Windows Phone 8.1 Preview cập nhật lên build 14129, có thêm nút bật tắt mạng 3G/4G cho Action Center

Duy Luân
5/12/2014 23:3Phản hồi: 354
Windows Phone 8.1 Preview cập nhật lên build 14129, có thêm nút bật tắt mạng 3G/4G cho Action Center

Bản cập nhật mang số hiệu 14129 dành cho Windows Phone 8.1.1 Preview for Developer vừa mới được phát hành đến tay người dùng. Trong đó, Microsoft đã bổ sung thêm nút bật tắt mạng 3G/4G cho phần quick setting của trung tâm thông báo. Đây tuy chỉ là một tính năng nhỏ nhưng được rất nhiều người yêu cầu bởi nó giúp việc tắt mở mạng di động nhanh chóng hơn nhiều so với việc phải đi vào sâu trong trình cài đặt hệ thống. Bản build mới còn hỗ trợ Cortana cho một vài nước châu Âu như Đức, Ý, Tây Ban Nha, Pháp. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về WP 8.1.14219 bằng cách vào Cài đặt > Cập nhật điện thoại > Kiểm tra các bản cập nhật.

Nguồn: Windows Central
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinhte h chậm quá. Bài này đọc từ hôm qua rồi.
ombiu2713
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Shishio Makoto Việc dễ nhất trên đời là chê bai người khác!
@Shishio Makoto Nếu bạn thấy mình hay thì tự đi mà làm 1 Tinhte ver 2 nhé! Nếu bạn tài giỏi có thể gom hết tất cả các tin tức nhanh hơn thì vui lòng làm Tinhte2.vn nhé đừng có không làm gì r ngoi do trach moc
@Shishio Makoto sao em ko cập nhật dc ah
@Shishio Makoto
Hôm qua lấy đâu ra cập nhật, mới có 3h sáng nay... Chém kinh quá bạn ở trên
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
sáng nay 2-3 giờ là có rồi. đọc trên wpcentral
Đúng ra hôm qua có thông tin rồi.cấp nhập xong lúc 4h sáng
mình rất thích window phone.😃
@camerabinhduong
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vụ vừa rung vừa đổ chuông tính sao đây anh Mi cờ rô sốt ????
KHABT
TÍCH CỰC
9 năm
@tmt_angel8x Có rồi mà bạn. wp_ss_20141207_0001.png
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhkha014 À, nó chỉ rung đc lần đầu sau đó mới đổ chuông và ko rung nữa
miss call hoài 😔(
KHABT
TÍCH CỰC
9 năm
@tmt_angel8x Bạn cảm thấy chưa hài lòng thì vào phần đánh giá sản phẩm ghi vào, gửi cho nhà sản xuất biết mà khắc phục.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhkha014 đánh giá chỗ nào bạn, mình ko xài bản dành cho developer preview 😔
Xài bản Cyan
KHABT
TÍCH CỰC
9 năm
@tmt_angel8x Đánh giá chúng tôi nằm trong phần cài đặt đó bạn, vô muốn thêm gì thì cứ thêm vào.
cuminh8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đầy đủ hết rồi, sẵn sàng quay lại wp hehe
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chuẩn bị cập nhật Denim thì tinhte mới post bài này lên. Nhanh quá à :p
Anh windows chơi kì quá,làm cho người dùng thích thú vì những cái mà có trên các Os khác từ đời nào rồi 😁
Trước là khóa xoay màn,rồi thì cho cài hình nền,tạo folder,giờ đến cái này ...!!
@HoangPigg iOS có nút bật 3G ngoài Control Center chưa bạn?
@HoangPigg Tính ra trước ngày hnay thì mỗi android mới bật tắt nhanh được 3G thôi. Còn iOS muốn nhanh thì phải JB mới làm được 😃
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
từ khi lên 8.1 dev thì chưa up thêm cái nào nữa
Cập nhật mấy bữa trước r giờ mới phát hiện có tính năng này 😁
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vophuochigh-tech bớt chém đi chú vừa OTA rạng sáng nay 😃 mấy bữa trước mới kinh =]]
cobra4eye
TÍCH CỰC
9 năm
có chế độ vừa rung vừa chuông chưa mấy bác
lại học hỏi rồi, sao ko mang cái hình nền từ thời windowmobile nhỉ, cả các widget nữa
luyen
TÍCH CỰC
9 năm
có mấy ông cứ mở miệng ra kêu biết từ hôm qua với thông tin chậm này kia, chắc ông nghĩ tinhte (hoặc bất kỳ site nào khác) là của các ông và phục vụ riêng các ông à ?
manhkuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sướng nhất cứ có update là có OTA luôn, trong khi anh con đẻ của Google là Nexus 7 2013 lte chờ dài cổ file image để up lên 5.0 thủ công cũng chưa có. Sướng cái đã.
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
9 năm
hiện h là 830 của mình chưa có bản cập nhật!
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
Đang update treo sáng tới giờ tải mới xong. Chắc có cả sửa lỗi cho em 925 của mình nên tải hơi đầu lâu tý.
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
@natomedia Bản này chỉ là bản Beta dành cho tất cả máy chạy WP8, bao gồm cả HTC và SS,... nên k có chuyện sửa lỗi cho con 925 của bạn đâu 😃
cái gì chưa có thì cũng từ từ sẽ có...Winphone.😁
mình chỉ cần vừa rung vừa chuông
urbanboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hanguyen129 Thế chưa có hả bạn, may chưa mua 1520.
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
@hanguyen129 Xài máy gì mà không rung vs chuông
umumti
CAO CẤP
9 năm
@nipponx WP rung đầu tiên, sau đo nhạc chạy hết nó mới rung tiếp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019