[Video] Microsoft đã làm ra kính HoloLens như thế nào?
Duy Luân
7 nămBình luận: 81

Chiếc kính tăng cường thực tế ảo của Microsoft trông bề ngoài khá đơn giản nhưng thực chất không phải thế. Bên trong nó là cả một hệ thống phức tạp gồm nhiều linh kiện được Microsoft tuyển chọn từ khắp thế giới nhằm cân bằng giữa ngoại hình và tính năng. Thiết bị này cũng chứa rất nhiều cảm biến để theo dõi chuyển động của đầu người dùng theo thời gian thực, từ đó hiển thị hình ảnh cho phù hợp trong khi không tiêu thụ quá nhiều năng lượng. Qua đây, Microsoft chia sẻ rằng tương lai của thực tại ảo chính là ở những thiết bị như HoloLens cũng như nền tảng Microsoft Holographics. Vẫn chưa rõ bao giờ thì chiếc kính này sẽ bán ra, chúng ta chỉ biết được rằng nó có thể chạy được các ứng dụng Windows 10. Giờ thì mời các bạn xem video nhé.

81 bình luận
betiteo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có con này e khỏi mua điện thoại 😆
@betiteo Và khỏi mua tivi luôn... 😁
thực sự đến giờ vãn chưa dám tin là em nó làm đc những việc như quảng cáo.
nhưng mà tương lai về đế chế thực tế ảo tên MS là êm tin sẽ làm đc :3
Awesome
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi có thể nhìn thấy tương lai ở đây ,máy cái kính gắn đt vào thật sự vớ vẩn và mang tính giải trí một cách thừa thãi và nửa mùa
😃
@duckpro9x So sánh tiền trước khi so sánh chất lượng bạn nhé. Đừng so con wave với con bmw rồi bảo con wave nửa mùa và thừa thãi
@hungmk867 Minh dong y voi Bac!
@duckpro9x Cmnt này có vẻ rất là hàn lâm. Có vẻ thôi. Thực sự là nhảm.
@duckpro9x Tôi thấy bạn này nói đúng đấy chứ. Kính thực tế ảo là phải tự sử dụng luôn chứ ko phải gắn cái đt vào.Cũng giống như dự án kính thông minh của google, kính thực tế ảo cũng phải phát triển riêng biệt mới tạo thành những sp ở đẳng cấp cao
blackwhite
TÍCH CỰC
7 năm
Ghê ghê
Có em này thì hóng J.A.V dùng công nghệ này :p
@dmt4ukhw4 Còn em sẽ quyết đi buôn sâm cao ly...
có em này là xúc ngay lập tức...ko nói nhiều
@A.R.R.O.W Giá em nó chắc khoảng 20k $ :p
Đây chính là cái cần cho hiện tại.Hololens
E này khi hoàn thiện và thương mại hóa khoảng 700$ ở Vn thì ngon.
dhaonline
TÍCH CỰC
7 năm
@HocKynang.com mình nghĩ ít phải gấp đôi số này...
livfc2010
TÍCH CỰC
7 năm
Xem xong con này nhìn mấy con kính thực tế ảo khác như là mấy cái đồ chơi trẻ co vậy :d
hic... ước mơ nhỏ nhoi của em... em sẵn sàng đổi 1 năm tuổi thọ để có được Hồ lô... ngay bây giờ...
@Hello world Công nghệ phục vụ con người , chứ ko phải mình làm nô lệ cho nó bác ah
@vanquoc1601 Người ta cmnt vui vẻ một chút thôi mà bác lại dạy đời thì hơi quá.
@vanquoc1601 Hiện giờ chỉ có mỗi Hồ lô làm cho người iu em vui... thì bác bảo em phải abc... như thế nào?
@Tminh3232 Em nói thật... chứ không đùa...
Lương của em một năm đùa vui khoảng 200 tr... giả sử Hồ lô dự kiến khoảng Noel này tung ra thị trường (tức còn khoảng 6 tháng)... với Hồ lô trên tay ... trong 6 tháng đi trước thời đại ... em cho bác Chim Cút, bác Larry Bê thuê dự kiến cũng được 20000 mỹ kim --> phi vụ này em còn lời chán...
Ms lúc nào cũng tiên phong không thành công nhưng vẫn thành danh:3
@tungnguyen9x97 Tôi nhớ ngày trước S Bammer giới thiệu MTB bỏ túi trong MS Build, sau này cả SONY cũng giới thiệu MTB đúc trong túi hậu 1 cô người mẫu, nhưng không hiểu sao họ không ra sản phẩm và để Ipad thống trị?
Quang LN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ANHTUANXP với Satya Nadella thì sẽ ko còn chuyện đó nữa 😁
@Quang LN Hy vọng thế.
@ANHTUANXP Họ có ý tưởng nhưng thực hiện chưa tốt , hậu bối apple đã hoàn thiện nó tốt hơn thôi ( thực ra là kì vô phong thoo ) , apple chọn đúng thời điểm cpu , màn hình đa điểm , ram 256mb thời đó để chp ra 1 sp multimedia , chơi game nghe nhạc xem film đều ok. Có ý tưởng vẫn còn phụ thuộc vào thời thế.
Thời thế tạo anh hùng
@Quang LN Bạn nói đúng,
Hay tin Mike Ey... một nhà thiết kế của Hồ lô vừa qua đời làm em cứ lo sợ... sẽ chẳng bao giờ được cầm nó trên tay... cầu mong cho dự án Hololens thuận buồm xuôi gió... 😔
nhuson269
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái kính này hay nè, trông cũng không to vật vã.
Đúng là đến từ tương lai <3 bao giờ mới được trải nghiệm em nó đây

Sent from my iPad using Tinhte.vn
ankinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm qua xem live thấy nó bảo là kết hợp với cả Phòng thí nghiệm của NASA, hãng AutoDesk, Sketchfab, Unity ... nên mục tiêu của em nó không phải là giải trí và khi ra bản thương mại cũng không hề rẻ đâu!
nightfox23
TÍCH CỰC
7 năm
Thế này thì khi gọi skype thì đầu kia nhìn thấy mình bằng cách nào
Hợp wp
TÍCH CỰC
7 năm
@nightfox23 chắc có cái camera trg cái kính rồi quay 2 con mắt to lù
Quang LN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nightfox23 Phải kết nối với camera khác thôi
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@nightfox23 😁 yêu cầu cấu hình tối thiểu để chạy skype : một chiếc gương 20x30 và đứng trước gương để gọi
windowsvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nightfox23 Chắc là nó sẽ kết hợp với webcam không dây bạn à. Rồi thiết bị ngoại vi khác như chuột, bàn phím, máy in... đều không dây tất.
Hoangcamapas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không hiểu lắm về thiết bị này, giả sử nhìn ra phía tủ lạnh thấy hình ảnh của cuốn lịch đấy, Uh thì sẽ làm gì với việc đó?
Rồi nhìn thấy cái xe máy, giơ tay lên trỏ vào xe máy đó nó sẽ ra sao? Biết thông tin về xe ah?
cho đến bây giờ em vẫn chưa cầm trên tay 1 cái kính thực tế ảo nào, hololens khó tưởng tượng ra quá

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019