Microsoft ra mắt Outlook dành cho iOS và Android

vuhai6
29/1/2015 13:39Phản hồi: 144
Microsoft ra mắt Outlook dành cho iOS và Android
Sau Office, OneNote dành cho iOS và Android thì hôm nay Microsoft tiếp tục ra mắt Outlook dành cho hai hệ điều hành này. Không chỉ hỗ trợ riêng cho Office 365 hay Exchange mà phiên bản Outlook này còn hỗ trợ cả Yahoo mail và Gmail nữa, đây thực sự là một ưu điểm có thể giúp cho người dùng cân nhắc để chuyển qua sử dụng sản phẩm mới. Phiên bản Outlook dành cho iOS đã chính thức, trong khi đó bản dành cho Android mới là bản preview, tuy nhiên bạn cũng đã có thể tải về và sử dụng được rồi. Outlook phiên bản mới này được cải tiến từ Acompli, công ty khơi nghiệp mà Microsoft đã mua hồi cuối năm ngoái.

Link tải trực tiếp cho Outlook:

Outlook có cách quản lý khá thông minh với các bộ lọc mạnh mẽ, giúp bạn tập trung vào nội dung email tốt hơn. Ngoài ra bạn có thể thực hiện các thao tác trượt để lựa chọn tính năng nhanh, như: trượt từ phải qua trái để xoá email hay trượt từ trái qua phải để hẹn lịch cho email (đây là một tính năng thực sự hữu ích vì sẽ có nhiều email bạn cần hẹn lịch để nhắc coi lại). Ngoài ra Outlook còn có thêm mục danh bạ để bạn tìm kiếm nhanh email theo danh bạn.

Lịch cũng là một thành phần được tích hợp sẵn trong Outlook để giúp bạn có thể cập nhật cũng như đồng bộ lịch làm việc tốt hơn. Tương như, bạn cũng được tích hợp các giải pháp lưu trữ online như Drobox, Onedrive hay Google Drive để có thể tải file trực tiếp hay đính kèm file.

7.jpg 6.jpg 5.jpg 4.jpg 3.jpg 2.jpg
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hay dùng ứng dụng Gmail của Google 😁
@khanhnd0709h mình cũng vậy, chò bản chính thức outlook rồi dùng luôn. bỏ hẳn Gmail luôn cũng được. outlook tốt hơn.
@khanhnd0709h Vậy cũng nói? Gmail app dùng cho Gmail. Ko giống Outlook. Outlook là ứng dụng quản lý và sử dụng email cho tất cả 🤔
@exciterc Cập nhật đi bạn. GMail app dùng dc cho Outlook và Yahoo luôn rồi.

