Cách khắc phục lỗi Windows 10 không tắt hoàn toàn

hoangleducanh
22/8/2015 5:11Phản hồi: 25
Cách khắc phục lỗi Windows 10 không tắt hoàn toàn
Mình thấy nhiều bạn xài HP như mình có bị lỗi không shutdown được lap hoàn toàn sau khi updrage Windows 10 ( đèn nguồn vẫn sáng ) . Mình mạo muội làm clip này cho những ae xài HP cũng đang ức chế như mình , mình đã thử vả thành công ^^. Cám ơn các bạn đã xem

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenanhket
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mời bạn tham gia nhóm
https://www.facebook.com/groups/tuvancongnghethongtin/

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

mình thấy bạn làm rất hay nha
thanks bác
máy mình cũng bị như thế sau khi lên win 10
@Trần Lê Duy Gia Tộc SHIN thử cách của mình xem
được rồi, cảm ơn bạn
@Trần Lê Duy Gia Tộc SHIN bạn có thể cho mình xin file đấy được không? mình tìm mà không được. nếu co thể bạn gửi cho mình vào mail: soldier.hanhcuong@gmail.com. cảm ơn bạn nhiều
@cunxinh2322 bạn dùng máy j thế
Khánh Lumpy
ĐẠI BÀNG
9 năm
E đang dùng asus tp550ld thì phải down phiên bản nào ạ?
@Khánh Lumpy bạn lên asus support down driver cho win8.1 đấy
keroline
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh Lumpy Bạn fix được chưa?
Mình cũng đang dùng model Asus p550l và cũng gặp trường hợp trên, đã fix thành công.
Bạn cứ làm như chủ thớt:
1. Remove IME 11
2. Kích hoạt .Net framework 3.5 trên win 10 (control panel/ Program and feature/ turn window feature on or off/ check vào .net 3.5 rồi chọn download từ window update ==> restart lại máy)
3. Tải driver của IME từ trang chủ asus support cho os 8.1.
4. Cài IME như bình thường là ok.

Lưu ý là ko cần remove .net 4.6.
mình sài dell thì nên cài cái nào v ad?
@benzr0m bạn xem clip của mình có một số bạn máy dell cmt ấy , bạn làm theo nha
@benzr0m Bạn vào Start --> SupportAssist --> Support --> Tools and Info. Sau đó bạn chỉ việc update driver của máy, nó sẽ hiện ra thông báo update driver: Intel Management Engine à
anh ơi em dùng hp pavilion 14 J6M75PA#UUF, em làm đúng như video thì nó báo lỗi: this computer does not meet the minimum requirements for installing the software
khắc phục sao anh chỉ em với
Mình xài laptop Dell 4570 xin chia sẽ kinh nghiệm với các bạn như sau:
Sau khi mình cài Windows 10 cũng bị trường hợp tương tự và làm theo cách các bạn chia sẽ là remove driver Intel(R) Managerment Engine Interface trong mục System vì nó tự cài đặt phiên bản mới nhất version 11.xx. Sau đó vài Dell support search model máy mình vào tải lại Driver Intel(R) Managerment Engine Interface version 9.5.xx cài vào là OK. Trường hợp các bạn lỡ cài Netframework 4.6 thì nó báo lỗi this computer does not meet the minimum requirements for installing the software thì remove nó đi ( vào google hỏi cách remove) -> Restart lại máy tính -> Cài lại Netframework 4.5, sau đó cài Driver Intel(R) Managerment Engine Interface sẽ không bị báo lỗi nữa.

Các bạn đừng làm theo cách bỏ chọn Turn on fast startup vì máy sẽ khởi động và tắt rất chậm

Chúc các bạn fix thành công.
keroline
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tran Dai Nguyen Không cần remove Net framework 4.6 đâu bạn ơi, nó mặc định cho win 10 rồi, chỉ cần kích hoạt Net framework 3.5 là ok
mrw
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng vừa bị. sang nay. qui trình là update window toàn bộ. sau đó vào device manager update Intel(R) Managerment Engine lên bản mới nhất 11.0.0.1166. đã hết bị ạ. 😁
mình cũng bị như vậy và đã update Intel(R) Managerment Engine lên bản mới nhất 11.0.0.1166 rồi nhưng vẫn ko đc ai chr mình với. mình dùng asus x550l
@Trịnh Thế Việt Cư bác tắt cái fast startup xem hết bệnh k
@sagittarius1312 cái này e cũng tắt rồi nhưng vẫn ko đc bác ơi😆))
@Trịnh Thế Việt Cư Sao bản của em là 11.0.5... Nhỉ
ptpa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây cho mọi người đỡ phải gõ!
http://fpt.hp.com/pub/softpaq/sp66001-66500/sp66228.exe
keroline
tải bản nào vậy bạn
Help! Các bác giúp em với .Máy em vào Device Manager -> system nhưng không có Intel(R) Managerment Engine . Em lên mạng tải về thì cài nó bão lỗi ''the computer does not meet the minimum requirements for installing the software'' h làm sao hãy cứu lấy em .cảm ơn mọi người nhiều😃😃😃😃😃😃😃😃😃
maivanphu10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng Dell, mình thử cách này giờ tắt đc win hoàn toàn. các bạn vào Command Prompt (Admin) sau đó gõ lệch shutdown /s /f /t 0 là đc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019