24hStore có uy tín k?
janz
5 nămBình luận: 33
E đang có nhu cầu mua iphone 6s cũ.
Lên GG thì thấy store này lí lịch trong sạch. Bác nào từng mua ở đây r chia sẻ chút review.
E xin cảm ơn 😁
33 bình luận
binlklk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dẹp mer cái store này đi. Bữa ghé mua con 6s xám 64gb, máy thay vỏ rồi mà bảo mình hàng zin, đẹp. Mình nói thay vỏ rồi mà thằng nhân viên nó cãi chày cãi cối. Mình nói nó em xem trên web thấy có nói cho mở máy xem main đc, bảo nó kêu kĩ thuật mở xem thì nó bảo anh mua máy đi nó mở cho xem. Muốn đập mặt ghê. Mình ko mua, ra về thì thằng nhân viên nó nhìn theo cười chế giễu, thiệt tình lúc ấy chỉ muốn làm côn đồ đấm vô mặt nó. Thằng nhân viên tại store 24h đường 3/2, để tóc hơi dài rồi chải ngược lên phía sau, cột lại như con gái.
Rút kinh nghiệm, thằng 24h là cùng ông chủ với bệnh viện di động 24h, 1 bên sữa chữa chuyên nghiệp, 1 bên bán máy vậy bạn hiểu máy móc nó ntn rồi.
anhtt1987
TÍCH CỰC
4 năm
@binlklk Làm lol ji có chuyện mua rồi mới cho bung xem. Lỡ sửa hay thay hay có ji trong đó có cho trả ko. Đéo cho trả thì chim cút thôi. Ghét nhất mấy tiệm bán hàng thay vỏ mà mồm cứ bảo zin zin theo máy
pha1412
CAO CẤP
5 năm
tháng 9 năm ngoái đập hộp con 7+ 256G ở đây, chi nhánh bên Trần Quang Khải, từ nhân viên đến cách phục vụ rất hài lòng, vài tuần sau, mua cho ông già 1 con nữa cũng ở đây, vẫn y như lần trc ổn, từ phụ kiện đến seal, hàng sao nói vậy, brandnew 100%, tháng vừa rồi, thay cục pin con 5 ở đấy, thấy nói rõ pin này là pin gì, chất lượng so vs hàng zin ra sao chi tiết, thay cho đứa nhỏ nhà dùng chơi game nên cũng ko quan trọng phải pin zin tháo máy hay gì, trog lúc đấy có giới thiệu 2ng bạn lại mua 6s và 6s+ cũng có cảm nhận y như tớ. => qua mấy lần mua ở đấy chẳng thấy có gì là ko hài lòng cả. Riêng vs bác chủ, tớ chưa mua hàng 2nd ở đấy bao h, nên ko dám nói về chất lượng, nhưng hàng brandnew ở đấy tớ mua là chuẩn. từ nhân viên đến quản lý, chưa ai làm tớ thất vọng cả. 😃 Hiển nhiên khi mua hàng 2nd ở bất kỳ đâu, bác phải có trog tay kinh nghiệm test món hàng, chứ đâu phải cứ tin hết thương gia đc.
P/s: ai nghĩ tớ làm trog 24hStore thì mời xem lại lịch sử comment của tớ rồi hãy nói nhé, kẽo lại bảo seeder nữa, khổ lắm.
binlklk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đại jiji Điên à, cửa hàng là cửa hàng gì? Ngu thì im mồm cứ tỏ ra ngu chi vậy bạn? Ko ai mượn bạn đi show cái nhu cho ngta thấy nhé.
@binlklk Em không giỏi cãi nhau, thấy bác đáp vậy nên em không biết nói gì hơn, em xin lui haha
Note xíu: Nếu đi mua hàng ae gặp bất tiện hay có gì khó khăn, trước tiên ae xem cửa hàng có số phản ánh không, có gọi liền hoặc gặp quản lý giải quyết cho lẹ, nhân viên thì hên xui gặp đứa mới vào nó nói thì thua =))
Đấy là vài lời của em khi mua điện thoại, đi mua dùm hoài toàn làm vậy nên khá cứng :3

P/s: Em đang trả lời = con ip5s mua dc 1 năm mấy từ cửa hàng bác gì đó ở trên phê bình ==''
lyhoangvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đại jiji Mình đi mua hàng (nhất là hàng cũ), nếu cảm thấy cửa hàng này chất lượng máy không như quảng cáo, thì mình từ biệt rồi sang những cửa hàng khác thôi, cũng không muốn to nhỏ gì mất thời gian và rước bực vào người. 😁
@lyhoangvt Không phải to nhỏ mà là hỏi kỹ hơn thôi có thể nhân viên họ không nắm rõ các chính sách hoặc máy móc = quản lý. Em thì khó lắm, đi lựa chỗ còn khó nữa mà, nên em nhắm dc chỗ nào rồi thì mua = được bác =='' chứ đi lòng vòng chỗ này nọ em cũng mệt, dính hồi con S5 AU tìm tùm lum chỗ mất cả buổi mua đến giờ còn ức chế á hic
24h store thì chả biết thế nào chứ chăm sóc di động 24h thì dẹp đi.
lyhoangvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đã từng đi xem máy tại CN Trần Quang Khải.
