Trên tay loa Logitech X100: nhỏ gọn, kết nối Bluetooth, nghe gọi điện được

Trung Dt
31/5/2015 17:37Phản hồi: 102
Trên tay loa Logitech X100: nhỏ gọn, kết nối Bluetooth, nghe gọi điện được
Logitech X100 là một trong hai dòng loa Bluetooth được thiết kế cho người dùng di động. Mẫu loa này mang kiểu dáng nhỏ gọn, sở hữu nhiều bộ vỏ được phối màu bắt mắt, tích hợp pin giúp phát nhạc liên tục khoảng 5 tiếng. Ngoài ra nó cũng được tích hợp microphone để đàm thoại khá tiện lợi.

Chiếc loa mang kiểu dáng thiết kế dạng tròn, kích thước khá tương đồng với một số dòng loa như JBL Clip / Micro, nhờ vậy mà nó không chiếm nhiều diện tích khi di chuyển. Bộ vỏ ngoài được bọc cao su chống bám vân tay, chắc chắn nó cũng sẽ không bị trầy xước khi chẳng may rớt từ độ cao 1 mét. X100 có một quai xỏ dây lớn có thể vừa lọt được ngón tay út nên bạn có thể dùng dây bản lớn để móc. Thiết kế to như vậy nên muốn dùng carabiner đeo thì chúng ta vẫn cần dây để đeo, và Logitech cũng kèm sẵn trong hộp.

Logitech X100 dùng Bluetooth để kết nối các thiết bị phát, hoặc cổng AUX 3.5mm ngay bên cạnh cổng sạc microUSB. Hai cổng này không có nắp đậy nên nó không có khả năng sử dụng dưới mưa như dòng UE Boom. Màng loa thiết kế kim loại với hoa văn các hình tam giác nhỏ khá đẹp mắt. X100 có 5 bộ vỏ màu, trong đó 3 phiên bản được phối hai màu sắc lần lượt là vàng chanh - tím; đỏ-tím; cam-xanh dương. Còn lại là hai màu đen và xanh cyan.

Hệ thống điều khiển nổi bật với 3 nút có vòng trang trí nổi bật, nút nguồn đồng màu và thiết kế chìm với phần vỏ. Nút bấm có logo Bluetooth vừa làm chức năng ghép nối với các thiết bị di động, vừa làm chức năng nhận/kết thúc cuộc gọi. Âm lượng của loa khá lớn, chất âm dễ nghe với tiếng bass vừa đủ, khả năng đàm thoại được đáp ứng tốt.

Với mức giá 1 triệu đồng, Logitech X100 là lựa chọn dễ dàng cho nhu cầu nghe nhạc di động. Nếu có khả năng chống nước mưa để sử dụng ngoài trời nữa thì sẽ hoàn hảo hơn.

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có 1 chùm râu chùm râu...Logitech
ấn tượng nhất là mấy cọng râu (lông???) trên hình 😁
mình đang dùng loa Sony BTV5, nghe cũng không lớn lắm chắc tại công xuất bé, không biết em này nghe lớn hơn không?
khibacana
ĐẠI BÀNG
9 năm
review cái sony SRS-X11 luôn đi ad
Đẹp! Thợi gian dung pin thế nào nhỉ! ... Tiếc là fan Bphone chỉ ngắm nhìn thôi! ...
@tranha_224 tích hợp pin giúp phát nhạc liên tục khoảng 5 tiếng.
@tranha_224 Chịu khó đọc bài và bỏ cái việc suốt ngày lôi Bphone ra đả kích đi.
con này so với JBL thì thế nào mod ơi? con nào nghe hay hơn?
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
mới mua con loa bluetooth của Xiaomi tuần rồi, giá chỉ bằng 40% con này. nge cực tốt, vặn max volume mà ko có rè ( mở bằng s5 và mac air 11'' ). Pin nge thông tin là phát được hơn 12h với âm lượn 40% thì phải !
@tanchiquaidao9909 bên xiaomiviet.vn bán đó bạn, mà hình như gần 600k lận, bên này thì đảm bảo, có điều mình chê xiaomi bự quá, ko tiện
mt_yb2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeetkunedo Mua ở đâu vậy bạn???
alien80
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeetkunedo Cho mình hỏi xiaomi của bạn mã là j? Giá nhiu và mua ở đâu? Mình cũng đang có nhu cầu 1e ngon bổ rẻ. Thank's!!
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
Lông kinh hãi, chắc mọc từ nốt ruồi hoặc cục j đấy
Ốp cục này lên tai đàm thoại thì đúng là chất không thể tin nổi. 😁
Công nhận con xiaomi 450k nghe chất thật, bass cực chắc, pin siêu trâu
@Hoang_HaoMinh Con đấy là con nào thế hở bạn, bạn mua ở đâu cho mình xin link 450K với
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biulonton mình ở gần Hà Nội 😁. Thanh Hóa b nhé 😃
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dunghoangit về VN ko có giá đó đâu b? giá trên sile đã là 170 tệ roài. Con đấy nhỏ gọn, công suất 2x2,5W. Bass khỏe, rung bần bật mà " càng nghe càng hay" trích dẫn lời anh khách lấy tuần trước 😃
@dunghoangit Xiaomi Cannon. Thằng em mình bán có 420.000 nhé
zhongjun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này ra cũng 1 thời gian rồi. Mình dùng cảm thấy rất tốt. Nhỏ gọn dễ mang đi du lịch. Pin cũng tốt lại trang bị cổng sạc microusb nên dễ sử dụng dây sạc chung với điện thoại 😃
Đi Picnic hay đi chơi gặp mấy đứa cứ mang mấy bộ loa di động này chỉ làm bực mình thêm. 😃
Con này ra lâu rồi trên tay ji nữa, kiếm con nào lạ lạ cho zui
con nillkin stone nghe cũng ngon, kiểu dáng đẹp 😁
hoangha đang bán có 390k 🆒
doccoloi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuoimoi9x Sao bác mua rẻ vậy,e mua con này ở dochoididong tới 450k lận,con này nghe wa tốt mà ghét cái nfc kết nối vs sky A870 ko được, nó cũng ko kết nối được blutooth vs laptop luôn,bác thử ket noi bluetooth với laptop chưa
@tuoimoi9x con này pin thế nào bạn, thấy cũng ngon nhiều chức năng, kết nối tốt không bạn
@tuoimoi9x con này so với divoom bluetune bean thi thế nào bạn
@tanthanhkt10 con divoom này mình ko biết, chỉ đang dùng con nillkin, pin ít cũng đc 5h, nghe rất ổn, rảnh bác qua mấy cửa hàng thử 😁
herbimai
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này mua ở đâu hả mod ơi
hên là có nhiều vỏ chứ cái màu nầy kô xấu tệ
con này 1 triệu thà mua con Loa Divoom Bluetune Bean 480k, nhỏ gọn, đẹp, tiện lợi hơn nhiều
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 lát tui chạy đi mua nè, giá ở Úc chỉ có $29 nhé (AUD nhé), VN bán mắc.
Link day: http://www.msy.com.au/qld/slackscreek/home/13095--logitech-x100-984-000379-blue-orange-mobile-bluetooth-speaker.html

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019