Samsung Phần Lan tiết lộ Galaxy Note 2 cũng được cập nhật Android Lollipop

bk9sw
25/12/2014 1:58Phản hồi: 212
Samsung Phần Lan tiết lộ Galaxy Note 2 cũng được cập nhật Android Lollipop

Bên cạnh Galaxy S5 vừa được cập nhật và Galaxy S4, Note 4, S3 cũng đã có lộ trình thì hôm nay, thông tin từ Samsung Phần Lan cho biết chiếc Galaxy Note 2 cũng sẽ được cập nhật với giao diện Material Design và nhiều tính năng khác của Lollipop trong tương lai.

Galaxy Note 2 là chiếc điện thoại flagship được hãng điện tử Hàn Quốc phát hành năm 2012. Việc Note 2 nằm trong kế hoạch cập nhật Lollipop cho thấy Samsung vẫn tiếp tục hỗ trợ cho các thiết bị trong 2 năm hay với 2 bản cập nhật lớn. Vì vậy, người dùng Note 2 có thể tin tưởng rằng chiếc điện thoại của mình vẫn được quan tâm và sẽ sớm được trải nghiệm Lollipop một cách chính thức chứ không cần cài ROM cook. Tuy vậy, thời điểm phát hành bản cập nhật cho Note 2 vẫn chưa được tiết lộ.

Bên cạnh đó, Samsung một lần nữa xác nhận rằng Note 4 và Note 3 sẽ được cập nhật Android 5.0 trong tương lai gần. Các thiết bị khác của Samsung được cho là sẽ nhận được bản cập nhật này còn có Galaxy S5 mini, Galaxy Alpha và Galaxy S4 theo tài liệu được Samsung Phần Lan công bố.

Theo: BGR
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nohara
TÍCH CỰC
9 năm
mình cứ bị thích ý
:| sẽ có nhưng sẽ là b.giờ??? Hay là kiểu "chờ e 5 phút nữa thôi" :p
S777
TÍCH CỰC
9 năm
Tốt quá. Biết lắng nghe ý kiến người dùng
em thâys sam sung nhựa rẻ tiền, nhôm khối siêu đắt, cam lồi tởm lợm các bác à
@bacsidien94 Bạn nói người ta quá mắc công độn thổ, lần đầu tiên nghe ios chạy đa nhiệm hơn cả android,sync cùng lúc như thế chắc gg android làm được, còn iphone mà ép quá nó thì nặng là bốc khói,nhẹ là đứng hình,thôi an ủi cái bạn xài ios chuẩn bị tuốc nơ vít phòng khi nó đơ mà biết đường tháo cục pin nhé
@Azion Thanh niên trẻ trâu đó chắc ít tuổi mới sắm được con 1520 mà không đủ tiền chơi táo nên hơi ngáo 😁.Cũng có thể fan nokia đang chơi trò bẩn bác ạ :D
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@thongnv0310 SS đạp bể cái bát cơm của bạn à, hay nó làm ảnh hưởng đến cái iP trên bàn thờ nhà bạn mà rủa xả khiếp thế?
@tuanthao1995 nó chỉ đt đen trắng thôi, lâu lâu ra quán nét vào mạng nói nhảm tí cho sướng cái mồm, không phải ai chê samsung cũng là người dùng Apple đâu, đa phần là dùng cục gạch thôi, biết gì đắt rẻ
mobile123
TÍCH CỰC
9 năm
Cứ nói cho sang cái miệng đã rồi tính sau
vboyhn
TÍCH CỰC
9 năm
S3 á? có nhầm không nhỉ?
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vboyhn Ở VN S3 & Note2 không bao giờ và đừng có mong chờ!
Nên học theo cái cách thằng táo đang làm !
Lên là lên hết 1 lượt luôn con nào cấu hình cùi quá rồi thì bỏ !
P/s :
Mịa nó chứ con ipad 2 cùi bắp từ 2011 mà giờ vẫn lên 8.1.2 chạy khỏe re làm mình khó bán máy đời mới hơn 😔
May mà con iPad 1 nó chỉ nằm lại ở 5.1.1 😁
@LyTuyetPhong Thì ra đây là 1 nick khác của tay bán iphone dưới Vũng Tàu. Hèn chi
@thinhletien chạy ngon bạn ơi
nhunhien89
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev So sánh khập khiễn, iphone 1 năm ra có 1 sản phẩm mà bì với samsung siêu đẻ.
kid1412.bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic, Note 1 bị đưa vào dĩ vãng luôn rồi ...
@kid1412.bk note 1 mà có cho lên cũng ko chạy đc nhé . lag lòi 😃
tuvdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kid1412.bk em tưởng cả note 1 cũng đc lên chứ. hóng quá!
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kid1412.bk Ở VN S3 & Note2 không bao giờ và đừng có mong chờ! Note 1 thì đợi up rom cook
Klq, nhưng iPhone 5 cũng năm 2012 giờ vẫn đang đc update ầm ầm iOS 8, tương lai hóng iOS 9.

