[Video] Chuyện gì xảy ra khi ô tô gặp tai nạn ở tốc độ 192 km/h?

levuongthinh
18/5/2015 8:55Phản hồi: 159
[Video] Chuyện gì xảy ra khi ô tô gặp tai nạn ở tốc độ 192 km/h?

Vài anh chàng ở trang Fifth Gear đã thực hiện màn thử đâm xe ở tốc độ lên tới 192 km/h. Đây có thể được coi là màn thử đâm xe ở tốc độ cao nhất từ trước tới nay. Chiếc xe được mang ra thử nghiệm là Ford Focus.

Xe sẽ được kéo bằng dây cáp cho đạt tốc độ 120 mph (tương đương 192 km/h) và cho tông vào một tấm thép cứng. Cái kết chắc nhiều người sẽ đoán được, nhưng để hình dung ra mức độ tàn phá thì có lẽ ít người đoán đúng.

Chiếc Ford Focus không có một chút cơ hội nào trong cú va chạm này. Toàn bộ thân xe bẹp dúm lại trông rất kinh khủng. Chỉ còn lại một phần đuôi xe là có thể còn hình dạng, phần trước đó như là một đống sắt vụn.

Theo: FifthGear
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

húc mạnh thì mệt ^^!
hoangtan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ometa020983 Còn gì đâu mà mệt.
@ometa020983 về tính an toàn nhìn thấy bẹo dúm tới bánh sau luôn như vậy tài xế chắc chắn chết => xe này không an toàn
life_in_mono
ĐẠI BÀNG
9 năm
drive carefully!
@life_in_mono nhìn cái avatar muốn lái xe cẩn thận cũng ko được 😁
Kinh khủng quá. Cơ bản nữa là đâm vào vật siêu cứng nữa, với cái tường đó tầm 80-100km/h chắc cũng nát.
chacuavip10
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bê tông chứ ko phải thép đâu, cốt thép thì may ra.
nát xác. thời giờ đi bộ cũng chết chứ đi xe.
@hieupy89 ý mình là ô tô hấn đâm mình chứ có phải xe đâm đâu. hhe
@hieupy89 Hẹn gặp với thằng đi ngược chiều với tốc độ 80km/h :D.

120km/h là đủ để không thấy mặt trời nữa rồi :D
bui manh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangnova đã thấy hoàng nova xuất hiện trên tinhte
duyhuynh82
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieupy89 Bị thằng khác chaỵ 120km/h đâm thì cũng vậy thôi.
Ghostgabmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy quái xế nên coi video này
@Ghostgabmt Cái này là ô tô, ở VN tụi nó đua toàn mô tô, chạy tầm 100km/h là đủ lên bàn thờ ngắm mông con gà rồi.
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hnadov Ở VN em thấy xe gì nó cũng đua cả bác à, không riêng gì mô-tô, từ xe khách, xe tải, xe taxi,... cái gì cũng cho thành phim Fast and Furious được.

Đợt lễ 30/4 vừa rồi bạn em có lên Sapa chơi, đi xe khách giường nằm của hãng A, đang nằm mơ màng cũng phải bật dậy vì bác tài xe em gào lên với xế phụ: "Đ** m** mấy thằng hãng B dám chơi t à, m cứ lên tông gãy gương nó cho t...!". Nó về kể lại mà em thấy cũng hãi hùng, mấy chục sinh mạng cũng chỉ là trò chơi, thà đi đường bằng còn đỡ sợ, đằng này lại đang đi đường đèo, con đường thì chỉ vừa đủ cho 2 ô-tô tránh nhau + 1 xe máy đi sát làn trong...

