Trộn hai thư mục app lại với nhau - tính năng nhỏ mà hữu ích của BlackBerry OS 10

Duy Luân
28/12/2014 22:18Phản hồi: 62
Trộn hai thư mục app lại với nhau - tính năng nhỏ mà hữu ích của BlackBerry OS 10

Ở hệ điều hành BB 10 chúng ta có thể nhóm các ứng dụng thành nhiều thư mục khác nhau để tổ chức gọn gàng hơn, dễ tìm hơn bằng cách kéo icon này đè lên icon khác. Nhưng còn nếu bạn kéo thư mục này chồng lên thư mục khác thì sao? BB 10 khi đó sẽ trộn cả hai thư mục này lại thành một, cho phép bạn đặt tên mới và tự xóa thư mục cũ đi trong tích tắt. Bạn không cần phải di chuyển từng icon ra ngoài một cách thủ công rồi lại đưa vào thư mục mới nữa. Tính năng này hữu ích khi bạn lỡ tạo nhiều folder cho cùng một nhóm app, ví dụ như Game 1, Game 2, hoặc bạn chỉ đơn giản là muốn trộn 2 folder lại cho tiện hơn. Đây chẳng phải là một thứ quá to tát nhưng nó góp phần là cho việc sử dụng máy thường ngày của chúng ta dễ hơn, và mình đánh giá cao điều đó. Cách làm chi tiết anh em có thể xem video trên.
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LegunD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật tuyệt khi giờ đây thư mục của BB10 đã cho chứa nhiều app hơn 😁 theo các trang
Thật sự mà nói thí BB10 có rất nhiều cái hay.Nhưng mà không hiểu sao rất ít người sử dụng.Bản thân đang sữ dụng Android (note3) cùng với BB10 (Z10),mỗi lần email tới BB10 luôn đến trước.Trả lời mail rất tiện trong HUB.Nhược điểm duy nhất đối với mình là pin hơi yếu,sử dụng làm mấy phụ thì ok,còn máy chình thì pin không trụ nổi 1 ngày
Hy vọng BB10 sẽ ngày càng có nhiều người sử dụng
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@shenchichi Trước mình dùng z30 đúng 2 tuần,phải nói là nó khá tệ. Thời điểm đó giá cao nhưng chất lượng không tương xứng,cuối cùng phải bỏ
cupid176
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung95 Em cũng là 1 fan của BB10 nhưng cuối cùng cũng phải từ bỏ để qua androi sony xz, lý dó cũng khá là khoai: bb10 ứng dụng nhiều nhưng chủ yếu phục vụ cho thị trương châu âu, toàn tiếng anh khó hiểu. đc cái nào hay thì phải bỏ tiền ra mua. Pin của Z10 quá yếu so với cái đồng bộ hub cập nhật email liên tục. Lúc rảnh rổi cần cái giải trí thì BB hơi nghèo nàn. Và cái quan trọng nhất là BB là của Rim, androi của google nên những việc liên quan đến cái này BB rất kém như drive...
Điểm nổi trội nhất có thể đánh giá ở đây là cái thông minh trong trình quản lý Hub và thiết kế có thể nói là đẹp "với mình". độ bảo mật thì k có gì để bàn cải rồi.
Cuối cùng chúc BB ngày 1 thành công để có ngày quay trở lại với đam mê 1 thời...
@shenchichi Đối tượng của 02 thể loại game khác nhau mà. Con gái, những người bận rộn, hay những người gặp khó khăn với công nghệ như người già, người trên giường bệnh ... sẽ thích những game di động hơn vì nó đơn giản, dễ chơi, thoải mái ...

