Nouvo FI 2015 (Nouvo 6) quá ế ẩm.......

Shin Sang Ri
28/12/2014 15:21Phản hồi: 330
Chuyện là Nouvo 6 ra cũng lâu rồi mà mình đi làm hàng ngày ở Sài Gòn mà không thấy 1 chiếc nào luôn. Phải mấy ngày mới thấy 1 chiếc GP biển số tỉnh 62.....Nouvo Fi 2015 có lẽ nào sẽ là thế hệ cuối cùng của Nouvo.
P/S: Mình định 1/1 này lấy con RC trắng....thôi ít cho độc lạ, chứ bon chen Air Blade cả làng cùng chạy giống nhau. 😆)
330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ế là cái chắc
càng ngày chi tiết các rườm rà , nhìn ko ra kiểu gì ,càng nhìn càng xấu,mà cái máy móc tính năng con này thì lại chọi ko lại honda ,tuy honda ab chạy cứ cà rề cà rề nhưng nhìn tổng thế ab vẫn chuẩn hơn
@alone in the darkness AB thì nó chạy đầy đường rồi.....mà lần này mình thấy Yamaha ra con Nouvo này khá thất vọng.....hiện tại không có gì là nổi bật để cạnh tranh với con AB 2012 chỉ mỗi giá rẻ hơn....cứ nghĩ 2015 AB ra con mới....thì Nouvo tiếp tục mà ngửi khói dài dài....Chẳng hiểu đội ngũ Marketing của Yamaha làm ăn sao nữa..😁
@alone in the darkness Ab giờ cũng ít người đi rồi, grande và sh là 2 em đang dc đổi qua chạy nhìu nhất
@thanhsangmobile Con AB trong mắt dân Việt thì chẳng khi nào là ko hút hàng hết bạn ơi, so với nó thì 2 con kia thì 1 ở phân khúc khác, 1 ở hãng khác chẳng liên quan hay ảnh hưởng gì đến doanh số của AB cả.
@tuananhvtn2 Ác cái là ở mình hùi trước ra đường là AB với wave, giờ ra đường chỉ thấy SH và grand, vespa cũng dc vài trăm em, ab lâu lâu mới thấy 1 chiếc, ab đời đầu đi êm ru, mấy đời sau máy móc tệ chẳng kém nouvo xay gạo là bao kkkk
xboom8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các dòng xe Yamaha nhìn cứ như Robo biến hình :p:p:p
Đã test xăng và quá hao 😔 39 km / lit. đường hỗn hợp có luôn đường trường, hi vọng Rodage xong tăng thêm chút chứ vầy thì thằng bạn bán gấp @@
@huynhductai Ủa nouvo 6 của mình nó chỉ hiện bao nhiêu lít /100km thôi.
Sao của bác nó hiện ra số km/L vậy.
Bấm sao chỉ với bác.
Thanks
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyen Tan Khuong Ở màn hình F/ECO hoặc AVE F/ECO, nhấn và giữ nút "SELECT" 2s để chuyển km/lit <-> lit/100km
@lewinyue Thanks bác.
Chạy gần 3000km mà tới giờ mới biết vụ này.
Gà quá
Air Blade 125 nhiều lỗi lắm. Với lại động cơ nó gào to lắm. Ô nhiễm âm thanh đường phố. Đi xe ga ghét nhất là tiếng máy nó gào. Nếu bác muốn ai cũng dòm ngó đến xe mình thì mua Air Blade 125 là ổn nhất. 😃
@fr3nzjpl4nt bấm nút biến
@fr3nzjpl4nt con AB110 thì miễn bàn,ồn thì vô đối rồi
@huynhductai Tùy chiếc thôi bác chứ mình đi hơn 1 năm rồi vẫn thấy bình thường mà. Hồi trước đi nou 1 khi nó bắt đầu xuống máy là sợ đến bây giờ...
@haiandduyen Sao lại so sánh kì thế phải so no vs ab chứ. Bạn thử xem ab đời đầu giờ cũng như tã thôi. Si đời đầu vẫn ngon đây huống chi dream nó có tiếng từ xưa. Vì giờ đi dream ko thể đánh giá đc đẳng cấp nhưng cưỡi ab đời đầu bị khinh luôn. Vs lại cũng tùy dream có cái xấu cái đẹp mà mới sạch thì cái gì chẳng ok nhưng dream sướt xát ko dữ gìn thì nhìn cũng tàn tàn lắm
hôm thứ bảy ghé QP hỏi chiếc Grande có ngó qua Nouvo Fi 2015 GP rồi,tổng thể ko đẹp bằng Nouvo SX GP,đầu Yamaha bóp lại nhỏ quá 😔.
@KuDo1908 chuẩn, đầu nouvo 6 nhìn chán hơn hẳn nou 5 😕
cơ mà 2 con trông đầu siêu nhân như nhau 😁
@son8 Nouvo Fi 2015 như con kiến lửa còn Nouvo SX như trâu vàng :D
pinwheel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KuDo1908 Xe dành cho các fan của siêu nhân Gao. Con tôi mới 4 tuổi nhà nước không cho chạy chứ cho thì tôi mua cho nó liền.