Em ở Đà Nẵng, đua xe mô-tô thì chưa có, nhưng ra đường thì cứ nơm nớp lo các anh taxi đón khách, có thể các anh ấy ghi điểm với khách ở khoản không chặt chém, chứ khoản lái xe thì nếu ko tự động tránh thì có ngày cũng nhập viện hoặc ngắm gà khoả thân, đi rất ẩu!
Theo mấy phim hành động là phải có vụ nổ hoành tránh như bom nữa 😁
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@leo hoang-greenboy cái này chắc ko có xăng, chứ có xăng đảm bảo cháy nổ, bác tin ko ???
@cuong642 ở 4'20s có nuóc chảy ra ko biết có phải xăng ko? cơ mà đâm mạnh thế này xăng bắn tung tóe ko nổ đc đâu
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@leo hoang-greenboy sợ nó chập điện, rồi lắm thứ đồ có thể gây nổ, trong đó có bình điện và xăng, 2 cái này gặp nhau thì xác định là nát đời 😁
@cuong642 ở việt nam thấy ô tô cháy cơ mà cũng chả nổ hoành tránh như phim Mỹ, chắc bên đó họ dùng xăng pha thuốc nổ :D
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@leo hoang-greenboy xăng nó bổ sung thêm TNT nên nó mới nổ ghê như vậy :D
Cái này thì mình nay mắn có coi 1 vài video thử nghiệm độ bền xe hơ. Thiệt ra xe hơi mong manh lắm. Các hãng càng ngày càng làm vỏ mỏng, khung nhẹ để tích kiệm nhiên liệu cũng như tăng thông số, tuy nhiên độ an toàn kém đi rất nhiều. Video mình coi là 2 chiếc tải đối đầu nhau ở giữa là 1 chiếc sedan và xong vụ tai nạn xe bẹp dúm như cái bánh tráng. Hay xe 4 chỗ tông đít xe hơi. Phần trên nát thành xe mui trần chui gầm xe. Hay chiếc xe bị chẻ làm 2 khi va trúng xe phá băng. Ai mà kg may mắn chắc phải có cái chết kinh lắm. À nhớ vụ xe bmw ở tàu. Cái biển quoảng cáo chẻ đôi cái xe cắt đôi 2 ng ngồi sau eo
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@LuxuryAcaiEnergy xe 4 chỗ tông đít xe hơi là sao bác? xe 4 chỗ ko phải xe hơi à
@cuong642 Lộn hehe tông xe tải. Bàn phím tự gõ
@nhimret Thôi đi bác ơi. Cái đó ai chả biết. Làm vỏ mỏng là phần đầu xe thui nhé. Ý là vỏ thân xe yếu. Ai kêu bác vỏ mỏng kg tăng thông số xe. Bó giò
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@LuxuryAcaiEnergy thế đâm nhau thì đâm ở phần khác à? hay đâm ở đầu?
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Kg ghê bằng vụ xe khách đâm xe du lịch 6 người thương vong
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ttdmt mình nghĩ chất lượng xe vn bao giờ cũng thấp hơn các nước khác. nước ngoài xe mắc lỗi thì triệu hồi còn vn thì : " khách hàng vui lòng mang đến các đại lý cửa hàng được uỷ quyền để ......"
p/s: ý kiến chủ quan cá nhân
huydancmit
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanboxit
Xe nào cũng banh hết, ở đâu cũng banh ta long. đâm ngang hong thì xe lửa có khi còn lật. Nguyên tắt thiết kế xe ô tô con là hạn chế làm tổn thương người đi đường chứ không phải tránh được những cú đâm như vậy. Bạn nên xem lại nguyên tắt thiết kế xe hơi thời nay nhé. Bạn có biết chiếc Cadillac của Tổng thống Barack Obam đi là bao nhiêu tấn ko? Ví dụ Innova là bao nhiêu tấn. so sánh trọng lượng đi thì biết tại sao tôi nói thế nhé bạn.
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
k có cơ hội chảy nhớt luôn
Thế mới hiểu 2 xe chạy 100km/h ngược chiều nhau có bị như thế này không nhỉ, có lần mình chạy x5 nên 220 km/h 😔 đúng là chưa bị chưa sợ, mà nếu bị chắc cũng chẳng còn biết gì nữa mà để sợ cả o_Oo_O
