LG G4 chụp hình với flash bị ám xanh lá cây ( ám vàng )

khoa318
13/7/2015 13:53Phản hồi: 12
Mọi người ơi cho mình hỏi, mới mua cây G4 chính hãng xài được 1 tuần thì nãy ngồi nghịch chụp với flash và trong điều kiện thiếu sáng thì G4 của e khi có flash bị ám màu xanh lá cây ( hơi ngả vàng xíu ) đem lên hãng thì hãng có 1 cây test cũng bị như thế chụp không có flash thì không có bị gì, nên mình để số đt lại cho LG mai trả lời đây là bị phần cứng hay phầm mềm của ánh đèn Flash

==> Nhà mình có ai đang xài G4 xác nhận dùm e có bị lỗi giống vậy không ạ, cám ơn mọi người nhiều
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái DSLR + lens gần trăm củ của tớ chụp flash còn chưa đẹp huống gì G4.
Muốn hoàn hảo, mua riêng cái flash vài chục củ chắc chụp đêm bằng flash mới không ám, LG G4 khẩu f1.8 chụp đêm tốt nhất hiện nay rồi.
khoa318
CAO CẤP
9 năm
--> Cám ơn 2 bác, mình được LG thẩm định máy mình bị flash ám xanh lá mờ nên đổi qua con mới rồi
liemleba
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy e đánh flash cũng bị ám vàng hơi ngả xanh. H ko biết ntn nên đổi lại máy ko đây
khoa318
CAO CẤP
9 năm
@liemleba --> Mình có kêu họ đổi con khác, khui seal con mới ra cũng bị như thế nên để cho họ mang lên hãng chạy lại fw là nhanh nhất 😔
liemleba
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thử test kiểm tra lại một số tính năng liên quan tới flash thì thấy một số tr hợp ko bj ám vàng or ám vàng nhẹ. Theo mình nghĩ chắc là do fw thôi, mai thử up fw lên xem có khả quan hơn ko.
BinhBRAD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em để ý là cái đèn flash kép của máy em chỉ có 1 cái đèn trắng sáng đèn. Còn đèn vàng ko thấy bật. Ảnh chụp bằng flash vị thiếu đèn vàng cứ xanh lè. Anh em nào có để ý ko?
Saigonian
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình cũng bị ám vàng/xanh lá. Chụp có flash nhìn dị lắm! Mà không biết có nên mang đi bảo hành không vì mình root máy rồi! Chán thiệt! Các bro tư vấn mình với nhé! (Máy chính hãng)
Chụp ảnh, quay phim trong nhà (ánh sáng bình thường ) hoặc buổi tối thì OK
Khi ra ngoài trời, dù trời không nắng thì 100% ảnh chụp hoặc video đều bị loang lổ màu xanh . 1 vong tron mau xanh tren hinh. cho hoi may bi gi. lg g4 h810 quoc te
@bienphongckc Của bác y của e.. mới dùng 4 5 hôm nay.. đắng quá
@bienphongckc mình cũng bị giống bạn chụp ban tối thì ks nhưng ban ngày khi ra anh sang thì lại hiện đốm xanh ,mình đã thay camera 3 lần rồi nhưng dùng đc 3 đến 4 hôm lại bị ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ nản wa
@hai_co Bạn dùng nhưng khi test chụp ngoài trời nắng có bị ngay không hay là vài hôm sau mới bị bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019