Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ ra mắt iPhone, Apple TV và iPad đời mới vào ngày 9/9?

Duy Luân
7/8/2015 22:34Phản hồi: 195
Apple sẽ ra mắt iPhone, Apple TV và iPad đời mới vào ngày 9/9?
Theo trang BuzzFeed, Apple sẽ tổ chức một sự kiện vào ngày 9/9 để giới thiệu những chiếc iPhone, iPadApple TV thế hệ mới của mình. Thời điểm này giống với những gì Apple từng áp dụng cho iPhone từ tận năm 2011 đến nay, nhưng còn iPad thì hơi khác do Apple thường tổ chức lễ ra mắt cho dòng tablet của mình vào tháng 10 chứ không phải tháng 9. Về Apple TV, thiết bị này đáng lẽ ra đã xuất hiện tại sự kiện WWDC 2015 hồi tháng 6 vừa rồi nhưng Apple đã hoãn công bố để cải thiện thêm sản phẩm.

iPhone đời mới nhiều khả năng sẽ mang tên "iPhone 6s" và người anh em "iPhone 6s Plus". Thiết bị được kỳ vọng sẽ có ngoại hình tương tự như iPhone 6 hiện nay, tuy nhiên phần cứng bên trong sẽ được đổi mới và có thông tin là máy sẽ dày lên một chút. Đáng chú ý là tin đồn về màn hình Force Touch sẽ xuất hiện trên những chiếc iPhone mới, nó mở ra một cách tương tác mới bằng cách chạm mạnh hay nhẹ lên màn hình. Về phần Apple TV, tin rò rỉ nói rằng sản phẩm mới sẽ nhỏ gọn hơn so với đời cũ, có App Store, chơi được game, remote thì được tích hợp touchpad cảm ứng.

Còn với iPad, chúng ta có thể kỳ vọng sự hiện diện của iPad Pro với màn hình khoảng 12" đến 12,9", chạy iOS 9 và tận dụng tốt tính năng đa nhiệm chia màn hình của hệ điều hành này. iPad Pro được cho là nhắm đến các khách hàng doanh nghiệp chứ không phải là người tiêu dùng cá nhân và nó sẽ là đối trọng với Surface Pro bên thế giới Windows. Cũng có tin đồn rằng Apple sẽ không ra mắt iPad Air 10" mới trong năm nay.

Nguồn: BuzzFeed
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zickone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong chờ từng ngày a!
@zickone Năm nào cũng thế. Ko cưỡng lại dc. Lại phải gom thóc thôi
apple luôn đi đầu hoặc mở ra xu thế!
@Cupertino thứ 1: đang nói về độ phân giải. chứ ko nói về độ đẹp màn hình 😁 trước IP4 là 3gs thì HTC HD2 có độ phân giải là 480 x 800 pixels ( tức cao hơn IP3gs trước đó 320 x 480 pixels)

thứ 2: lúc IP4 mới ra là dt mỏng nhất thế giới nhưng trước đó 3G - 3gs dày 12.3 mm trong khi HTC HD2 dày 11mm ( tức mỏng hơn 3gs) => cho nên nói cuộc đua smartphone siêu phỏng là xu thế do apple tạo ra là ko chính xác. và cmt trước của bạn kia đã nói là tạo ra xu thế chứ ko phải đứng nhất về thông số :D bạn hiểu thế nào là tạo ra xu thế ko? và IP4 cũng chỉ là mỏng nhất thời điểm đó. và thường dt đời sau ra thường mỏng và nhiều tính năng hơn đời trước :D
link về độ dày IP 3gs : http://www.gsmarena.com/apple_iphone_3gs-2826.php
link về độ dày HTC HD2: http://www.gsmarena.com/htc_hd2-2957.php

thứ 3: đúng là google now ra mắt sau siri nhưng cơ sở nào bạn kia nói ko có siri thì ko ai biết đến google now?
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@rook1234