@tranquan1988 Bác chạy X5 phiên bản gì ở đường nào mà lên được 220km/h thế?
@honglinhvt X5 2007 V8 4.7 lít bạn à, đường châu âu. Xe đó tối đa là 240 nhưng mình ko đủ time
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquan1988 "nên" hay "lên" nhỉ? dạo này vào tinh tế thấy nhiều bạn viết ngọng nên hỏi lại đỡ hiểu nhầm
@vuonghoa Có liên quan gì đến mình không bạn
Zip nén tốt thật @@
libieu
CAO CẤP
9 năm
mình rất muốn thấy thử nghiệm này trên chiếc lambogini 300km/h :p
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@libieu khỏi cần thử nghiệm nữa bác ơi😁:D:D
https://www.tinhte.vn/threads/sau-tai-nan-sieu-xe-lamborghini-huracan-co-gia-ban-4000.2462437/
libieu
CAO CẤP
9 năm
@khicon_9 công nhận cái mỏ mình hơi bị linh :p tiếc là ko có clip 1080p quay chậm cận cảnh :D
Khả năng Ford Focus không được gia cường tốt.
@ttt358 Xem lai giùm những chiếc khác. Đầu xe có thể dúm dó nhưng 2 hàng ghế đầu phải tương đối còn nguyên.
@brightsea2001 xe mỹ nổi tiến là an toàn và thực dụng ông lại bảo không được gia cường tốt,chẳng lẽ con altit hay camry nó được gia cường tốt.
vụ đà nẵng mới 70,80km/h mà đã đi 4 mạng rồi đấy
@Toyota Corona Chừng nào thấy clip Camry hay Altis test hãy phát biểu. Focus là xe tốt nhất à?
@brightsea2001 tốt nhất phân khúc nhé ông,xe nặng đầm nhất,an toàn nhất,công nghệ thì khỏ nói ...chắc mỗi bán lại mất giá thì em thua
Razorblack
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đâm 2 đầu thì không biết còn khủng hơn thế nào nữa @@
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
em toàn đi xe 2km/1h không hà 😔
@devilkut3 xe căng hải hả chú
Quá ghê! 😔
Mốt em lên xe hơi chỉ dám đạp 20km/h thui! :p
Kiểu này thì 2 xe tốc độ 100km/h đâm đầu nhau thì chắc cũng tương đương.
Quá sợ.
@KeVoDanh ông dốt quá,nếu 2 xe ngược chiều chạy 100k/h thì gia tốc va chạm mạnh hơn chạy 200km/h đâm vào vật đứng yên nhiều
ông nên nhớ máy bay rất sợ đâm vào chim không,vì gia tốc máy bay đang bay mà va vào con chim bay ngược chiều thì lực của nó còn hơn 1 viên đạn bắn vào đấy ông ạ
@Toyota Corona Ờ. Bạn thông minh thật. 😃
Thế tôi hỏi bạn cái xe ngược chiều nó có cứng được như bê tông không? Nếu xảy ra va chạm, cả 2 xe đều bị vỡ và biến dạng, từ đó làm giảm lực va đập.
Ngoài ra còn liên quan đến động năng, thế năng, cái xe tông vào bức tường bê tông vài chục tấn sẽ khác biệt nếu nó tông vào 1 cái xe đang đứng yên, ...
@KeVoDanh Bác phân tích khoa học quá lắm người không hiểu bác ạ.
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Toyota Corona Chả biết là ai dốt mà đi nhận xét người khác " gia tốc va chạm" nó là cái gì thế? Nếu 2 xe đi ngược chiều thì lực va chạm tùy thuộc vào vận tốc và khối lượng của 2 cái xe cái nào nhẹ hơn sẽ bị nặng hơn. Còn khi đâm vào vật đứng yên thì xe càng nặng thì động năng càng lớn và lực xa chạm càng lớn nên chưa chắc đi xe nhiều cân mà ko chết đâu nha, lúc đó chấn động truyền vào cũng đủ làm mình toi rồi. Trong thế chiến thứ 2 lúc xe tank hết đạn còn dùng chiêu đâm nhau để hạ đối phương cơ mà lính bên trong có thể bị chấn ngất hoặc chết luôn đó, mà tank hồi đó chạy chậm lắm cỡ 20 40 km/h thôi😁
tiwenger
ĐẠI BÀNG
9 năm
kinh khủng,banh xác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019