Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.814
Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3  (Vui lòng post bài lịch sự)
Update : 10/10/2018 Bphone 3 ra mắt , tiếp tục 1 chuỗi những " hành xác " cho người lỡ "yêu nước" mua dùng

Update 16/6/2017

~~~~~~~~~********$$$********~~~~~~~~~

BPHONE 1 :

1. Lời của Mod tinh tế :
LƯU Ý: CÁC BẠN TRANH LUẬN VUI LÒNG POST BÀI LỊCH SỰ HƠN
- Không chửi nhau, xúc phạm nhau
- Không dùng những từ ngữ không tinh tế (ngu rồi viết cách ra để tránh hệ thống duyệt, phân, shit, éo, cc ...)
- Không xuyên tạc tên hãng (BKAV chú không phải Bkave hay Bò phân, Bịp phone)
=> Theo mình là wtf9999 thì cái này thì khó chấp nhận vì sao mấy hãng khác antifan gọi được bphone thì ko được ,ví dụ : ifan bị gọi i phân , samsung bị gọi sàm phone... tinhte ko cấm thì sao lại cấm gọi bphone hay bkav vậy được.

Bài vi phạm sẽ bị xử lý!

Nếu có thành viên vi phạm mong các bạn nhấp Báo xấu bên dưới bài vi phạm rồi chờ BQT xử lý.

2. Bài của chủ topic wtf999

Quảng cáo

XIN VUI LÒNG ĐỌC HẾT TẤT CẢ CÁC COMMENT BÊN DƯỚI CỦA MEMBER ĐỂ HIỂU RÕ SỰ VIỆC !!!
Quá nhiều lỗi ko post lên hết nổi .

Update 21/11 : Chất lượng vủa Bphone mạ vàng giá hơn 22 triệu

Quảng cáo

Update 11/11/2015 : Bkav tiếp tục tung chiêu bị dân mạng phát hiện :
Update 14/8 tiếp theo : Bkav cố ý lựa chọn toàn người nhà đi thăm quan Nhà máy sản xuất Bphone .

Update 14/8 :

Bkav bảo hành ẩu cho khách mua Bphone trắng Champagne giá hơn 14 triệu .

#2072114 phút trước
Thích Trả lời
ngheooilangheohoaviolets thích nội dung này

Update 11/8 :
Pin bphone vẫn rất yếu sau khi update firmware liên tục , On screen lướt web qua 3g chỉ đạt 2 giờ 30 phút đổ lại , rất yếu so với các máy khác, ngay cả máy tầm thấp.

Update 17/7 : Bphone tụt pin rất nhanh - 1 phút 30 giây rớt 10% pin -và liên tục báo đóng ứng dụng
https://www.tinhte.vn/threads/bphone-hao-pin-kinh-khung-va-bo-suu-tap-rat-tiec.2484524/

Bphone hao pin kinh khủng và bộ sưu tập "rất tiếc" | Viết bởi CadBuRy

update nhận xét khách quan trung lập của 1 member của bphone fan club được trải nghiệm bphone ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------- upd
tinhte.vn

Update 16/7 : Bphone dính lỗi bluetooth và wifi kém - Cục sạc Bphone bị phát nổ - Báo Thanh Niên đăng bài rơi nhẹ Bphone nứt màn hình, liệt cảm ứng,mẻ 1 góc .

Bluetooth kém

Wifi kém

Nổ sạc BPHONE :
https://www.tinhte.vn/threads/cu-sac-bphone-phat-no.2483945/page-3#post-45364610

Củ sạc Bphone phát nổ | Viết bởi ohhh

https://www.tinhte.vn/threads/bphone-hao-pin-kinh-khung-va-bo-suu-tap-rat-tiec.2484524/ có bài e mới post ae vào thảo luận xem là có hư cấu gì ko nào
tinhte.vn

Báo Thanh Niên thử nghiệm Bphone rớt nhẹ mẻ 1 góc, nứt màn hình, liệt cảm ứng

https://www.tinhte.vn/threads/bao-thanh-nien-thu-nghiem-lam-roi-bphone-rot-nhe-mat-1-goc-man-hinh-nut-kinh-liet-cam-ung.2483873/

Update 14/7 : So sánh ảnh chụp của Bphone và 6plus

https://www.tinhte.vn/threads/so-sanh-anh-chup-cua-bphone-va-iphone-6-plus.2483358/

So sánh ảnh chụp của: BPhone và iPhone 6 Plus

Chúng ta so sánh ảnh chụp từ camera của Bphone và iPhone 6 Plus. Nếu chỉ nhìn những con số kỹ thuật để kết luận thiệt hơn về camera thì trong thực tế ít khi đúng. iPhone 6 Plus là chiếc điện thoại ra đời đã gần một năm (10/9/2014) so với Bphone…
tinhte.vn

Update 24/6 :
Hình ảnh sáng nay offline được các Mod tinh tế chụp , bphone để kế iphone 6 thể hiện khá rõ ám màu và khá tối hơn . Có thể thấy màn hình bphone thương mại này khá giống với màn hình bphone thử nghiệm ở quận 4 => Ko hề có sự cố ý chỉnh ánh sáng dìm hàng Bphone ở topic cũ khi so với Z3, mà do đúng bản chất màn hình Bphone nó ám và tối hơn như vậy, để riêng thì ít thấy ,nếu so với máy cao cấp màn hình đẹp thì có thể thấy rõ ngay .

Bphone Vs Ip6

Bphone Vs Z3 , khá tương đồng ảnh trên , khi bphone so với ip6 .

Update 10/6: Bkav từng đăng trên web Vnreview của họ và cả trang Báo Mới & trang Vntechaz : bản Bphone trải nghiệm ở fpt Khánh Hội là bản thương mại .

Trên trang vnreview.vn đã xóa chữ Bản thương mại ,chỉ còn trên trang Báo Mới & Vntechaz chưa xóa :
http://m.baomoi.com/Home/ThietBi-PhanCung/vnreview.vn/Lan-dau-tien-Bphone-ra-shop-de-nguoi-dung-trai-nghiem/16778200.epi
&
http://vntechaz.com/lan-dau-tien-bphone-ra-shop-de-nguoi-dung-trai-nghiem.html

Ảnh chụp tại trang Vnreview vài ngày trước

