McDonald giới thiệu hộp chứa đồ ăn nhanh, thiết kế gập mở tiện lợi dành cho người đi xe đạp

bk9sw
20/6/2015 10:1Phản hồi: 115
McDonald giới thiệu hộp chứa đồ ăn nhanh, thiết kế gập mở tiện lợi dành cho người đi xe đạp

McDonald đã vừa giới thiệu một loại hộp giấy chứa đồ ăn nhanh với thiết kế gập mở độc đáo và nhỏ gọn để bạn có thể treo trên xe đạp. McBike là tên của chiếc hộp này và nó được thiết kế bởi công ty quảng cáo Tribal Buenos Aires tại Argentina. Chiếc hộp được làm bằng giấy bìa tái chế, nó có một quai nhỏ để móc vào tay lái và bên trong có 2 ngăn để chứa 1 phần khoai tây chiên và 1 chiếc burger. Đáy hộp được khoét 1 lỗ tròn nhét vừa một ly nước. Kết cấu này đảm bảo bạn sẽ mang được cả 1 bữa ăn tiêu chuẩn, mọi thứ được giữ cố định, nước sẽ không bị vung vãi khi bạn mang theo trên xe đạp.

Hướng đến các thị trường có văn hóa đi xe đạp, kiểu hộp McBike được McDonald giới thiệu đầu tiên tại thủ đô Copenhagen, Đan Mạch và sau đó là Medellin, Colombia. McDonald cũng đã có kế hoạch phát hành loại hộp mới này ra nhiều thành phố hơn như Amsterdam, Hà Lan và Tokyo, Nhật.

