Mở hộp Sony Xperia M4 Aqua Dual: thiết kế đẹp, 2 SIM, giá 6,49 triệu đồng

Trung Dt
3/6/2015 12:6Phản hồi: 454
Mở hộp Sony Xperia M4 Aqua Dual: thiết kế đẹp, 2 SIM, giá 6,49 triệu đồng
Xperia M4 Aqua cuối cùng đã được phân phối tại Việt Nam sau gần 3 tháng giới thiệu tại MWC 2015. Thuộc phân khúc tầm trung, Xperia M4 Aqua có thiết kế đẹp, hoàn thiện tốt, ngoại hình tương tự như Xperia Z3 cùng cấu hình với nền tảng Snapdragon 615 với CPU 8 nhân 64-bit. Xperia M4 Aqua mang thiết kế để hở cổng kết nối microUSB nhưng vẫn đem lại khả năng chống bụi và nước tiêu chuẩn IP65/IP68.

Chiếc máy có thiết kế khá tương đồng với Xperia Z3 từ nhiều góc nhìn. Đầu tiên là phần viền phong cách thiết kế OmniBalance với các cạnh đều đối xứng, 4 phần bo góc gia cố cho máy chắc chắn hơn. Tất nhiên phân khúc tầm trung thì đường viền này sẽ làm bằng nhựa. Các vị trí phím nguồn, điều chỉnh âm lượng, chụp ảnh nhanh tương tự như các sản phẩm trước đó của hãng. Riêng cổng kết nối microUSB được đặt ở phía trên cạnh trái, ngay phía dưới là khe đọc thẻ microSD. Cạnh đối diện là hai khe cắm nanoSIM nằm chung 1 nắp. Một lưu ý là khe cắm này khá hẹp, có thể bạn sẽ cần mài mỏng SIM để dễ dàng thay đổi hơn.

Mặt trước của máy rất giống Xperia Z3, trong đó hai dải loa thoại và mic biên dưới chỉ mô phỏng thiết kế chứ không có vai trò là loa phát. Loa ngoài của máy thực sự nằm ở cạnh dưới bên phải, đối diện là móc đeo dây, rất hữu ích khi chúng ta chụp ảnh khi di chuyển. Mặt sau của máy là một lớp nhựa, rất dễ nhận thấy là nó không phản chiếu hình ảnh rõ ràng khi bạn xem như mặt kính, mặc dù nó trong hơn Xperia M2 một chút. Lớp nhựa này nổi lên hơn so với phần viền có thể nhìn thấy khi để ý kỹ.

Xperia M4 Aqua có màn hình IPS 5” độ phân giải 720 x 1.280 pixel cho khả năng hiển thị tốt với góc nhìn rộng. Máy chạy nền tảng Android 5.0 với giao diện tương tự như các phiên bản Android mà Sony phát hành cho dòng Z gần đây. Máy có phần cứng với chip xử lý khá mạnh, RAM 2GB nhưng hơi tiếc là bộ nhớ trong chỉ vào khoảng 8GB, trống khoảng 2.9GB. Tuy nhiên phiên bản Android 5.0 mới thì Sony đã cho phép người dùng chuyển ứng dụng đến thẻ nhớ. Camera sau độ phân giải 13MP của máy có đầy đủ các tính năng và ứng dụng được cài đặt thêm như các dòng máy cao cấp. Chúng ta có một số tiện ích như Portraint Retouch, Sound Photo, Multi-Camera… Camera trước có độ phân giải 5MP tăng cường chất lượng ảnh hơn so với các mẫu máy trước đây.

Với mức giá 6,490,000 đồng, Xperia M4 Aqua Dual được Sony đem đến với mức giá rất tốt so với hiệu năng và những gì máy đem đến. Người dùng Sony vẫn có được những đặc tính quen thuộc của chiếc máy như khả năng chống nước và bụi, thiết kế OmniBalance, hai mặt gương. Đồng thời với những cải tiến về chip xử lý, RAM… cũng như cổng kết nối microUSB chống nước tốt hơn thì Xperia M4 Aqua xứng đáng thay thế cho phiên bản Xperia M2 Aqua trước đây.