~~~~~*** Đánh giá Bphone fpt q4 ***~~~~~

Lưu Ý : Ở web Thegioididong,báo dân trí, Lao Động cũng có bài nhận xét như mình nhé ,màn ám xanh & khá tối

Xin dẫn link dưới cho các bạn thấy ko lại nói dìm hàng ko đúng sự thật, mod đừng xóa hay close topic nhé ,nếu ko đồng ý thì mod nói mình xóa link ,thank mod .

1. "Tuy nhiên, anh Tuấn lại thất vọng về màn hình lẫn một số tính năng của máy chưa được tốt lắm. "Màn hình của máy khá ám xanh và hơi tối. Khi tôi so thử với chiếc Prime X của Mobiistar, màn hình máy khá thua thiệt, màu cứ xanh hơn chứ không trắng như máy kia. Chưa kể màn hình lại khá tối khi bật hết độ sáng màn hình."
http://m.dantri.com.vn/suc-manh-so/nhieu-y-kien-trai-chieu-danh-gia-ban-thu-nghiem-cua-bphone-1082174.htm

2. "Nó vẫn còn thiếu một số tính năng chẳng hạn như camera chưa có tính năng chụp trước lấy nét sau dù khả năng chụp khá tốt nhưng thiếu mất cân bằng trắng, có dấu hiệu bị ngả xanh.

Cảm ứng của máy chưa ổn định, có độ trễ, file tải bằng Bluetooth về không có cách nào tìm thấy vì giao diện chưa có tích hợp ứng dụng quản lý file. Máy cũng không cho phép cài ứng dụng AnTuTu, điều này cũng khiến chúng tôi chưa thể đánh giá được sức mạnh phần cứng của nó."
https://www.thegioididong.com/tin-tuc/soi-can-canh-va-vai-nhan-xet-ve-nhung-chiec-bphone-651449

Cận cảnh và nhận xét về Bphone trưng bày công cộng đầu tiên

Bphone đã được trưng bày dưới dạng công cộng tạicửa hàng bán lẻ. Chúng tôi cũng có dịp "trên tay" nhanh sản phẩm này và chụp lại một bộ ảnh sắc nét hơn về máy.
thegioididong.com

