Mercedes-Benz giới thiệu C 160, phiên bản có giá thấp nhất trong dòng C-Class

El Ku
8/4/2015 12:27Phản hồi: 62
Mercedes-Benz giới thiệu C 160, phiên bản có giá thấp nhất trong dòng C-Class

Mercedes-Benz vừa giới thiệu thêm một phiên bản mới cho dòng C-Class có tên C 160. Đây là phiên bản thấp nhất (Entry-level) trong dòng C và nhắm đến những người thích một chiếc C-Class với giá bán hợp lý. Theo đó, C 160 sẽ có giá bắt đầu từ 34.500 USD (31.700 Euro) cho bản Sedan và 36.200 USD (33.300 Euro) cho bản Estate. Để so sánh thì tại thị trường Đức, phiên bản C 160 mới này rẻ hơn khoảng 10.000 USD so với mức 44.500 USD (41.000 Euro) của phiên bản C 250 lắp động cơ 2.0 cùng hộp số tự động 7G-TRONIC PLUS.

Tất nhiên để có mức giá hợp lý như trên thì Mercedes-Benz đã phải cắt giảm một số trang bị trên C 160. Động cơ trên C 160 là loại thấp nhất, I4 1.6 công suất 127 mã lực và mô-men xoắn 200 Nm. Hộp số cũng chỉ là loại số sàn 6 cấp thay vì hộp số tự động 7G-TRONIC PLUS. Ngoài những khác biệt về động cơ và hộp số thì thiết kế của C 160 vẫn tương tự như các phiên bản còn lại.

Tại Việt Nam, C-Class hiện có 3 phiên bản gồm C 200 giá 1,399 tỉ đồng, C 250 Exclusive giá 1,569 tỉ đồng và C 250 AMG giá 1,689 tỉ đồng. Không rõ trong thời gian tới Mercedes-Benz Việt Nam có phân phối phiên bản C 160 hay không, nếu có thì đây quả là một tin vui đối với những người yêu thích dòng xe này.

Merc C160-1.jpg

Merc C160-2.jpg

Nguồn: Carscoops
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

C160 mà giá 999 triệu thì...chỉ có trong mơ 😁
@turquoise chắc ở mức 1 tỷ 1 - 1 tỷ 2
chứ 999tr thì đám camry, k5, sonata, maz6 các kiểu chết ráo
@turquoise Chắc 1tỷ100 thui!!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Sao Mer không biến giấc mơ thành hiện thực đi nhỉ 😁
@cuhiep Hình như nó sẽ như thế này ạ :D

liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp quá
Nhìn cái giá xe ở VN mình mới thấy đúng là dân giàu nước mạnh.😁
@NTN-BEARINGS Giàu thật mà, mua 1 chiếc biếu nhà nước 2 chiếc luôn.
thongstele
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NTN-BEARINGS Bác thâm vãi nhưng ủng hộ bác.
@daovangiangtnvn quá đau lòng. Giá xe hơi về đến VN toàn đội thuế.
minhtuan_bm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daovangiangtnvn Hiếm ai nói chuẩn như bác
@NTN-BEARINGS thu nhập gấp mấy chục mỹ nên mua xe gấp 3 mỹ là bình thường mà các bác.
mấy thằng con bất tài cn ô tô việt nam mà bố mẹ nó thôi đỡ đầu bảo hộ 1 phát là chết không kịp ngáp nên con dại cái mang phải thương iu chúng nó thôi
Mê con 250 amg
hoanloc
CAO CẤP
9 năm
Ngon quá. Nếu về VN khả năng rẻ hơn mazda 6
@hoanloc Bác thử nhân giá trên lên theo giá quy định ở VN xem có rẻ hơn ko😁
Merc ở tây thì còn hay thấy đi số sàn chứ ở vn toàn thấy số tự động, số sàn phần lớn toàn con kha khá tuổi đời rồi. C160 mà chỉ làm số sàn thì e là ko trụ nổi ở vn trừ khi giá rất rẻ.
@gunnroseclose Theo mình thì không bán được ở Việt Nam. Nhưng nó phù hợp với những nước giá xe rẻ, và người dân có xu hướng mua càng tiết kiệm càng tốt.

