[Ảnh bộ điện thoại] Hoàng hôn Đà Nẵng - chụp bởi Thanh Minh nvpd

Hằng YOLO
13/7/2015 17:27Phản hồi: 122
[Ảnh bộ điện thoại] Hoàng hôn Đà Nẵng - chụp bởi Thanh Minh nvpd

Mời các bạn xem bộ ảnh hoàng hôn chụp tại nhiều địa điểm ở Đà Nẵng của bạn Thanh Minh - thành viên diễn đàn tinhte @nvpd - chụp trong suốt thời gian dài. Bạn Thanh Minh ở gần cầu Trần Thị Lý nên cứ mỗi chiều đi học về , bạn lại tranh thủ chụp ít nhất 1 tấm. Từ điều kiện thời gian và nơi sống , con người ta yêu hoàng hôn và màn đêm buông xuống những cây cầu quê hương mình một cách đặc biệt. Mây mỗi ngày mỗi khác. Cảm xúc mỗi khác mỗi ngày. Nên ta cứ ngỡ sẽ cạn nguồn cảm hứng nhưng biết cậu bạn ấy đã lâu mới thấy ảnh của cậu như chưa từng hết yêu nơi đây. Có khi đứng từ bờ sông Hàn, có khi len vào bụi cỏ lau hay từ trên bán đảo Sơn Trà ... Ảnh được chụp bằng những chiếc điện thoại cũ Nokia 808 ban đầu tập chụp vào cuối năm 2013 đến khi đổi sang Lumia 930,1020. Cân bằng trắng Manual. Còn lại Auto. Vài tấm có phơi sáng sau khi mặt trời lặn để lại ráng đỏ hồng. Hậu kỳ app Adobe Photoshop Express, Fotor ...

Vì bạn Thanh Minh vốn khiêm tốn và ngần ngại, mình thấy bộ ảnh bằng điện thoại này đẹp nên đã xin phép bạn ấy chia sẻ lên đây cùng các bạn.
- Xuân -​
1.

2.

3.

.
4.

Dừng chân trên đường Chương Dương hướng về cầu Trần Thị Lý luôn là nơi yêu thích nhất của bạn.
5.

Trên đoạn Trần Hưng đạo nhìn sang cầu sông Hàn và UBND TP Đà Nẵng
6.

Ngắm chiều xuân từ sân thượng khách sạn Mường Thanh, phía đông bắc cầu Rồng

- Hạ -​
7.

8.

9.

10.

Quảng cáo

Bụi cỏ giữa 2 cầu Trần Thị Lý và cầu Nguyễn Văn Trỗi.
11.

12.

13.

14.

15.

Chiều hạ vàng đổ xuống hướng phía Tây Bắc

Quảng cáo

16.

Green Plaza Đà Nẵng.

- Thu -​
17.

Bờ đông sông Hàn, đoạn giữa cầu Trần Thị Lý và Tuyên Sơn
18.
Ven theo đường Trần Hưng Đạo nối dài, phía bắc chân cầu Thuận Phước
19.

20.

Dưới chân cầu Thuận Phước
21.

Giữa cầu Thuận Phước
22.

23.

Thu lơ đãng
24.

25.

26.

Những khúc tình ca bên sông mỗi chiều là bất tận

- Đông -​
27.

Chỉ có ray chiều
28.

Chỉ đơn giản là một chiều lang thang thong thả trên biển.
29.

Kiêu dương tự ngã
30.

Chụp từ sân thượng khách sạn Novotel
31.

Chạy lên quận Sơn Trà, khúc cua trước tượng phật Quan Âm chùa Linh Ứng nhìn về thành phố.
Phân khúc ảnh theo bốn mùa là chủ ý của mình dựa theo từng tháng ngày mà cậu bạn ấy chụp để tiện xem chứ mình không thể nói thay hết sự khác biệt. Mình chỉ biết có mùa cỏ lau mọc, có mùa mưa bão che khuất mặt trời. Hay có những ngày mà cậu bạn ấy ra bờ sông với tâm trạng rất vui hoặc rất buồn. Ảnh của bạn hiếm khi có tiêu đề diễn giải chiều nay bạn thế nào. Chỉ xem thôi.

Nguồn cảm hứng sáng tạo.
32.

33.

34.

.35

36.

"Bạn không tạo ra một bức ảnh với chiếc máy ảnh của mình. Mà bạn đang đem gói hết và bức ảnh của bạn tất của những tấm ảnh đẹp mà bạn từng xem, những quyển sách bạn từng đọc, những bài nhạc bạn từng nghe, những con người mà bạn yêu thương" – Ansel Adams
Cảm ơn các bạn đã dành chút thời gian cùng ngắm hoàng hôn từ bạn Thanh Minh chia sẻ. Chúc tất cả chúng ta luôn nuôi dưỡng đam mê và có tình yêu tha thiết nơi mình đang sống.

Cảm ơn bạn Thanh Minh - @nvpd. Chúc bạn có nhiều cảm xúc ảnh và chụp nhiều bộ ảnh khác tuyệt vời hơn.

