Trên tay pin di động 2 đầu sạc cho Android và iOS từ Brightech

sonlazio
31/7/2015 3:19Phản hồi: 48
Trên tay pin di động 2 đầu sạc cho Android và iOS từ Brightech
Nếu sử dụng 2 điện thoại thì hẳn là các bạn từng rất khó chịu với việc lúc nào cũng phải đi ra ngoài đường mang theo cục sạc với hai sợi dây khác nhau, đặc biệt là khi dùng những điện thoại nổi tiếng yếu sinh lý như iPhone 6 và Galaxy S6 Edge mình đang xài. Cục pin Brightech PocketEnergy2 đã giúp mình giải quyết vấn đề đó rất dễ dàng khi nó trang bị cả 2 đầu cắm Lightning và microUSB để sạc cho 2 điện thoại. Tất nhiên, cục pin này vẫn có nhược điểm: dung lượng thấp 2600mAh, sạc không nhanh và chỉ sạc được một thiết bị một lúc. Tuy nhiên, ưu điểm của nó lại cũng khá nhiều: có chứng nhận MFI an toàn, nhỏ gọn, có thể tận dụng làm đế iPhone, sạc trực tiếp từ máy tính không cần cáp và đặc biệt là giá chỉ khoảng 20$ ở thị trường Mỹ.

Khi sử dụng cục pin Brightech này, bạn không cần mang theo hay quan tâm đến bất cứ sợi cáp nào cả. Bản thân cục pin đã có đủ kết nối mà nó cần:
  • Cổng USB lớn để sạc điện từ cho từ máy tính, cục sạc điện thoại hay các cục sạc đa cổng
  • Cổng Lighting trên đỉnh để sạc cho các máy iOS, dòng ra 5V 1A. Cổng có chứng nhận Apple MFI an tâm xài với các thiết bị Apple mà không lo bị cháy nổ hay kém tương thích
  • Cổng microUSB dưới đáy để sạc cho các điện thoại dùng microUSB, dòng ra là 5V 1A
Chỉ nhỉnh hơn thỏi son của các bạn nữ một chút, PocketEnergy2 có thể dễ dang mang theo trong ví hoặc túi xách. Tuy vậy, nó lại hơi dài nên nếu bạn để túi quần jean skinny sẽ cộm lên nhìn hơi kỳ kỳ😁

"Ăn cắp" điện từ cục sạc di động của bạn:D

Có một điểm mà mình thích trên PocketEnergy2 là nó được thiết kế rất thông minh, cổng USB lớn để sạc cho pin được đặt lệch hẳn xuống dưới, do vậy mình có thể cắm vào máy tính sạc một cách dễ dàng bất kể đang xài máy tính mỏng hay dày. Trong trường hợp máy tính của bạn thuộc loại siêu mỏng thì chúng ta cũng được tặng kèm một sợi dây cáp nối dài bên trong hộp.

Khi sạc pin cho các thiết bị bên ngoài. cục PocketEnergy2 chỉ có thể cấp nguồn cho một thiết bị với dòng điện không nhanh là 5V 1A. Nếu bạn gắn cả cổng microUSB và Lightning cùng lúc thì pin sẽ ưu tiên sạc đầy cho thiết bị iOS trước rồi sau đó mới sạc qua cổng microUSB. Đây có lẽ là cái giá lớn nhất để đánh đổi cho việc không phải mang bất cứ sợi cáp nào theo người.

Nói về cổng Lightning một chút, Brightech đã thiết kế để nó có thể đứng được, tạo thành một đế tạm thời khá thú vị. Mình đã thử đặt iPhone 6 Plus lên và nó vẫn đứng vững nhưng nếu bạn dùng iPad thì có lẽ là không được.

Về cổng MicroUSB, cục sạc này mang tính khẩn cấp nhiều hơn là thực tế vì sợi cáp microUSB khá ngắn, hơi bất tiện khi vừa xài vừa sạc.

Trong trường hợp muốn pin lớn hơn, sạc nhanh hơn nhưng phải mang theo 1 sợi cáp thì các bạn có thể tham khảo thêm viên pin RavPower Suvivor

Ngoài cục pin này ra thì mình thấy trên Amazon có một cục pin y hệt, chỉ khác hiệu là Skiva với giá 27$ nhưng có vẻ như chúng không khác nhau, cùng OEM chỉ khác thương hiệu. Skiva thì có một cục pin 5000mAh 2 cổng nhưng không thấy Brightech có. Cục 5000mAh sạc được 2 thiết bị cùng lúc nhưng mỗi thiết bị cũng chỉ 5V 1A. Với các thiết bị có MFI cũng bạn cũng cứ an tâm mà mua, không cần lo về thương hiệu.