Trong khi đó Samsung thì cần phải: TIẾT LỘ 😁 Đáng buồn thật, nhưng mà biết làm sao. Thôi thì KỆ :D
@Kenny Bạn nhìn lại xem WP có bao nhiêu máy, và android mỗi năm có bao nhiêu máy? Một năm chả có quá 10 máy WP được giới thiệu từ HTC và Nokia. Và có bao nhiêu máy khác tên nhưng CẤU HÌNH GIỐNG HỆT NHAU? :D Mình có máy WP 8.1 đây nhé và mình cũng chả bị thiểu năng đến nỗi k phân biệt được lag và load chậm :D Bạn cứ vào một trò chơi, xong ấn nút Windows đi xem nó có bị khựng một phát không? Hoặc là do mình quá khắt khe trong việc sử dụng nhưng đối với mình WP8.1 còn lâu mới ổn định + mượt được bằng WP 8. Mình đang muốn về WP 8 mà mãi không được này :/
@strypper ios 5 trên 4s chơi game rất mượt và ko crash nhá ! lên 7,8 thì crash thường xuyên xảy ra , mới vô game thì giựt giựt , vô game nặng bấm đa nhiệm thì lề mề !
strypper
TÍCH CỰC
9 năm
@Edward ng 7.1 thì không chip của 4s chỉ cải thiện thêm 1 tý thôi thực ra 7-8 không hợp cho 2 dòng đó
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kenny Nhưng mà winphone sao so với android được. Ăn roi là hdh đứng thứ mấy? Còn winphone thứ mấy?
hoan hô cho SS.
SS xưa nay toàn theo kiểu " có mới nới cũ "
Đang hóng cho em Note 4 😃 mấy bữa nay đã hai lần up fw cho em ý nhưng chỉ mười mấy mb, chủ íu là fix lỗi. Làm mừng hụt 😔

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
đã là thành viên tinhte thì cũng phải thể hiện mình là người tinh tế một chút bạn nào ko thích samsung thì xem bài rồi đi ra ko thì cũng đóng góp tích cực một chút ko biết các bạn chửi bới dìm hàng người khác mới đươc hay sao.ko biết ở ngoài xã hội các bạn có dám thể hiện mình như vậy ko
@ilove1520 mình dùng case bây giờ vẫn như lúc mới mua bạn à chưa trong bóc tý nào
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@minhvuongkorea Dùng đt người ta chỉ dán keo chứ xài ốp lưng thì dày 1 cục khó chịu lắm. Nói chung xài sung rụng thì chịu khó xài ốp nhé ko là bong tróc nứt nẻ
@ilove1520 mình dùng cả iphone và ipad mini ban à
lyslynly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ilove1520 mình lại thích xài case điện thoại, dù là máy nào cũng nên xài case, cầm chắc tay, lỡ rơi cũng đỡ xót
huythong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon rồi. Đang dùng note2 tuy ra từ năm 2012 nhưng với những người dùng k chạy đua cấu hình thì note2 vãn là chiếc máy dùng rất tốt,pin trâu!k có điểm j phải chê cả
viaipi
CAO CẤP
9 năm
S3 làm gì có lộ trình nhỉ, mod có nhầm với Note 3 ko vậy?
mình đang xài Note 2 Tmobile, hiện tại đang xài 4.3, chả biết có đc cho lên 5.0 qua OTA không -_-
@nbn_megaboy_9000 xách tay thì phải lên cửa hàng up bác
Mấy thánh so sánh bất công vl. So thì phải so cùng hdh chứ. Ngồi ngắm LG G, HTC One X, ... Có đc lên ko mà bảo sam bỏ rơi.
xkagaya
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có ai port qua cho S3 ko ta 😁
S3 hả? 4.4 còn chưa có, đào đâu ra 5.0 ta @@ Mình còn bỏ tủ 1 con đây
viaipi
CAO CẤP
9 năm
@Long_Xuyen_Boy bán rẻ cho mình đi
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
9 năm