Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay LG 34UC97: 34" Siêu rộng 21:9, cong, IPS

cuhiep
12/12/2014 14:43Phản hồi: 176
Trên tay LG 34UC97: 34" Siêu rộng 21:9, cong, IPS
Kích thước 34" và tỉ lệ màn hình 21:9 thực sự mang lại trải nghiệm không gian làm việc cực kỳ rộng rãi. Ghép hai màn hình lại không cho trải nghiệm tốt do có khung màn hình ở giữa. Dùng một màn hình lớn tỉ lệ ít rộng hơn thì chiều cao lại quá mức mà mắt có thể nhìn thấy được. Về màu sắc thì LG 34UC97 rất giống với màu của những màn hình Apple. Độ phân giải thì 3440x1440 chỉ đạt mức bình thường, cách quá xa nếu so với màn hình có độ phân giả cao nhất hiện nay là iMac 5K. 34UC97 thiết kế đẹp nhưng lại khá là ọp ẹp.

Không gian làm việc rộn hơn, thoáng hơn.
Chúng ta có thể để 2 cửa sổ xử lý ảnh hay làm phim cùng lúc một cách thoải mái. Duyệt Web hay email thì có thể để rất nhiều. Nếu anh em không để nhiều thì cũng là cơ hội để chúng ta có thể nhìn thấy hình nền. Anh em càng làm nhiều việc trên máy tính thì càng thấy màn hình rộng phát huy tác dụng.

Màu sắc và độ phân giải.
LG nói màn hình này tương thích với MAC, có cổng Thunderbolt. Mình dùng thử cả Thunderbolt và HDMI thì thấy thích HDMI hơn. Màu sắc của 34UC97 này khá tương đồng so với màu sắc của các màn hình khác của Apple. Đây là điểm quan trọng nhất. Màn hình Apple vốn khá chuẩn về màu sắc nên mà LG này đồng màu là rất tốt. Trước khi mua màn hình này mình lo nhất là màu sắc nó không tương đồng, nhưng giờ thì thấy hài lòng.

Về độ phân giải thì đạt ở mức trung bình khá. Khi anh em nghe 3440x1440 thì anh em sẽ thấy nó rất nhiều vì hơn so với màn hình bình thường của anh em. Tuy nhiên với kích thước 34" thì độ phân giải này là bình thường. Độ mịn của 34UC97 chỉ tương đương với màn hình Thunderbolt Display 27" độ phân giải 2560x1440 mà mình trước đây. Tức là kém hơn iMac 5K 2 lần. Muốn đạt được như iMac 5K thì màn hình này phải là 6880x2880 điểm ảnh.

Thiết kế, hoàn thiện và lắp đặt.
Mình rất thích thiết kế của chiếc LG siêu rộng này. Nhìn nó nhẹ nhàng và các đường cong rất là đẹp. Khi bạn mua về thì chỉ cần gắn 4 con ốc vít vào là có thể sử dụng được ngay. Màn hình cũng chỉ có một nút để điều chỉnh nhiều thứ.

Tuy nhiên LG lại dùng nhựa và hoàn thiện khá lỏng lẻo. Rất may là chúng ta chỉ để nó ở một chỗ. Nếu so với Apple Thunderbolt Display thì chất lượng hoàn thiện kém hơn rất nhiều truy màn hình có thiết kế mảnh mai và gọn gàng hơn.

Cấu hình cơ bản:
Kích thước: 34", tỉ lệ 21:9, cong, đường chéo 86,7cm
Độ phân giải: 3440x1440
Tấm nền: IPS
Có kết nốiThunderbolt
Hỗ trợ: Windows và MAC

Quảng cáo

Thiết kế cong, đơn giản và đẹp tuy nhiên hoàn thiện không cao cấp.

Trang bị nhiều cổng kết nối trong đó có cả hai công Thunderbolt tương thích với Apple.

