Các ứng dụng của Microsoft sẽ được tích hợp sẵn trong các thiết bị dùng Cyanogen

sonlazio
16/4/2015 13:14Phản hồi: 72
Các ứng dụng của Microsoft sẽ được tích hợp sẵn trong các thiết bị dùng Cyanogen
Lúc trước chúng ta có thông tin Microsoft sẽ đầu tư vào Cyanogen nhưng sau đó được đồn đại là không phải, có thể Microsoft sẽ tích hợp các phần mềm và dịch vụ của họ vào ROM Cyanogen. Giờ thì thông tin đó đã được xác nhận. Cũng tương tự như Samsung Galaxy S6 và S6 Edge, Microsoft sẽ mang rất nhiều dịch vụ lên các máy chạy Cyanogen. Các dịch vụ mà họ hợp tác bao gồm Bing, Skype, OneDrive, OneNote, Outlook và Office. Microsoft sẽ phải chịu trách nhiệm cho các phần mềm dịch vụ này làm việc tốt với nhau hơn trên cùng một thiết bị. Dự kiến điều này sẽ bắt đầu vào nửa cuối năm nay.

Tham khảo: Cyanogen, ảnh: ExtremeTech
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hy vọng đồ của a míc chay đc app trên appstore của apple
Huy Học
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy app của MS chả cài sẵn thì mình cũng tự cài -_-
arcwin
CAO CẤP
9 năm
Chúc mừng các thánh dùng cyanogen, từ free mà cyanogen pt mạnh mẽ Wa
bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
CM ngày càng được đầu tư, ngon lành cành đào.
tuyệt 😁
anh google cứ thích quảng cáo cho lắm vào
lethienhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Đức Hưởng Ko quảng cáo lấy j nó sống bạn.
@lethienhoang bác ko hiểu ý em rồi. ý e là nó quảng cáo nhiều quá mức cần thiết => đôi lúc gây khó chịu cho người dùng
@Hoàng Đức Hưởng Đúng là lắm quảng cáo nên chấp nhận cách root máy để sửa lại file host chặn quảng cáo sẽ khắc phục đến trên 90%
Ai không cài thì chỉ chịu thiệt
ROM CM trước kia ngon ở chỗ thuần Android, không có ứng dụng bên thứ 3. Giờ thì nó đã có ứng dụng "rác" 😁
@thienquang07 Nói nó là rác ư?
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienquang07 "rác?", bác chắc không, chắc chưa bao giờ dùng qua windows phone đúng không, đừng gõ phím trước suy nghĩ chứ bác
@NNTtruymong Mình dùng android thì liên quan quái gì đến wp mà phải nghĩ với chả ngợi? Máy mình chả dùng ứng dụng quái nào của ms cả. Giờ có mua máy nào cài sẵn mình cũng gỡ thôi.
Thì Microsoft cũng phải trả tiền hoặc hỗ trợ gì cho Cyanogen chứ? Chẳng nhẽ Cyanogen cho Microsoft đưa phần mềm của mình lên miễn phí?
CM bây giờ đã có Rác
@devilnghiem ủa bộ phải làm nghề giống bạn mới được dùng à? máy mình CPU 8 nhân 1.7 Ghz, ram 2GB không biết có đủ cấu hình không? Chắc ý bạn đang nói tới bộ office? Cơ mà office trên andoird có nhiều, không nhất thiết là phải tải của MS thì mới được gọi là người biết dùng hoặc có việc làm? bạn hơi bị hư cấu thì phải? Mời bạn cho mình xin cái link ứng dụng trên android của MS mà bạn đang dùng mình muốn xem nó tốt đến mức nào mà bạn phải cần nó đến vậy?

Bing: Mình dùng Google search.
Skype: Mình dùng zalo, facebook, whatsapp, viber, hangouts.
OneDrive: Mình dùng Google Drive, Dropbox, Box.
OneNote: Mình dùng Evernote, Keep.
Outlook: Mình dùng Gmail.
Office: Mình dùng OfficeSuite, Google Docs, Polaris Office.