Nguồn thì search tinhte nhé.
@exciterc Các email của mình đều là Gmail cả nên dùng Gmail cho tiện
italian2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hoan hô MS...
hau6823
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủng hộ cho MS. Mong rang đây là phần mềm có thể thay thế dược cho Gmail mặc định của GG.
@hau6823 Xài gmail mà dùng hàng của MS bạn ngây thơ quá 😁
@behaianh90 sao lại ko bạn.???
@vidia.vn Tôi ví dụ gmail 1 ngày nào đó đóng cửa chúng ta xài miễn phí thì có kiện được tổn thất nó gây ra cho ta không? Dĩ nhiên là không kiện được... giả sử sau 6 tháng đóng cửa gmail mở lại bạn có dùng không ? Tôi thì không. MS đã làm như thế với cái hệ thống outlook của nó và tôi hận nó.
Nếu nó tốt, và hay thì thiên hạ ko ai cần dùng gmail làm gì 😁
Dùng thử đi ... nhưng tôi không chắc nó phản bội người dùng miễn phí vào lúc nào thôi.
bhuubao
CAO CẤP
9 năm
Những bước trở mình mạnh mẽ để Mi chiếm lại ngôi vương xưa.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
WP thì không làm 😔
@ph@m.duy từ từ bác ơi
giuloihua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ph@m.duy sẽ có tích hợp sâu trên win 10 . thật đáng để chờ đợi 😆
@ph@m.duy dấu hiệu Windows Phone sắp chết là đây.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
@vu_cali Nói mà chẳng chịu suy nghĩ
Đang tải rồi, thử cái xem sao. Cái outlook.com cũ dùng thấy tởm quá
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
ms kêu free bộ office cho table android đầu 2015 mà chưa thấy gì nhỉ.
Gates
TÍCH CỰC
9 năm
@kutamitsu Có chính thức rồi đó bạn.
Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
@kutamitsu Ra hôm 28 rồi bạn, có điều phải có office 365 mới chỉnh sửa được - còn nếu Không có thì chỉ xem được thôi. Bản này cũng yêu cầu phần cứng là:
  • chip ARM
  • ram 1GB
  • Android 4.4 trở lên
  • Màn hình 7" trở lên
ACE nào có tab x86 thì thử xem có chạy được không nhá. link: Word, Excel, PowerPoint
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
@NobiNoki ac 3 ứng dụng khác nhau à. Thế là phải có cả OF 365+ 3 ứng dụng trên hả
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
@NobiNoki Hx h mới đọc tab mình 64bit ko dc rồi
Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
@kutamitsu À, ừ, 3 ứng dụng tách riêng ra - Không gộp lại làm 1. Mà tab màn hình từ 7" đến 10" là được miễn phí hoàn toàn, lớn hơn 10" thì phải có Office 365 với có thể chỉnh sửa.
pvhunt
TÍCH CỰC
9 năm
Không sync được contact với android 😔 Nhưng dù sao cũng vẫn hứa hẹn và khá khẩm hơn nhiều cái outlook.com cũ
Có lịch luôn. Ngon rồi
Đã test thử, thấy còn 1 vài lỗi khó chịu, message filter ko tốt & UI ko dễ sử dụng như Gmail. Hy vọng MS update tốt hơn
chỉ xài được gmail ,, chưa xài outlook bao giờ, nhục ghê
Không có bản cho 7. 😔
Đang ức chế Gmail k cho attach file (chỉ cho up từ drive).
manhdaoduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Superchip Ko cho attach file từ hồi nào vậy bạn? Hqua mình vẫn đính kèm ầm ầm :3
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao k dành cho tài khoản bt mà cứ phải office 365 nhỉ..😔(
@lollipop8x đòi tiền ấy mà phong cách quen thuộc của MS
vây là giờ em đã thoải mái hơn vs 1 tay android 1 tay wp 😆
Rất tiếc, mình đã mong đợi ứng dụng email của MS từ rất lâu vì mình dùng outlook.com làm email liện lạc nhưng lại thấy ứng dụng preview này còn thô sơ quá. Chức năng cũng không nổi bật, giao diện UI chưa thật sự xuất sắc. Tùy chỉnh còn khá ít. Điều duy nhất là tối ưu với lịch tuy nhiên lịch cũng chưa thật hiện đại.
Mong rằng những bản cập nhật sẽ tốt hơn. Giờ vẫn phải exchange qua Gmail mà dùng. Còn anh google cũng vui. vừa tung inbox vừa cập nhật tốt cho gmail. chả biết thằng nào tốt hơn.
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng mn cho mình hỏi cái đuôi @hotmail.com với @outlook.com trong tài khoàn MS nó khác nhau gì thế?
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
@vviettan Là 1 thôi bạn. Microsoft không hiểu sao rất hay thay đổi tên gọi của các dịch vụ. Hotmail, Metro, Windows Phone, Skydrive...
Gates
TÍCH CỰC
9 năm
@vviettan Hotmail giờ không còn nữa bạn. Những ai đăng ký Hotmail trước kia thì vẫn xài đuôi Hotmail nhưng đăng ký mới thì không đuợc.
cài coi nó có ngon hơn cái mặc định không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019