ko thik adnroid gốc mới chết
@ragefighter thấy thằg khác ham muốn đổi chứ sao , đt ôm 1 cái xài 6 thág đã nãn rồi
@iphone368 ít ra xài đc 1 năm mới hóg máy mới 😁 android quá nhìu sự lựa chọn nhìn ham lắm nhưg ko theo kịp , mình thik android nhưg thik nhữg con đỉnh thôi vì xài vậy mới thấy suớg
xuankage
TÍCH CỰC
9 năm
@verylove mua thì cứ thế mà dùng ai bắt đổi máy đâu mà tốn với chả kém
rapper1412
TÍCH CỰC
9 năm
+ là ngon rồi...
ghostmother0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng là fan Sony nhưng nếu chỉ chọn 1 trong 2 em này thì sẽ chọn 6+ 😆
2 cái dép úp vào mặt. nexus 6 thì khoe không ai biết, ip6+ thì màn hình rỗ ...
@Apple Haters 2.01 Mình thấy bạn cứ đưa cái câu " đang dùng iphone " ra để dìm iphone làm gì nhỉ. Nếu bạn anti apple thì có thể tẩy chay nó và dùng của hãng khác mà. Riêg bản thân mình thì thấy hiện tại 6+ và note 4 là dùng sướng nhất. Nhưg vì kte hạn hẹp nên chấp nhận vui vẻ với em 5s hiện tại. Hãng nào có em nào ngon thì mình thích chứ chẳng fan bố con thằg nào. Phân tích cho kĩ cái thông số để lam gì trong khi dân dùng đt ở Việt Nam hầu như rất ít ai mua trước khi mua 1 con đt lại tỉ mỉ tìm hiểu thông số kĩ thuật từg con đem so sánh bét nhè rồi mới mua. Cứ ưng em nào thì cưới thôi ( nếu kte cho phép ).
@Apple Haters 2.01 Nói đi nói lại là bác khoe mắt bác 40/10 phải hông nè :") Khoe mắt tốt thì khoe đại đi, nói lên nói xuốg mà ẩn ý có nhiêu đó, h e hỏi rồi đó, bác ngừg khoe được rồi lol 😆)
@sphinxkid Đăng nhập để like cho like của bạn :D *cơ mà v có spam ko nhể *
chắc chắn là 6 plus 😁
mrtuyen1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Iphone6 thôi
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
iPhone 6 plus, hiện đang dùng.
Hỏi thế này cứ như đem audi r8 so với kia k3
@kool_boyjuly Ý bác là nexus là audi mà iphone la kia? Vậy thì bác đúng rồi đo
@gà múp V6 nó cũng ăn đứt hết. ... Civic nhà bác chắc ngon lắm... Auđi r8 v6 bằng civic =)))))
@ChienPham2014 v6 mà ko có cái siêu nạp thì chỉ đc cái dáng thôi bác ạ. bác dùng hàng civic cedan thôi chứ chắc chưa nhìn thấy civic 2 cửa đâu nhỉ ( ko p ngạc nhiên vì vn ko có mấy con đấy đâu) đem so thì hãy so sánh cùng dòng xe nhá
@kool_boyjuly Bác đang hay đã từng sở hữu 2 chiếc này?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019