Mình không nói ứng dụng của MS là rác, là không tốt. Nhưng mà đâu phải chỉ dùng của MS thì mới là người có việc làm? Bạn hư cấu quá rồi.
BlueSphere
ĐẠI BÀNG
9 năm
@#JK Bạn nên hiểu vấn đề là dân văn phòng thường hay sử dụng laptop, PC, mà trên laptop thì bộ Office thông dụng nhất là của MS, nó tích hợp luôn cả cái SkyDrive nên rất tiện (2013), đồng thời nếu dân văn phòng thì liên lạc với khách hàng nước ngoài qua Skype là cực kỳ phổ biến. Người ta nói Outlook tốt là do không phải ai cũng dùng gmail, ví dụ như nhân viên của cty lớn, họ có hòm mail của cty, và họ dùng outlook trên cả PC lẫn điện thoại. Ấy là lý do đó bạn
@BlueSphere thì mình chỉ hỏi hắn dùng ứng dụng gì chứ có nói gì đâu, trong khi đó hắn không kể tên ra được lại đi đá đểu mình coi hài ko? chắc cái mặt cũng đểu cáng lắm nên gặp ai cũng đá đểu 😁
@#JK kể dc các app thay thế để mà chém thì ai chả làm dc. vấn đề là trong thực tế bạn có dùng hoặc có hài lòng với chúng không kia. Cái đó thì chẳng thể chứng minh dc bằng lời:v
Cứ đà này hdh của microsoft chắc chắn sẽ là số 1, các app dạng universal sẽ ngon hơn nhiều hơn apstore playstore mà coi
Rom CM đặc trưng là thuần chủng giờ cho lai tạo với anh ms ak.
@chetdichoroi Ưu thế lai:p:p:p:p
martindoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng là nó cho tùy chọn gỡ khi người dùng không cần.
Margina
ĐẠI BÀNG
9 năm
Microsoft vẫn phải học hỏi Samsung dài dài về cách làm phần mềm, nhìn cái WP mà tự thấy xấu hổ
@Margina học mấy cái quơ tay, ba xam ba lap gì đó lúc trước mà nay được thay thế bằng app của ms được mọi người ủng hộ nhiệt tình đó hả??
@Margina ý bạn là cái thảm họa ChatOn của SS đấy hả. Nói về phần mềm thì thằng Mic chấp samsung 50 năm.
@Margina Học hỏi á =]] mình dùng note nè bạn đám ừng dụng của sam mình gỡ sạch nhé. Bạn seeder cũng ảo vừa thôi. Nói trắng ra phần mềm samsung chỉ ở mjwsc tạm chấp nhận được thôi
@Margina cáu cmt của bạn gây cười quá. MS là ông trùm phần mềm. Samsung chỉ là một OEM. Android có phải của Sam đâu hay là mới chỉ tập tọe đưa tạo ra cái tizen rồi đưa lên một ít smartwatch và smartphone
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi Cyanogen là clgt
MS đang muốn đánh chiếm android
@hieupy89 Nếu như vậy thì google sẽ ko cung cấp bất kỳ 1 bản rom nào cho các hãng nửa... chỉ dòng nexus thôi... bởi kho ứng dụng của google nó gần bằng ios rồi.... ở đó mà mượn gió bẻ măng.... không phải đùa mà người ta gọi google là GÃ KHỔNG LỒ
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
@thik vọc Gì chứ google ko cung cấp thì các hãng sẽ tập hợp nhau lại và lúc đó bác sẽ biết sức mạnh của sự đoàn kết. Không phải nói mồm là ko cung cấp là được đâu.
@anh292003 Sẽ ko tập hợp đâu bạn... vì samsung có tizen... LG có web OS .... và cả 2 đều chưa giám tung ra thị trường ... đơ giản vì hệ sinh thái của họ quá yếu.... vấn đề phân mảnh thì google đã làm tốt trong thời gian gàn đây... túm lại google như nhà sản xuất bánh nổi tiếng và các hãng khác là đại lý phân phối... nếu google ko sản xuất bánh nửa và các đại lý tự làm bánh liệu khách hàng có mua ăn không.....
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
@thik vọc Bác nói kiểu trẻ con quá giờ mà cấm thì cả google và các hãng khác đều vỡ mồm cả thôi. Bác có đảm bảo rằng khi cấp thì google còn giữ nối thị phần android ở mức 80% không mà google chủ yếu kiếm tiền từ quảng cáo khi lượng người dùng ít đi thì tất nhiên tiền cũng ít đi rồi đấy là mối quan hệ phụ thuộc ko ai tách rời ai cả kể cả anh sản xuất bánh mà ko có đại lý phân phối thì cả 2 đều chết thôi.
Mình thấy thằng CM này nguy hiểm v-ãi. Nhiều người mua máy về là cài CM ngay chứ chả quan tâm ROM gốc có chức năng gì. Có ngày nó hợp tác với MS nâng cấp wp chứ chẳng đùa.
trừ cái bing ra thì cái nào em cũng cần 😃...
chungvodim
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hàng của MS mà bảo là rác thì chắc mấy bạn này chưa phải đi làm ở các cty lớn.
lawyer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chungvodim Không phải là chưa đi làm ở công ty lớn mà là thất nghiệp.
@chungvodim Mình nghĩ trong đầu mấy bạn đó toàn rác rưởi.
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
sự lai ghép có chủ đích của Mic, nhưng tương lai sẽ trả lời, còn giờ lo mà chăm chút cho hdh window của mình và kho ứng dụng đi, cứ thế này mãi e sẽ chẳng tối ưu được cho cái gì cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019