Theo: Gizmodo
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ý tưởng không bao giờ hết hihihi
quá đã
nhưng cá màu thì lại quá
giống như thấy mình xài đt g4 xanh đẹp nên làm cá màu giống 😁
@cuhiep gay thế ông già, trước 1520 dán xanh mi nơ nữa mà :D :D
@cuhiep ????
@@ ý tưởng hay vãi 😁 gọn nhẹ đẹp
Nhìn cái đường phố nó mà muốn đi xe đạp quá nhìn lại đường VN mình thì haizzzzzzzzzzzzzzz
Bác @cuhiep nhỉ :D
BBPY
ĐẠI BÀNG
9 năm
ăn chưa hết đã rớt vì sốc ổ voi
có khi nào đang chạy vấp phải cục đá làm cái bẹp ko ta? Mà ở VN đi xe đạp vào mua chắc nó ko bán đâu 😁
issacnhut
TÍCH CỰC
9 năm
@#JK Tào lao nữa. Ai nói là đi xe đạp vô không bán? Dám cá không? Tự nhiên cái gì xấu cũng nói Việt Nam vậy? Ngay cả người Việt viết tên nước còn viết tắt thì quá kém. Còn vấp cục đá có bẹp hay không thì tùy đang chạy tốc độ nào.
@issacnhut Ai chọc bạn mà bạn nổi quạo vậy? Bạn có đọc bài báo đại gia đi xe đạp vào siêu thị nó ko cho gửi ko? Còn vụ viết tắt chả vấn đề gì. Tên nước ngoài họ còn viết tắt. HN, TPHCM cũng viết tắt đầy trong sách báo. USA, USD, US/UK cũng là viết tắt đấy sao ko tìm họ chữi đi? Nếu tính tình nóng nảy quá thì nên tìm cái gì xả stress đi nhé. Hú xì.
hay nhở 😁
Mcdonal công nhận gọn sạch tiện nhưng mà ăn không ngon và giá đắt có lẽ vì khẩu vị châu âu không hợp với mình 😔
@squareslaw :p v cả khẩu vị châu âu
@squareslaw Không phải vị châu Âu, vị này nói trắng ra nó rất xúc phạm, bởi vì McDonald được định vì là dành cho "ít điều kiện"
@squareslaw Châu âu châu á gì nó ăn cũng dở òm
@squareslaw Thật ra ở Mỹ, Úc.. dắt bạn gái ăn mấy fastfood này bị bỏ sớm đó 😁 Do tiền VN giá trị thấp qá thôi.
@squareslaw em ăn thấy Mc Nhật có món teriyaki với Mc shrimp hơi bị ngon
beebee23
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng liên quan nhưng ở bển ăn mặc đẹp đi xe đạp đi làm hay nhỉ. Vừa bảo vệ môi trường nữa
@beebee23 Thử mùa hè mặc áo vét ra đường đạp xe xem. Chịu nổi ko.
Mỗi nước mỗi khác
@beebee23 Các nước này ở xứ lạnh, khí hậu mùa hè cũng mát mẻ nên họ đạp xe, còn mùa hè của mình thì nóng quá , đạp xe mồ hôi nhễ nhại
Đâu riêng gì McDonald. KFC, Burger King hay Lotteria cũng thế. Thua cả bánh mì 10k của VN.
Mỗi JolliBee là còn khá hơn cả về hương vị lẫn giá cả, nhưng tiếc là phát triển không mạnh. :(
Bên đấy môi trường sạch sẽ, khí hậu mát mẻ, giao thông an toàn. Chứ ở VN, thử đạp xe giữa mùa hè 1 buổi xem sẽ thành cái gì. 😁
hgduong1233
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nnkjsc joli ngon that ma bac, thấy hơn mấy thằng KFC, lotte nhiều
kdttkdtt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nnkjsc seeder của joli giờ lên cả diễn đàn công nghệ. kinh thật :D
@kdttkdtt ???
wth?
@LRA
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn Cute :-* thích cái này nha hihi :p
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng mặc váy đi xe đạp.... màu đen
n.tantoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Letulinh136 cái yên xe đó bác 😕😕😕
ducthong149
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Letulinh136 Cái yên xe ba ơi ! Tin tui đi tui đã xem lại 3 lần rồi !
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
ăn ổ bánh mì 10k hay tối tối làm dĩa cơm sườn mỡ bà điểm thì hết xẩy, chả bao giờ mình anh thức ăn nhanh cả
@bernerasu Bên campuchia mình đang ở, dù nghèo nhưng bữa sáng thường là cháo gà(ít gà thôi) hoặc hủ tíu bò. Bữa chính thường là cá nuớng ăn với gỏi xoài hoặc bò hóc bò ọ cũng là từ cá. Còn có món bún cá nữa. Thái lan cũng thường ăn cá nhiều hơn.
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@VampireAssistant uh, bạn nói có lý, mình thấy món thái hay bán khong co món nào từ thịt heo, cảm ơn bạn nhiều
mabu9669
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bernerasu ặc
mấy cái gỏi xoài satay với miến xào thịt heo đầy ra. bạn ăn quán Thái nào vậy @@ ngay cả curry cũng có heo nhé.
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@mabu9669 Mình ăn hồi Festival đó bạn
trankhoa2601
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có phiên bản bánh mì thịt ko nhể, mà quăng zô bao nilong thì nhanh gọn hơn mỗi tội khó phân huỷ :oops:
Ở đường nhà mình mà chạy về đến nhà ko bị rớt vì ổ voi thì bụi nó cũng vào một mớ ko dám ăn luôn!
Mang cái này thì mỗi lần bị áo vàng chộp là mất bữa trưa
Thích cái phong cách mặc suit đi xe đạp của bọn Tây. Thích lắm nhưng ko có điều kiện :3
@mrsugarvn nói về độ đẹp thì ko có phàn nàn gì nhưng
Bài viết nói về độ ẩm nhưng có thấy nhắc về nhiệt độ đâu nhỉ. SG nóng quanh năm mặc thế này vào ngày lạnh nhất trong năm còn thấy chảy mỡ.
ở HN mấy tỉnh miền miền bắc mùa đông mặc thế này ok. đến mấy tỉnh miền trung mùa đông vẫn còn lạnh nhưng mưa mặc thế này ra đường cũng còn tạm ổn. SG hay mùa hè ở nơi khác thì thua nhé. Mùa hè ở miền bắc, bắc trung bộ còn nóng hơn cả SG
nói đến so khí hậu ở VN với london thì .....quá củ chuối
@hieupy89 Tất nhiên mình biết so sánh như vậy là củ chuối rồi. Đường bên họ đẹp, mặc trong sang lắm. Về Việt Nam ổ gà, ổ voi đầy rẫy 😁 Có cơ hội mình vẫn muốn thử
@mrsugarvn mình nghĩ đẹp chứ ko có gì quá sang, thu nhập vn hơi thấp nên ít người mặc
nếu có tiền +đang ở miền bắc mùa lạnh thử mặc đi.
mặc dù rất muốn mặc vậy nhưng đang ở SG, nghĩ lại nóng chảy mỡ :D. Bỏ áo ngoài quần đi ra đường còn mồ hôi như suối.
@hieupy89 Mình ở Cần Thơ, dạo này mưa cũng lành lạnh mà, chắc SG cũng mưa nhiều :3 Tiền bác, chiếc xe đạp với bộ suit thấy vậy ko rẻ. Mà em phải gym cho ốm bớt lại mới mong mặc đẹp :3
Nói thẳng ra là đồ ăn nhanh nói chung, bên nc ngoài là thứ rẻ tiền, nhưng về VN lại thành "đặc sản". :rolleyes:
Mấy lần mình ăn KFC. Gọi suất 100k (giá thực tế 9 mấy) gồm 1 burger, 2 khoai (do mình kg ăn salad trộn nên đổi), 1 đùi gà. Ngồi gần 1 tiếng vừa ăn vừa nhấm xem vị của nó có gì đặc biệt không. Nhân viên cứ tròn mắt nhìn.
Burger King mùi vị cũng tương tự. Đc cái phục vụ rất tốt.
Lotte thì cạch sau mấy lần ăn. Vị nhạt hơn, đã thế còn tống cả đống mayonaise & phô mai vào burger, mặc dù mình đã dặn đi dặn lại là đừng bỏ. Mấy cửa hàng, từ trong SG ra đến ĐN đều như thế.
Lần cuối cùng mình ăn, sau khi dặn xong mà nó vẫn bỏ, mình trả tiền xong rồi vứt nguyên cả set vào thùng rác cạnh đấy, sau đó gọi set khác rồi mới ngồi ăn. Lúc đấy nó mới không bỏ 2 thứ kia vào.
Mấy lần đấy mình ăn 1 suất cơm gà + canh + rau +Pepsi. Thấy nó nấu đậm đà hơn mấy ông kia nhiều. Giá lại hợp lí nữa (đâu gần 30k). 😃
@LRA Bo cũng uổng, lần sau lỡ có vậy bạn gói phần đó chia sẻ cho người cơ nhỡ, cá nhân mình thấy vậy nó đỡ phí hơn 😃

