Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tư vấn cách học các môn khối A khi lên lớp 12

bigzero19
4/6/2015 7:29Phản hồi: 3
Em thấy một số bạn đi học thêm, cô giáo cho học trước chương trình lớp 12. Nhưng em nghĩ học trước làm gì khi mà vào năm học mới mình lại học lại kiến thức đúng như thế? Các anh chị trước đây có hay học trước chương trình như thế không ạ? Và theo các anh chị nhận xét thì học như thế có tốt hay không ạ?
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangduyhao
ĐẠI BÀNG
9 năm
chia sẻ với bạn chút thế này
mình đi học ít học thêm
nhưng cũng chẳng bao giờ mình chịu theo tiến độ trên lớp
mình thấy nó chậm
và lãng phí thời gian hè của mình
bạn học thế nào thì học
nhưng nếu bạn bè bạn đều học thêm
vào năm bạn sẽ thấy bạn chậm hơn hẳn, sẽ sinh ra cảm giác tự ti
không học thêm thì mình nghĩ nên đọc dần đi cho kịp
tầm hết hk 1, mình đã học xong chương trình cả năm, kỳ 2 mình chỉ luyện đề thôi
luyện đề nhiều thi mới tốt, chứ học nhiều cũng không chắc đâu
Nói chung bạn cũng không nên quá cứng nhắc. Bạn nên dành thời gian hè để học trước chương trình 12 đi cũng tốt. Vì như vậy khi vào năm học mới, khi bắt tay vào học, bạn sẽ như một lần ôn lại kiến thức. Và như thế bạn sẽ có điều kiện để ôn thi tốt hơn những bạn không học.
Bây giờ ở đâu mọi người cũng đều học trước chương trình để dành thêm thời gian cho việc ôn thi hết bạn ạ. Nếu bạn không học dần đi thì đến khi vào năm học mới sợ rằng bạn sẽ không theo được với các bạn khác trong lớp. Hơn nữa năm nay đã có nhiều trường bắt đầu sử dụng kết quả học tập trong quá trình học THPT để làm điều kiện sơ tuyển. Việc bạn học trước và nắm vững được kiến thức cơ bản sẽ giúp bạn có được điểm tổng kết trên lớp cao hơn. Nên nói chung là khuyên bạn nên học hè.
Có đi học với các thầy cô giáo đang dạy bạn ở trên trường, hoặc tự học trước ở nhà cũng ok.
Nếu tự học ở nhà thì cũng nên tham khảo khóa học cơ bản lớp 12 của Hocmai.vn, mình thấy khóa đấy đã khai giảng và cũng có nhiều học sinh đăng ký để học ngay từ hè rồi đấy.
Nên học dần đi để khi vào năm học mới mình nắm bài dễ hơn, cũng coi như một lần ôn lại kiến thức và dành được nhiều thời gian để tập trung cho việc ôn thi hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019