Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ ảnh Xperia Z4: viền bóng bẩy hơn, camera trước đổi chỗ, OmniBalance. Cập nhật: ảnh render

Duy Luân
16/3/2015 20:26Phản hồi: 352
Rò rỉ ảnh Xperia Z4: viền bóng bẩy hơn, camera trước đổi chỗ, OmniBalance. Cập nhật: ảnh render
Tài khoản Twitter onleaks vừa tung ra tấm ảnh rò rỉ của Xperia Z4. Nếu ảnh này là chính xác thì chúng ta có thể thấy rằng Z4 sở hữu nhiều đặc điểm rất giống với Z3, cùng ngôn ngữ thiết kế OmniBalance với nút nguồn hình tròn nổi bật. Tuy nhiên, có vẻ như phần viền của Z4 được làm bóng bẩy hơn trong khi ở Z3 là lớp sơn mờ, khe thẻ microSD cũng không còn nằm ở cạnh phải thiết bị (giống ảnh rò rỉ trước đây). Camera trước của Z4 cũng đã được di chuyển sang bên trái logo còn bên phải là cụm cảm biến ánh sáng và cảm biến tiệm cận, ngược chiều hẳn so với Z3. Sony được cho là sẽ ra mắt Xperia Z4 vào mùa hè năm nay với chip Snapdragon 810, RAM 4GB, camera chính 21MP và chạy Android 5.0 Lollipop. Hi vọng thời lượng pin trâu vẫn sẽ tiếp tục xuất hiện trên thiết bị này.

Nhìn vào các biểu tượng chương trình chúng ta cũng thấy nó phẳng hơn rất nhiều, loại bỏ gần như hoàn toàn các hiệu ứng 3D , tạo thành những khối màu đậm hơn

Xem thêm: Sự khác biệt giữa Xperia Z4 và Z3 qua ảnh chụp khung sườn

Ảnh có đóng dấu OnLeaks là ảnh rò rỉ của Xperia Z4, ảnh còn lại là Xperia Z3. Các bạn kéo thanh trượt màu trắng để so sánh sự khác biệt giữa hai máy.
Thêm ảnh khác

Nguồn: Twitter
352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

an148635
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon. mà ăn không nổi
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kéo qua kéo về chẳng thấy khác chi hết
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hp_fabius Khác đấy bác
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
@hp_fabius Vị trí camera, cảm biến, loa và các phần chức năng bên cạnh phải khác nhau mà. Nhưng tổng thể thì đúng là không khác nhiều.
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@hp_fabius anh khác hay em lác?
@hp_fabius Viền nó liền mạch hơn bạn, không bị chặt khúc ra nhiều phần. Nhưng mà tóm lại thiết kế vẫn thế, ko có gì khác biệt.
HG8614
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế này thì cứ yên tâm góp lúa rước Z3 là chuẩn
Camera trước có vẻ to hơn, mong là 8 chấm để phục vụ các em thích tự sướng
Mong chờ nhìn thấy đằng sau em nó xem có quyến rũ không? 😁
shensai_1
TÍCH CỰC
9 năm
hi vọng mặt sau không phải là kính nữa @@
để đỡ lo tản nhiệt và tăng được dung lượng pin
dùng cũng k lo vỡ mặt sau
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@shensai_1 sao con iphone 4_4s cha thay ai keu vo kinh...ma may bac kêu sony nó nứt với vỡ kính là sao? dìm hang chăng ...?
shensai_1
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx k phải dìm, m lo thôi dùng z3c cứ phải thêm ốp lưng
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@shensai_1 ngày xưa em dùng iphone 4 quang lên đập xuống chả sao..bác vô tư đê..chuyện vỡ kính đt thì chỉ có nokia mới làm đc...thấy mấy người dùng lumia toàn phải thay kính từ 1-2 lần..có người bị bể màn hình rạn vỡ hết có thể lười thay hoặc hết tiền vẫn để vậy dùng @@
@shensai_1 Bác làm hai miếng cường lực ốp vào đít nó là khỏi lo cứ thế mà dùng, giờ kính cường lực cũng rẻ mà dùng lâu xước hơn miếng dán.
Ái cha RAM 4Gb, còn mình thì đang hạnh phúc với Gx + 9900, hi vọng tới mùa qúit sang năm làm 1 em 1520 + Q10 là hạnh phúc
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@shrelax84 sang năm quýt rớt giá thê thảm 1520 biến thành 1280 lun:eek:😁:D:D
@shrelax84 Tới sang năm hết hàng mịa rùi còn đâu mà mua 😁
babygoon123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shrelax84 BB10 mà kết hợp với WP thì apps tù vãi chày 😔
@babygoon123 2 thằng Wp và BB10 là sự kết hợp hoàn hảo về app tù 😁
@shrelax84 Bác thật biết vô thường mà tránh xa cuộc chiến đua top phi nghĩa. E ủng hộ bác. Rất kinh tế, lo tận dụng hết những j nó có hơn là lo xem con j đang là mới nhất hot nhất đắt nhất, mạnh nhất 😁
Thấy cũng ko khác gì mấy..
Sony nhìn ảnh thì đẹp long lanh, ra ngoài đời thực cầm trên tay thì được 50% so với ảnh, nếu không muốn nói là xâu. Chi tiết hoàn thiện, khe, cạnh còn nhiều, nên nhìn tổng thế cái máy xấu đau đớn, nói về độ hoàn thiện thì quả thật iPhone vẫn là làm tốt nhất.
Bây giờ cấu hình, màn hình đã đạt độ bão hoà, nên thiết kế, độ hoàn thiện sản phẩm là rất quan trọng. Cầm cái máy xấu là đã mất cảm tình rồi.
@Hiep Quang Hiep Hình như bạn bị nói ngược. Sony thiết kế đẹp nhất (ăn đứt iphone tào lao). Bảo Sony xấu thì chắc mắt của bạn mù rồi. tốt nhất đi khám đi bạn à
@hhiepbi HTC đầu trên dưới cũng ko kém nhé, viền đen quang màn hình khá dầy nhất là ở dưới để chữ HTC.