3. "Sáng ngày 5.6, khách đến trải nghiệp Bphone (tại FPT Shop số 261-263 Khánh Hội, Phường 5, Quận 4, TPHCM) không quá đông, nếu không muốn nói là thưa khách trải nghiệm so với kì vọng. Một nhóm khách hàng trong lúc trải nghiệm, đã vọc các tính năng, công nghệ của Bphone từ độ bắt sóng Wifi, tốc độ tải các trang, độ nhạy cảm ứng của màn hình.v.v...Và nhóm khách này cho biết trong hai lần bật Wifi truy cập vào các trang web máy gặp sự cố, bị khởi động lại, tới lần thứ 3 thì mới ổn. Đồng thời, một người trong nhóm khách này làm các động tác so sánh 1 số tính năng giữa Bphone với các thương hiệu điện thoại khác."
http://m.laodong.com.vn/sci-tech/mot-cuoc-trai-nghiem-bphone-bi-gian-doan-338119.bld

Update 7/6/2015 : thêm 1 clip bphone cảm ứng ko được, lag giật, tự chạy app và đơ máy
của 1 bạn khác up trên youtube

Update 10/6 cũng là 1 clip so sánh bphone fpt q4 và iphone 6

Còn đây là clip sony Z3 Au Nhật giá new 100% chỉ 7t500k chạy hàng loạt game app vẫn mượt mà như thường, các bạn Bfan đừng đổ thừa chạy nhiều app gây lag giật vì cái clip cũ phía dưới là sáng sớm những người đầu tiên vào test mới lấy ra chưa chạy app gì cả và chưa kịp gắn sạc báo động luôn nhé, nên cũng đừng nói do gắn cáp sạc ,và bphone ở fpt q4 lúc đó ko cho cài bất kỳ app nào vô nên máy rất nhẹ ram. Đó là lỗi rom của Bphone , fix lại là được chứ đừng đổ thừa do chạy nhiều app .
Xem thử Z3 chạy hàng loạt 20 mấy game app có mượt mà thế nào ,còn mở thêm Game nặng khủng Modern combat 5 ... mà ko chỉ Z3, máy tầm cao khác cũng giống vậy.thậm chí tầm trung cũng có thể được .

Cảm ứng ko nhạy , gõ 8 lần mới vô app được :

---++++----< ********"*"********>----++++----

Đã đổi tiêu đề để fan Bphone bớt bức xúc & không khí trong topic nhẹ nhàng hơn .

LƯU Ý ĐÂY LÀ BÀI TEST CÂY BPHONE TẠI FPT QUẬN 4 CÓ SAO NÓI VẬY ,CÓ NHÂN VIÊN BKAV VÀ QUẢN LÝ BKAV ĐỨNG KẾ BÊN GIÁM SÁT NÊN KO THỂ DÌM HÀNG BẬY ĐƯỢC . VÀ ĐÂY LÀ BẢN TEST HAY CÓ THỂ LÀ BẢN BỊ LỖI THÌ KO BIẾT RÕ CHỈ THẤY NÓ KHÁ TỆ .

NẾU CÂY BPHONE BẢN THƯƠNG MẠI KHÁC , TỐT HƠN THÌ BÀI VIẾT KO CÓ GIÁ TRỊ.

NHƯNG DÙ BẢN THƯƠNG MẠI TỐT HƠN,KO LỖI THÌ BKAV CŨNG NÊN XIN LỖI KHÁCH HÀNG VÌ ĐÃ TRƯNG BÀY MẤY CÂY MÁY LỖI TẠI FPT KHÁNH HỘI QUẬN 4 ĐỂ KHÁCH HÀNG TRẢI NGHIỆM VÀ BỊ HOANG MANG.
THANK ĐÃ ĐỌC !!!

