Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Viettel đang thử nghiệm kinh doanh API (áp dụng với các Nhà phát triển Game/ứng dụng)

minhchau18
3/8/2015 2:40Phản hồi: 25
Hôm trước mình tình cờ đi cùng 1 người bạn (1 Công ty về phân phối Game) tham dự buổi giới thiệu hệ thống API của Viettel, có nhiều thông tin có thể chia sẻ cho các AE như sau:

- Trong tháng 8/2015, Viettel sẽ triển khai thử nghiệm Hệ thống Viettel API. Đây là hệ thống cho phép tất cả các Nhà phát triển, lập trình ứng dụng/Game, Các Doanh nghiệp nội dung số,... có thể sử dụng trực tiếp tài nguyên, dịch vụ của nhà mạng (như gửi sms truyền thông tới thuê bao di động, kết nối tới hệ thống thanh toán, nhận diện được số thuê bao di động,...) qua bộ thư viện được đóng gói (SDK), hỗ trợ các hệ điều hành iOS, Android, Windows Phone. Có thể nói, đây là 1 bước tiên phong của Viettel so với các nhà mạng tại VN hiện nay.
- Tỷ lệ chia sẻ doanh thu cho Developer lên tới 85%, mọi thủ tục đều được thực hiện 100% online.

- Đối tượng: áp dụng với Nhà phát triển, lập trình ứng dụng là cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp được Viettel cấp Tài khoản.

- Để được cấp tài khoản, các Nhà phát triển truy cập trang: https://api.vietteltelecom.vn/ và thực hiện đăng ký.

AE Developer truy cập và kinh doanh thử nghiệm xem thế nào nhé. Chúc các AE kiếm được bộn tiền 😃.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vnnplus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết bác viettel có cho game bigkool chạy không đây
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo mình được biết, chỉ cấm những game theo dạng không lành mạnh hoặc vi phạm thuần phong mỹ tục của VN, đại loại như thế 😃.
Nhưng về cơ bản, thông qua hình thức này bạn chủ động về kinh doanh game mà, có vứt trên kho của Viettel đâu mà bạn lo.
Viettel chuyên nghiệp nhỉ, chưa thấy vina hay mobi cung cấp bộ SDK tương tự
depmakdep
ĐẠI BÀNG
9 năm
viettel giờ kinh doanh nhiều thứ quá nhỉ
Ngày trước mình toàn phải bán qua mấy ông CP vì cá nhân khó hợp tác với nhà mạng. Bây giờ "được hợp tác" trực tiếp với nhà mạng rồi. Quá ngon.
viettel đang muốn vươn tầm đây mà
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tin sốt dẻo đây, cty của bạn mình đã phát triển và tích hợp các phương thức thanh toán bằng tài khoản di động và thẻ cào của Viettel vào Game/App sử dụng các hàm API mà Viettel cung cấp trên https://api.vietteltelecom.vn/ rồi. Doanh thu khá tốt 😃
Các bạn test thử xem nhé: https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.app.audiobook.
haizz to hong tham gia viet app tu chay thui
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtriet.dev bạn tự chạy món j, chia sẻ AE đi
oh hay quá nhưng không biết có đúng như quảng cáo không ạ?
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chate ý của bạn là sao???
@minhchau18 Ý em là có đúng thủ tục nhanh gọn không? trước có lần đã từng tìm "cửa " để hợp tác với VT mà khó hơn lên trời bác ạ. Giờ chỉ cần ngồi một chỗ mà cũng hợp tác được nên em không rõ có tin được không nữa :rolleyes:
Hóng
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn tìm nhầm cửa thế nào chứ ;), mình lao vào trang web API của Viettel đăng ký tài khoản ầm ầm, có phải làm thủ tục gì đâu :p
Em cũng đăng ký được. vào email bấm link kích hoạt là xong mà.
Cái này tuy không mới nhưng nhà mạng Viettel mà đi tiên phong ở VN là good rồi. Ủng hộ cho bác Viettel, hy vọng bác nói được làm được = ))
hihihi các bác lầm to rồi làm một thời gian nó cũng giống chartboost , iad, admob , ..... , cuối tháng chốt tiền nó thông báo 1 câu gian lận rồi nó bỏ tiền vào tuí lại, giờ em tin tưởng mổi iad với admod thôi là còn trả tiền.
minhchau18
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtriet.dev Bác có vẻ bi quan về nhà mạng nhỉ 😁. Mình nghĩ không đến nỗi thế đâu.
Cũng sắp hết tháng rồi, mình sẽ check chỗ Cty bạn mình xem có nhận được thanh toán từ Viettel không nhé. ;)
Trước đây khi hợp tác với Viettel theo hình thức khác (không phải qua hệ thống API), mình thấy bạn mình vẫn khoe ầm ầm :p
Dịch vụ này còn duy trì k0 bác, xem cái audio book bị google banner rồi kìa
minhchau18
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vu.hoang.19101989 😃. Lâu rồi mình cũng k0 hỏi thăm, nên cũng k0 biết tềnh hềnh. Đúng là bấm vào link trên thấy GG treo banner roài. Chắc là có lý do j đó 😁.
@minhchau18 Thì rõ lúc đó google ko cho phép hình thức khác merchant
minhchau18
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vu.hoang.19101989 Thằng bạn mình đã move lên chợ này rồi: http://upro.vn/m.php/ung-dung/134100/hang-truyen/0
@minhchau18 Làm sao đưa đx lên chợ này vậy bác
minhchau18
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vu.hoang.19101989 Mình k rõ lắm, thấy bảo VT hỗ trợ các Dev trong quá trình tích hợp API vào App. Bác email tới: viettelapi@viettel.com.vn để họ tư vấn xem sao.
Cho em hỏi lấy bộ thư viện được đóng gói (SDK) của Viettel ở đâu vậy ạ . Em cảm ơn m.n ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019