Máy Iphone 6s Plus, 99%. Đến xem máy vẫn còn khá mới, nếu ko muốn nói là ko một vết xước. Em NV tư vấn nhiệt tình, nhiệt tình đến nỗi cắm cáp vào máy tính, chạy phần mềm cho em xem chu kỳ sạc pin của máy.
Lúc hiện lên thì ôi thôi, máy mới sạc được ~60 lần, trong khi em check imei thì máy đã kích hoạt được hơn 18 tháng.
Đến khi nhìn kỹ vào lỗ cắm sạc thì bị rỉ sét, lỗ tai nghe thì đầy bụi, chỉ riêng cái vỏ thì mới keng (xin lỗi em ko phải thầy thợ nên cũng ko phân biệt được vỏ zin).
Mình thắc mặc với em nhân viên vì sao máy đã xài đã lâu mà chu kỳ sạc chỉ khoảng 60 lần, em NV luống cuống ko biết trả lời, chạy ra chạy vào hỏi người này người kia, xong ra nói em "đây là máy trả bảo hành, đúng ra giá tiền còn cao hơn, nhưng lỡ báo anh giá máy 99% rồi nên thôi để giá đó cho a luôn".
Em mới hỏi tại sao máy trả bảo hành mà lại hết bảo hành của apple, trong khi chân sạc và lỗ tai nghe thì lại quá cũ, em nhân viên cười trừ rồi im re luôn.
Em thấy vậy nên xách cặp đi về và không chào từ biệt =))
pha1412
CAO CẤP
5 năm
nhiều dạng sồn sồn như đĩa phải vôi. 😆)))))))))
Mới hay cũ gì mình cũng chui vô TGDD, còn xách tay toàn tự bóc seal.... Các bạn hãy như mình....
@accountvip Nông dân như tụi em nên phải mua v bác hic, mà nếu mua cho ng thân thì cứ TGDD hay mua nguyên seal mà táng cho an tâm bác nhỉ hi hị =))
chẳng có ý kiến gì, mua máy cũ thì người ta có thời gian dùng thử còn mấy bác không chắc chắn thì ra FPT thoi
tại bên 249 trần quang khải q1 em đã từng mua máy, có 3 ngày dùng thử miễn phí, cho bung máy kiểm tra tại chỗ miễn phí mà bác lo giề, em thấy giá rẻ, bảo hành ok, nhân viên đẹp là em quất thôi bác 😁
mấy bác ý kiến gì lắm, thời buổi này ai cũng lừa đảo thôi các bác. cơ mà bên 24hstore có ghi rõ ràng là nó cho 3 ngày đổi trả. giờ t thích t ra lấy cái máy xài 3 ngày xong t đem trả. Nhìn mặt t coi có qtam k
damdaika26
ĐẠI BÀNG
5 năm
khiếp mấy bác cãi nhau dữ quá, muốn biết thực hư tới sắm con về xài là biết ngay í mà 😁, toàn anh hùng bàn phím em có mua ở 24hstore rồi, em thấy ok !!!
Đùa tý cho vui mà....
duyan_0104
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cãi nhau làm gì mấy bác ơi, khổ quá, cũng tùy nguời thôi, có ng tới xem máy cái được cái ko.
Mình cũng đã từng mua ở đây rồi nên góp ý cho các bạn tham khảo, bạn nào bảo mình seeder thì thôi khỏi đọc nha. 😆
1 lần máy new lúc ra 6s, tất cả mọi thứ ổn, seal các thứ ok, xài đc 1 năm bán lại cho tiệm luôn.
1 lần máy mi 5 cho thằng em, hồi đó em này đang hot nên rất hiếm hàng, mình ghé shop vì thấy giá rẻ nhất, lần này fail vì mình thấy seal bung ra rồi, hỏi nhân viên thì kêu bung máy cài rom, mình mở ra thấy máy cũng mới 99.99% nhưng cũng sợ vụ seal nên thôi ko lấy.
Các lần còn lại là iphone 99%. Nói chung là máy cũng đc chứ ko đến nỗi xấu, giờ vẫn đang xài 1 em 7 plus ở bển và cảm thấy rất hài lòng, tư vấn rất thật và ko hề giấu giếm 1 cái gì cả, giá thì luôn là top thấp nhất thị trường rồi ( bác nào chuyên săn lùng đt sẽ biết )
Bác nào nói e seeder bay vào e tiếp. Coi nick mình hơn ngta chưa rồi hẵng phán nha. 😃)
Mih cx muốn mua con ip 5s ở 24hstore 98 99% k biết có ổn k nữa
Chu nhat nay mih se ghe ben do de xem con 6s voi 7lus day. Co j phan anh sau
E đang định mua iphone 6 16gb 99% bên 24h store online thấy giá khá mềm không biết có dùng được lâu dài không ạ ?
bác mua hàng ở 24hstore chưa chủ thớt ơi? cho mình xin cái review với.
E từng đi sửa máy ở đây 1 lần. Thế là hôm sau đi thay pin ở cellphone người ta nói với e là máy của e bị mất tầm 8-9 cái ốc vít. Mà trước giờ sửa 1 lần duy nhất ở 24hstore. Ko rành về đt nên chả biết gì. Nghe xong sốc vl.
K nên mua nhé

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019