Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mảng di động của LG có CEO mới

Didu
28/11/2014 4:1Phản hồi: 60
Mảng di động của LG có CEO mới
Juno Cho (bìa phải) - CEO mảng di động mới của LG từ 1/12/2014
Tập đoàn LG vừa công bố vị giám đốc mảng di động mới là Juno Cho, người sẽ lên thay thế vị trí mà Park Jong-Seok nắm giữ bắt đầu từ ngày 1/12 tới đây. Vị CEO mảng di động hiện tại được cho là có vấn đề sức khỏe nên ông sẽ rút lui với cương vị mới là cố vấn công nghệ và hỗ trợ trực tiếp cho giám đốc mảng di động mới lên chức, Juno Cho.

Juno Cho từng là giám đốc chi nhánh Bắc Mỹ của LG trong những năm 2000 và đã đạt được thành công khi ra mắt chiếc điện thoại Chocolate huyền thoại năm 2006. Thế mạnh của Juno Cho được LG giới thiệu đó là về khả năng marketing cũng như bán hàng, nó được kỳ vọng sẽ giúp mảng di động của tập đoàn này gia tăng về doanh số và lợi nhuận hơn nữa.

Trước LG thì hãng điện thoại đồng hương là Samsung cũng được cho là sẽ thay thế người đứng đầu bộ phận di động nhưng lý do của hai sự thay đổi này là khác nhau hoàn toàn. Quý vừa rồi, thị phần của LG ở Bắc Mỹ tăng gấp đôi chỉ còn kém Apple và Samsung trong khi đó lợi nhuận của mảng này là 152 triệu USD, cao nhất từ 2010.

Nguồn: CNET
Hình: Automotiveit
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
hi vọng lg sẽ vươn lên số 2 tg
vulanlt
CAO CẤP
9 năm
@mrsouth.hp Nếu đã là sự hy vọng thì cho LG lên vị trí hàng đầu luôn đi bạn, hi hi.. [emoji2]
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@vulanlt mình thấy phần cứng lg chưa dc tốt lắm nhất là khoản về cảm ứng và các phím cứng dễ đi sau 1tg sử dụng. Nếu đứng đầu thì phải hoàn hảo cả về phần cứng và mềm đã ;)
Rồi hi vọng anh em fan ruột của LG ngày càng phê pha hơn với những sự thay đổi ở. G4.G5....thỏa mãn cả tinh thần lẫn xác thịt
Kết cái Logo LG ! ;)
@vanminh221193 LG = Lucky & GoldStar
@vu_cali theo em biết hình như nó là Life Good mà bác :oops:
@vu_cali Life is Good
@DoubleA Tên tập đoàn là Lucky Goldstar bạn ạ. Slogan của hãng mới là Life's Good. Rất nhiều người trên thế giới đều nhầm lẫn vấn đề này, không chỉ riêng bạn đâu nên đừng lo 😁
@lee jin ki vâng :3 thanks bác :D
sau mấy sự cố liệt cảm ứng các dòng G màn incell, doanh số năm sau chắc sẽ giảm vì ko ai dám liều mua flagship của LG nữa😕
mình chứng kiến có gần chục con của bạn bè bị thôi, vãi hẵng ra😁
@Rich Leon G là flagship từ cách đây mấy mùa rồi bạn ạ. Thấy mọi người cứ kêu ca liệt cảm ứng này nọ chứ con G Pro mình mua từ lúc mới ra mắt đây, xài gần 2 năm tới nơi rồi, rơi lên rơi xuống. Ấy thế mà vẫn dùng ngon, màn hình sáng đẹp, chả thấy liệt lag gì cả ??? Hay lại chê theo phong trào???
@galabuon Mình dùng bản l23 bạn à. K có rom nên k khuyến khích bạn dùng bản này nên mua bản mỹ hay hơn. Nhược điểm duy nhất là màn hình bị mè khá nhiều(do mắt mình soi ghê nữa) màu sắc đậm nhưng độ sáng thấp khá tiếc. Máy 6" nhưng rất gọn nhé. 100%k có con 6" nào có thể nhỏ gọn hơn nó
@김대한 Cười gì?? Màn hình là thứ đắt tiền nhất của cái máy. Màn amoled ss là mắc tiền nhất trong tất cả các loại màn hình ips/lcd. Nó dựng tất nhưng cái màn có dựng thì giá thành cũng cao thành ra giá ss khá vững ko như lg, sky. Minfnh dùng 1 từ lu6200,lt2, g, gpro,g2...... Nhiều mẫu khác giá lúc mua thường cao gấp 2 giá bây h, h mấy con này rẻ bèo nhèo, rẻ hơn cả giá thành sản xuất thì bố thằng ngu nào buốn bán kiểu ấy, chưa kể bác có đi test máy hay dùng nhiều máy k, cùng 1 đời mà cầm 2,3 con lên mà 2,3 kiểu màn hình, cảm ứng dựng độ mượt như máy tàu nhái, vỏ sida. Topic g, gpro, g2 bây h loạn lạc cái vụ carm ứng nhưng trước kia cái thời giá hơn 8củ có ma nào chết cảm ứng đâu
hungquyen999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sayxintoingay máy đó cắm nguồn để báo động cả ngày nên bị đó mà, cả mấy con lumia demo trưng bày cũng bị, chỉ có samsung là mình thấy trâu bò màn hình, cắm suốt ko sao nhưng lại hay hỏng vặt, dùng lg g-serie chả biết đến lag là gì,
Kết lg
Mong LG sớm đẩy Samsung xuống thứ 2 😁
@phuongnam1th Samsung, LG ai thành công thì cũng đem tiền về cho HQ hết. Mắc chi phải cạnh tranh rồi chơi kiểu dìm người trong nước cho chết như VN.
@izandroidz Chính xác. Bên nước nó mày làm đc mày hưởng, tao làm đc tao hưởng. T ko phá mày mày ko phá tao. Chúng nó vì lợi ích chung của cả nước chứ ko như vn mình. Nếu như vn mình chắc LG hay Sky xanh cỏ lâu rồi. Hay trước có daewoo thì kia với hyundai làm gì có ngày hnay. Chán cái dân vn. Toàn dìm nhau cho chết
@Hiep2014 Trước khi đạp sám sùng phải đạp é phồ trước đã
@phuongnam1th Lúc đầu mình vô TT để tìm hiểu công nghệ, vô được hai tháng công nghệ chả biết gì nhưng lại biết chửi nhau, hay không?.
Đọc cmt thì thấy chống khựa dữ lắm nhưng không hiểu sao khựa càng ngày càng tiến về đỉnh đầu thế giới còn vịt càng ngày càng tiến về đít thế giới
có CEO mới, LG sẽ vùi dập Samsung
@vu_cali Vùi dập thế nào hả bác ?? Lg & samsung vừa là đối thủ nhưng cũng vừa là đối tác bắt tay nhau. Chứ Ko thì thằng SS nó tát cho 1 phát thì LG chết chứ mấy ngáp. Ko tin bác cứ qua nước nó thì biết. Dân hàn ko có LG Thì nó sống tốt chứ ko có samsung thì chúng nó chao đảo chết gần hết. SS nó chỉ mở mồm 1 câu là LG chết chứ mấy bác ơi.
Bác nào lên làm cũng đc, miễn là update con G2 của em mau mau nhá 😁
Từ này LG làm Nexus phone làm ăn lên hương hẳn.
3 hãng HTC, SS và LG đều làm ăn tốt sau khi GG trao niềm tin. Tiếc là HTC không đủ lực để duy trì và đánh rơi lợi thế về tay SS.