Gao Ranger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiep Quang Hiep xấu 😆))
@Hiep Quang Hiep Cấu hình kể cả cùi 1 tý nhưng tk đẹp, chất lg hoàn thiện hoàn hảo dùng vẫn sướng hơn nhiều mấy thằng cấu hình cao ngất nhưng chất lg kém tk xấu.
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh ra Z4 nào để giảm giá Z3 em còn xúc 😃
Sơn bóng cái viền, đảo vị trì camera, từ Z3 thành Z4, vãi cả Sony :eek:
Thiết kế Sony đẹp chỉ thua Apple chút xíu thôi ngoài ra pin tốt cấu hình mạnh. Chỉ có cái giá khó gần 😃
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bruce Wayne USA vậy nên smartphone thiết kế đẹp chưa chắc đã bán tốt
@potaydotcom E thấy thiết kế thì sony vs ap ko thua nhau.kẻ 8 lạng người nữa cân.chẳng qua là những os nó chạy vs cách pro của sony kém.
@Khang Dân Đề nghị ko gây war ...
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khanhld.dvport Gây làm gì bạn... mình không gato đâu thực sự thấy z3 đẹp hơn ip6
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng qua z1 z2 dùng không khác lò than trên tay . Z3 mọi người bảo đỡ rồi . Không biết em z4 này ra sao nữa
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@huyhoang29 z4 chiên ốp la ăn sáng được bác ợ😁
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
@lom-com Em lại không thích ốp trứng có khi rán cả thì cũng dám mua
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@huyhoang29 nó nóng cứ thả vào nước rồi bỏ ra bác à😃
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
@longku25 Đang nóng thả vào nước kính nó cứ rạn da thì làm sao bác :p
@huyhoang29 kính rạn ra thì bác cứ đi thay@@
Rất thích dòng Z, thiết kế chắc chắn, nhìn hình thấy khác chứ cầm trên tay ok ;) Thank các ACE tinhte đã tư vấn giúp e mua Sony Xperia Z 😁 tuy lỗi thời mà ngon
Là người yêu mến sony m thấy sony có những vấn đề sau:
1. Sai lầm tự đính hướng :
- Mình thật sự ko hiểu nổi Sony làm cái gì trong từng ấy năm để đặt cái tên.
Khi họ tạo ra 1 con quái vật- đến bây giờ có lẽ là huyền thoại duy nhất của sony(chạy android) là Arc. Thời điểm đó, khó có con nào qua đc về độ đẹp và các tính năng của nó(màn hình, camera), thứ nó thiếu là cấu hình(thua s2 thì phải). Giá như họ tiếp tục phát huy dòng arc s như ss làm với dòng s. họ lại loay hoay xoá sạch dấu vết của arc để ra con S rồi chìm nghỉm. Đến tận khi họ nhận ra nên tập trung vào 1 thứ là Z1,2,3... thì có lẽ quá muộn.
2. Sai lầm từ trải nghiệm cho người dùng :
-Hàng năm sony vẫn ra khủng long, vẫn rùm beng, rồi sao nữa. Con Z và hàng loạt con sony màn hình nét hay chân thực ra sao m ko biết. Nhưng ra trải nghiệm thì màn hình của sony tệ, đục đục, nhợt nhợt, giao diện thì tinh tế, đơn giản nhưng lại ko lôi cuốn. Camera thì nói là top 1 nhưng chụp chậm,phải chỉnh tay, phải am hiểu? đùa nhau sao?
- Nhôm, kính, ờ thì ngon, cầm thì cấn tay, lúc nào cũng sợ nó rơi, ko thoải mái khi cầm.
3. Giá :
- Giá thì siêu ảo tưởng, cái này thì ko cần nói...
tý viết tiếp...
@minh211 Ồ thế thím thử so giá thiên hà S5 với Z2 xem thằng nào tụt nhanh hơn hộ cái nhỉ 😁 trong đám S5 , Z2 , M8 , G3 thì Z2 với M8 còn giữ đc giá chứ S5 với G3 thì giá tụt nhanh hơn tụt quần :D
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp Sướng mỗi cái thấy bẩn dí vào vòi nc thêm tý Lifeboy là sáng chưng.
nijerrys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynguyen1992 Mình đã nói rõ ràng rồi, bạn xem lại định nghĩa về "giá trị thực" của mình đi. Bạn định giá sản phẩm theo cách nào, tiêu chí gì là quyền của bạn, miễn là số lượng khách hàng mua hàng của bạn đủ đem lại lợi nhuận cho bạn là được.