Chân thiết kế đơn giản, nhẹ nhàng và đẹp

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danhathanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đẹp luôn, yêu nhất là cái chân, IPS và to nữa
tỉ lệ màn hình lạ thật , nhìn khá ấn tượng . Làm việc kiểu 2 màn hình 😁 Đáng để nâng cấp
@bosjunhan_kem Tỉ lệ này mà lạ gì bác.
Bác xem phim thì toàn là 21:9
Màn này xem phim thì ko bị 2 viền đen trên dưới.
Còn xem phim chuẩn 16:9 thì màn này bị 2bên viền đen trái phải.
Tỷ lệ này xài rất thích, rất thoải mái rộng rãi.
Đang xài con 29 inch của dell. Rất pherrrr
bác Hiệp vội đi trả bài cho vợ hay sao mà câu cú lủng củng, sai chính tả nhiều thế :d
@waver5 Đã sửa
@cuhiep Vẫn còn sai " truy màn hình"
mr_bach
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep cái thùng rác phía sau màn hình đẹp quá a ơi, cho e đc ko:mad::rolleyes:
Màn này xem phim với làm Video, sửa ảnh thì còn gì bằng 😁
@Bố chả tiền build máy cũng tốn ko ai bằng
ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm

full kịch khung nhé.

cùng đang dùng em LG29UM95.tỉ lệ 21:9. Cũng thích màn to hơn nhưng ở VN mua chính hãng chỉ đến em này đen 😔
ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhlonghp Cài đúng độ phân giải của màn hình 21:9 khi xem phim đảm bảo full 😆 chỉ sợ phim ko đủ độ nét. Ko phải chơi bluray =))

ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nobitaver cũng là góp vui với bác hiệp anh em cùng nhà LG ấy mà =))
@ignore Nếu phim có phụ đề thì sao ?
ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm

làm thêm con ghế này ngồi xem phim hay làm việc đều sướng đấy bác ơi.

edit: nhiều bác hỏi quá em xin để link bán sp luôn 😁 review là ngồi rất êm,ko mỏi cổ mỏi lưng,ghế có pitons ngả ra sau như ô tô xem phim là đỉnh cao

http://www.hanoicomputer.vn/ghế-chuyên-dụng-cho-gamer-màu-đen-gg20/p26392.html
fragilesss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ignore xem topic thích mỗi cái ghế của bạn duy chỉ có điều ghế chân quỳ không nâng lên hạ xuống đc liệu có bất tiện ko bạn?
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ignore link không hiển thị bác ơi, kiểm tra lại giùm em cái, :D
ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhdoong http://www.hanoicomputer.vn/phu-kien-game-net/c305.html
@MUforever Đến đây nhé!!! 😁
http://ghechoigame.com/ghế-chơi-game-quán-net-g01-đến-màu-sắc-tự-chọn_i1003_c129.aspx
em này đẹp kinh dị ...

p/s không liên quan lắm nhưng cho em xin cái wallpaper đi anh @cuhiep ơi :v
tuan_an
ĐẠI BÀNG
9 năm
Amazon bán 26 củ, thích nhưng ngoài tầm với...
tạm hài lòng với 2414 =.=

my corner :3
caphe17
TÍCH CỰC
9 năm
@tuan_an Cho em hỏi cặp loa đó mua ở đâu vậy bác?
tuan_an
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caphe17 Mua ở Loa.com.vn đấy bạn..chuẩn THX nên coi phim hay nghe nhạc hết sẩy :3...
mr_bach
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuan_an boyhood😁
tuan_an
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuanbach93 giải trí nhẹ nhàng :3
màn hình ơi là màn hình sao lại đẹp thế ko biết !!! i love you
LG 34UC97
hoanle147
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko thấy đề cập đến giá nhỉ ?
ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác cho giá để ae tham khảo. Nếu muốn thanh lý thì cho lên face bác nhé . đang follow bác rồi
lehieuds
TÍCH CỰC
9 năm
Samsung cũng có 1 em màn hình cong nhưng chỉ dừng ở mức 27inch và full HD
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá em này bao nhiêu a nhỉ ?
ôi cái "thùng rác" màu đen phía sau kìa 😁
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dạ màn hình to quá. Làm việc gần e rằng các bệnh viện về mắt chuẩn bị quá tải á
$1,299 , 😔
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Thật sự là hấp dẫn! Giá mà độ phân giải cao hơn nữa thì không còn gì để chê.
mrquan55
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích em pp trắng cơ ................nhưng mà màn đẹp thật
em này quá đẹp nhưng thuộc phân khúc cao cấp rồi, chắc chỉ có các bạn làm đồ họa mới cần đến cái màn hình khủng như thế này 😃

Send by Tinh Tế News
ignore
ĐẠI BÀNG
9 năm
@indigo1 phim 4k,game....??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119