Mặt khác trang báo Vnreview của Bkav lại nói đây là bản thương mại rồi chứ ko phải bản demo

~~~~~ >>> ĐÁNH GIÁ Bphone tại fpt Q4 <<< ~~~~~

1. Ngoại Hình : Máy gia công khá ổn, nhưng chỗ loa thoại nhìn khá chán,thấy hơi bèo ko cao cấp ( cái này thì mod Didu đã đồng ý kiến với mình bên topic của bác ấy ) & nhìn tổng thể ai ở đó cũng nói giống iphone 4 phóng to và bẽ cong 2 đầu .

Bphone có đặc điểm nổi bật là ở truyền Dữ liệu gần Transjet cực nhanh ,tốc độ cao giữa 2 máy có chức năng này .

2. Màn hình : khá tối và ám xanh , so với iphone 5 thấy ko bằng, so với Z3 thì lại càng nản . test với 3 cây bphpone đều vậy ,1 cây trưng bày 2 cây của nhân viên bkav , và anh quản lý Bkav thì lại đang xài iphone ,lúc sau anh mới lấy cây Bphone Gold ra nhìn viền vàng khá đẹp.

Test max sáng Z3 vs Bphone - tắt auto sáng

UPDATE CLIP TRỰC TIẾP CHO CÁC BẠN NÀO NÓI CHỈNH HẠ ĐỘ SÁNG HAY AUTO SÁNG TỐI CỦA BPHONE ĐỂ DÌM NHÉ .
COI KỸ ĐÃ BẬT MAX SÁNG VÀ KO BẬT AUTO SÁNG TỐI,NẾU BẬT NÓ SẼ HIỆN CHỮ A ngay thanh độ sáng

3. Hiệu năng : máy lag giật liên tục,có lúc tự khởi động lại ,lướt web chậm hơn cả con Huawei 4c giá 2t8 .
Lưu ý Máy lúc này chưa gắn vào cái sạc báo động vì đây là máy mới khui ra ngay buổi sáng 5/6 chưa kịp gắn sạc báo động các member công nghệ đã mượn trên tay trước,lúc sau mới gắn .
Nên mấy anh kia đừng đổ thừa do gắn lâu nhiều người cầm vọc rồi sạc báo động gây máy lag giật treo ... máy mới mở vào buổi sáng chưa ai cầm qua gì mấy đâu nhé,chưa gắn vào sạc báo động nữa.

Ảnh cắt ra từ clip full hd dưới ,chứng minh lúc đó máy chưa gắn sạc báo động

Clip Bphone lag giật,tự khởi động lại,chú ý cái tay của 2 bác này ko hề đụng đến phím nguồn nằm bên góc trên viền trái của Bphone chứ ko phải phía góc trên như ip5 hay bên viền phải như samsung Galaxy ,mà mấy bác ko biết nói cố tình bấm nguồn cho tắt máy khởi động lại, và thường nếu bấm phím nguồn giữ lâu nó sẽ hiện ra cái bảng yêu cầu tắt hay ko nha .

Clip Bphone đọ lướt web với Huawei 4c cùi giá 2t800k . Nói thẳng ra mình cũng ko ưa gì hàng Tàu ,mà ko hiểu sao bác này lại cầm con Huawei 4c cùi đọ trực tiếp với Bphone, lúc đầu ko biết cứ tưởng máy gì cao cấp cấu hình ngang Bphone chứ,nên cuối clip mình có nói sao ko lấy con nào cùng cấu hình mà so như Z3 chẳng hạn .

ĐÂY Update CLIP FULL ĐẦY ĐỦ VÀ FULL HD CHO CÁC BẠN KHỎI NÓI DÌM BPHONE CHẠY NHIỀU ỨNG DỤNG GÂY LAG GIẬT,THUA LƯỚT WEB CỦA MÁY CÙI HUAWEI 4C NHÉ,BPHONE LÚC NÀY MỚI KHỞI ĐỘNG LẠI RÕ RÀNG . NHẮC LẠI MÌNH XÀI Z3, KO XÀI HUAWEI CỦA BÁC NÀO ĐÓ TRẢI NGHIỆM VÀ SO VỚI NÓ CHỨ MÁY huawei 4C CÙI KO PHẢI CỦA MÌNH.

Nhưng vụ lag giật này là phần mềm nên fix dễ dàng được chỉ cái màn với camera là phần cứng ko biết bản thương mại có ổn hơn ko .

Còn đây là clip sony Z3 Au Nhật giá new 100% chỉ 7t500k chạy hàng loạt game app vẫn mượt mà như thường, các bạn Bfan đừng đổ thừa chạy nhiều app gây lag giật vì cái clip cũ phía trên là sáng sớm những người đầu tiên vào test mới khui hộp lấy máy bphone ra chưa kịp gắn báo động nữa nên cũng đừng nói lag giật do gắn cáp sạc ,và bphone ở fpt q4 lúc đó ko cho cài bất kỳ app nào vô nên máy rất nhẹ ram. Đó là lỗi rom của Bphone , fix lại là được chứ đừng đổ thừa do chạy nhiều app .