Xe này nếu bán ở Việt Nam khoảng 1tỷ cũng khó, vì thêm tý làm em C200/C250 chạy mới đúng chất Mec.
@Hungdunghcmc Mình cũng nghĩ sẽ ko bán ở vn (MBV cũng đâu phải ko biết là dân vn chuộng số tự động, xe bán ở vn của MB toàn số tự động đấy thôi) . Ở vn đã lên tầm mua merc tỉ rưỡi đổ lên thì chả ai đi lăn tăn vài chục 100tr để mua bản số sàn cả.
Nếu định giá bán 1 tỷ thì cái "tý" của bác cũng phải là con morning thì mới lên đc c200 bác ơi, hêh. Tuy nhiên mình nghĩ sẽ ko dưới 1 tỷ 2 đâu, vì mỗi xe của merc chênh nhau 150-200tr nên cứ lấy con c200 trừ 150tr đi là ra giá con này, nếu có bán thì sẽ tầm 1 tỷ 2 chưa thuế trc bạ và ra biển. Nhưng mình cũng chả tin là sẽ bán đâu. Nói chung có tin cho các thanh niên cầm tiền loanh quanh 1 tỷ xôn xao tí thôi. Hơn nữa vừa ra c200 w205 ở vn, mbv mà ra con c160 thì khác gì tự bắn vào chân mình =))
Tin shock đối với các hãng xe Nhật và tin vui vơi ng tiêu dùng 😆
ở mình con này giá khoảng 7-800 thì ngon nhỉ
@mrdung12345678 Em cũng đến là ạ bác thôi, mọi người chỉ mong nó xuống đến 1 tỏi là thơm rồi bác còn ước nó xuống 7-800.
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
số sàn là khoái liền à.
only14ever
TÍCH CỰC
9 năm
Ghét nhất mấy chú cứ vào topic xe cộ than thở thuế má ở VN này nọ. Tiểu nhược. Giải thích cho họ thế nào cũng vô ích, đúng là nước nghèo thì dân lại càng có các thành phần hay gato, chê bai, so đo 😆 Văn hóa lùn.
........
con C160 này nhìn trẻ trung đấy, hợp với giới trẻ thành đạt, hóng cái giá mềm mềm tý. K thì lại ôm mộng 320i vậy 😁
@only14ever Đọc báo nhiều vô coi tại sao nó cao, thuế hợp lí thì đâu ai than
@only14ever ok,vậy bác cứ tin tưởng vào các anh ấy đi nhé ;)bác k cần phải giải thích đâu,về lí thuyết thì ai cũng biết thuế để cho những mục đích cao cả như thế nào ,còn thực tế,đây nè:
http://m.baodatviet.vn/kinh-te/thi-truong/toyota-vn-can-nhac-ngung-san-xuat-oto-tat-ca-phoi-bay-3241303/
Đây nữa :mời xem ảnh ;)
đếch phải phả-n độ-ng gì đâu bác ạ,nhưng bỏ ra 1 tỷ mua xe thì hơn 1 nửa là thuế rôì đấy,các ông ấy điều hành sai hết lỗi này đến lỗi khác,cuối cùng người dân chịu thiệt đủ đường , mà thế vẫn còn chưa tức,tệ hơn là tiền thuế của các bác k biết có tới những cây cầu,những con đường được bao nhiêu phần trăm nữa kìa,thế mà bác k có ý kiến gì,e cũng thấy lạ:rolleyes:
thôi thì chờ đến 2018 coi sao...
Dưới Áp Lực của kinh tế thị trường đặc biệt là bọn Hàn thì tất cả phải thay đổi !
khanghi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dòng C Class mới đẹp thật, e này về mình chắc tầm 1tỷ2 hơn
@khanghi hi vọng vậy.
khanghi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Tính thuế các kiểu thì hơi lằng nhằng nhưng e thấy các xe nhập đức giá thường nhân khoảng 1,7 con này cạnh tranh A3 của Audi (giá từ 1tỷ2)
mình thì thích e400 cơ...hihi
achilefu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Số sàn là một bất lợi khi về VN rồi
tranchung81
ĐẠI BÀNG
9 năm
@achilefu Đúng là với đường xá đô thị VN mình thì số sàn quả là một vấn đề lớn.
bo huynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rẻ hơn 10k $ thì về VN cũng tầm 1 tỉ 2
Hit Girl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi thôi rẻ cỡ nào mà số sàn thì e cũng chịu
@Hit Girl mình cũng đã đc thử qua cả sàn và tự động, tự động công nhận sướng thật.:p sau đó chuyển qua sàn thấy khổ vô cùng, nhưng đc 1 thời gian quen vs sàn rồi sẽ thích hơn tự động. vì vs tự động thì chân tay nhàn rỗi quá, nhất là cái tay phải có cảm giác thừa thãi quá😁:D. nắn nắn bóp bóp ra ra vào vào thấy cũng hay hay:D:D ý kiến cá nhân thôi!!:p:p
Hit Girl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rualg Em đang chạy số sàn nè, chân tay hoạt động liên tục tốn calo lắm 😆
@rualg Thế chắc bác chưa biết là xe đời mới bây giờ toàn kiểu bán tự động, nghĩa là lúc ko thích lái số tự động bác có thể chuyển sang số bằng tay đc bác ạ, thiếu mỗi cái chân côn thôi.
Tay phải là bác dùng để nắm tay ny chứ sao bác lại để nó nhàn rỗi hả bác, vụ vừa lái vừa cầm tay bạn gái em e là nếu đi xe số sàn là hơi khó đấy =))
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Ko thích điều này, mất đi giá trị của một tượng đài mang tiếng là danh giá, sang trọng, xe sang thì cứ càng đắt càng tốt, tự nhiên nay chạy theo doanh số hay sao đi làm ra xe giá rẻ chi vậy?
biếu thêm mấy ảnh ở trển 50% chỗ bác nói nữa 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019