Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft đổi tên Xbox Music thành Groove, Xbox Video thành Movies & TV; tích hợp trên Win 10

Nam Air
7/7/2015 10:3Phản hồi: 54
Microsoft đổi tên Xbox Music thành Groove, Xbox Video thành Movies & TV; tích hợp trên Win 10
Nhóm phát triển nội dung nhúng cho nền tảng Xbox và Windows 10 của Microsoft cho biết họ vừa đổi tên 2 ứng dụng nổi bật trên Xbox. Theo đó Xbox Music sẽ đổi tên thành Groove, còn Xbox Video có tên mới là Movies & TV. Trong đó Groove là ứng dụng phản ánh "những gì mọi người cảm nhận với âm nhạc", còn Movies & TV là ứng dụng giúp người dùng xem phim và TV đa nền tảng, trên Xbox 360/One cũng như các máy chạy Windows 10.

Microsoft cho biết người dùng có thể tương tác với phần mềm Groove bằng bàn phím, chuột không dây, tay cầm Xbox hoặc các thiết bị có màn hình cảm ứng. Nó tương thích với OneDrive để người dùng lưu trữ dữ liệu của mình trên dịch vụ đám mây của Microsoft. Nhóm phát triển Groove cho biết khi kết nối với OneDrive, người dùng có thể upload toàn bộ nhạc MP3 của họ lên đó, kể cả nhạc mua từ iTunes. Sau từ thoải mái truy cập những dữ liệu này từ các thiết bị từ máy Xbox, trình duyệt web, máy tính Windows cho tới điện thoại Android lẫn các máy iOS. Tùy chọn nâng cao Groove Music Pass với phí thuê bao 9,99$ cũng được cung cấp cho người dùng để bỏ quảng cáo nhúng trong ứng dụng.

Với Movies & TV, ứng dụng đổi tên từ Xbox Video giờ đây hỗ trợ các file định dạng .MKV, nó cũng tương thích với OneDrive để chơi được video người dùng up lên, hỗ trợ chức năng resume các video đang xem giữa chừng. Movies & TV sẽ tích hợp với Windows Store để người dùng có thể mua/thuê phim, TV show chất lượng HD.

Cả 2 ứng dụng Groove và Movies & TV sẽ được tích hợp trên Windows 10 bản chính thức khi được phát hành vào ngày 29/7 tới đây, tuy nhiên chưa rõ ngày nó phát hành cho Xbox One/360.

Theo MS
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
cái nay có ai hay dùng ko nhỉ. mình ko có dùng
tamkaka64
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết vì răng ứng dụng cortana lại có màu đỏ không. ren build 10162 toàn màu xanh dương nè 😔
@bango123 Có chỗ ko đúng nha bác..khi bác off cortana trong settings thì mới xuất hiện kính lúp thay thế mà.
@Âu Hữu Lộc Cortana của mình vẫn chạy bình thường mà, có off đâu? Khi mới vừa lên build 10162 là Cortana bảo setup rồi và mình cũng không đụng đến Setting của Cortana nên không có chuyện mình tắt Cortana đâu. Win10 trên hình minh họa của bài đăng là build cũ, icon music là hình tròn chứ không phải hình tai nghe. Có lẽ bạn xài build cũ, lần mình nhìn thấy icon Cortana cuối cùng là build 10122 cách đây gần 2 tháng. Hiện giờ mình lên 10162 rồi
@tamkaka64 Màu đỏ là màu ra hàng tháng của em cotanar đó bạn. Cứ đến chu kì đó em nó sẽ ra và có mùi hương đặc trưng và đó cũng là mùi mà mình nghiện nhất thích nhất
@chocngoayPro Sở thích kinh dị vãi, mùi đấy tanh bỏ mợo_O
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng Win 10 phải nói là chất quá, đã gần 1th nay ko đụng chạm tới Macbook là hiểu rồi 😁
Ở Windows 10 mình toàn dùng Xbox music để nghe nhạc, Xbox Video để xem film 😁
@henry_1177 Ở Windows 10 mình toàn dùng Xbox music để nghe nhạc, Xnxx để xem film :D
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Cái tên Groove nghe chuối, hao hao gu gồ quá
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi làm cách nào để tải ứng dụng trên store về nhỉ? bấm vào chữ free nó cứ hiện một bảng thông báo rồi chả thấy gì nữa?
tức là mặc định có quảng cáo 😁 :D thế bố thằng nào xài
@cardmanhinh.com quảng cáo trong zing.mp3 trong trình phát nhạc bác xoá kiểu nào :D
@cardmanhinh.com Mình thấy bác nên xóa comment trước khi dân chúng bay vào chửi.
Phần mềm FREE mặc định sẽ có quảng cáo, trừ khi trên chính OS do nhà phát triển. Tự nhiên phát triển 1 phần mềm, rồi update nó, set free, không có quảng cáo khác nào làm cho không?
Microsoft sẽ không để quảng cáo vào hai ứng dụng đó trên chính phần mềm OS mình, nhưng bản web thì có.
zcmgyu
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Mâm nào cũng có. Từ WPV qua tới TT
@abc_8989 chuẩn rồi, microsoft trước h có quảng cáo đâu, chỉ google mới có thôi. mac cũng ko có.
lúc trước nhac, phim, ảnh, web toàn dùng bên thứ ba sử dụng,
từ build 162 không cài gì thêm, dùng phần mềm mặt định của máy.
Mail thì rất tiện, tích hợp 5,6 cái mail vào một chỗ, xem một lượt.
News thì đọc được các báo của việt nam luôn.