Xem thử Z3 chạy hàng loạt 20 mấy game app có mượt như nào đây nhé ,còn mở thêm Game nặng khủng Modern combat 5 ... mà ko chỉ Z3 máy tầm cao khác cũng vậy .thậm chí tầm trung cũng có thể được .

-Tai nghe theo máy khá cùi nhìn như hàng tầm thấp kèm đt china,bass hơi yếu .

4. Máy ảnh :
Camera chụp ảnh thấy ko ngon , và chụp khá chậm,xử lý lưu ảnh cũng chậm, ko chụp liên tục được,chụp 1 tấm mún chụp tấm thứ 2 phải đợi 1 lúc .cái này cũng có thể fix bằng phần mềm để chụp nhanh hơn nhưng chất lượng ảnh chụp thì chưa biết có thể ngon hơn ko .

Ảnh Bphone auto : chế độ cao nhất 13.0 mpx

Ảnh sony Z3 Au auto :

Update bổ sung thêm cái clip của bác cầm con Huawei 4c cùi thần thánh là người của Thegioididong cầm đọ với Bphone,bác ấy mới comment trong topic này nên mình update lên luôn cho xem rõ hơn , ảnh xem trên màn hình Bphone sau khi chụp bị ám xanh nên nhiều người lúc đầu cứ nghĩ camera ám xanh nhưng theo mình thì do cái màn hình Bphone bị ám xanh thôi .

Link bên thegioididong
https://www.thegioididong.com/tin-tuc/thi-tho-nhanh-camera-bo-ba-bphone-huawei-honor-4c--651700

Huawei Honor 4C, Mobiistar Prime X và Bphone đọ camera

Một đoạn video clip so sánh nhanh tính năng chụp ảnh của Bphone với Huawei Honor 4C và Mobiistar Prime X đã được đăng tải trên mạng.
thegioididong.com

- À được cái bao da ko biết Bphone bán hay tặng mà thấy khá đẹp, có 2 dạng có flip che và loại ko có flip che, chỉ che viền Bphone .Nhìn sơ qua thấy khá đẹp. ( update : cái này ko phải của bphone của 1 cửa hàng phụ kiện mang qua chụp ảnh quảng cáo phụ kiện )

Mong bản thương mại ra sẽ khác hoàn toàn để mọi người ủng hộ hàng Việt .

Nhưng trên báo thì lại nói đây là bản thương mại rồi ko phải bản test nữa .

Một bạn khác sau khi trải nghiệm tại fpt quận 4 cũng nhận xét như vậy,và cả bên Thế Giới Di Động trải nghiệm cung lúc với mình cũng có bài nhận xét giống mình,lên gg search là ra bài đó,hay ai ko tin cứ ra fpt q4 test trực tiếp .Có thể do đây là bản test thử nghiệm hoặc máy lỗi nên chưa ngon như bản thương mại như lời của nhân viên Bkav tại đây ,hi vọng bản thương mại sẽ tốt hơn thật sự.

CUỐI CÙNG :

ĐÂY CHỈ LÀ BÀI TRẢI NGHIỆM NHỮNG GÌ MÌNH THẤY Ở FPT KHÁNH HỘI VÀ NÓ KO LÀM HÀI LÒNG CÁC TÍN ĐỒ CÔNG NGHỆ CẦM QUA NÓ Ở ĐÓ . VÌ VẬY MONG BKAV ĐỌC QUA BÀI NÀY VÀ CỐ GẮNG HOÀN THIỆN SẢN PHẨM TỐT HƠN NHƯ ĐÃ QUẢNG CÁO ĐỂ NGƯỜI DÙNG VIỆT KO THẤT VỌNG .

MÌNH CHỈ LÀ NGƯỜI DÙNG NÊN KO CẦN PHẢI DÌM HÀNG BPHONE GÌ CẢ VÌ THẬT RA BPHONE CŨNG KO CÓ ĐỐI THỦ NÀO Ở NƯỚC TA ĐỂ CẦN PHẢI DÌM CẢ, CHỈ LÀ BÀI ĐÁNH GIÁ CƠ BẢN ĐỂ BKAV NHÌN VÀO VÀ HOÀN THIỆN SẢM PHẨM TỐT HƠN XỨNG ĐÁNG VỚI GIÁ 11 TRIỆU -21 TRIỆU VÀ NHƯ ĐÃ QUẢNG CÁO . THANK MỌI NGƯỜI ĐÃ XEM .

---------+++--------->>>>¥¥¥¥¥<<<<----------+++-------

***Và ngay cả bên Voz cũng có người nhận xét y chang, tham khảo bên dưới ,so sánh với iphone 5 thôi ko cần đến Z3 .

AltaIr21

Đã tốn tiền

Vừa trải nghiệm về đây các đồng chí à

Do chỉ có duy nhất 1 máy nên tranh giành nhau quá!

Vài tấm ảnh gọi là:

Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 720x960.

Load không nổi Voz, đứng chờ 10' vẫn trắng tinh

\

Màn hình bị ám xanh, tối lắm (chỉnh max sáng rồi), nhìn ở ngoài đỡ tối hơn lúc chụp tí xíu nhưng xung quanh ai cũng kiu tối quá

Túm váy lại:

Máy nhẹ, thiết kế nhìn tạm. Trải nghiệm chậm, làm cái quần gì cũng chậm, chụp 1 tấm xong chờ 2s mới chụp tiếp, bật web lên delay time là tầm 1,5s.

Và dưới đây là các bình luận của các member chuyên, am hiểu về công nghệ :

105.814 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ bản thương mại xem thế nào, mới chỉ bản thử nghiệm thôi
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@AxestK Ở đầu topic mình có nói rồi mà, cái này lỗi rom thì fix cái là mượt thôi,chỉ có camera thì hơi khó,màn hình thì có thể sẽ ít ám xanh hơn nhưng so với các máy khác như Z3 S6 G4 thì chắc ko bằng.
@wtf9999 Bạn kêu mấy thằng ku đó up rom cũng như ko thôi, mấy thằng dứng bán nó ko biết làm j đâu, ngay cả mấy bác ngồi bên máy tính thì chỉ có 1 2bác là thật sự biết, còn hầu như là chỉ biết copy rồi paste video, game, hình cho khách, kêu up rom thì mở máy nếu trên máy tự động up thì nó nhấn vào, nếu kêu up từ trên trang của nsx thì nó sẽ ko bít up và nói 1 câu là chỉ up khi trong máy có thông báo, ko up rom từ bên ngoài....
@toichan12 bán hàng sản xuất ở VN mà bán đt xong chưa dựng được cái xưởng cơ khí đúng bọn bịp dân
48efa99ad90845823a333d5fe75635bc.jpg 4111136_D4.jpg 1_2ll494kprc5pd.jpg
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Bổ sung các Comment của member tinhte am hiểu và yêu thích điện thoại :

dkbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wtf9999 hên là chưa đặt mua online, chờ bản đánh giá khác rùi tính tiếp!
Cám ơn sự trung thực của admin tinhte!
@wtf9999 Nếu thật sự đa số linh kiện được mua từ các nhà máy ở VN thì cũng ráng nhịn ăn sáng, mua 1 cái ủng hộ. Còn như được nhập từ anh Tập thì em "sorry" anh Quảng, em không muốn "giúp" anh quăng bom hoài và càng không muốn tiếp tay cho thằng láng giềng to xác tham lam.
@Chicken210695 Đó là chiến lược của họ thôi, chửi làm gì. Họ nếu chọn đúng thì thành công, không thì thất bại. Cá nhân mình hoan nghênh họ gia nhập phân khúc cao cấp tuy nhiên giá phải cạnh tranh. Chứ giá này thì.....
@wtf9999 bphon là đt Tàu đem về lòe dân Việt thôi của mấy cái xưởng làm nhái nó quét cái sơn vàng vào rồi nổ là mạ vàng 3 ngày thì tróc ra có gì là lạ đâu , kiểu làm ăn lừa bịp
@lambui.ip.hn [​IMG]
@lambui.ip.hn
bphone 2.jpg
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@lambui.ip.hn Ảnh chế hay nhất mình từng coi!
nmvdnet
TÍCH CỰC
9 năm
FPT Shop nào vậy bác, cho em xin cái địa chỉ chính xác để em chiêm ngưỡng và trải nghiệm 1 tí ?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@nmvdnet Fpt Khánh Hội quận 4 Sài Gòn
ffridung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng..... hi hi hi
:3 các fan cuồng bùi đâu rồi 😁 vào nâng bi bi phone kìa :3 thật ko thể tin đc .
@Nguyễn Ngọc Minh Nam Không thấy GATO mà chỉ thấy người Việt Nam đang lừa người Việt Nam
NXH
