[Tin đồn] Apple đã bắt đầu sản xuất iPhone 6s với Force Touch

Didu
27/6/2015 4:8Phản hồi: 121
[Tin đồn] Apple đã bắt đầu sản xuất iPhone 6s với Force Touch

Một nguồn tin lớn và rất tin cậy là Bloomberg vừa tiết lộ Apple đã bắt đầu sản xuất mẫu iPhone mới (nhiều khả năng là iPhone 6s) với công nghệ Force Touch cho màn hình cảm ứng, vốn sẽ ra mắt vào khoảng tháng 9 năm nay. iPhone 6s và 6s Plus được cho sẽ có thiết kế giống với iPhone 6/6 Plus hiện tại, Force Touch sẽ là một trong số những tính năng mới nổi bật bên cạnh nâng cấp cấu hình dành cho người dùng iPhone trong năm nay.

Force Touch là công nghệ mới được Apple áp dụng cho Apple Watch hay MacBook/MacBook Pro. Nó cho phép hệ thống nhận diện lực nhấn từ ngón tay xuống màn hình, từ đó gán tính năng cho mỗi lực nhấn khác nhau. Bổ sung Force Touch cho iPhone mới không phải là vấn đề với Apple nhưng người dùng sẽ phải mất thời gian để làm quen với tính năng mới từ màn hình cảm ứng.

iPhone mới sẽ vẫn có hai kích thước màn hình là 4"7 và 5"5, việc sản xuất đã bắt đầu diễn ra. Nguồn tin cho biết thêm, việc sản xuất với số lượng lớn sẽ bắt đầu từ tháng sau. Năm nay sẽ là năm nâng cấp nhẹ của iPhone với thiết kế không đổi nhưng có những tính năng mới, cấu hình như máy ảnh, RAM hay CPU được nâng cấp.

Nguồn: Bloomberg
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi lần nhấn cảm ứng làm dễ bị điên lắm đây.
@thanh.vohong - Cái này chơi CHim điên của Hà Đông mới chuẩn này; tay nhạy cảm như tập đàn Piano
MSRKen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh.vohong Không có gì đâu bác ơi, em dùng Apple Watch cũng cơ chế hoạt động như vậy mà. Chạm nhẹ bình thường thì cảm ứng, còn khi mình nhấn mạnh lực xuống màn hình thì khi đó Force touch mới xuất hiện.
Ò
Tuong Hy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang chờ đợi cái này. Nó mà ra chắc chắn mình sẽ mua !
Thường bản S là sự nâng cấp nhẹ chờ ip7 thì mơi có dc sự đột phá mới hơn về cấu hình và kiểu dáng.
@anh cô đơn điện thoại mak cả thế giới ko quan tâm,
Bkphone cũng vậy mak
@hienproqb272 thế không là nâng cấp thì là gì 😔
@Ttdmt 4 bị mất sóng, 4s bị ko? 5 bị cong, tróc sơn, 5s bị không?
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru Ai kg biết, hiện tại thì 6 vẫn VIP hơn 5s, đợi đến 6s ra thì 6 rớt đời rồi, 6S phải nâng cấp lên chứ
Đến hẹn lại lên, chỡ mỗi dòng S để nâng cấp 😃
Ram năm nay chắc lên 2GB rùi. Nhìn ipad air 2 là bik. Mong CPU lên chip 3 nhân. 😁
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yokel Bèo bèo như con Mì xào 4 (5 củ 6) mình đang dùng cũng Ram 3GB rồi. IP giá trên trời mà cấu hình bèo lắm. Vẫn biết so sánh Android với IOS là khập khiễng.
yokel
TÍCH CỰC
9 năm
@thongphan1989 Nếu có điều kiện Bạn xài nhiều chủng lloại đt của nhiều hãng nhièu phân khúc.xài đến nơi đến chốn . Khoảng 5 năm nữa đến 2020. Bạn vô đọc lại mới hiểu .
Vì kinh nghiệm của mình tuy ngắn ngọn vậy chứ được tích lũy từ hơn 10 năm thích đt . mọi chủng loại.
yokel
TÍCH CỰC
9 năm
@sukerhuy Mình ko láy con mì xào của bạn ra so với ip vì hầu như android cạnh tranh khốc liệt thì giá hiện nay tthì tương xứng với cái máy đó rồi .còn riêng apple đôc quyền ios nên nen mới có chuyện lram 1gb ...(giá linh kiện chay rẻ hơn siêu phẩm các hãng mà bán bằng hoặc hơn hãng và số lượng khủng nhủ vậy. Chứ apple mở ios thì người dùng mới mua giá như android được. Chắc chẵn là như vậy.
@yokel Xin lỗi mình thấy cái kinh nghiệm 10 năm thích điện thoại mà phát biểu sao giống amateur quá...Bạn làm ơn trả lời mấy câu của mình nói ở trên ấy:
- IP hồi giờ có con nào 1.5GB chưa hay lên thẳng 2GB? Hay tất cả thiết bị apple luôn, có con nào làm lẻ 1.5GB chưa?
- Giá Iphone hồi giờ tăng chưa hay vẫn vậy? Thế mắc chỗ nào?
- Bạn nói Ram tăng 2GB thì apps sẽ tối ưu theo rồi máy Ram 1GB sẽ mệt ? Mình nhớ Ram chỉ là bộ nhớ liên quan gì tới chuyện tối ưu apps ở đây? Tối ưu hay chăng là chip 32 hay 64 bit, hoặc CPU hoặc GPU chứ liên quan gì tới RAM?
hienld
TÍCH CỰC
9 năm
Thấy bảo 1 công ty ở Vn đang test màn hình rồi. Giống hệt iphone 6 đến nỗi nhân viên còn hỏi sao phải test cái đã test rồi?
An phận với 5s :v
Mình đang chờ iphone 6s và ipad pro
hóng mini 4 Ram to chip mạnh 😁
@LuckyZu (Y) mình cũng đang hóng. :v
Nhưng sao lâu qá. Chắc là mua mini3 thôi..! Tận cuối năm mà. Còn mấy tháng nữa ko pit đợi đc ko nữa..!
@trai_bao9x tớ vẫn xài mini2 ko đổi 3 vì thấy chả có gì đáng nâng cấp nhưng 4 chắc khác nhiều 😃
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa thấy Force Touch hấp dẫn ở điểm nào?
Sau khi Apple áp dụng Force Touch thì sau đó các hãng lại chạy đua theo sau. Tạo nên 1 trào lưu mới sau Touch ID và Vàng sâm panh.
Nhất là hãng gì đó của hàn lại copy và past lên sp của họ thôi.