* Tham khảo thêm kiến thức chụp ảnh :
https://www.tinhte.vn/threads/de-chup-anh-phong-canh-dep-hon-bang-camera-phone.2468408/
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucalias
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn bộ là 808 đó hả bác 😁 Đẹp quá :D
@phucalias Tới 2 máy 😃
@Hằng YOLO cho em xin hình độ phân giải đầy đủ của bức hình bóng điện với ghim cài đc ko ạ 😃
mail em đây nghiadinh012345@gmail.com em cảm ơn chị trước hihi
chuye6n nghiệp quá bác ơi1!
Nhiều cảnh đẹp gợi nhớ quá... 😃
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu không nói ra thì không ai nghỉ đây là những hình được chụp bằng máy chuyên nghiệp
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải nói Nokia chụp phong cảnh rất đẹp nếu người chụp biết cách. Máy ảnh Nokia chỉ còn mỗi cái nhược là chụp auto và chụp nhanh chưa bằng iphone. Hy vọng tương lai vấn đề auto chụp nhanh được khắc phục (Mình thấy đã đang được khắc phục dần dần rồi) thì camera trên Nokia phone sẽ là vô đối 😃
@nguoitamky Mơ chụp auto và chụp nhanh bằng iphone thì vẫn thua bộ đôi S6, 6E với G4 .... mà bạn. Đã lỡ mơ thì mơ cho em nó bằng S6, 5E với G4 luôn cho nó ngon, chụp phong cảnh cam sắc nét hơn rất nhiều.

Đặc biệt trong bộ ảnh của bạn ấy, mình thấy nhiều ảnh chụp phơi sáng lâu và con G4 nó phơi sáng được những 30s, iphone muốn phơi vậy thì bó tay.
Camera G4 chế độ chỉnh tay cũng kha khá, Có lẽ chỉnh tay nó không bằng được Nokia huyền thoại nhưng phần nào cũng đáp ứng được nhu cầu của anh em chụp choẹt hơn những anh kia.

https://www.tinhte.vn/threads/so-sanh-camera-cua-galaxy-s6-edge-lg-g4-iphone-6-plus.2476497/
hoathan04
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoitamky Nokia sang măm 2016 kia. Ảnh này phông phô tôp thì chọn chế độ Creative 8Mpx sation + 1 ISO 64, sHARPNEES 1 phơi sáng 1/2, EVO + 1 phải không bạn? Cái Pro npvn Là số 1 ở Đà Nẵng Nhé. Bnaj ý có cái màu đỏ 808
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LionelRichie uh bạn. mình cũng ghiền hàng ss nhưng chỉ kết dòng note của nó. đặc biệt giờ là note4. còn anh LG dòng G nói thật bạn mình chẳng ghiền. nó chỉ đc cấu hình mạnh còn lại chẳng có gì nổi trội. riêng các dòng từ g1 đến g3 nó hay bị lỗi cảm ứng phần vuốt từ trên xuống phải thay tầm 1tr8. Còn về chỉnh tay mình chưa thấy anh g4 hơn được anh nokia 930 1020 hay 808 kia. vấn đề là người chụp phải biết cách :p
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoathan04 tùy trường hợp và môi trường và cả cường độ ánh sáng mà chỉnh bạn ạ. thông thường iso 64-100, rồi nếu thiếu sáng thì phơi sáng tầm 1-4s tùy điều kiện, ... :p
lathangthu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đẹp và cũng rất sáng tạo...
Nokia 808 có khác, huyền thoại mãi là huyền thoại, đẹp ngây ngất luôn.
Ảnh trong veo đẹp quá, tới giờ 808 và 1020 vẫn là camera phone đỉnh dù nhiều tuổi rồi 😁
lampd
ĐẠI BÀNG
9 năm
808 chụp đẹp, quan trọng là cái hậu kì 😃
câu cuối cùng tiếng anh dịch như google translate dịch ra như đúng rồi! đã viết dc câu ý nghĩa vậy thì nhờ ông nào chuyên anh dịch dùm cho suông!
huukhai
CAO CẤP
9 năm
Quá đẹp, bác này cũng thích hoàng hôn giống mình 😁
phoenix198x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy xịn , máy ngon chưa chắc chụp đẹp như vầy . Cần phải có 1 cặp mắt có chiều sâu và kĩ năng 😁 Đẹp quá 😃
nghiatx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp quá!
chia sẻ pic về Tháp Rùa chụp từ 808 😃
My 3D
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đẹp, cái này như tầm nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp vậy, rất sáng tạo và nhiều cảm xúc. Ngưỡng mộ cả cảnh và người 😃
cầm 1520 chụp chả ra hồn, có mấy tấm cảm giác nước ảnh chụp từ rich capture quá
Cho mình ké 2 tấm với lumia 730
WP_20150630_05_47_48_Pro_tonemapped.jpg WP_20150630_05_48_07_Pro_tonemapped.jpg
@Hien_Long An 730 hử bạn ? gấu xã nhà mình dùng 730 nhưng chỉ để chụp em bé , còn mình thì 1020 . Ké tấm nhé WP_20150612_07_10_18_Pro[1]_Fotor.jpg WP_20150612_07_11_07_Pro[1]_Fotor.jpg
@mr Pham Pham Kinh tế eo hẹp, chỉ có thế thôi bạn à.
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc bài thì tưởng amateur, xem hình mới biết expert.
hình ảnh chỉ mang tính minh hoạ thôi các bác ơi
xem tận mắt rồi thì Đà nẵng o có gì gọi là đẹp
@hoangtien123 Không đẹp mà lên hình đẹp mới là hay chứ bạn. Nhiều người đứng trước cảnh đẹp và cầm cái máy DSLR to đùng chưa chắc chụp đẹp như thế này nữa.
quachtinhaaa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngudungsua Cái này là ảnh qua chỉnh sủa sơ sơ rồi. Mà có cảnh đẹp + măts thẩm mĩ + góc chụp thù ki có j là lung linh ko dc hết.
@Hien_Long An chụp hình là cả 1 nghệ thuật mà 😃 cảm ơn bạn chủ bài viết đã chụp ảnh rất đẹp
mình chỉ đề cập đến việc cảnh thật o đẹp được thế này đâu thôi àh :p
@hoangtien123 . Nói chung ảnh thì đẹp do cách chụp nghệ thuật mặt trời hoàng hôn nhưng phong cảnh hầu như ko có gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019