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Ngọc Minh Nam Nổ đi, nổ nữa đi 😁
@LovelyDay2321 không bit có ae nào test thử chức năng nghe/ gọi và nhắn tin chưa vậy:D
hd79
CAO CẤP
9 năm
@LovelyDay2321 Fan gì mà fan, chắc đám sv lâu nhâu thất nghiệp được ít xèng bồi dưỡng nên vào tung hô ấy mà. Bkav làm mất uy tín từ lâu rồi
Lại còn chờ bản thương mại nữa.....thường những bản cho khách hàng trải nghiệm phải là những bản tốt nhất vì nó sẽ tạo ấn tượng với khách hàng ngay từ cái nhìn đầu tiên...đằng này bản đem ra cho khách hàng trải nghiêmn mà lởm vậy rồi lại bảo đây là bản thử nghiệm...bản thương mại sẽ tốt hơn......có gì đó không ổn???????
NXH
TÍCH CỰC
9 năm
@ancola66 Ý kiến cá nhân mình: tướng "Hợi" là tướng đẹp...nhưng ko dành cho cntt 😁
@fioh_tuananh đề nghị tinhte làm nút like để tôi có thể like cho những người như bạn này 😁
@blackredwhite Cố gắng lên thành viên sẽ được toại nguyện
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
cơ hội cho bọn anti đến rồi 😁 :D
20cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toichan12 fan cuồng hahhaaaa
yomama
TÍCH CỰC
9 năm
chả smartphone nào bản thương mại với thử nghiệm khác nhau hoàn toàn cả. Thấp nhất là 90%
NXH
TÍCH CỰC
9 năm
Xem chưa Quẳng nổ ơi...có thấy nhục ko? Hay vẫn '' không thể tin được"?
@gamewalker Đây là thông tin bạn cần biết: Tuy nó cũ 2012 nhưng có lẽ nhiều người vẫn chưa biết về điều này, và không biết bkv đã khắc phục đc chưa, hay vẫn còn như vậy.
Code:
http://anti-bkav.com/microsoft-canh-bao-bkav-gay-loi-windows.html
@cuong642 Ok sorry vì chụp mũ bạn, thực ra mình không ác cảm các seeders, mỗi người 1 công việc 1 cách sống thôi. Mong sao cộng đồng công nghệ VN biết giữ chữ tín và khiêm tốn học hỏi để cộng đồng đoàn kết và phát triển dc.
uranos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 Mình không nói nhé! Vì chưa bao giờ dùng BKAV
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 Nhột quá hả 😁
bản thử ngiem còn như vậy thì không có bản nào tốt hơn đâu vì thử nghiệm phải thật sự tốt cho mn trải nghiệm chứ h này là phút cuối rồi không còn bản khác đâu
@vuhoan87
http://vitalk.vn/threads/lai-them-mot-hanh-dong-dang-ho-then-cua-gioi-tre-trau-viet-lien-tuc-dat-mua-va-huy-don-hang-bphone.1974290/

Fake cả số lượng order...
@Hồ Quang Dương Có thể bạn sai lắm chứ. Chiêu pr thì sao (dù quá độc, nhưng làm hao giấy mực lắm báo
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
9 năm
không phải là treo máy mà là do các ông ấn vào phần chế độ cá nhân nên máy nó khoá đó
@wtf9999
@CaKiemKatana Lại hộp thần thánh nữa tức là lại nổ thôi. Không chừa.
tramh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenvuhaihp Dự là sẽ lại cầm hộp đi lang thang rồi gặp mấy e mù công nghệ cho cắm tai nghe cho nghe nhạc và lại bạn thấy thế nào.
Người nghe: Nghe hay lắm,chắc là nhất thế giới ạ.
sao mình thấy mấy bạn trải nghiệm ngoài hà nội ngon mà
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@QuaChanThat thì có cái này cái kia chứ, quan trọng là tỷ lệ lỗi bao nhiêu % tổng số máy bán ra thôi:eek:, cái này ms quan trọng> nhưng đù tỷ lệ thấp đến đâu đi nữa mà bít nó bị thế liệu còn tin tưởng dc ko:p
