Lenovo ra mắt Yoga 500 đa chế độ sử dụng giá từ 11,7 triệu và U41 thời trang giá từ 12 triệu

bk9sw
12/5/2015 8:53Phản hồi: 80
Lenovo ra mắt Yoga 500 đa chế độ sử dụng giá từ 11,7 triệu và U41 thời trang giá từ 12 triệu

Lenovo đã vừa ra mắt chính thức chiếc máy tính đa chế độ sử dụng Yoga 500 tại thị trường Việt Nam. Chiếc máy vẫn thừa hưởng thiết kế bản lề kép đặc trựng của dòng Yoga, cho phép màn hình mở từ trước ra sau với nhiều chế độ sử dụng. Yoga 500 có 2 phiên bản màn hình 14" và 15,6", cấu hình được nâng cấp với CPU Intel Core i thế hệ mới và giá bán mềm hơn so với dòng Yoga Pro. Ngoài ra, Lenovo cũng tiết lộ dòng U41 với thiết kế mỏng nhẹ thời trang dành cho giới trẻ. Dưới đây là thông tin chi tiết:

Lenovo Yoga 500 14":

Lenovo định hướng cho Yoga 500 vào phân khúc trung cấp, xếp dưới phiên bản Yoga Pro. Máy có thiết kế khá dày, phiên bản 14" là 21,5 mm còn phiên bản 15,6" là 22,2 mm, trọng lượng máy từ 1,8 kg. Vỏ máy được làm bằng nhựa xử lý bề mặt hơi sần, tạo cảm giác tiếp xúc tốt nhưng bám . Vỏ có 3 màu đen, trắng và đỏ. Tại buổi ra mắt thì Lenovo chỉ đem đến phiên bản 14" và phiên bản này có 2 x USB 3.0, 1 x USB 2.0, khe đọc thẻ 4 trong 1, HDMI, jack âm thanh 2 trong 1 và cổng LAN, khá đầy đủ với nhu cầu làm sử dụng thông thường.

Màn hình cảm ứng trên Yoga 500 được hoàn thiện khá tốt với một lớp kính bao phủ toàn bộ không gian hiển thị và phần rìa bên ngoài. Màn hình được gắn kết với thân máy qua 2 bản lề kép, góc xoay 360 độ. Thiết kế bản lề trên Yoga 500 tương tự thế hệ Yoga đầu tiên, bằng kim loại và kiểu dáng công nghiệp thay vì cách điệu như dây đồng hồ trên Yoga 3 Pro.

Bản lề linh hoạt mở ra 4 chế độ sử dụng máy khác nhau gồm chế độ máy tính vỏ sò truyền thống, chế độ trình chiếu (stand mode), chế độ máy tính bảng khi gập lại toàn bộ (tablet mode) và chế độ túp lều (tent mode). Trải nghiệm tại chỗ cho thấy khớp bản lề giữ chắc màn hình khi gập mở nhưng khi thao tác cảm ứng thì màn hình vẫn hơi nẩy trên đầu ngón tay. Đây là nhược điểm xưa nay của dòng Yoga và Lenovo vẫn chưa có giải pháp khắc phục. Bù lại thì Lenovo đã trang bị cho máy tấm nền IPS chất lượng, độ phân giải Full HD 1080p cảm ứng 10 điểm chạm. Màn hình có chức năng chống chói và góc nhìn rộng, 2 đặc điểm cần thiết cho một chiếc máy đa chế độ sử dụng như Yoga 500. Lenovo tiếp tục dùng công nghệ âm thanh Dolby trên Yoga 500.

Bàn phím và bàn rê trên Yoga 500 có thiết kế tiêu chuẩn, phím dạng chữ U, bố trí kiểu chiclet nhưng không có đèn nền backlit - một trang bị đang dần trở thành tiêu chuẩn trên nhiều dòng máy tính trung cao cấp. Bên dưới bàn phím là bàn rê đa điểm Clickpad kích thước lớn với 2 phím chuột đặt chìm. Không gian nghỉ tay bên cạnh bàn rê rộng rãi, mang lại cảm giác thao tác khá thoải mái.

Về cấu hình, Lenovo cung cấp nhiều tùy chọn cấu hình cho 2 phiên bản 14" và 15,6" nhưng đáng tiếc là không có tùy chọn CPU Core i7. Máy được bảo hành 2 năm.
  • CPU: Intel Core i3-4030U tốc độ 1,9 GHz 3 MB cache hoặc Core i5-5200U tốc độ 2,7 GHz 3 MB cache;
  • GPU: Intel HD Graphics 4400/5500;
  • RAM: 4 GB DDR3L;
  • Ổ cứng: 500 GB HDD;
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 a/b/c/g/n, Bluetooth 4.0;
  • Webcam: 720p;
  • Pin: 3 cell 45 Wh, thời lượng khoảng 6 giờ;
Giá bán cho phiên bản Yoga 500 14" từ 11,7 triệu đến 14,7 triệu và phiên bản Yoga 500 15,6" từ 12 triệu đến 15 triệu. Sản phẩm bắt đầu lên kệ từ ngày hôm nay, sẽ có mặt tại các đại lý của Lenovo trên toàn quốc trong tuần này.

