[CES 2015] Withings Activité Pop: phiên bản rẻ hơn của Activité, nhiều màu sắc, giá 149,95$

Blaze1st
4/1/2015 17:44Phản hồi: 75
[CES 2015] Withings Activité Pop: phiên bản rẻ hơn của Activité, nhiều màu sắc, giá 149,95$
Tại CES 2015, hãng Withings đã cho ra mắt chiếc Activité Pop - phiên bản rẻ hơn của chiếc đồng hồ thông minh Activité hiện nay. Nếu như Activité (450$) với kiểu dáng sang trọng và đắt tiền như những chiếc đồng hồ Thuỵ Sỹ thì Activité Pop lại mang dáng vẻ trẻ trung, hướng đến nhiều người tiêu dùng phổ thông hơn. Ngoài ra, việc sử dụng chất liệu rẻ tiền hơn đã giúp cho Activité Pop có giá bán lẻ chỉ ở mức 149,95$ - rẻ hơn rất nhiều so với đàn anh Activité với giá 450$ hiện nay.

Theo Withings, Activité Pop có phần thân và viền đồng hồ được làm từ kim loại được phủ lớp PVD - vốn cho độ bền và khả năng chống chịu rất tốt - ngoài ra, phần dây đeo của đồng hồ được làm từ nhựa silicone. Được biết, Activité Pop có thể chống nước ở độ sâu tối đa 30m. Về chức năng, tất cả những gì có trên Activité sẽ được mang đầy đủ lên Activité Pop.

Cụ thể hơn, Activité Pop sẽ âm thầm theo dõi giấc ngủ, các hoạt động thể thao như chạy bộ (đếm số bước), bơi, đi bộ và tất cả sẽ thể hiện thông qua ứng dụng Health Mate trên iOS. Người đeo có thể theo dõi được số bước chân đi được, lượng calo đốt chát, quãng đường đi được và cả giấc ngủ. Đồng thời, Activité Pop có khả năng nhận biết được khi nào người đeo đang tỉnh táo hoặc buồn ngủ và sẽ hiện cảnh báo tới người dùng bằng cách phát âm thanh hoặc rung lên.

Điểm đặc biệt là ngoài hệ thống cảm biến và các chức năng công nghệ cao, Activité Pop sử dụng cơ chế đếm giờ đặc biệt kết hợp chuyển động được thiết kế để có thể hiển thị chính xác thời gian và tiêu thụ rất ít năng lượng. Theo thông tin từ Withings thì Activité vẫn sử dụng pin như các đồng hồ cổ điển nhưng nhờ cơ chế trên nên thời gian sử dụng sẽ rất dài và có thể lên tới 8 tháng.

Ngay từ hôm nay, Best Buy sẽ bán ra Activité Pop với giá 149,95$. Activité Pop có tổng cộng 3 màu gồm: màu xám đen, màu xanh dương và màu vàng nhạt (màu cát). Tất nhiên là các bạn có thể thay nhiều dây đeo với nhiều màu khác nhau tuỳ vào sở thích.

Xem thêm: Trên tay Withings Activité
Pop-Close-up-cadran-Noire-BD-2040.0.jpg Pop-Close-up-cadran-Bleue-BD-2040.0.jpg
Pop-Close-up-cadran-Sable-BD-2040.0.jpg Pop-Textures-Noire-BD-2040.0.jpg Pop-Textures-Bleue-BD-2040.0.jpg

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn đẹp nhỉ
Đẹp và giá cả cũng mềm!
Quá đẹp đấy chứ. Giá rất ổn nữa. Pin 8 tháng. Chuẩn cmnr..;)
Kết em này rồi à;)
MNDung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích kiểu dáng em này
Nhưng mà chắc ở VN sẽ khó mua đây 😔
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
đông hồ kim mà hè
20cent
TÍCH CỰC
9 năm
màu naked và màu cam đẹp quá!
Ko biết có shop nào sách con này về Việt Nam! ko nhỉ? Sẽ cố gắng tạu 1 em thay cho em casio đã 5 năm
Mình cần tìm một cái đồng hồ (hoặc thiết bị) để theo dõi việc chạy xe đạp của mình. Đang me em Casio STB1000 kết nối với iPhone, giá cũng hạt dẻ. Có ai đã dùng em Casio này chưa? Và có ai biết ở đâu bán không nhỉ?

@htevn Pebble đi 😁 rẻ ngon
isa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htevn Mua 1 cái đồng hồ garmin, nó sẽ theo dõi tất cả các yếu tố vận động khi đạp xe bao gồm các thông số như nhịp tim, cadence, vận tốc, độ cao, lượng oxy tiêu thụ, quãng đường, tracklog.
phongbkacdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htevn Kết nối với Iphone là sao bác, cũng đang tính kiếm 1 em, con này tầm 70$ hợp lý
Kết e mặt đen nhưng thay dây màu sáng thì chuẩn,ko biết Việt Nam bao giờ có nhỉ?
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này kết nối với smartphone hả các bác? Windowsphone dùng được ko?
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Thật sự giá tốt. Tinh giản và đẹp. Yêu rùi. Khi nào bán ra đây 😔 mong có bài trên tay
Không thấy nói pin đc bao lâu nhỉ. Mình thích ý tưởng đồng hồ chỉ lắp cảm biến còn thông tin hiện trên điện thoại rồi đấy.
thegandalf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 có ghi 8 tháng đó bạn , cũng ổn 😃
@Apple Haters 2.01 Pin được 8 tháng đó bạn
auductai
ĐẠI BÀNG
9 năm
ù ~ ngon ta, như vậy mới được, đi thẳng vào vấn đề, vừa theo dõi sức khỏe mà vừa đảm bảo được phong cách cổ điển của đồng hồ. hcm không biết có chỗ bán không ta ???
Đep quá nhỉ! Kết cái màu xanh .
Chắc mua liền đeo chơi, có 150VND
sondung84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mà em vẫn kết em này nhất ko biết nó bao nhiêu $ image.jpg
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đẹp mình thích màu vàng cát cái màu họp mệnh mình mà giá 149obama ko biết về VN có bị làm giá không nữa
mà các bác cho hỏi cái này chắc phải cần thêm cái app trong điện thoại với nó có chống nước không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019