Có đủ Gao trắng, Gao xanh, Gao đỏ, Gao vàng nhé.
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
Chả ảnh hưởng gì hết. Máy ngon, đẹp ,độc ,lạ... Ai chê cứ chê. Thời buổi này mà cứ nghe nói, thấy bảo là, thằng bạn mình...
yamaha thấy bán chạy mỗi sirius chế hòa khí với ex. xe honda có xấu cỡ nào thì người mua vẫn ầm ầm. xe yamaha chỉ cần hơi xấu 1 chút là R.I.P. vd: sirius fi
@Shin Sang Ri tại sao bác lập ra tô bíc này?
tụi em vào commnet cho vui bác chứ sao bác nói em vậy
em chưa chủi ai mà bác đã chửi em
em là : hài và duyên :p
@haiandduyen À....mình chỉ thấy bạn đó chửi hài thôi....chứ mình ko có ý j với bạn hết...Sorry nha....mà đọc bình luận của bác thấy cai cú Nouvo quá....chắc là bị Yamaha làm phật lòng hả 😃
@Shin Sang Ri không, rất thích ya. nhưng ghét con nô vô vì nó xúc phạm người tiêu dùng.
bạn bỏ qua nội dung mình mình bình luộn và hãy xem như nó là những bnình luận khác thôi.
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@haiandduyen Xúc phạm người tiêu dùng là sao bác ? Cụ thể 1 tý dc hem, nghe hem hỉu :oops:
có anh em nào chạy xe suzuki im pulse 125fi chua vậy, chạy rồi cho minh ý kiến với
@alone in the darkness anh thay chay chậm nó có khựng xe lai ko vậy, xăng cộ thấy thế nào anh
@nhân2089 xăng cộ thế là được so với xe ga ,cái chức năng tắt máy chở trẻ em ko nên dùng
đứng lại quên phát trẻ nhỏ lên ga là đi
nói chung đi được chỉ có cái tiếng rề rề cứ như ga ko đều
tay ga vẫn nhạy hơn chiếc lead ,lead nhiều khi lên ga rồi no delay máy nó mới lên,và ít cảm giác cái đít sau sàn hơn lead,con trai đi lead dễ bị đau ống quyển khi để gác chân sau và quen đá chân qua yên để ngồi ,làm 1 phát đâu điếng
chắc hên xui xe cộ được chiếc này chiếc nok ko chừng =))
hoi khung xe thoi chap nhan duoc
@alone in the darkness ok anh e lấy chiếc này. ab ra duong nhieu qua roi.
@alone in the darkness Là đau cái gì nhỉ anh nói rõ hơn đi
Mình kết cái ổ khóa của nouvo6 nhất.Rinh qua Ex là hết ý
@StephenDo Bác thử đi rồi hướng vẫn ace cùng lên theo😃
@sadec1 Yamaha Town Minh Ngọc Anh (TP.HCM) có nhận làm bác ạk
@StephenDo Giá cả sao bác
gaumeo2021
TÍCH CỰC
9 năm
Thực sự mà nói thì No6 ko đáng bị ế như hiện tại - khi so sánh với AB
Có sự bất công ko nhẹ ở đây. Hi vọng người tiêu dùng công tâm hơn khi chọn lựa 2 thể loại xe này. Chí ít phải dc 1/2 thị phần AB chứ 😃

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@gaumeo2021 1/3 nghe hơp lý hơn bạn ^^
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
lỗi tại yamaha làm con no 4 quá đỉnh giờ con con no 5 , 6 ế là phải , no 4 phải 4 năm mới thay đổi còn bây giờ mới 2 năm thay ầm ầm
@minsun03 Nhiều người cứ bảo no 4 đẹp theo mình thì mọi người chắc bị ám ảnh bới bộ đèn trước của ab chứ thật ra mà ngắm bộ đèn của no 5-6 nhìn nam tính y như bộ ngực nở nang của nam tập gym vậy. Manh mẽ và khác biệt
cdang
TÍCH CỰC
9 năm
Ya ra con No 6 m thấy không có triển vọng rồi, thay vì giảm giá xe thì nâng cấp hẳn thành 1 đèn bi-xenon chẳng hạn còn cạnh tranh tốt hơn vs AB, tâm lý dân Việt mình sẵn sàng bỏ ra ít tr nữa nhưng tính năng phải hơn thì mới dc...

Sent from my iPad using Tinhte.vn
kenken1512
TÍCH CỰC
9 năm
Bữa đi ngoài đường thấy có thằng kia chạy Nou Fi 2015 GP, thấy đèn sau k đẹp nhưng đối với mình về tổng thể nó còn đẹp hơn AB 125 rất nhiều, ab 125 nhìn như xe tàu ấy.
Tuy nhiên mình cũng k mua Nou 6 mà gom thêm lúa múc Ex mặc dù đủ tiền mua con Nou 6 GP rồi.
lại gây war.fan yamaha war sao lợi fan AB mà war .fan AB đông như kiến cỏ mỏ nhọn như diều hâu 😃
ai thích xe nào thì chạy xe đó thôi, cãi nhau chi cho mệt, như tui nè đang di làm mệt mà coi mấy bác cãi nhau thấy vui hài phết 😁
AB125 mấy người kêu ồn thì chịu rồi, AB110 ồn thì đúng thật chứ đời sau này đã cải tiến rồi.
H.I.T
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haha, thấy cả topic có mỗi bạn fr3nzjpl4nt cân cả một rổ ya fan boi, mà cứ ra rả ra ab fan boi hiếu chiến.

Đúng hài =))
luyenhiep1
ĐẠI BÀNG
9 năm
100km ab tiết kiệm đc 4-5k tiền xăng so với No6. 10.000km thì tiết kiệm đc 4-5 trăm. Xe thì đắt hơn 4-5 triệu mà cứ coi trọng xăng cộ
leehuynh2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con AB mới ra bộ tem mới nhìn khá hot, chắc đập con No 2015 chèm bẹp quá, xót xa thay cho 1 thương hiệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019