Rất nhanh thôi các bạn Android cũng sẽ có Force Touch
@vubangbtv Và cơn bão đã cuốn BB storm đi vào dĩ vãng
vn_soft
CAO CẤP
9 năm
@EmGiaKhang Hãng lạ nhé
pro95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Rip english "past" 😆))
@EmGiaKhang Đó là nói với các fan BB, còn nói với công ty BB thì đos là cơn cuồng phong.
Không có iphone 6 inch à. Buồn quá.
@phuocxuan2004 Rất thích vác dép lên mặt để nghe ak :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@High_skyx Mình đang sài Z Ultra chưa bao giờ than phiền máy to, còn đang ngấm ngía em to hơn đó là P8 max nhưng chưa bán ở VN.
@phuocxuan2004 Hehe...sắp tới Apple cho iPad mini gọi điện luôn. Lúc đó bác toại nguyện nhé.
@phuocxuan2004 5.5" là vừa rồi bạn, muốn lớn hơn thì có ipad mini rồi
@parkcheungsoovn Tiết là ipad ko để được túi quần, trong khi Z Ultra để được túi quần, chẳn lẻ đi đám cưới, đi dạo.... lại mang theo ipad??
Với Force Touch chắc cũng phải yêu cầu hardware mới, muốn sài FT tất nhiên phải mua sản phẩm mới roài. Apple đại đế khốn thiệt

@Daddy Help Me Sao nói chuyện khôn vậy
ấn vừa vừa thì trợ lý ảo xuất hiện.
ấn rất mạnh thì trợ lý thật ... có iem ! 😃
MrMax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản S là nâng cấp rất đáng giá. Nhưng năm sau nhìn ip7 lại muốn đổi mới 😁
@MrMax Rất đáng giá nhưng dáng dấp vẫn mang phong cách của thường. Nâng cấp S xong 7 ra kiểu dáng đẹp lại nâng cấp. Chung quy vẫn cứ là 1 vòng luẩn quẩn. Trót yêu táo lên cứ 1 năm đổi máy 1 lân là dẹp nhất:D
@anh cô đơn Chuẩn :D , trớt rồi sao giờ 😔 , cơ mà hàng táo giá k down nhiều lắm, mua về mà xài giữ gìn tí dc 1 năm ra đời mới thì bán lại bù thêm vài tr là có máy mới :D
K quan tâm lắm tính năng này tạm dùng 6 đợi 7. Iem là em chỉ thích kiểu dáng thôi. Cầm cho oai. Làm việc vs thiên hạ nên cần trưng cái phông. VN mình là vậy các bác đừng gạch đá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019