Thông số kỹ thuật
  • Mạng: 4G LTE / 3.5G
  • Màn hình: LCD TFT 5", tấm nền IPS, độ phân giải 720 x 1.280 pixel
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 615
  • Bộ xử lý: 8 lõi: 4 lõi Cortex-A53 1.5GHz và 4 lõi Cortex-A53 1GHz
  • Bộ nhớ trong: 8GB, thẻ nhớ mở rộng microSD
  • Camera chính: 13 MP ống kính f/2.0, quay phim Full HD, camera phụ 5MP
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn N, Bluetooth 4.0, GPS, NFC
  • Giao tiếp: microUSB, âm thanh 3,5 mm
  • Pin: 2.400 mAh
  • Kích thước: 145.5 x 72.6 x 7.3 mm
  • Trọng lượng: 140 g
  • Chống bụi: IP65
  • Chống nước: tiêu chuẩn IP65/IP68 (ngâm 30 phút dưới nước 1,5 mét)
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá tốt quá xá, mà pin này chắc là đi lẹ trong ngày.
@tetepro Thánh ơi con đang nói thời lượng pin.thánh có biết tiếng việt ko?
@đặng trần vịnh thời lượng pin phải tương đồng màn hình chứ con. thánh nói thế còn ko hiểu sao con bô bô thế. z3c màn bé tẹo pin chả lâu là j
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tetepro Nghe điêu bà cố, mua trong vòng một tuần ra cửa hàng trả lại cùng lắm chỉ mất 10%, nếu đăng lên nhật tảo bán cũng chỉ mất 1-2 triệu. Bạn nghĩ mọi người thiểu năng hết sao ?????
@Koko_Naoki cứ thử đi rồi phán nha.
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
con này thiết kế đẹp.nhưng cấu hình thấp.zen2 thì thiết kế xấu quéc nhưng đuợc cái cấu hình.phân vân quá😔
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@van.t Mua M4 đi bạn, nếu thích thì giao lưu với mình. Mình vừa mua zenfone 2, bản cao nhất, mới đc 5 ngày thời
wiki27
ĐẠI BÀNG
9 năm
@van.t xài đt chủ yếu là đẹp thôi bạn ak,
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@van.t Còn tùy, được cái này sẽ mất cái kia, cân nhắc dựa vào nhu cầu sử dụng thôi.
@wiki27 mình đồng ý với bạn
dt Android cấu hình cao dùng wá lắm cũng chỉ được 2 năm thôi. quan trọng là thiết kế đẹp 😃 trường tồn với thời gian 😃))
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
Quá ngon trong tầm giá
@*LT* hix cái gì đen đen thế.làm gì đem cả hàng của bạn gái lên đây vậy bác😁
Thiết kế quá đẹp cho 1 chiếc điện thoại vừa chống nước vừa chống bụi thuộc hạng khủng (y)
VU TAT HOAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@songoku_1206 máy này chả khủng tí nào, kết đc chống nc thôi bạn. hiện tại giờ mà điểm antutu loanh quanh 30k điểm là đuối và với android 5.0 thì chưa nói trc đc.
@VU TAT HOAN Máy tầm trung 30.000đ vẫn thấp hả? =)))))))

VU TAT HOAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nambui.kt Android ngày càng phình to bạn ạ. Bây giờ ko đc 40k điểm thì khó mà kéo đc máy chạy mượt, dù ko chơi game nhưng phản hồi sẽ ko đủ nhanh cho nhiều tác vụ cơ bản. Cá nhân mình đánh giá cao các dòng flagship nên còn phân vân chưa đi ra siêu thị lấy máy dù họ đã alo mình là đã có hàng
hoanganhhb
TÍCH CỰC
9 năm
Đặt lên cân với zenfone2 xem ai hơn?
@hoanganhhb sony hơn rùi....cấu hình thì 9 -10 với zen2 nhưng còn lại thì 10 - 8 với zen2 đó
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu so sánh con này với Galaxy A5 thì nên mua con nào hả mọi người. Phân vân quá
@kiemcoiam a5 dem vút sọt rác di
Ben NDH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PTTP đâu nhất thiết phải dùng giá để so sánh, có thể mức giá đó nhưng cấu hình nó ko tốt bằng M4 thì sao
@kiemcoiam A5 có mỗi vỏ kim loại, giá cao hơn 1tr5, chưa kể quà tặng con nầy kèm theo cũng thuộc hàng nhiều
@PTTP A5 8 tr ở đâu vậy ta
nohara
TÍCH CỰC
9 năm
bộ nhớ trong to hơn xíu nữa thì ngon
Đẹp do. Nhung pin hoi ít. Thêm 2trai mua z3 au qua
@romantic2503 Sao nhiều bạn mở mồm ra thích chửi vậy nhỉ?
Mình thích dùng rom Au là việc của mình liên quan gì đến bạn nhỉ?
@soleil14 khổ thế đấy bác, họ có biết mình dùng rom gốc vì mục đích gì đâu, họ tưởng mỗi họ mới biết flashtool, bla... bla... gì đấy 😆 trước em dùng ZL2 cũng dùng rom gốc vì cần dùng đến NFC, nhưng được cái e fix được gần hết chỉ tèo mỗi vụ không gửi được MMS 😁
Quyenit92
TÍCH CỰC
9 năm
@trungnguyen82 pin 2400 cho màn íp5inch hd thì ko ít chút nào,khoản pin thì dùng sony sẽ thấy,sony có pin rất tốt,không biết thử nghiệm mấy trang gsmarena,phonearena về pin như nào nhưng mình dùng sony qua nhiều đời từ dòng 2013 pin rất tốt
@trungnguyen82 pin em này tốt mà bác. người ta test là gần bằng Z3 đấy. màn HD nên tầm đó pin là ổn rồi😁
linhnd119
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ mà bộ nhớ 8G thì thấy nản quá rồi. Cơ mà cái giá là ngon
@linhnd119 Thế nó mới rẻ được trong dòng chip 615. Mà 5.0 thì có thể chuyển app sang thẻ sd giống thời android 2.2
dinhmanh0109
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang thích rồi,xem pin có được như z3 ko,hoặc gần bằng cũng được
ros12810.9
TÍCH CỰC
9 năm
Rất tiếc cho Sony họ làm ăn quá đỗi lề mề. Mình giới thiệu cho bạn gái em này ngay từ ngày đầu ra mắt. Kết nổ đĩa nhưng đợi mãi chẳng thấy thông tin liền chơi Z3 Nhật từ lâu rồi. Em nó ra sớm thì cái đám Galaxy A hay E hay Zenfone gì cũng tèo hết.
Trong cùng tầm giá em nó tuyệt nhất thậm chí nổi hơn vài sản phẩm đắt hơn em nó vài ba triệu trong một vài khía cạnh.
Kiến nghị anh Trung sớm đăng video có đủ ba màu và so sánh cùng đám Zenfone, Galaxy luôn.
lecuong6009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiuhiu_man Bắt buộc phải có câu "đã từng dùng" để cho anh em đỡ ném đá ko lại mang tiếng chưa dùng mà phán như thánh. Dưng mà biết chọn con nào để làm dẫn chứng đây, chưa dùng nên biết thế éo nào được thôi thì lôi cả nhà nó lên luôn cho chắc:D
@lecuong6009 t mua dùng để trải nghiệm rồi bán or giao lưu lại chứ không như bạn và các fan cuồng Sony khác. Bạn thật ngu khi nói mua một sản phẩm hơn 10tr mà nói nó không ra gì 😃 fan cuồng SONY rất đông nhưng toàn qua phím thôi.
ngocthanh69
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ros12810.9 Ngon kinh khủng ,mình vào gian hàng sony và mấy gian hàng của hãng khác ,sờ màn hình sony thôi cũng thấy chất ,cảm ứng thật lắm ,mấy con ,oppo với samsung, cảm ứng đôi lúc bị lặng
không ưa được cái hình 2 sim trên góc phải 😔:(