Lenovo U41:

Quảng cáo

Tại buổi ra mắt, Lenovo cũng giới thiệu sơ qua về thành viên mới nhất của dòng U-Sereis với tên mã U41. Đây là mẫu máy tính nhỏ nhẹ, thời trang dành cho giới trẻ. Máy có màn hình 14", mỏng 19,5 mm, trọng lượng từ 1,65 kg và vỏ nhôm với 3 lựa chọn màu sắc gồm đen gỗ mun, bạc và đỏ flamenco. Thiết kế của U41 khá giống với phiên bản U430 nhưng được cắt giảm nhiều chi tiết để hạ giá thành xuống một mức dễ chịu hơn chẳng hạn như không có tùy chọn màn hình cảm ứng, độ phân giải màn hình chỉ ở HD, bàn phím không có đèn nền.

Cấu hình và giá bán của U41 như sau:
  • Màn hình: 14" phân giải HD (1366 x 768 px), chống chói;
  • CPU: Intel Core i3-4030U (1,9 GHz 3 MB Cache); Core i5-5200U (2,7 GHz 3 MB Cache); Core i7-5500U (3 GHZ 4 MB Cache);
  • GPU: Intel HD Graphics 4400/5500;
  • RAM: 4 GB (8 GB cho phiên bản Core i7);
  • Ổ cứng: 500 GB HDD (500 + 8 GB SSHD cho phiên bản Core i7);
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 a/b/c/g/n, Bluetooth 4.0;
  • Cổng giao tiếp: 2 x USB 3.0, 1 x USB 2.0, khe đọc thẻ 4 trong 1, HDMI, LAN, jack 3,5 mm combo;
  • Webcam: 720p;
  • Pin: 3 cell 45 Wh, thời lượng khoảng 5 giờ;
Giá bán của Lenovo U41 theo các phiên bản Core i3/i5/i7 kèm Windows 8.1 bản quyền lần lượt là 12 triệu, 14 triệu18 triệu, các phiên bản không đi kèm OS rẻ hơn 1 triệu.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dat8026
ĐẠI BÀNG
9 năm
trời yoga giờ giá có 11.7tr, có chỗ nào cho trả góp em mua cái dùng, 😁
huy160890
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dat8026 nhanh thôi thým ah.1-2 tháng nữa ra siêu thị có mà đầy.
Kahny La
TÍCH CỰC
9 năm
giá quá ngon, mỗi cái pin là hơi cùi
@Kahny La đúng r, e mới mua, chơi khoảng 2g là cạn pin. tiếc qá
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@Đức Nguyễn Duy hii...yoga flex 3 cùng dòng là serial nhập Mỹ pin gần 4 tiếng rưỡi bác ah, ram 8gb ổ 1tb cache 8gb ssd load nhanh. buit đẹp hơn yoga 500 hàng Châu á có điều model ko phổ biến. Trong tầm giá 15tr đổ lại ko có mẫu nào option ngon , màn full HD cảm ứng ngon như yoga flex 3 .
@tsx Mai e tính làm con 15 nè bác