Tinhte.vn_Tren_tay_pin_di_dong_Brightech-2.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_pin_di_dong_Brightech-8.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_pin_di_dong_Brightech-7.jpg

Quảng cáo

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iLi
TÍCH CỰC
9 năm
Công nhận khi đóng nắp lại rất gọn,...
Cục pin tiện ghê, mà cái ốp lưng đẹp thế, bác mua ở đâu vậy 😁
cloud2106
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá tiện khi đi xa
Thien Quoc
TÍCH CỰC
9 năm
@cloud2106 Có 2600mAh thì đi xa nỗi gì. Dùng tạm đi gần thôi.
Hơi chuối chỗ 2600
Với lại

"thấy kỳ kỳ" :eek:
Windows phone cũng sạc đc mà, đặt tít mà cũng phân biệt thế
xài cục Anker 10k mAh quen rùi, giờ xài cục nào nhỏ hơn không chịu được! 😁
@vinhphucng25 Mình cũng thích Anker. 1 cục 10k đi làm. Còn 1 cục 20k đi công tác hay du lịch :D
@vodanhdaisu Chả hiểu mấy thánh xài đt kiểu j mà ăn pin cứ như ăn lẩu. Tớ xài 5s trc đây cũng thoải mái cho cả ngày, và xài 6+ đến 2 ngày cũng ko hết pin.
letien1812
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Shishio Makoto bình thường thì cũng dùng ko hết đc nhưng nhiều lúc đi chơi thì tốn pin lắm bạn ạ. mình cũng dùng 5s và 1 em HTC nhưng cứ phải có dự phòng mới chắc cú.😆
@Shishio Makoto ko hiểu bạn dùng kiểu gì đc lâu thế. của tớ riêng việc check mail, trả lời viber, whatsapp, thỉnh thoảng có vào fb, tinhte, web vài phút lúc nghỉ ngơi thôi mà đến 3h chiều cũng hết pin ròi
nói chung tiện ở 2 đầu, còn nhiu bất lợi nhất là dung lượng quá thấp
letien1812
ĐẠI BÀNG
9 năm
2600 thì yếu sinh lý quá. mình dùng xiaomi 10400 đc năm rưỡi rồi vẫn sạc đc 4 lần cho IP.
Nói chung cục sạc mà cũng thiên vị vãi, iphone thì cho đứng, còn đt android á, chịu khó nằm nhá!
@Shishio Makoto bạn ghép làm sao mà con Android đứng được mình tặng bạn cục sạc luôn, còn ko ghép dc bạn tính sao😁
hanikate
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio Lấy keo dán cái cổng sạc xuống bàn r cắm 😆
@Shishio Makoto Nằm cho khỏe, đứng mỏi chân lắm bạn 😁
@quangtoankc7 Vậy còn bạn?! Ip nó đối xứng thì nó đứng, android thì tùy máy nên nó phải nằm, chỉ là vậy mà phải xoắn. Người ta nói bạn chưa dùng đầu suy nghĩ mà đã dùng tay trước rồi
N.THA
TÍCH CỰC
9 năm
Đang chơi cục xiaomi 10k + cáp ozaki 10cm còn ngon hơn con này 😁
Nói chung cục sạc mà cũng thiên vị vãi, iphone thì cho đứng, còn đt android á, chịu khó nằm nhá!
@Shishio Makoto Người dùng iPhone nó mua nhiều, nó chịu bỏ tiền ra mua phụ kiện thì làm thiên vị cho nó đúng rồi. Kể cả Google, Microsoft kia còn thiên vị người dùng iOS hơn Android chứ nói gì hãng thứ ba...
cái cần phát triển là dung lượng và khả năng sạc nhanh, " vẽ rắn thêm chân" làm giề ?
cái cần phát triển là dung lượng và khả năng sạc nhanh, " vẽ rắn thêm chân" làm giề ?
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Đã gọi là pin dự phòng mà sinh lí quá yếu thì…ko cần xét những yếu tố tiếp theo…[emoji13]
cookiu
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho em hỏi cái ốp 5c bác mua ở đâu thế
Có vẻ ưu ái iOS hơn Android khi cái dock sạc nhìn hoành tráng quá.
Dung lượng thấp quá!
Cho hỏi mua ở đâu vậy? Ở vn giá 20 usd ko?tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019