Giá hoang tưởng ko phải là giá cao hay thấp bạn à, giá hoang tưởng là cái giá mà chắc chắn làm cho sản phẩm ế chỏng gọng đó. 1 ví dụ đơn giản thôi, Z10 của Blackberry đó.

Samsung hay Apple định giá cao nhưng vẫn bán chạy vì khách hàng cho cái giá đó là hợp lý.
nijerrys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jameslwoodward Intel lỗ nhưng Asus lãi bạn à. Hàng Trung Quốc nó lăn quay ra thì kệ nó, mấy hãng sx có lợi nhuận là được. Đồ xịn giá tốt mà ko ai mua thì nó sẽ nằm trong kho, và sẽ ko có cơ hội hỏng hóc đâu, vì có ai mua về dùng đâu mà hỏng. 😆
ko khác biệt nhiều, ai có Z3 thì ko cần nâng cấp
mà chừng nào nó ra chống nước biển thì up 😁

đỡ hơn thôi, nhưng vẫn nóng hơn so với SS hay LG
mà xài con này ức chế ở chỗ case ko đa dạng
@MrBach248 chào bạn, z1c m cho lặn biển chụp san hô từ tháng 7 năm ngoái tới giờ vẫn đang xài bthuong, bạn up gì vậy?
@mr_zell Mình chưa thử, nhưng 2 tuần trước mẹ mình cầm con Z3 đi chụp dưới biển, các nút đậy kín hết rồi mà vẫn vô nước, ra Sony bảo hành hết 4tr đấy
@MrBach248 Điện thoại nó chịu nước cũng có thời gian tùy từng độ sâu có thể bác ngâm lâu dưới nước ảnh hưởng.
kidhitech
TÍCH CỰC
9 năm
Ko biết bạn Onleak này từ đâu ra. Ngày xưa là Evleaks cơ mà 😆
nhoem2049
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kidhitech Evleaks nghỉ hưu rồi bạn nhé
https://www.tinhte.vn/threads/evleaks-quyet-dinh-nghi-viec-tam-biet-nguon-tin-ro-ri-tot-nhat.2337339/
Bắt đầu yêu sony từ khi ra z2
K thấy gi khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019