Khẩu vị bạn chắc cũng hơi giống mình, ăn Jolibee nó cảm giác gà nó mằn mặn, dễ ăn hơn các hãng khác. Chưa kể nó xài nước chấm ăn cũng dễ hơn cái sốt cà, tương ớt
@quangrc Người cơ nhỡ, chỉ e rằng thấy sặc mùi phô mai & mayonaise (dám chắc là loại rẻ tiền), họ cũng vứt đi ngay ấy chứ. :p

Bình thường thì mình sẽ lấy khăn giấy lau cho bằng hết đám mayonaise, còn phô mai thì cũng bóc ra. Tuy nhiên, đã nhiều lần như vậy rồi nên hôm đấy mình cũng đã hết kiên nhẫn. Và cũng phải làm thế nó mới chịu làm bánh theo đúng yêu cầu của mình, chứ nếu đứng đôi co tại sao lại bỏ trong khi tôi nói không, chưa chắc nó đã chịu đổi cho mình mà lại tốn thời gian nữa. Gặp mấy em tay ngang, cãi tay đôi với khách thì còn mệt hơn.
Vụ đấy giống như mấy hàng bánh mì VN. Nhiều người mua bánh, có 1 ổ không rau không ớt cho trẻ con. Nói đi nói lại nhưng khi bán vẫn bị tống cả đống rau ớt vào. Góp ý với chủ hàng thì 1 là không nghe, 2 là sẽ bị cự lại “tôi làm thế quen tay rồi”. 😕
Chỉ 1 lần duy nhất ở Burger King là mình thấy phục vụ tốt. Đã dặn trước là không bỏ mayonaise, nhưng nhân viên vẫn cứ thản nhiên xịt 1 đống vào. Nhưng trước khi mang ra, em manager thấy vậy liền lập tức bắt làm lại ngay cái khác. Còn KFC thì gần như không có mayo & phô mai nên cũng đỡ.
mabu9669
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LRA bạn vô MCD VN nếu order mà nv bỏ sốt sai thì bảo đảm tự họ sẽ đền bạn, ko cần cãi cọ gì cả vì hệ thống nó có setup, khi bánh ra sẽ có 1 tờ giấy nhỏ ghi ko bỏ cái gì. riêng bên KFC/Lotte/Jolibee thì họ ko đầu tư vô IT mà chỉ la miệng nên sẽ khác
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
chả bao giờ thèm đụng vào Mac...ăn dở ẹc...bánh mề VN kẹp thịt kẹp chả bò nóng giòn ăn hết xẩy
mấy cái fast food này ở Tây nó coi như cơm bụi vỉa hè , thế nào về VN toàn nhà giàu kéo nhau đi ăn khoe phong cách Tây , ôi VN 😁
@LuckyZu sao biết đối với nhiều người nó ko ngon.
Thằng em mình mới cấp 1 biết quái gì sang chảnh vẫn cực ghiền ktc, pizza. Ăn tô phở nhè lên nhè xuống.
Cái gì nhiều quá thì ngán thôi.
@PIDER haha công nhận trẻ con nó khoái mấy kiểu FF , lý do là khẩu vị trẻ con nó đơn giản , còn người lớn hỏi thử 10 người xem KFC ngon ko ? biết kết quả rồi tự hỏi tại sao nó vẫn phát triển ở VN với cái giá đắt lòi 😁
st0ne777
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LuckyZu Bác nói chuẩn đấy, nấu được tô phở ngon là cả một nghệ thuật truyền từ thời tổ tiên. Mấy cái đồ ăn nhanh làm sao mà ss dc với Phở.
Nói chung thì các bác đừng quá thần thánh hóa đồ ăn fast food làm gì, có dk thì ăn, thích thì ăn. Không thì cũng đừng chê bai dìm hàng dè bỉu làm chi. Ăn thội mà sao khổ vậy. Smile
@PIDER phở tô lớn gấp 1.5 lần tô phở bt tại SG, giá 6.5$ so với cái Mac giá gần 5$, thà ăn tô phở sướng hơn, đỡ lo béo phì, bên đó nó gọi là junk food, cần gấp mới ăn, nếu ngon ngon tí thì đi subway ăn cho nó tốt
Mấy nước ôn đới khí hậu mùa hè mát mẻ, đi xe đạp rất thoải mái, mình đạp 10km mà vẫn thoải mái. Còn mình mua hè thì quá nóng, mùa mưa thì quá thảm, chưa tính ô nhiễm môi trường nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019