hd79
CAO CẤP
9 năm
@aldh2009 Thế mà vừa mới lên báo Tuổi trẻ rải bom tiếp đấy. Qua kiêu ngạo
"Apple thì sản phẩm về phần cứng tốt, đẳng cấp, nhưng phần mềm bị gò bó. Samsung chất lượng phần cứng bình thường, phần mềm mở nhưng không đủ tinh tế. Bkav phone là sản phẩm tinh xảo, đẳng cấp về phần cứng với phần mềm mở tinh tế và có hệ điều hành do Bkav phát triển. "

Ông Vũ Thanh Thắng, Phó Chủ tịch phụ trách phần cứng và SMH, tập đoàn công nghệ Bkav

http://nhipsongso.tuoitre.vn/tin/20150606/bkav-tra-loi-ve-nhung-bi-mat-cua-smartphone-bphone/757968.html
@hd79 Bọn này làm gì có tự trọng đâu mà bạn phải nói, nó nổ kệ nó biết là đc rồi, chỉ tội cho những người thiếu hiểu biết và thông tin về bkv mù quáng đâm đầu vào nó thôi. Bomphone mà đi so sánh với mấy ông lớn kia ah. Nói thẳng ra là:
1. Vũ Thanh Thắng biết thừa là bomphone thua các hãng kia nhưng cố tình nói vậy để lừa gạt được ai thì lừa (chốt lại éo có đạo đức, cái gì cũng có nhân quả 😁)
2. Vũ Thanh Thắng là trẻ trâu trên rừng núi xuống chưa biết gì về IP, với SS :D
3. Cuối cùng là chó cùng cắn dậu, nói càng mà có đưa ra đc nó hơn gì so với mấy ông lơn kia ko, nói thẳng ra là nó ko có đủ tư cách để so sánh với người khác? ĐT mà đi ráp bằng tay (nó nghĩ nó là Vờ Tu chắc :D)
Cái tai nghe gì mà tệ quá vậy, ừ thì dân smartphone không quan tâm đến âm thanh vì ai thích thì tự trang bị tai nghe xịn nhưng điện thoại bán 10 triệu mà trang bị tai nghe 50k thì không ổn chút nào...
@Chicken210695 Vâng tai nghe dành cho nhạc 24/192 của mấy thím ấy đây, tiếc quá edit rồi ko quote được nên quote cmt của bác =)) đùa chứ tai nghe nào chả nghe được 24/192. Còn để mà phân biệt được thì không phải chuyện đùa, ngay cả trên những dàn lớn chứ đừng nói là cắm chay Bphone =))
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
@lamdatz1989 Xin lỗi đào mộ, tại đọc bài khác nó có link dẫn sang chứ e ko khoái mấy thứ liên quan BKAV.
mịa cái ông ấy thì đích thị là Bmen, đọc mấy đoạn là thấy biết và thấy khó chịu mà cứ chĩa mõm vô. toàn phải kéo chuột cho qua. tức quá mới phải trả lời vào đây như thế này.
@haipvg Bác gửi ảnh qua Air drop là đk mà ,gửi đk cả video luôn
@tuanminh_outbound Đồng ý với bác tai nghe ko xịn lắm nhưng cũng phải cơ bản chứ.
thật sự là khá nghi ngờ.... 😆
nói chung đợi review thật sự 😃 k thể tin là Bphone tệ thế này đc 😃
Có clip review bản thương mại rồi đấy. Máy test chỉ là máy test.
@quangtoai91 Máy test mà lỗi thì đừng bày ra cho ngta trải nghiệm, đấy là coi thường khách hàng. Máy mẫu còn lỗi thì ko ai dám mua máy thật đâu, suy nghĩ kỹ chút đi.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
thinhthe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Huawei 4c mua ở đâu thế @wtf9999
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@thinhthe Của bác nào cầm theo ấy, chứ mình cầm Z3
lemchuyen159
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thinhthe Huawei mua làm gì hả bạn ? Bạn mua con iPhone hay con Samsung hoặc con Sony mình nghĩ còn hay hơn đấy .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019