Rất mong GG cho Sony làm Nexus phone sau LG.
Pac-man 😆

Life's Good là câu slogan của LG thôi 😃)
Điện thoại Hàn xẻng xấu xí ẻo lả chứ không đẹp và mạnh mẽ như đt Nhật.
Líp Líp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vankhoand1983 nhật thì thường thiết kế dị,cứng cáp,mình cũng đang dùng phải nói là chất lượng gia công rất tốt.
em G của mình mới thay cái màn hình hết có củ rưỡi, xót! chả nhẽ vứt mẹ cái máy đi, bỏ thì thương vương thì tội, chán
@codon5290 Chia buồn cùng bạn, đó là bệnh của LG mà. Mua máy có màn incell của LG toàn có cảm giác sống chung với lũ. Ko biết các hãng khác thế nào.
@luunamanh Incell thì liên quan đến loạn cảm ứng, hàng dựng nó mới vậy,chỉ thấy là ngoại hình nó đẹp nhưng dễ vỡ, rơi mạnh một phát coi như cho vô nghĩa trang nằm luôn, con G at&t xài từ hồi nào giờ chưa biết loạn là gì
Thích lg từ g2
hàng chính hãng chứ mông cái mống lợn j😁 mấy con còn lại là G2 dcm chính tay nhập code, xài sạc xịn. Chết vẫn chết đều😕
đặc điểm là nóng nhiều thì mau chết, tính chất cái màn LG là thế, mấy con ko incell ko sao...
@Rich Leon Thôi đừng lôi hàng nhật hàng hàn vô nữa. Đồ hàn máy mới như note4, g3 thời mới bán thì mới chất lượng chứ h nó rớt còn nửa giá thì hơ hơ.... Đồ nhật nó in hộp khó lắm à,dựng vỏ khó lắm à???? Xài scj cáp lô k đúng chuẩn nữa chết ráng chịu thôi ở đoa mà sạc xịn(máy nhật thiết kế khác để dùng sạc 110v mấy mấy thương gia cho sạc 220v xài xịn đâu ra hay vậy hay do cái miệng thương gia nói xịn là xịn, sạc đầy là 1h40 k hơn nhé nhồi thêm 15-20' nữa cho 2h tròn, nhiều ng cứ sạc toàn 2h30 thậm chí 3h mới đầy) và g2 màn incell bác ơi.....
yelliver
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG = Lucky GoldStar = Lucky Geumseong = Lucky Kim Tinh
Samsung = Samseong = Tam Tinh
bọn này toàn là tinh 😁
LG thay nhân sự với lý do là sức khỏe, cái đó hoan nghênh, còn SS thì già ốm nhưng chưa dám cho thừa kế, vì nghe đâu thuế thừa kế là 50% số tài sản mà người thừa kế được, trong gia đình là vậy, ở ngoài thì đang cải tổ mảng dđ
chen8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kết Lg, không thích samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019