@rook1234 Thứ 1: galaxy s1 ra năm 2010 trước ip4 vẫn là độ phân giải 480x800 nhé, ip4 ra sau là smartphone đầu tiên mà có màn hình có độ phân giải cao nhất (326dpi) thế nên nó vẫn là bắt đầu cho cuộc đua tăng độ phân giải màn hình của smartphone chứ trước đó đa số các điện thoại vẩn quanh quẩn con số 480x800...
Thứ 2: Những đt trước ip4 đều dày trên 10, và quanh quẩn con số đó thì có nghĩa là đang dậm chân. Nhưng kể từ sau ip4 là chiếc đt mỏng 9.3 < 10mm thì hàng loạt đt sau đó ra là mỏng hơn 10 ( như galaxy s1 ra mắt năm 2010 trước ip4 vẫn dày > 10mm, sau khi ip4 ra mắt tháng 9 năm 2010, thì vào tháng 3/2011 galaxy s2 đã giảm độ mỏng xuống dưới 10 và tiếp tục giảm cho đến nay). Vậy nói thằng ip4 là thằng tạo ra cuộc đua smartphone siêu mỏng có gì sai?
Thứ 3: Cơ sở nào thì đi hỏi nó vì tui có nói đâu mà tui biết? Nhưng siri ra trước thì người ta đều ngóng đến android sẽ ra tương tự, thì vô hình chung là nhờ siri mà google now cũng được biết đến nhiều hơn.
alone_night
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rook1234 mình túm váy cho bạn hiểu hơn về từ "xu hướng" nhé. chứ bạn hiểu nông cạn quá. giả sử như bạn để tóc undercut cách đây hai năm rồi nhưng không ai biết cho tới khi kenny sang để under cut sau bạn một năm,nhưng từ đó mọi người mới biết đến kiểu tóc đó và trở nên thịnh hành thì kenny sang mở ra xu hướng undercut chứ không phải bạn. retina không đơn giản chỉ là gom điểm ảnh vì không có nhiều điểm ảnh thì gom lại nó sẽ bị rỗ. Apple dùng cách gom điểm ảnh trên macbook, imac để vận đạt độ nét cao mà không bị thu nhỏ hình ảnh. bạn không biết là imac 2015 dùng màn retina mới đạt độ phân giả tới 5k ak? mình nói tới đó thôi. bạn hiểu đk thì tốt không thì mình chịu. chấm dứt tranh luận nhé.
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
Ra đi để đổi máy. Cái 6+ mua lướt giờ bị lỗi có 2 vệt vàng trên màn hình khó chịu quá đi @@
dân tình lại đi lệ khuyên cho apple làm giầu =.= !
@Thiên Tiếu Chán nghèo thì tốt nhât là im bạn ah ! Nói ra làm chi cho nhục ! Người ta có tiền người ta thích mua vậy thôi !
Hóng Iphone 6s <3 <3
Mong chờ em Ipad mới xem sao, còn Iphone thì đợi 7 ra lên đời luôn thể
Các thương gia sắp có việc làm, các ifan sắp có dịp tiêu tiền.
@wizmanvn Có một điều, kiếm tiền là đương nhiên nhưng tiêu tiền thì quan trọng lắm =)) vd có ít tiền thì phải chi tiêu làm sao cho vẫn đủ tiêu; có nhiều tiền thì phải tiêu làm sao cho mình thấy thỏa mãn nhất;1 năm hoặc 2 năm mua 1 đời điện thoại thú vị hơn 1 năm mua 2 cái; ifan rất biết cách tiêu tiền khi chọn Apple hầu hết những lần đổi máy đều ko làm họ thất vọng,
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết bị được kỳ vọng sẽ có ngoại hình tương tự như iPhone 6 hiện nay

ha ha ha
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ga2gro đọc báo đi là thấy lúc ip6 ra có người mua nó bằng với giá xe sh đấy. cập nhật thông tin quá kém
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barrettroyal thế lúc ip mới ra ở vn bán giá bao nhiêu, cùng thời điểm mà bài báo bạn dẫn chứng đó. đối với tôi, cái ip 20tr có giá trị sử dụng kg bằng cái lap 5tr nên cũng kg có gì fai tranh luận
ga2gro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngockiennq Lúc mới ra IP đc phân phối ở VN thông qua FPT và 2 nhà mạng Viettel, Vina đây nhé.
Mình tìm nãy giờ ko thấy Viettel hay FPT bán với giá 70tr, bạn tìm hộ mình cái, nếu được mình xin mua tặng bạn 1 cái xài thử cho biết 😁
http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/dan-choi/bang-gia-iphone-6-chinh-hang-fpt-viettel-vinaphone-3107162.html