p/s: nghe nói bóc đc. Hóng bài test camera 😁
@nocolor gặp nhiều thánh như thế này quá, ko chịu tìm hiểu gì cả, cái logo đấy ko thích thì bóc ra thoải mái nhé!
@nocolor gỡ đc mà
ngoctrungba4
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nocolor Chắc đó là cái miếng dán thôi. Thấy mấy video review M4 đâu có logo 2 sim. Với thấy trên vỏ hộp cũng đâu có :D
tvh1412
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nocolor giấy dán mà thím
adthuyanh
TÍCH CỰC
9 năm
Giá đẹp, máy đẹp thương hiệu đẹp.
Sony thì ngon rùi.
không có gì nổi bật
@sonhaxatac giống Z3, đẹp vậy mà ko nổi nữa bạn? thiết kế chống nước ko cần nắp đậy cổng sạc.
Vertu Pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Z3 liệu có còn cửa không? Xem đánh giá pin e này mà ngon thì quá đẹp! Theo mình với màn hình độ phân giải thấp hơn Z3, chíp yếu hơn thì pin chắc cũng ngon.
maiuyman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vertu Pro Màn hình 5inch độ phân giải HD thì không tốn nhiều pin, Nhưng con này 2Sim thì với viên pin 2.400mAh mình nghĩ sẽ mau hết pin thôi, không lẽ mua máy 2Sim về rồi chỉ gắn 1Sim..
@maiuyman M4 rất mau hết pin
Còn mr e7 của nhà Samsung pin 3000mah màn HD
Vertu Pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maiuyman E thấy vào phần quản lý pin con Z3 của e cái màn ăn pin là chính chứ sóng sánh thì cũng không nhiều bác ạ
thích hết tất cả chỉ trừ duy nhất 1 điểm......mà lại là điểm mình cực kì ghét nữa chứ :mad: Đó là Rom chỉ có 8GB....THẬT KHÔNG THỂ TIN ĐƯỢC. Nếu nâng giá lên 7tr mà Rom 32GB thì QUÁ TUYỆT VỜI
@hunter_dimond ROM gap 4 ma gia len 500k...:v
@hunter_dimond 500k đó mua thẻ nhớ 32GB khó lắm hả bạn...?
@hunter_dimond 500k là được thẻ nhớ 32gb rùi = giá 7tr giá bạn mong muốn đó
@hunter_dimond đồng ý kiến . Mình nhu cầu chơi game cao mà bộ nhớ thấp quá ~! thế chả nhẽ phải để hết mấy e như Combat 5 , Fifa , Drungeon hunter vs Brother in Amry ngoài thẻ nhớ hết ah 😔
mua em này vừa chất lượng, an tâm về thương hiệu, giá cả hợp lý hơn em Bịpphone nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019