[WSJ] iPhone tiếp theo sẽ dùng Force Touch như MacBook và thêm phiên bản hồng?

sonlazio
11/3/2015 3:44Phản hồi: 138
[WSJ] iPhone tiếp theo sẽ dùng Force Touch như MacBook và thêm phiên bản hồng?
2bade5c419e8d83e4751f3413027e7b2_222.jpg Ảnh mang tính minh họa
Thông tin từ WSJ cho biết rất có thể chiếc iPhone mới, iPhone thay thế cho 6 và 6 Plus sẽ không được thay đổi nhiều về thiết kế. Tuy nhiên, rất có thể sản phẩm này lại có thêm một màu sắc nữa là màu hồng bên cạnh ba màu cơ bản xám, trắng và vàng như hiện tại. Ngoài ra, nhiều khả năng Apple cũng sẽ mang công nghệ Force Touch, công nghệ nhận diện mức độ cảm ứng lực mới được trang bị trên MacBook lên iPhone mới. Một khi Force Touch xuất hiện trên iPhone thì chúng ta sẽ chứng kiến rất nhiều thay đổi trong việc làm ra ứng dụng, chẳng hạn như một ứng dụng đánh đàn sẽ tạo ra những tiếng khác nhau tùy vào mức độ nhấn của ngón tay.

Tham khảo: WSJ, ảnh: eBay
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
9 năm
Ung dụng đàn piano 😁
@Hyper But Đàn piano thì gõ mạnh hay nhẹ nó ảnh hưởng à? Chủ yếu phải là trống chứ?
@ntquyet9x Ảnh hưởng. Tuy nhiên touch của piano keyboard khác với cơ chế trong bài viết này nên nó chỉ có tác dụng " an ủi " cho những người chơi piano apps trên iDevices thôi 😃. Ngay cả electric piano thì touch cũng khác xa so với piano thông thường dù các hãng đều có những tiến bộ trong lĩnh vực này.
"em" TC và "anh" Ive tính Gay hóa sản phẩm Apple à :p
@hsdhnh đánh trên mọi mặt trận/ GAY rất tài @@
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hsdhnh bạn ko biết gay đang là xu hướng của thời đại à 😃 gay thì cũng bình thường nhưng mà giờ con trai càng gay càng có giá
iPhone mỏng... Sao mà nhét
@cuhiep Chắc dùng công nghệ mới, theo em đoán dùng cảm biến thạch anh cho rẻ mà có khi lại mỏng
@cuhiep bác Hiệp dạo này bị sao đấy nhỉ ? Em đã phải ignore 1 thằng trên Tinh Tế vì tội nó cứ mở mồm ra là "hihihi". Giờ bác cũng lại "hihihi". Đề nghị bác sửa đổi, như ngày xưa là được rồi.
vythanh
CAO CẤP
9 năm
@dualshock Phải đề nghị bác ấy như cũ, không sửa đổi 😁
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình hay đút túi quần chật, chỉ mong nó phản hồi lực chân hoặc gậy tác động vào nó càng mạnh nó càng kêu to để tránh cong máy hoặc toi màn 😁
@Rượu Ngô good ideal đó bạn. về viết app này không khéo lại kiếm được mớ tiền đó 😃
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rượu Ngô mình nghĩ không được . theo mình thì cái force touch dựa trên nguyên lý là diện tích mặt tiếp xúc của tay với màn hình , nếu như nhấn mạnh thì diện tích tiếp xúc lớn hơn là chạm nhẹ . mặt khác cho vào túy quần thì đã tắt màn hình cảm ứng rồi làm sao mà tourch được nữa :D
p/s: mong các bác gạch đá nhẹ thôi
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Meteor Cry Thì ốp bô, LG,... tắt màn gõ vào nó vẫn mở lên đấy thôi, còn gậy thì to hơn ngón cái tí chứ mấy :D
Anh Ive thể hiện nữ tính qua OS7, h tới anh Cook nữ tính qua iPhone 7 à :eek:
@WWW.AYOPA.VN Cook gay mà thím. Thím ý yêu màu hồng
@WWW.AYOPA.VN Iphone cũng như ios là dành cho đối tượng nam lẫn nữ mà bạn. Bản thân ios cũng ko hề nữ tính, nữ tính hay ko ở chỗ người dùng nó cài hình nền gì thôi ^^ bạn tham khảo thêm hình này
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WWW.AYOPA.VN các anh ấy đang thống trị tài chính toàn cầu 😔 khổ thân mấy anh xài tiền ko bao giờ hết
Vaanres
CAO CẤP
9 năm
Nếu như có thì ít ra cũng phải tốn thêm 3,4 năm nữa mới nhét được 😁
iThiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vaanres Ava giống nhau nè 😃:rolleyes:
Lại nhớ anh blackberry storm ngày xưa bắt nhấn cả cái màn hình . . .
Quá đẹp để làm chất xúc tác cho tình yêu!
@vietmuon nếu ra phiên bản này thì valentine hay 8/3 bảo đảm cháy hàng
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn cái cơ cấu cảm biến phức tạp của trackpad trên macbook air mới thì mình cho rằng iphone 6s chưa thể có chức năng này được! Có thể iphone 7 sẽ có!
@chongao2k5 Apple Watch có force touch rồi đó bác, 6s chắc cũng kịp có thôi.
ra màu hồng dành phái nữ, thế mà nhiều bác cứ kiếm chuyện đá động đến giới tính người khác. Vãi
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doinho chuẩn cơm mẹ nấu 😃
Có thêm sự lựa chọn , chuẩn bị đón 6+ plus version 2 thôi 😁
màu này dự các chị e sẽ rất thích
bỏ được mấy cái gạch trắng thì mới đẹp, giờ nhìn cứ thấy khó chịu...
@luanth Cam lồi thì cứ gắn ốp lưng thôi bác ạ, chả thấy nổi đâu. Mà em nhìn mãi cũng thấy quen 😁
@luanth Màu gray và silver nhìn bình thường bác ah 😃
kenly260688
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luanth Chuẩn bác ạ, ip6 mà bỏ mấy cái gạch trắng và cam ko lồi thì đúng là thiết kế quá đẹp
giosongduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luanth Không có nó thì sóng yếu lắm
Ôi em ơi!!!!
thiếm ấy đã ra tay.
Tim Cook Gay càng ngày càng... quỷ sứ hà :eek:
kevinpham720
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bảo đảm ý tưởng này của anh Cook. 😁
@kevinpham720 bác vui tính quá. mình cũng nghĩ vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019