Cón vế sau thì mình ko chấp nhé, mức độ cùn của bạn đạt đẳng cấp thượng thừa rồi đấy :D.....
Đơn giản thôi, ra đường bạn ôm cái laptop để nghe gọi hả?
Hay lúc nào muốn chụp hình bạn thì mang laptop chụp hả?

Thế chắc đây là bạn rồi, bá đạo thật đấy :D
@ga2gro em nể bác quá 😃 cha của thượng thừa luôn 😃)))
Thương gia Apple và những ng làm dịch vụ ăn theo lại có dịp hốt bạc
Apple cực kì lợi so với các hãng android và mic vì 2 năm mới phải ra 1 thiết kế mới, hơn nưa họ ăn trọn dòng máy cao cấp
iPad 12" nào, hóng hóng
@cardmanhinh.com Dạo này bác ko chăm chỉ lắm cho đấy ở cuối ko..
Thắng 1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng sự kiện công nghệ này.
Ngày hội mong chờ nhất năm
4 năm rồi kể từ khi chia tay iphone 4 chưa hề dùng lại hay cầm tới iphone, nếu iphone 6s+ đột phá như thời iphone 4 sẽ quay lại với ios ngay.
anhutsg
CAO CẤP
9 năm
@phuocxuan2004 Vâng bác là 1 dân công nghệ , có am hiểu rất cao , chỉ cần nghe thông tin cấu hình là mua . thế kg yêu iphone là chuẩn rồi , khỏi phải bàn cải
@tuanminhktqn Cái iphone cùi của ông oai vy với ai mà to còi vậy?
Hóng con ipad mini thoai.. 😆 Để mấy con đời cũ giảm giá ta hốt 😃)
@baotam2101 Dang chờ giống bạn
Mình nghĩ mọi người fan này fan nọ làm gì. Cứ thấy hdh nào trải nghiệm tốt thì dùng, giờ thì mình thấy hầu hết các hđh như ios wp android bb đều đã cho những trải nghiệm tốt, âu chỉ khác cách trải nghiệm mà thôi. Mình thì đang cố gắng mua được những thiết bị mang hđh khác nhau để trải nghiệm và khám phá. Mình đã có ios và wp rồi, dự là tháng sau sẽ có bb, còn android thì sẽ nghiên cứu kĩ hơn vì nhiều máy chạy android quá.
JaGV
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ncdangson ha ha cùng ý kiến với bạn này nhưng yêu ios mà ghét cái thiết kế iphone thích htc nhưng lại ghét android giờ còn mỗi bb thôi hóng pp silver giảm giá nữa là xúc e nó
lupinnightvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong có sự đột phá gì ở đây, nhìn IP6 nó đã quá hoàn hảo rồi, Ipad thì cũng thế. Năm nào cũng ra bấy nhiêu đó dần cũng mất đi cái hay, cầm IP6 + Ipad 4 đã thấy quá dư thừa, nâng cấp lên hay không cũng không thấy cần thiết nữa. Cần 1 sự đột phá !!!
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@lupinnightvn 6 bây giờ 3 năm nữa lên chưa muộn, chỉ đợi ios 9 final thôi, bon chen làm gì cũng thế mà thôi. Quá hài lòng với gì mình đang có
@lupinnightvn m cũg hóg ip mới ntn ( nhưg ko mua ) nhu cầu h ko nhiều nên ko cần tốn tiền 😃
Không liên quan nhưng Mỹ nó bảo dân Việt Nam mình phát cuồng vì Apple???
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng con iphone 6s plus để đổi, dùng sony Z3 chán rồi, dùng lâu thấy lag, phần mềm thì không được khôn cho lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019