Samsung sẽ bỏ hàng loạt ứng dụng không cần thiết trên S6, thay vào đó là phần mềm của Microsoft?

sonlazio
15/2/2015 0:52Phản hồi: 213
Samsung sẽ bỏ hàng loạt ứng dụng không cần thiết trên S6, thay vào đó là phần mềm của Microsoft?
Thông tin từ SamMobile cho biết Samsung sẽ thực hiện một đợt thanh lọc lớn trên Galaxy S6, theo đó họ sẽ loại bỏ hàng loạt các phần mềm không cần thiết và thay vào đó là các dịch vụ của Microsoft nhằm giúp điện thoại chạy nhanh hơn và bớt làm phiền người dùng, những ai muốn dùng các dịch vụ hay phần mềm tích hợp sẵn như cũ thì có thể tải về một cách dễ dàng. Các dịch vụ chủ yếu của Microsoft sẽ được tích hợp bao gồm Office (miễn phí thuê bao Office 365), OneDrive, OneNote và Skype. Nhiều khả năng đây cũng là một phần trong thỏa thuận bản quyền mới đây của Samsung và Microsoft, dù không ai xác nhận điều đó.

Đây là một tin xấu với Google nhưng không phải là không có tin tốt. TouchWiz ở Galaxy S6 dự kiến sẽ sử dụng rất nhiều hiệu ứng từ launcher gốc trên Android 5.0 nên nó sẽ nhanh hơn trước kia. Samsung cũng đang tối ưu hóa để TouchWiz này gọn gàng và theo nguồn tin của SamMobile thì nó "siêu nhanh".

Một số thay đổi khác:
  • Bàn phím mặc định của Samsung sẽ được làm theo kiểu lai giữa bàn phím trên Galaxy Tab S và iOS
  • Nhiều tùy chọn themes hơn
  • Các ứng dụng Samsung sẽ nhiều màu sắc hơn
  • App Drawer có thể chọn giữa cách hiển thị 4 ứng dụng trên mỗi hàng x 4 hàng ứng dụng hoặc 5 x 5
  • App Drawer sẽ có định hướng, tức nếu máy bạn có 4 trang ứng dụng thì bạn không thể vuốt từ màn hình số 4 để về số 1 nữa mà phải quay lại theo thứ tự 4-3-2-1
  • Ứng dụng Music sẽ vẫn chạy ở chế độ toàn màn hình bất cứ lúc nào
  • Ứng dụng gọi điện sẽ được làm sang màu xanh lá, xanh của cỏ
Tham khảo: SamMobile
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo ý muốn của riêng mình thì máy bán ra thì có Android là đương nhiên. ngoài ra có cửa hàng CH Play là được rồi khỏi cài gì thêm nữa để mình tự cài, kể cả gmail, google plus, google maps... cũng khỏi cài luôn mình tự thích thì cài. còn samsung thì ôi thôi một đống phần mềm phụ theo mà có mấy khi dùng.
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trantrungkien.ct Chả thế mà Stock rom của Nexus bản 5.0.2 có hơn 400MB mà các ứng dụng cơ bản đủ cả. Bên samsung thì 4.4.2 cho mấy em cao cấp thì toàn xấp xỉ 2GB.
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@trantrungkien.ct cái này là do thỏa thuận với google rồi, ko bỏ đc đâu
@trantrungkien.ct bạn biết cài k có nghĩa ng khác cũng biết cài...những ứng dụng cần thiết vẫn phải có trên 1 smp mới đc xuất xưởng
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@trantrungkien.ct Gì chứ mớ gmail, google pluss với các dịch vụ của google mà ko đi kèm android thì chỉ sợ các chú khóc thét thôi. Vì lúc đó android nó sẽ không còn miễn phí nữa đâu
Ngộ?
Cái này nhiệt tình ủng hộ sam.
Tưởng thêm vào cái gì mới, té ra là bàn phím "LAI" IOS, các ứng dụng nhiều màu sắc hơn chắc cũng "đồng bóng" như IOS 7
hay!
Hổng muốn giống IP, sao mà khó thế

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@saigonnight Té ra bạn này chuyên ăn cái khoanh tròn đỏ đỏ ở quán này hả
@iphon8 Zậy rốt cuộc là bạn đó ăn cái zì zậy ,mà còn bày đặt rủ thêm người ăn là sao ,thôi rủ bọn cuồng ăn chung là ok nhất hehehe

gửi từ ip6√ máy nhổ rau của apple ®
@galabuon Lần này SS ra máy ngon thì bác phải đổi thành Galaratbuon. Bác này chung tập đoàn với Nick scoopidoo.. " sờ cu bị đá", Duy2 ( Đi Tù), ...toàn nick bá đạo không. Cứ có SS là vào mè nheo khóc lóc. Cứ như SS nó bóp dí nhà bác hay dao í.
SS khôn ra rồi.