T_T Nhìn màn hình con Z30 buồn đời lắm bạn ạ, màu sắc nó cứ dại dại đục đục ý, chia sẻ thật lòng, mình đang dùng iPad và G2.
betyty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shenchichi Xác nhận cái này 😁 (tớ dung it nên được tận 2 ngày) hê hê đã thật
Dần dần tinhte đã ngày càng nhiều bài về BB10 với tần suất thường xuyên hơn, làm nhớ hồi 2009, tối nào cũng phải vào tinhte để xem rom, apps, theme...của BB mới ngủ được
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ khi tinhte quan tâm đến BlackBerry thì tình hình kinh doanh của BlackBerry sáng sủa hơn 😁. Đối với BlackBerry nếu chịu khó tìm hiểu thì còn nhiều tính năng rất hay nữa
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tinhteppc Em ngỡ tinhte song hành với BlackBerry từ những ngày đầu rồi bác ạ . . . :D
Bài này quá nhảm nhí, chẳng còn gì để nói nữa hay sao? 😁
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iSkyfree Ý bác là còn nhiều cái tuyệt vời hơn đúng không?
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Quả thật là bài hơi hẻo!
freehotboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
BB 1 thời đã xa và nay đã quay trở lại lợi hại hơn xưa 😃
Đối với BlackBerry ko phải tính năng gì cũng hiện ra trước mắt. Phải tìm hiểu mới ra, đó cug là cái hay của nó. Bài viết hữu ích
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
Điều này hình như IOS, ANDROID CHƯA LÀM ĐC, CHỈ LÀM ĐC 1 LỚP 😁
namblanc
TÍCH CỰC
9 năm
Bb từ sau 9900 chất lượng màn hình kém hơn hãng khác rồi
đang phân vân giữa BB với Lumia quá.cày tiền ngày đêm mãi sắp đến ngày có đủ rùi chưa biết chọn ẻm nào
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
@Chien Nguyen 268 Mua Lumia đi. Trong cùng một tầm giá thì Lumia ngon hơn Black nhiều. Mình từng dùng Lumia, chuyển qua Android rồi lại về với Lumia.
@Omerta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@livfc2010 Bác ở đâu rơi xuống thế?
khongmacca
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nâng cấp Z10 lên thành Z30 là ngon ngay thôi, cũng nhanh hơn Z10 trông thấy nữa, pin thì hơn hẳn 😃, công nhận đang dùng bàn phím của bb10 quen chuyển qua ip5s dùng thấy tù quá 😔
Vậy là bác chưa cầm Passport rồi. Cá nhân em cũng đánh giá cao màn hình của Z10 mặc dù ra mắt gần 2 năm rồi 😃
@khongmacca Màn hình Z30 và Z10 vẫn xấu, chỉ có Passport mình mới thấy đẹp thôi
khongmacca
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Z30 thì hơi kém thật chứ Z10 nhìn cũng ngon rồi mà bác (thời điểm em ấy ra mắt nhìn thế lại càng ngon). Mà bác Duy luân trải nghiệm luôn Classic nhé, rồi đánh giá chi tiết cho anh em biết luôn, cả về máy bàn phím cũng như kiểu phím tắt trên 10.3.1 so với bbos thế nào 😁
@khongmacca chưa có máy haha, mình đang chờ máy.
namblanc
TÍCH CỰC
9 năm
@khongmacca PP màn đẹp, nhưng không phải là đẹp hơn nếu so với z3 hay note 4 là những máy cùng giá
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@namblanc Ngang và có phần nhỉnh hơn Z3 nhé bạn. Màu sắc rất trung thực và mịn màng. Note 4 vẫn rực quá
Những tính năng như thế này không phải ai cũng biết. Nói nhiêu đó là mấy bạn đủ hiểu rồi hen.

Xin cảm ơn.
tranviettung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân mình thích cái mặt của bạn ;). Tròn tròn, bbeebeos, nhìn phúc hậu!😃
@Duy Luân Cám ơn @Duy Luân
Ai™
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Có một số thành phần rất chi là nguy hiểm bạn ạ. 😁
Anyways, BlackBerry luôn có những thứ lặt vặt, nhỏ nhặt nhưng tổng hợp tất cả lại thì nó tạo nên một BlackBerry tiện dụng, thông minh và hay trong mắt người dùng.
Còn rất nhiều tips nữa, hy vọng mod sẽ chia sẻ nhiều hơn trên tinhte để nhiều người có thể hiểu hơn về tiện dụng trên BlackBerry 10.
@Duy Luân Tính năng tốt. Em để ý làm gì cho mệt. Diễn đàn nó cũng như cái chợ thôi mà. Loại người nào cũng có. Chả đóng góp được gì cứ phán như tướng rồi đi ra. Hãy nhìn vào những người tích cực thì sẽ vui hơn nhiều.
n2core
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh @Duy Luân dùng app nào để quay màn hình vậy ạ ?
@n2core ScreenAudio Recorder giá 0,99$, mới mua sáng nay 😁
download012
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này hình như chỉ 10.3.xxx trở lên mới có đúng ko mọi người.
sututam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài này viết thực sự ko có j mới.
Nếu bác dùng iOs thì thấy rõ, khi trộn 2 icon lại là nó tự thành một thư mục mới.
Ý kiến cá nhân mình thì những bài viết thế này ko nên đưa nên trang nhất, nên tập hợp những thay đổi, so sánh và viết một bài dài hơn thì sẽ thể hiện được sự chuyên nghiệp hơn của tác giả.
loveuhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sututam Đây là trộn 2 thư mục đã chứa icons vào với nhau cơ mà bạn! Đọc kĩ đi chứ! Đó là sự khác biệt mà chủ thớt muốn nói!
@sututam trộn hai folder, iOS đâu có làm được
Ngay lần đầu tiên cầm con Q10 tay chân lóng ngóng chạm qua chạm lại vô tình kéo các folder chồng lên nhau đã ngộ ngay ra điều này :eek:, người tối trí nhất chắc cũng chỉ 2-3 ngày tự biết, vậy nói ra có phải là thừa không ? :p
Nếu muốn nói về BB10 thì sao không nói cái gì cho nó có ý nghĩa 1 chút, ví dụ làm thế nào trích xuất file bar, làm thế nào kiếm được nhiều redeem promo code, hay đơn giản là khai thác hiệu quả tối đa các ứng dụng...
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@iSkyfree Mình dùng từ lúc bb10 mới ra nhưng giờ mới chú ý đến cái này. Bài viết rất hữu ích với mình
@iSkyfree chỉ có cái bar là chưa có thôi. Mấy bài kia có hết oy.
@honamktqd Ngộ tính BB của bạn không cao, nên chuyển qua iOS hoặc android có lẽ sẽ thích hợp hơn :p
@iSkyfree Mình xài lâu mà cũng không biết, cái này dành cho những ai chưa biết. Có sao đâu mà :p
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@iSkyfree Vẫn đang có cả android và iOS ở bên nhưng luôn là máy phụ bạn ạ. Còn bb hay android hoặc iOS thì mình cũng chỉ có một màn hình nên việc tìm hiểu mấy chức năng này chưa cấp thiết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019