ASUs s550c không thay được SSD

ng2kimson
20/7/2015 7:48Phản hồi: 8
Máy em asus s550c chết ổ cứng rồi. Hết bảo hành nên tự đi mua ssd 120gb về lắp vào. Nhưng bật lên màn hình chẳng hiện gì. Ấn ESC rồi F2 ko thấy vào bios. Nhét đĩa cài vô DVD ko khởi đọng đc. Làm bản ghost vào ssd cũng ko lên win rồi cắm usb boot cũng im re. Các bác chỉ đạo em làm thế nào với. Tìm thông tin trên đây và nhiều diễn đàn khác mà ko thấy có thông tin liên quan nên đành post lên đây nhờ mợi người giúp đỡ.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh cũng đang có vấn đề về ổ cưng vưa bao hanh về đã lỗi......đâng bai để hỏi thế nào vậy ban..help me
@vanbjnh311 Có hỏi thì tự tạo bài mới đi bạn, đây là bài người khác.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
họ bảo đổi ổ cứng mới cho minh ma no lai thê nay..,,xem co phai họ trao ô cưng cũ không bạn
11030661
TÍCH CỰC
9 năm
@vanbjnh311 thời gian sử dụng thế kia mà mới cái b*** gì
thao hình thì ổ 250G thường chứ SSD gì, mua ổ cứng thì xách máy ra tiệm người ta thay lun cho.......
Cái ổ cứng đó là HDD mà hay ý bạn hỏi cái cảnh bảo của phần mềm...
romeo1590...minh tim không thấy chỗ đăng bai lên nhờ tí ..sr 😔
820433...ý mình là họ tráo ổ cứng cũ cho mình à ( haizzzz bị lừa ) , vs cảnh báo đấy có nguy hiểm không, thank
Theo mình biết phần mềm báo vậy có nghĩa là : Đĩa có vấn đề, CrystalDiskInfo đã “thấy” một số sector (cung từ - đơn vị vật lý lưu dữ liệu nhỏ nhất trên đĩa) bị lỗi. Dù đĩa vẫn còn sử dụng được, nhưng bạn nên lưu dự phòng dữ liệu và tiếp tục theo dõi.

- Còn vấn đề bị lừa thì lúc thay xong bạn không kiểm tra, hjx với lại trong phiếu mua hang người ta có ghi rõ rang thông tin là thay cái gì không, ở máy tính có dán tem bảo hành của họ không ?

- Nếu có gì ra tiệm đổi lại và sẽ nghe được câu: " Xin lỗi, em thay nhầm "

- Còn không thì " Ôm hận " thôi bác ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019