Xa dần GG là tốt.
Dr. Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vophuochigh-tech Chắc người dùng thích sự phát triển của giao diện WP và Android nhiều lắm nên doanh số hai dòng này so với iOS rất ấn tượng ...

http://vnreview.vn/tin-tuc-thi-truong/-/view_content/content/1475325/doanh-so-android-sut-giam-lan-dau-tien
@nguyenmanh287 IP6 đó thẻ nhớ mấy gb dzậy cu
@saigonnight não như ma ỳ đâu mà mấy ghi .khát nước thì a bao ngảu nhà a tè cho mà uong.bố thằng cuồng não
@jametruong ah vì Samsung chưa xác nhận bạn😁 cái này tin đồn mừ
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng căn bản máy dịch vụ kia. microsoft làm tốt nhất hiện nay rồi :3
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Tốt nhất là để hết trên CH Play người dùng cần cái gì sẽ tải về cái đó, đỡ nặng máy tốn pin tốn bộ nhớ cho những phần mềm mặc định mà ít người dùng đến
@99v9.9999 phât biểu của thým nó tương đương vs việc bảo tinh tế gỡ hết qc đi. e vào đây đọc tin cần đếch gì phải xem mấy cái qc =))
mục đích cuối cùng là vì tiền chứ đếu phải vì ng dùng đâu bạn à. nhưng mà muốn móc tiền ng dùng thì cũng phải đảm bảo chất lượng và trải nghiệm tốt. thế nên mọi ng đừng than vãn về vđe android mới mua mà cài 1 lô 1 lốc ứng dụng ltinh. thay vào đó là chính mình chủ động tắt hết chubgs đi (k cần root vẫn lm đc nhé)
@99v9.9999 đâu phải ai cũng rành công nghệ như ae tinhte. nhiều các chị các cô cũng dùng ss mà, vs cả ss còn dùng các app trên để quảng cáo nữa mà
@99v9.9999 vầy thì rom cook đi bạn
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Bỏ là đúng thôi...ko thì người dùng ss có dấu hiệu mắt bị lác do thích thể hiện 😁
@xxvideoxx Hehehe đứa nào thích thể hiện thì ai cũng biết rồi,khỏi cần chụp mũ nhé bạn ơi
Đây là thỏa thuận vụ bản quyền giữa MS và SS. Nếu SS chịu cài mớ software của MS thì sẽ được xí xóa tiền bản quyền liên quan đến nhân linux của android. Dù ko thích nhưng mấy cái của MS cũng ngon hơn của SS
ggunf
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ có dòng bàn phím mà mùi War có vài # rồi 😁
Thế thì căng đây, SS với Sfan luôn đưa những ứng dụng thần thánh này ra PR mà giờ vứt hết thì phải biết làm sao, thà đừng cho vô từ đầu thì mình đỡ vất vả gỡ bỏ hết đống đó rồi. :p
DK Master
TÍCH CỰC
9 năm
@xuantruong1992 Tính năng khác ứng dụng nha... Vứt gì vứt nhưng làm sao vứt đc S-Health, S-Note... Chẳng có hãng nào làm đc đc cái ứng dụng để chạy tính năng đó của Sam cả... Dư là dư mấy cái email, chaton vớ vẩn thôi... Đây vẫn sẽ là 1 cuộc đại cách mạng :3 :3 !!!!
Ifan muốn khoe mình có iphone nên cuối dòng lúc nào cũng có dòng chữ: Gửi từ iphone của tôi hoặc apple vạn túê. Thấy phát ói. Bảo sao mọi người không ghét apple
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock Thành viên note3 này cứ bám theo ai sử dụng ios mà dứt, kg biết nhận lương một tháng từ ss bao nhiêu nửa.
@lamchelseafan Bạn đang thể hiện mình GATO ah? Đấy là chữ ký mặc định người ta ko thèm sửa thôi
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@lamchelseafan Uả họ khoe thì ảnh hưởng gì bát cơm của bác ak? Đàn ông thì sống rộng lượng ra một tí, cứ soi mói rồi ghen ăn tức ở với người ta thì chỉ chứng tỏ bản thân mình nhỏ nhen thôi. Nếu ko cảm thấy ghen tức thì việc gì phải để ý đến nó xài ip hay vertu gì mà phát ói với phát mửa.
Dùng Nexus còn chưa đc vậy =)) Chắc bạn chưa xem qua phân loại Google Apps, bản full nó khác xa 1 trời 1 vực với bản pico trong khi chỉ cần bản pico là chạy khỏe cái Play Store 😆

Cũng ko hẳn, về cơ bản thì nó giống nhau, nhưng bản chất thì khác nhau. GG cần càng nhiều người dùng dịch vụ của mình, qua đó mới hiển thị quảng cáo hoặc thu thập thông tin để hiển thị quảng cáo. Ko trực tiếp như cái ví dụ bạn nêu =))
bỏ cái touchwiz là quan trọng nhất. vừa chậm vừa nặng mà hiệu năng có khi kém hơn mặc định của android. 😔
Hồ Nhân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@o0tobite0o Thôi đi bác ạ ai lại kêu bỏ đứa con do chính họ đẻ ra
Vậy chắc bác chưa xài touchwiz mới trên Lollipop rồi, nó nhanh và mượt mà lắm
thay bằng dịch vụ của Microsoft thế khác nào đâu =))~
^^ thì vn mà bạn, cầm ip mà cứ tưởng đang dc cầm note 4 hay g3 hay Z3 ấy nên phải thể hiện chứ. Đùa chứ vs mấy thành phần như vậy thì cứ bơ đi, tự họ nc 1 mình riết cũng chán ah.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongfanandroid Ồ, thế mà mình lại thấy cái bọn cầm note 4, g3, z3 thần thánh chửi apple ý, nó cài GIAO DIỆN IOS đấy bạn ạ :v~
Ai mới là thèm khát nên gato đây =))~
@ĐăngrousApple Có thằng còn tiếc đến nổi phát biểu
giá mà đt sám sùng cài được ios thì cho ip hít khói
Thấy mà thương cho đám nghèo mà thích đồ nhiều tiền

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nói gì chứ chơi với MS thì yêu Sam luôn, ai biết quy trình sản xuất cảm Sam và phần mềm vủa MS thì nhất quyết phải yêu Sam thôi. Con rồng Châu Á.
thay làm gì, mất chất hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019