Bác cho e hỏi là cái màn cảm ứng nó nhanh, nhạy, chuẩn kk ạ ?
Với lại máy xài tốt chứ hả bác ?
Cám ơn bác
Bảng lề ổn hả bác ?
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@noobnhat ổn bác. mình lay ở laptoppro cái yoga flex 3 sau khi xem wa dòng 500 ở PV. Bác lên web tìm dòng flex 3 sẽ có duog dẫn vô lenovo usa. cùng 1 giá mà ram 4gb với 8gb là khác hẳn, ổ 500hdd thuong 4500v vs 1tb 8gb cache ssd. Đặc biệt bác để ý dòng yoga 500 tại Vn ko có đèn bàn phím nhé, yoga flex 3 lại có. giống như xe oto bản Vn là option thiếu tùm lum. Pin của flex 3 thêm 1cell là 4 chứ ko pải 3 cell nên thoi gian sử dụng thực tế hơn 4 tiếng rưỡi chơi game. Thật sự chạy rất mượt dù làm card mh onboard . Về mình lật ngược 270 do thêm cái bàn phím rời asus chung chuột cổng usb 2.0 xài như máy bàn. chỉ bác cách cho nó đứng ko trầy cạnh, bác mua 2 cái đế nhựa để ipad 30 ngàn 1 cái chống ở giữa là vô tư cách mặt bàn. Cùng tầm giá ko có máy hãng nào có option tốt như yoga flex 3 chứ ko pải yoga 500 nhe ( asus hay dell chỉ màn cảm ứng Hd ready rất xấu ). Thiết kế thì đẹp nhất nhì trong laptop 15inch rồi. Bác lấy xong nếu ở tphcm ghé decal saigon dán 1 cái màn cảm ứng hình như 180ngàn mình quên mất là vô tư chọt, decal sai gon dán miếng decal singapour rất đẹp. Cứ lsptop mới mà chiến bác ah, 1 đời ta 3 đời nó . Đó giờ mình xài cái này là cái lap thứ 3 , xài đã đem cho cháu thôi chả bán j . 2 cái đầu là toshiba với sony đều nhờ ông Chú mang từ Mỹ về xài cho đến khi sắp hư ổ cứng thôi do máy lúc truoc ổ cứng thấp mà chứa jav nhìu we hehe...chứ ko hư lỗi main hay ram bao jo nên chuộng máy nhập Mỹ là vậy. Có hình cho bác xem, có 3 cổng usb, 2 cổng 3.0 , 1 cong 2.0 dùng cong 2.0 gan ban phím chuot ngoài xài rất tiện và tốt .
U41 đẹp vãi 😃 giá ngon
Lenovo giá rẻ, nhưng xài nhanh xuống lắm.
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Xuống là sao hả bạn. Con novo m dùng 5 năm nay vẫn cày tiền đều, chả thây xuống gì
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn xài mấy con cùi bắp của nó rồi than :rolleyes:
@vidia.vn Của bền tại người thôi. Mình thấy nhiều bạn dùng Dell Inspiron với XPS mà có hơn 2 năm là tèo rồi -_-
@vidia.vn Mình dùng con b480 được tầm 3 năm. Máy vẫn ổn. Ko lỗi lầm. Dù bị rơi ít nhất là 2 lần rồi. Trong khi máy asus của bạn mình ko tốt bằng.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái vụ lỗi bảo mật chưa xong lại thêm vụ pin nổ, cạch mặt hàng tàu.
@tuanktmt Ý bác là cái vụ mà lôi tin từ năm 2012 ra để lừa bịp các pro công nghệ trên đây chăng? Hay là khoe lại việc dùng nguyên dàn nick lập chung 1 thời điểm để phá rối mọi người 😁
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanktmt Hình như bác này hơi bị nhầm vụ này. Lenovo hầu như năm nào họ cũng có chương trình đổi pin cho các model máy khoảng 4-5 năm trước để tránh tình trạng ng sự dùng dùng pin và sạc lâu ảnh hưởng đến chất lượng máy. Cá nhân thì em là khá thích service này của họ 😆
shinbi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zidaneff9 Có chương trình này hả bác, sao em ko biếtn nhi?. Cho em xin thêm ít thông tin về cái này đi
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
Sao nhìn màn hình như gương soi mà có chức năng chống chói?
akirakudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá quá chát, xài con asus tp550L ngon bổ rẻ hơn nhiều
DamHungDT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng cái yoga 2 pro thấy ổn đó các bạn..😃
Giá quá tốt với màn hình FHD, nen xài 15inch là tốt nhất!
Một vài bạn Dự bị lộ quá nghe. Yêu cầu trật tự :p
Dành cho dân china xài.
@Toàn Thế Giới Nói như bạn vậy thì 90% dân số thế giới này + 99% dân Việt Nam nay đều là dân China rồi 😃

1 công ty lớn như apple còn không thoát khỏi gia công china mà 😃

Mình nghĩ bạn phát ngôn vậy chắc thuộc 1% dân số VN còn lại và bạn chỉ xài hàng trắng đen rồi 😃
nk0ktran96
TÍCH CỰC
9 năm
tin này bên techrum có lâu rồi
thinhbk11
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ là máy tính bình thường thay cái bản lề của yoga thôi mà. Phải mỏng và nhẹ nữa thì mới hữu dụng cho cái bản lê đó, như dòng cao cấp ấy.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
rất thích máy nào làm màn hình gương hết như thế này, chứ màn hình có 4 miếng nhựa 4 bên nhìn kì bm
các bác cho hỏi em dùng Dcom nhưng mỗi lần máy bay bay ngang qua em lại bị rớt hoặc lag mạng. Bác nào có cách giúp em với!
U41 kô có phiên bản FHD nhỉ
@cardmanhinh.com Ước gì có phiên bản đó.
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lenovo chỉ thích mỗi dòng Thinkpad 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019