Có điều MS làm ơn sữa máy cái icon cho đẹp dùm cái, chỗ thì phẳng, chỗ thì 3D
😔 chị MIC làm hộ cái icon đi :( nhìn củ chuối vãi
Groove chắc lấy cảm hứng từ Grooveshark đã chết.
Chỉ quan tâm đến mảng game xbox thì PC có dc dựa hơi không, và mong các game trên Win 10 thì cũng có chế độ unlock các achivement như trên console😃
@tiencoi1988 Sao không? Vẫn unlock achievemen
@satthuxacuop Ý là unlock trực tiếp trên Win, chứ k phải thông qua steam, origin hay uplay. Mình chưa dùng thử Win 10 nên chưa biêt và cũng chưa thấy Win 10 có confirm là sẽ có
mở đc file .mkv ko bác ơi. tải phim torren thường có định dạng .mkv (nên dùng phần mềm thứ 3 ko) nếu mà đc cái này chắc ok lun
@Thai7537 nhạc lossless và video mkv được nha bạn.
@Thai7537 file mkv chơi ngon bạn nhé, nhưng của mình bị lỗi load sub thì bị crash, ko biết máy khác thế nào.
@Thai7537 Mở được .mkv nhé bạn 😃
klq vừa cài win 7 song song win 10 để chơi game, cài xong tải CF chơi cũng méo đc. Nhọ vồn chứ 😔
suốt ngày đổi tên
bản thân thằng xbox music nó cũng hút máu kha khá rùi thì quảng cáo làm gì nữa.....mình đồng ý với bạn trên wp thì kô quảng cáo

có quảng cáo à?
@cardmanhinh.com cái quảng cáo đó không phải thường xuyên suất hiện đâu bác ơi,
bác nghe thường xuyên đi rồi bác sẽ thấy nó hiện, éo tắt được.
nếu bấm vào chặn, thì nó chặn luôn trình nghe nhạc vì nó với trình nghe nhạc là một
còn cái quảng cáo youtube e chỉ cần tải extension adblock cho youtube thì mất liền
@cardmanhinh.com

em ngồi canh để chup hình tặng bác đấy, nhìn cái adblock đi, e bảo lâu lâu nó mới hiện, còn nếu không dùng adblock thì nó thường xuyên luôn là dể hiểu,
e không có bỏ chặn ngay chổ đi đâu nhé 😁
đang dùng adblock và adblock plus
:
hình như có QC thì phải
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
xài free mà đòi hỏi lắm thế
mình không phải mod bên nầy nhưng bác nầy viết bộ lọc chèn thêm cho adblock khá tốt, các bạn có thể cài thêm và cảm nhận quảng cáo của các web khác hoạt động khá ì ạch, đôi khi không hoạt động lun :D :D
@cardmanhinh.com mình add của hai bộ lọc, cái bác đưa và bộ lọc htlove, nhưng hên xui thôi, nếu link quảng cáo của vn thì ' có thể' mất nhưng lâu lâu vẫn hiện ( thiệt là e muốn chụp cho bác xem lắm nhưng nó ít hiện, nó như của bác kia chụp khônh phải xuất hiện mỗi cái màu đỏ như e)
còn nếu quảng cáo là link nước ngoài thì nó hiện với tần suất còn nhiều hơn.
cái đó hên xui thôi bác, nêu zing fix cái bộ lọc do vn làm thì lại có hiện quảng cáo, bác muốn cố tình chặn ngay chỗ đó thì không được ( vì chặn chỗ đó thì nó mất luôn trình nghe nhạc).
nhiều trang bây giờ cũng áp dụng cái kiểu chơi khâm đó,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019